Các mẹ nào có kinh nghiệm về tắm trắng không?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi beminhyeu2006, 2/9/2008.

1. beminhyeu2006

beminhyeu2006 Thành viên đạt chuẩn

Em muốn đi tắm trắng để cải thiện làn da quá à. Các chị mách em ở HN chỗ nào tắm trắng tốt nhỉ? Tắm trắng có hại cho da nhiều không và có giữ được lâu không ạ? Giúp em mới nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi beminhyeu2006
    Đang tải...

2. Khánh Băng

Khánh Băng Thành viên rất tích cực

Chị biết tắm trắng ở VN họ dùng thuốc gì ko? Toàn thuốc Trung Quốc thôi chị ạ, tất nhiên ko phải cứ TQ là ko tốt 2 dòng hàng đắt và rẻ. Hầu hết các TMVien đều mua hàng loại 2, nghĩa là hàng rẻ tiền để họ có lợi nhuận cao hơn. có thể chị thắc mắc là tại sao em biết điều đó? em đã từng làm ở TMV 2 năm nên em đã biết và nhìn thấy tận mắt.
    Gói thuốc tắm trắng đc mua với giá 50- 100k(có chất tẩy da, da sẽ bong ra ngay sau khi tắm như bị bỏng nắng),thuốc này đc pha kèm với 1 quả cam để tăng axit-> tẩy mạnh cho nhanh bong da. Da bong ra, sẽ có 1 nhân viên mát xa, thực chất là kì cọ cho cái da tróc hẳn ra thôi ạ.
    công đoạn 2 : Ảo tưởng Tắm sữa dưỡng da, thực chất chỉ là ngâm bồn nước lã, pha thêm từ 1-2 gói sữa vinamilk.
    công đoạn 3 : Kem dưỡng, chỉ đáng giá vài chục nghìn , sau khi kết thúc TMV sẽ tặng luôn cho khách hàng, khách sướng âm ỉ.(kem này chả biết thành phần là gì luôn). TMV sẽ lấy giá từ 400- 1triêu.
    Thật sự thì tắm trắng có làm cho da trắng hơn, vì lớp da ngoài bị bóc ra, lớp da non ở trong chư bị ảnh hưởng gì thì dĩ nhiên là trắng mịn, nhưng chỉ 1 thời gian ngắn thì đâu lại vào đó, chưa kể có người bị dị ứng với thuốc tắm trắng, da tróc loang lổ(nặng), nhẹ thì ngứa, vàng lông...........
    Còn có cả Lột trắng da toàn thân đó chị, chị dám ko?:mrgreen:

bau, Mèo lon tonbinheo2011 thích.
  3. thuocke

thuocke Banned

Mình cũng đã tìm hiểu về tắm trắng nhưng cũng có những ý kiến trái ngược nhau, có 1 ý kiến cho là tắm trắng ko tốt nhưng có ý kiến lại khẳng định rằng tắm trắng chỉ là 1 hình thức tẩy da chết manh..Theo mình thì ko hẳn cứ tắm trắng là ko tốt, quan trọng là mình sử dụng sản phẩm nào và thực hiện đúng quy cách hay ko thôi..

binheo2011 thích bài này.
  4. emmaiyeu2008

emmaiyeu2008 Thành viên mới

mình cũng vậy, làn da mình cũng bình thường thôi nhưng vẫn muốn đi tắm trắng toàn thân. Không biết thế thì có trắng nhiều hơn không. Mình nghe phong phanh là tắm cũng tuỳ vào từng người, có người tắm xong chẳng trắng lên chút nào cả.
    Ko biết nếu có trắng lên thì có giữ được suốt đời như vậy không nhỉ, hay chỉ 1 thời gian là da lại trở lại vị trí ban đầu. Ai biết chỉ với !!!!

5. emmaiyeu2008

emmaiyeu2008 Thành viên mới

Theo như lời bạn nói thì tắm trắng chỉ có tác dụng trong 1 thời gian ngắn và có hại cho cơ thể à, hức hức...... :(. Nhưng sao thỉnh thoảng đi trên đường mình thấy có vài cô trông trắng và đẹp không chịu được, nhìn mà thèm quá. Bạn tư vấn thêm đi mekhanhbang !!

6. huynhphuclinh

huynhphuclinh **Phích78**

Mình cũng không biết thực hư của việc tắm trắng như thế nào. Mekhanhbang nói rằng đã làm ở TMV chắc cũng có phần đúng.
    Bạn bảo thỉnh thoảng trên đường thấy vài cô trông trắng và đẹp..... hichic đó là vẻ đẹp vốn sinh ra họ đã được thừa hưởng. Thui mình tự an ủi là mình đẹp( vẻ đẹp tâm hồn).:mrgreen:

7. Khánh Băng

Khánh Băng Thành viên rất tích cực

Chắc do di chuyền chị à ! mẹ chồng em đó, trắng từ nhỏ mà bây giờ gần 70 vẫn trắng đẹp như thế. Da mình hơi sẫm màu tí có sao đâu? dùng phấn trang điểm cho nó sáng sủa lên là đc rồi ạ. Nước mình chưa có công nghệ cao làm sáng da thôi, ca sĩ Michel Jackson đấy, da đen thùi lui- chả biết làm thế nào mà thành Bạch Tuyết nhưng đi đâu cũng phải che chắn có khác j người Ả Rập đâu ! Mình cố giữ gìn cho đỡ đen thêm thôi!

8. cunconbebong

cunconbebong Thành viên rất tích cực

Mình chưa sử dụng dịch vụ này nhưng chị gái mình thì hồi năm ngoái khi du lich Sài Gòn đã từng làm thử. Chị ấy mới làm một lần nên không thấy có hại gì cả nhưng thực tế là da chẳng trắng lên được chút nào , chỉ mịn màng thôi. Mình chưa tận mắt thấy ai tắm trắng mà da trắng hơn và cũng chưa thấy ai bị làm sao vì tắm trắng. Nhưng mình khuyên những bạn có ý định đi tắm trắng thì không nên làm , bởi cho dù da bạn có hơi trắng lên một chút thì bạn sẽ rất mệt mỏi với việc giữ gìn nó , vì chỉ cần một chút ánh nắng thôi sẽ có hại cực kỳ với làn da của bạn. Nó không những đen hơn trước mà còn có khả năng làm bạn sinh bệnh đấy( cái này mình nghe từ chính một người làm dịch vụ tắm trắng , thậm chí họ còn đùa rằng dịch vụ này chỉ hợp với những cô gái ngủ ngày cày đêm thôi vì họ chỉ ra đường buổi tối :mrgreen:)

9. me_quynh_huong

me_quynh_huong Thành viên mới

K nên bạn à vì bản thân mình cũng đã đi tắm rồi. tắm 1 lần k ăn nhằm gì đi lần 2 thì có vẻ sáng hơn 1 chút nhưng sau đó ra ngoài trời nắng da bị rộp và trở lên đen hơn trước. phải mất đến 1 năm sau da mới trở lại bình thường. mất toi 3 tr bạc.

10. Sunny

Sunny Thành viên chính thức

Đa số kem làm trắng đều dùng axit để tẩy da, tấy nhiều lần như vậy sẽ rất dễ ăn nắng, và nguy cơ ung thư da là bình thường, tốt nhất là mình nên xài kem thiên nhiên từ thảo dược là an toàn hơn, nó ko làm trắng nhưng sẽ làm da mình trong sáng hơn , mịn màng hơn là đẹp rồi, dạo này mấy vụ tắm tráng cũng hay lên báo chí lắm, các mẹ để ý nha, nên đến mấy trung tâm uy tín chút.

11. beminhyeu2006

beminhyeu2006 Thành viên đạt chuẩn

hức:twisted:, vậy là không đổi đời được rồi. Nếu không lên đây tâm sự thì theo lịch là cuối tuần này em đi tắm trắng đó. Muốn cải thiện làn da cũng không được à. Cảm ơn các mẹ nhiều.

12. hamaxinh

hamaxinh Banned

Mình cũng muốn có 1 làn da trắng nhưng ko chọn tắm trắng mà thường xuyên đắp mặt nạ và bôi kem dưỡng toàn thân , thấy ổn lắm !

13. thaonguyen1972

thaonguyen1972 Thành viên chính thức

tắm trắng là hình thức dùng hóa chất tẩy da chết thôi mà, vì thế những người da sẫm màu bẩm sinh mà đi tắm trắng tất nhiên là sẽ không trắng hơn bao nhiêu đâu các mẹ à. Tóm lại là vừa hại sức khỏe lại tốn tiền chẳng được lợi ích gì.

14. BaoKhang2008

BaoKhang2008 Bắt đầu tích cực

khuyên các bạn đừng nên đi tắm trắng nhé , tắm trắng hại da lắm , mà màu trắng của nó ko hồng hào đâu , kiểu như trắng xanh ý , nhìn kinh...

15. vibeyeu

vibeyeu Thành viên kim cương

Ðề: Các mẹ nào có kinh nghiệm về tắm trắng không?

Hjx. Cũng mạo hiểm ghê các mẹ nhỉ. Em có người bạn ở Nha trang chỉ nghe nói tắm bùn thường xuyên thì da trắng và đẹp thôi. Đứa bạn em ở Nha trang bảo thế. Nói chung nếu các mẹ thích thì mua loại bùn khoáng hay sao ấy về tắm cũng rất tốt, an toàn mà mịn da, nhưng em cũng chưa có điều kiện kiểm chứng. . Có thời gian em đã định kinh doanh thêm thứ đó, vì nó bỉu mua hàng cho em. Có mẹ nào dùng thử loại bùn này chưa. Vài lời chia sẻ em khuyên ko nên mạo hiểm với làn da, cũng thích đẹp lắm, nhưng nếu đẹp thì ko sao, nếu mà da bị xấu đi thì cũng mệt lắm.

16. ku tý

ku tý Thành viên tập sự

hic hic mình cũng muốn tắm trắng lắm rồi các mẹ àh, đang lên kế hoạch mùa thu này làm nè, định làm ở saigon smile spa ý, có mẹ nào làm chưa cho mình xin ý kiến với...:( ra đường nhìn các em da trắng nõn nà mà đau xót cho cái số phận mình thế chứ hic hic

17. meyeubenhatnha

meyeubenhatnha Thành viên chính thức

Nhiều lúc cũng thèm được trắng nhưng nghĩ lại hậu quả sau này thế là chùng bước...Tắm
    trắng là tẩy da ,sau đó dưỡng da..

18. Heidi_truong

Heidi_truong Thành viên tập sự

Hi các mẹ, tin vui cho các mẹ nè, Thẩm mỹ viện Nữ Hoàng Sắc Đẹp đang có chương trình đặc biệt giảm 50% tắm trắng cho chị em phụ nữ chào đón ngày 20/10 đó, chỉ có 700k/lần tắm thôi. Ở đây tắm trắng hiệu quả lắm, Khách mới toàn được khách cũ giới thiệu đến vì họ đã nhìn thấy được hiệu quả khi tắm trắng ở đây.

Tắm trắng cocktail quả mọng kết hợp với công nghệ USA nên các mẹ hoàn toàn yên tâm về độ an toàn nhé. Sử dụng 100% dưỡng chất từ thiên nhiên

Tùy theo mức độ "đen sạm" mà liệu trình tắm tối thiểu 1 - 2 lần hoặc 5 - 6 lần. Với các mẹ da sáng sáng sẵn rồi thì nên tắm 1 - 2 lần thôi, các lần sau mình tắm dưỡng để da mịn màng. hoho.

Nói chung, vẻ đẹp nào cũng tàn phai theo năm tháng, nhưng ở mỗi năm tháng đó mình phải có những vẻ đẹp tương ứng các mẹ nhỉ. Cho nên tắm trắng cũng thế, các thẩm mỹ viện hay spa chỉ giúp cho da dẻ được trở lại trắng sáng, còn việc duy trì và giữ gìn là do bản thân mình, chịu khó bỏ time và siêng tút tát thì sẽ có "làn da em bé" thôi, hihi.

"Hãy để làn da đánh thức giác quan của chàng cùng Nữ Hoàng Sắc Đẹp"
    :))

19. xekoli

xekoli Thành viên tập sự

Tắm trắng phải đến những nơi có uy tín và cơ sở đảm bảo chất lượng và dùng những sản phẩm từ thiên nhiên mới an tâm được. Ở đây có chương trình tắm trắng an toàn nè, mấy Mẹ tham khảo thử, cơ sở này cũng uy tín lắm! ^^ tắm trắng an toàn

20. heoshing195

heoshing195 Thành viên chính thức

Mình cũng đã tìm hiểu về tắm trắng nhưng cũng có những ý kiến trái ngược nhau, có 1 ý kiến cho là tắm trắng ko tốt nhưng có ý kiến lại khẳng định rằng tắm trắng chỉ là 1 hình thức tẩy da chết manh..Theo mình thì ko hẳn cứ tắm trắng toàn thân là ko tốt, quan trọng là mình sử dụng sản phẩm nào và thực hiện đúng quy cách hay ko thôi..