trường mầm non cho bé 6 tháng tuổi

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi mequesan, 6/9/2008.

1. mequesan

mequesan Banned

Các mẹ ơi! Mình đang muốn mở 1 trường mầm non cho các con từ 6 tháng tuôỉ. Đây là tâm huyết bao năm của mình Mình cũng đã là mẹ của 2 nhóc nên mình rất muốn mở được 1 trường cho các con nhỏ không có nơi gửi để các mẹ yên tâm đi làm. Mình mong muốn mở 1 trường có đầy đủ trang thiết bị để chăm sóc các con còn bé Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cùng mình với Mình dự định mở ở Mỹ Đình Hoặc Linh Đạm Các mẹ cho mình ý kiến nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mequesan
    Đang tải...

2. mẹ Miu

mẹ Miu Thành viên tích cực

Mình thấy là rất nhiều người cần trông trẻ tầm 6 tháng tuổi trở lên vì lúc đó mẹ đã phải đi làm nhưng không ai dám gửi con đi trẻ lúc 6 tháng tuổi đâu bạn ơi , vì ở nhà 1 người trông 1 trẻ còn mệt , cho đi trẻ chắc chắn 1 người không trông 1 trẻ rồi, các mẹ sẽ không yên tâm đâu. Nhưng mình nghĩ 1 tuổi là sẽ nhiều người cần gửi đấy. Mình nghĩ bạn nên mở nhà trẻ từ 1 tuổi trở lên vì bây giờ gần như nhà trẻ chỉ nhận 16, 18 tháng trở lên thôi.
    Chúc bạn thành công với mơ ước của mình.

mequesan thích bài này.
  3. mequesan

mequesan Banned

cám ơn mẹ miu. Mình cũng đã có hai nhọc Nhóc thứ hai nhà mình mới được 12 tháng. Công nhận ở lứa tuổi từ 6 đến 12 tháng trẻ hay ươn sài thât. nhưng nếu chúng ta biết cách giữ ấm và chế độ ăn uống tốt thì cũng đỡ hơn mẹ miu nhỉ. Chính vì vậy mình ấp ủ mở 1 trường mầm non chỉ dành cho bé từ 6 tháng trở lên. Mình có bà chị tốt nghiệp đại học sư phạm được 10 năm rội Chị ấy vừa đi học về Giáo dục mầm non tại Sing vệ hai chị em đang tiến hành mở trường đậy mẹ miu ủng hộ mình nhẹ

4. mẹ Miu

mẹ Miu Thành viên tích cực

Uh, mẹ nó cố gắng lên. Mình ủng hộ 2 tay 2 chân luôn.

5. huggi

huggi Thành viên mới

Mẹ nó đã mở trường chưa? Tớ đang tìm nơi giữ Cún mà chưa tìm được, Cún nhà tớ mới đc 9 tháng thôi, vừa bị oshin nó lừa đảo nên sợ ko dám thuê oshin trông trẻ nữa.

6. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

mẹ nó mở trường chưa đấy ạ?bé nhà e 9 thag rui đang cần gửi gấp.mà rổ giá thế nào nhỉ

7. mequesan

mequesan Banned

mẹ nó ơi mình đang xin giấy phép để mợ Mình mở ở mỹ đình 2. Học phí là 1.200.000 một tháng. Mình dự định đến đầu sang năm trường sẽ đi vào hoạt động. Mẹ nó ủng hộ mình nhé.

8. HienNhi2008

HienNhi2008 Banned

trong SG dịch vụ này cũng rất nhiều, nhưng cũng ít chỗ giá cả phải chăng mà chất lượng lại tốt lắm. Hay mẹ nó mở cả trong SG đi? :) mình cũng sắp phải gửi thêm 1 nhóc nữa rồi.

9. mequesan

mequesan Banned

mina_xinh xinh ơi đã gửi con đi học chưa
    cho mình số đt đi để khi nào trường mở xong mình liên lạc mẹ nó đến thăm quan nhé.

10. Song Nhi

Song Nhi Thành Tam Nhi rồi!

Mình cũng quan tâm đến trường mầm non của bạn
    Bao giờ bạn mở trường thì làm ơn gọi cho mình với nhé : 0912177153

11. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Ý tưởng của mẹ nó thật là tuyệt vời nhưng mẹ nó cũng phải lưu ý rằng:
    Trẻ ở giai đoạn này rất cần sự nâng niu chăm sóc kỹ lưỡng cẩn thận. Các mẹ gửi con sẽ không yên tâm vì ở nhà một mẹ một con đôi khi cũng rất mệt chưa kể đến trưởng không thể một cô một cháu được (cũng vì kinh phí cả thôi) . Các cô giáo còn trẻ không có KN, một số cô trẻ chưa có chồng có con thì các cô sẽ không có sự thông cảm, tình thương như các cô đã làm mẹ được. Cũng suy từ bản thân mình ra thôi ngày xưa khi nghe tiếng trẻ con khóc lúc đêm thì cảm thấy rất khó chịu nhưng khi mình có con rồi nghe thấy tiếng khóc thì mình cũng tự hỏi sao nó lại khóc, bố mẹ đâu mẹ không dỗ con, sao lại đánh con ....
    Nhu cầu rất lớn vì các vợ chồng trẻ ngày nay ở riêng nhiều, bố mẹ thì ở xa đôi lúc không tiện mà cũng ko thể ở dài để trông cháu mà thuê giúp việc cũng là cực chẳng đã thôi vì thuê trẻ thì cũng không biét gì mà già thì khó sai....Ý tưởng của mẹ nó đang đón đầu nhu cầu đấy nhưng phải đầu tư kỹ lưỡng có sự kiểm soát sát sao với các cô giáo mới mong đạt đưocj chất lượng như mong đợi và phải có cả một chiến lựoc PR cho trường nữa

mequesan thích bài này.
  12. mequesan

mequesan Banned

cám ơn agừ và cún nhé. Mình cũng đã nghiên cứu nhiều rồi. Bản thân mình cũng có 2 con nhỏ nên mình rất hiểu suy nghĩ cũng như tình cảm của các mẹ. Sở dĩ mình mở trường cho lứa tuổi đó vì mình nghĩ các mẹ 6 tháng đã phải đi làm mà để con ở nhà cho giúp việc thì không yên tâm. Ông bà trông cháu có khi cũng không yên tâm vì cách chăm sóc của các cụ khác với cách chăm sóc trẻ bây giờ. Mình sẽ chú ý đến việc tuyển giáo viên nhiều. Cám ơn mẹ nó đã quan tâm và chia sẻ nhé.

13. CóNếpCóTẻ

CóNếpCóTẻ Thành viên tập sự

Có những người nhận trông trẻ nhỏ ( 1-2 Bé ) tại nhà. Mình cũng đang tìm người trông trẻ nhỏ đây. Mô hình nhà trẻ của Bạn tức là tạo 1 môi trường chuyên nghiệp hơn. Rất là mừng vì có người làm. Mong Bạn thành công. !

14. mequesan

mequesan Banned

Cám ơn các mẹ mình đã mở trường rồi. Mời các mẹ đến thăm quan và cho ý kiến ủng hộ nhé.

15. daudau's mom

daudau's mom Thành viên mới

chi cho em xin dia chi cua truong, hoc phi nua chi nhe!

16. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Mẹ nó ơi có WEbsite gì không để còn nghía nào

17. mequesan

mequesan Banned

Trường là một biệt thự nằm trên khu đô thị mới Phú Mỹ - Mỹ Đình - Từ Liêm - HN. Học phí của các con từ 06 tháng - 18 tháng là 1.200.000/tháng. Trường xây dựng theo mô hình mở nên khi các mẹ đến thăm quan trường tất cả các ý kiến đóng góp của các mẹ sẽ được nhà trường lắng nghe và hoàn thiện trường dựa trên những ý kiến tốt của các mẹ để các con của chúng ta có môi trường nuôi dậy tốt nhất. Mời các mẹ thực sự quan tâm đến thăm trường và đóng góp ý kiến để trường ngày càng hoàn thiện hơn. Cám ơn các mẹ. Mọi chi tiết xin các mẹ liên lạc qua số 0986.75.8696 Mrs Quế San

18. Bill-Bo

Bill-Bo Thành viên tập sự

Nếu như trường bạn làm được như ý tưởng thì mình chân thành chúc mừng. Khi nào đó mình sẽ qua thăm vì mình đang có con nhỏ mà. Dạo trước khi con mình được 8 tháng tuổi mình đi gửi trẻ ở trường mầm non chất lượng cao ở Minh Khai nhưng mình không chịu nổi vì cách quan tâm của các cô đến các cháu, bữa đó mình cho con ra làm quen và từ đó không bao giờ quay lại. Báo hại buổi làm quen đó con mình về tối sốt lên tới 38 độ. Các cô giáo trẻ thấy cháu khóc cũng dỗ nhưng mà không có tình cảm khi có điện thoại hoặc tin nhắn thì để kệ các cháu còn mải tin nhắn. Nói chung là mình không thể chịu đựng được thái độ của các cô đối với các cháu. Đương nhiên là trông trẻ con rất mệt nhưng nó đã là nghề nghiệp rồi thì phải làm hết sức mình. Mình cũng mong bạn tuyển được các cô trông trẻ có tâm huyết với nghề đặc biệt là yêu thương trẻ thơ xuất phát từ con tim chân thành. Chúc bạn thành công:D

19. mequesan

mequesan Banned

trường đi vào hoạt động từ 1/12/2008 mời mẹ nó đến thăm quan nha. Hy vọng mẹ nó sẽ cho ý kiến tích cực đối với trường.

20. mequesan

mequesan Banned

Trường Kid'd Garden Mỹ Đình đã đi vào hoạt động được 2 hôm rôi sau đây xin trích 1 số thông tin về trường để các mẹ tham khảo.
    Thời gian trông các con từ 7h sáng đến 7h tối
    Hoạt động 1 ngày của con
    7h00 – 8h30 Đón trẻ - Ăn sáng
    8h30 – 8h50 Thể dục sáng – Điểm danh
    8h50 – 9h30 Hoạt động vui chơi ngoài trời - Tắm nắng
    9h10 – 9h30 Ăn nhẹ
    9h30 – 9h50 Hoạt động học tập
    9h50 – 10h20 Hoạt động vui chơi trong lớp
    10h30 – 11h15 Vệ sinh cá nhân – Ăn trưa
    11h15 – 14h15 Ngủ trưa
    14h30 – 15h00 Ăn xế
    15h00 – 16h00 Hoạt động chiều