Dùng sữa nào cho trẻ tăng chiều cao

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi ngoc huyen, 30/8/2008.

1. ngoc huyen

ngoc huyen Thành viên mới

be nha minh duoc 11 thang nang 10,5kg .Tu be chau khong an them sua ngoai. Bay gio minh muon cho be an them sua de tang chieu cao .Co me nao co kinh nghiem ve sua thi chia se cho minh voi .Thank!

Attached Files:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngoc huyen
    Đang tải...

2. muamua

muamua Thành viên tập sự

Cách tăng chiều cao hiệu quả
    Có 3 giai đoạn tăng chiều cao: Trong thai kỳ, dưới hai tuổi, và dậy thì. Để tăng chiều cao cần chú ý dinh dưỡng. BS Đào Thị Yến Thủy, Trung tâm Dinh dưỡng TP.HCM, hướng dẫn: Thai phụ nên uống thêm 500 - 600ml sữa/ngày. Nếu không uống được sữa thì ăn cá, tép nhỏ, mè, tàu hũ. Trong giai đoạn 2 năm đầu đời, thức ăn chủ yếu của bé là sữa nên giai đoạn này bé thiếu vitamine D và A. Nên cho bé phơi nắng sớm từ 15 - 20 phút mỗi ngày, bữa ăn dặm cần cho thêm mỗi ngày, cho uống vitamine A bổ sung theo chương trình quốc gia.
    Trong giai đoạn tiền dậy thì và dậy thì (10 - 16 tuổi đối với nam và 12 - 18 tuổi đối với nữ) sẽ có 1 - 2 năm chiều cao của trẻ tăng vọt từ 8 - 12 cm/năm nếu được chăm sóc dinh dưỡng tốt. Giai đoạn này cần ăn thực phẩm liên quan tới sự tăng trưởng chiều cao là sắt, iốt, canxi, vitamine D, vitamine A, kẽm, protein có nhiều trong thịt, cá, trứng, sữa, đậu nành, cam, chanh, cà rốt...

3. muamua

muamua Thành viên tập sự

chị có thể tham khảo cái này

muốn trẻ phát triển chiều cao tốt các bậc cha mẹ cần phải làm gì?

Trẻ cần có một chế độ dinh dưỡng hợp lý: ăn đủ năng lượng, cân đối thành phần các chất dinh dưỡng, cung cấp đầy đủ các vitamin và khoáng chất, nhất là các vi chất dinh dưỡng có liên quan đến phát triển chiều cao: vitamin A, vitamin D, lysin, canxi, sắt, kẽm, iod.

Bằng cách: ăn đủ bữa theo lứa tuổi, bú sữa mẹ hoặc ăn sữa bột công thức theo tháng tuổi, khi cai sữa mẹ vẫn duy trì uống 500-600ml sữa/ ngày. Sử dụng muối iod khi nấu thức ăn cho trẻ, ăn đa dạng các loại thực phẩm để nhận được đầy đủ các chất dinh dưỡng có liên quan đến tăng trưởng, cho trẻ tắm nắng hàng ngày

để da tổng hợp đủ vitamin D cho cơ thể. Trẻ cần được ngủ đủ giấc vào ban đêm, không để trẻ ngủ muộn sau 10 giờ đêm. Tạo điều kiện cho trẻ được sống trong môi trường không ô nhiễm, tăng cường cho trẻ được vận động thể lực từ khi còn nhỏ.

Theo Ths. Lê Thị Hải (SK&ĐS)

Theo Báo Người Lao Động, 16/8/2008, 07:14 (GMT+7)

ngoc huyen thích bài này.
  4. lilac2912

lilac2912 Thành viên chính thức

Tớ nhìn ảnh của bé đoán là bé trai đúng ko mẹ nó, 11 tháng mà ko dùng thêm sữa ngoài, chậc chậc trộm vía mẹ nó nhiều sữa đấy chứ. Hiện tại trên thị trường có nhiều loại sữa lắm, tớ thì cũng... chập chững kinh doanh hàng sữa bột xách tay cho bé, trong đó có sữa APTAMIL, tớ giới thiệu sơ sơ ở đây, mẹ nó tham khảo nhé

Sữa APTAMIL là 1 dòng sản phẩm của hãng MILUPA, hãng có bề dầy kinh nghiệm với hơn 100 năm chuyên sản xuất đồ ăn cho mẹ và bé. Các sản phẩm của hãng hiện đang rất được ưa chuộng tại các nước Châu Âu, như Đức, Anh, Thụy Sỹ ... vv. Sữa APTAMIL là sự lựa chọn lý tưởng của mẹ dành cho trẻ, bao gồm 13 Vitamime giúp trẻ phát triển toàn diện, hàm lượng canxi cao chống còi xương và phát triển chiều cao, hàm lượng magnesium thích hợp ổn định hệ thống tiêu hóa tránh cho trẻ bị khó tiêu, táo bón.

Chúc mẹ nó chọn được loại sữa phù hợp cho bé yêu nhé

ngoc huyen thích bài này.
  5. ngoc huyen

ngoc huyen Thành viên mới

Me no oi cun nha minh la cong chua day.Trong giong hoang tu lam nhi.Minh cam on me cun nhieu nhe ,cho me cun xem anh cong chua nha mình day nay.

Attached Files:

6. lilac2912

lilac2912 Thành viên chính thức

È è ngại chít đi được, tại nhìn thấy cái ảnh cún tắm tóc thì lơ thơ, cứ tưởng... bé trai, hóa ra là nàng công chúa, thế thì cũng ko bé lắm đâu, mình thì ko quan trọng vụ cân kẹo của con lắm nếu tính trung bình 1 tháng 1kg là ok rùi, mình quan tâm đến vụ chiều cao, hic ông bà nội cứ chê là sau cao 1.50m là mừng lắm roài, thế nên là đang tích cực cho con uống sữa, sữa của các nước Châu Âu thì tiêu chí về chiều cao là số 1, mình đang cho bé uống Hipp nhưng sắp tới mình có hàng sữa Aptamil về nên cho con uống ké luôn :rolleyes:, mình đọc trên diễn đàn của các mẹ ở nước ngoài thấy khen lắm nên cũng ham ham cho con uống để cải thiện chiều cao sau còn đi thi hoa hậu chứ :mrgreen:. Bên cạnh đó, mẹ nó cho bé ăn các thực phẩm có calci như tôm nè, cá nè....

7. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Ngay xua to bi goi la nam lùn day. The ma bay gio cung ko thua kem ai, 1m68. Hehe.

Theo loi cua me to, thoi diem day thi, to an rat nhieu bo sua, chu thoi xua thi toan bu ti me, lay dau ra sua cong thuc ma an. Cho nen to nghi chieu cao phu thuoc nhieu vao yeu to di truyen. Con tot nhat van la sua tuoi nguyen kem, bo, phomai, va cac san pham tu sua khac.

Xin loi vi type ko co dau, may tinh dang hong, dang phai type bang 1 ngon cái day.

8. EnCon

EnCon Thành viên rất tích cực

He he,dưới 1 tuuoori,lý tưởng nhất là sữa mẹ,trên 1 tuổi,sữa mẹ hết thì lý tưởng nhất là sữa bò,dê tươi nguyên chất,nguyên kem,rồi sữa chua,pho mai tươi.Chị Freida bên Webtretho đã nuôi con bằng sữa bò tươi 100% kèm vận động thể lực hợp lý,các mẹ có thể sang đó mà tham khảo nhé.Hoặc vào đây tham khảo nhé,cái này là em đi học mót về tí chút ạ :http://lamchame.com/forum/showthread.php?t=19537
    Ko phải quảng cáo,nhà em biết đến sữa tươi này khá muộn,nhưng muộn hơn ko,nên em chuyển hết sang dùng sữa tươi cho cả nhà.Kết quả sơ bộ,em đã xuống 5 cân trong thời gian ngắn nhờ chủ yếu là điều chỉnh ăn uống và uống sữa,con em táo bón kinh niên,giờ tự hết vì ăn sữa chua làm từ sữa tươi.Trước rất trung thành cống hiến cho thằng Vinamilk mất dạy vì...kém hiểu biết,còn vì sao em thù thằng Vinamilk và tẩy chay các loại sữa pha trộn đóng hộp tiệt trùng đến thế thì mời các bác cứ tự nhiên tìm hiểu nhé ! Chúc các mẹ sáng suốt lựa chọn nguồn dinh dương tốt cho con !

9. EnCon

À quên,hóng hớt được các mẹ bên WTT buôn với nhau nhé,trẻ con bên Tây ý mà,có tiền mới được uống sữa tươi nhé,sữa tươi ben đó đắt hơn sữa bột nhiều,có mẹ Vn sang đó,ko đủ điều kiện mà phải bấm bụng đành nuôi con bằng sữa bột thôi đấy,đâu như ở ta,cứ để cho các hãng sữa bột tha hồ mị dân,tha hồ làm mưa gió với giá cả,em nhục nhất là vì thiếu hiểu biết ở cái khoản sữa này

10. puppyken

puppyken thành viên hội Rắn

mẹ nó ơi thưacj ra sữa tươi ở bên đó rất rẻ không đắt tí nào đâu , sữa bột cũng thế chỉ có ở việt nam là cái gì cũng đắt thôi:( sữa mà mẹ nó bảo đắt thì là loại sữa nước của trẻ em làm theo công thức sữa đã pha sẵn ra để tiện cho bố mẹ mang con đi chơi không cần phải pha sữa .loại đấy họ làm có nhiều hương vị như vani, táo dâu , socoola... gia khoảng 1eur 1 hộp 250 ml

11. EnCon

Ơ,thế ah? em cũng ko biết vì cũng là đi hóng hớt mà,nhưng đắt rẻ là 1 chuyện,còn với em,quan trọng hơn cả là em đã tìm được đúng nguồn dinh dưỡng hợp lý cho cả nhà em,vậy là em vui lắm rồi,cảm ơn chú bò sữa,cảm ơn chị Freida-WTT và chị suatuoi - LCm nhé ! Chúc các mẹ cân nhắc kỹ,tìm đúng nguồn dd cho các bé nhé !

12. puppyken

puppyken thành viên hội Rắn

Mong các mẹ tìm được loại sữa phù hợp cho con để các bé luôn khỏe mạnh chóng lớn:) nhé

13. momo

momo Thành viên Hội Rắn

To ngay xua ðuoc an theo che do dinh duong cua bon Nga ngo Liên Xô, thay rat hop lý và ðon gian, nên to se áp dung ðúng nhu vay cho con nhóc. 1,5-2 tuoi là cho uong sua tuoi luôn.

14. Mẹ Kevin

Mẹ Kevin Thành viên chính thức

Đúng là sữa tươi ở Mỹ rẻ lắm mẹ nó ạ , mà chỉ để được 2ngày thôi, như của Mẹ Cò Tít ấy, nên bổ dưỡng lắm, còn sữa tươi VIệt Nam ta chỉ có nước là chính, và chất phụ gia, chả thấy sữa gì cả, con nhà tớ đưa cho nó nó không thèm uống nữa í. Hic.
    Sữa bột của mình cũng nhiều đường, bọn bạn tớ làm ở Friso nó bảo vì sản xuất cho nước chưa phát triển nó thế.
    Nên tớ đành cho con úông Meiji Nhật vậy.

15. me be Tiep

me be Tiep Thành viên tích cực

Vậy là không cần phải cho uống sữa bột đúng không chị?Bé Tiệp nhà em chỉ thích uống sữa tươi không chịu uống sữa bột j cả. E lại sợ nếu chỉ uống sữa tươi không thì không có chất j cả.Bây h nghe bác nói thế thì em yên tâm rồi.Tks bác nhé

16. mẹ Bơ & Bon

mẹ Bơ & Bon Đủ quyền lập Họ

Ðề: dung sua nao cho tre tang chieu cao

Mình công nhận là sữa ở các nc Nhật hay pháp đều nhạt. sữa VN ngọt thật đấy. cơ mà con mình lại chỉ thích uống sữa ngọt mới đau chứ. k chịu sữa nhạt.huhu

17. sakura123

sakura123 Thần tình yêu 0977231673

Nhà em cho uống Grow của Abott, uống gần 2 tháng tăng 3cm , thế có ổn không? Bé nhà mình 14,5 tháng rồi!

18. trethomart

trethomart Ghế ăn dặm, xe tập đi, chắn cửa cầu thang

Hóng các mẹ, khoản sữa này mình cũng ít hiểu biết, bé nhà mình ăn nhiều loại từ bé đến giờ (20thang). cũng hơi lo lắng vì bé ko được cao.

19. Me Phuong An

Me Phuong An Hotline An: 0988.559.189

Ðề: Dùng sữa nào cho trẻ tăng chiều cao

Con tớ cũng mới chuyển sang Grow :D

20. methongoc.vn

methongoc.vn Bắt đầu tích cực

Ðề: Dùng sữa nào cho trẻ tăng chiều cao

Bạn chọn sữa để tăng chiều cao thì có nên chọn sữa của Nhật. Trong thành phần sữa của người Nhật thì chú trọng nhiều đến phát triển chí tuệ và chiều cao ngoài sữa Nhật thì bạn có thể tham khảo thêm sữa Abbot của Mỹ, sữa Humana của Đức. Nhưng mẹ xem con của mình có hay bị nóng trong không? Sữa Nhật và sữa Đức thì mát nhưng Abbot của Mỹ thì nhiều chất sợ cháu không hấp thu hết sẽ táo bón.
    Bé nhà mình đang dùng sữa mẹ mới chuyển sang sữa ngoài, vì thế mình nghĩ là nên chọn dòng sữa ngọt mát vị thanh( sữa Nhật và sữa Đức) Còn dòng sữa Abbot lại ngọt, khi đổi sữa cháu sẽ khó thích ứng.
    Chúc bé hay ăn chóng lớn nhé!

Sửa lần cuối: 15/7/2013