kết quả từ 1 tới 9 trên 9
    Click:

Cám ơn
    4
    Được cám ơn 6 lần trong 6 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default lam the nao de be chiu uong sua va bu binh

Bé nhà mình dược 7 tháng nhưng chỉ nặng có 7,5 kg. bé ăn dặm từ khi 4 tháng, bây giờ đã tăng dần lên ngày 3 bữa bột khoảng 180-200ml/lan nhung khong chịu uống sữa ngoài kể cả ép bằng cách đỏ thìa thì cũng chỉ được 100ml/ngày Bú mẹ thì chỉ có buổi tối thôi vì mẹ đi làm cả ngày Nhưng mình ít sữa lắm. Giờ nó càng ngày càng còi. Minh stress kinh khụng CÁc mẹ tư vấn giúp mình vớ. bé sinh 3,1kg. Mà ăn bột hay sữa bé đều khócghê lắm. Mình cho bé ăn sữa chua hay uống nước quả gì bé cũng không ặn Mính chán quá đi mất

Các đề tài tương tự:

Click:

Cám ơn
    9
    Được cám ơn 48 lần trong 27 bài
    Điểm đánh giá
    0

Hồi trước con mình cũng không chịu bú bình, cứ đưa vào gần miệng là gạt ra. Mình phải ra ngoài hiệu mua núm vú Farlin thì bé nhà mới chịu bú. Bạn cứ mua về cho bé dùng thử xem, nó giá vài chục thôi.
    Còn chuyện ít sữa bạn thử dùng cốm lợi sữa xem, nó tăng lượng sữa đáng kể cho người mẹ cho con bú đấy.

Nơi Cư Ngụ
    590 đường láng
    Click:

Cám ơn
    18
    Được cám ơn 202 lần trong 179 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Bạn thử mua bình Adiricho bé bú xem,bình đó hình dáng giống ty mẹ ,dành cho những bé nghiện ty mẹ đấy

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    27
    Được cám ơn 183 lần trong 54 bài
    Điểm đánh giá
    0

Vấn đề này mình cũng đang rất quan tâm, bé nhà mình cũng lười uống sữa lắm.

Tớ đi thi hoa hậu cuộc thi "Ảnh ngộ nghĩnh nhất" các bạn ủng hộ tớ nha. Tớ cảm ơn nhiều. Vote bằng cách ấn nút cảm ơn nhé.
    http://www.lamchame.com/forum/showpo...&postcount=207
    http://www.lamchame.com/forum/showpo...&postcount=208

Nơi Cư Ngụ
    590 đường láng
    Click:

Cám ơn
    18
    Được cám ơn 202 lần trong 179 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

bạn thử bổ sung thêm sữa non cho bé xem,bill nhà mình dùng sữa non từ khi mới sinh,trộm vía bé ăn uống tốt lắm.

Nơi Cư Ngụ
    Q.Tân Bình, Tp.HCM
    Click:

Cám ơn
    36
    Được cám ơn 40 lần trong 31 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi menamlun View Post
    Bé nhà mình dược 7 tháng nhưng chỉ nặng có 7,5 kg. bé ăn dặm từ khi 4 tháng, bây giờ đã tăng dần lên ngày 3 bữa bột khoảng 180-200ml/lan nhung khong chịu uống sữa ngoài kể cả ép bằng cách đỏ thìa thì cũng chỉ được 100ml/ngày Bú mẹ thì chỉ có buổi tối thôi vì mẹ đi làm cả ngày Nhưng mình ít sữa lắm. Giờ nó càng ngày càng còi. Minh stress kinh khụng CÁc mẹ tư vấn giúp mình vớ. bé sinh 3,1kg. Mà ăn bột hay sữa bé đều khócghê lắm. Mình cho bé ăn sữa chua hay uống nước quả gì bé cũng không ặn Mính chán quá đi mất
    Bé mới 7 tháng bạn cho ăn 3 bữa bột thì nhiều quá. Bụng đâu mà ních sữa nữa. Con tớ chỉ 2 bữa bột, trong đó bữa bột sáng là bột ngọt có sữa khi quấy bột còn lấy sữa công thức pha thêm đấy (dạo đấy bé cũng lười bú sữa ). Các bữa phụ khi thì hũ sữa chua, miếng phômai... đổi qua lại cho bé đỡ ngán. Tớ duy trì bữa bột ngọt có sữa đến bây giờ con tớ 20 tháng luôn.
    Bạn tham khảo nhé.

MẸ YÊU CHÚN CHÚN CỦA MẸ

Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 7 lần trong 5 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi thanh_huyen79 View Post
    Hồi trước con mình cũng không chịu bú bình, cứ đưa vào gần miệng là gạt ra. Mình phải ra ngoài hiệu mua núm vú Farlin thì bé nhà mới chịu bú. Bạn cứ mua về cho bé dùng thử xem, nó giá vài chục thôi.
    Còn chuyện ít sữa bạn thử dùng cốm lợi sữa xem, nó tăng lượng sữa đáng kể cho người mẹ cho con bú đấy.
    chi ơi , cho em hỏi cốm lợi sữa đó mình mua ở đâu , và nó có tên không hay chỉ nói cốm lợi sữa thôi , vì em cũng giống tình trạng như mẹ namlun vậy đó , với lại nếu ngày nào cũng cho bé ăn sữa chua liệu có được không ?

Click:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 9 lần trong 9 bài
    Điểm đánh giá
    0

Smile

Trích Nguyên văn bởi mebillkute View Post
    Bạn thử mua bình Adiricho bé bú xem,bình đó hình dáng giống ty mẹ ,dành cho những bé nghiện ty mẹ đấy
    Mẹ nó ơi bình sữa bạn bảo đó mua ở đâu vậy? Em bé nhà mình cai sữa từ 3 tháng cơ nhưng không chịu bú bình gì cả. Mình đã thử mua rất nhiều bình rồi và núm ty nữa nhưng bé cũng không chịu ăn. Đặc biệt chỉ ăn khi ngủ thôi. Bạn mua bình đó ở đâu bạn mắch cho mình với. Cám ơn mẹ nó nhé

Nơi Cư Ngụ
    Quận Long Biên
    Click:

Cám ơn
    1,913
    Được cám ơn 1,116 lần trong 900 bài
    Điểm đánh giá
    10 (100%)

Trích Nguyên văn bởi metibum View Post
    Mẹ nó ơi bình sữa bạn bảo đó mua ở đâu vậy? Em bé nhà mình cai sữa từ 3 tháng cơ nhưng không chịu bú bình gì cả. Mình đã thử mua rất nhiều bình rồi và núm ty nữa nhưng bé cũng không chịu ăn. Đặc biệt chỉ ăn khi ngủ thôi. Bạn mua bình đó ở đâu bạn mắch cho mình với. Cám ơn mẹ nó nhé
    Bình này ở trên diễn đàn cũng có mẹ bán đấy. Bạn thử search xem.

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ