Ban nao co nha cho nguoi nuoc ngoai thue giup minh voi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi mebezin, 30/8/2008.

1. mebezin

mebezin Bắt đầu tích cực

Tình hình khó khăn quá mình dọn về ở nhờ nhà ngoại trong lúc mới sinh em bé. Căn hộ chung cư mới tậu đành cho thuê để có tiền nuôi em bé trong lúc không thể kiếm được tiền. Bố mẹ nào có nhà chung cư cho thuê mách giùm mình thủ tục với chính quyền địa phương với . Mình nghe nói nếu cho người nước ngoài thuê phải đăng ký kinh doanh, PCCC, ANTT... Vậy thì BQL nhà chung cư có giúp được gì không nhi? Mình mà cho thuê được nhiều nhiều... xin hậu tạ cac bố mẹ mách cho kinh nghiệm đó nha :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebezin
    Đang tải...

2. Me_TuTi

Me_TuTi Thành viên tích cực

Mình thì không có nhà cho người nước ngoài thuê nhưng con bạn thân của mình trước khi đi Mỹ nó cho người nước ngoài thuê lại căn hộ của nó ở Láng Hạ. Lúc nó cho thuê thì giữa nó và người nước ngoài có một giao kèo đặt cọc toàn bộ tiền thuê nhà 1 năm và chuyển hết tiền cho nó. Người nước ngoài và nó ra phường làm thủ tục khai báo tạm trú tạm vắng gì đó và nó nhận với xã phường là đây là bạn nó đến ở chung, không thuê gì cả. Tất nhiên cái này thì nó đã thống nhất với người thuê. Và tất nhiên nữa là... có tí tiền cho các phòng ban liên quan.

architectmebezin thích.
  3. daiyentrang

daiyentrang Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Ban nao co nha cho nguoi nuoc ngoai thue giup minh voi

Bạn gặp anh CA hộ khẩu, nhờ anh ấy lo cho - chỉ mất tiền một mối

tuy nhiên bạn vẫn phải có mặt để làm giấy đăng ký hộ kinh doanh cá thể

Nói chung là giờ thủ tục nhanh và đơn giản lắm, k phức tạp như mọi người nghĩ đâu

4. vietlongjapan

vietlongjapan Thành viên tích cực

Ðề: Ban nao co nha cho nguoi nuoc ngoai thue giup minh voi

Làm theo cái này là đúng này bạn, chuẩn rồi đấy, nếu không lại mất phí cho thuê gì gì đấy.