Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 26
    Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 104 lần trong 19 bài
    Điểm đánh giá
    0

Red face tự làm son môi và kem dưỡng da tại nhà--đảm bảo ko bị khô nẻ da,tự làm rẻ và an toàn

có thể tự làm kem dưỡng tại nhà và son môi tại nhà:
    sáp ong nguyên chất( tặng miễn phí 1 lượng nhỏ vừa đủ để làm kem bôi da hoặc làm son môi khi mua olive)

sáp ong đun chảy, lọc qua giấy ăn
    trộn với oliu, với tỉ lệ 1 sáp ong- 3 olive
    với tỉ lệ như trên sáp sẽ hơi cứng, muốn mềm hơn có thể trộn 1 sáp ong với 4-5 olive
    đổ vào lọ, có thể bôi dưỡng da hàng ngày

nếu làm son môi: cách làm như trên, nhưng ta sẽ trộn gấc tươi vào đun cùng hỗn hợp sáp ong, rồi lọc sáp ong và gấc qua giấy ăn, sau khi thu đc hỗn hợp ko tạp chất ta đun thêm với 4-5 phần dầu olive sẽ đc như thế này

link dầu olive:
    http://www.lamchame.com/forum/showth...E1%BA%A5t-125k

2. Những người sau đây 8 đã cám ơn hieuhieu về bài viết hữu ích này

bé sóc xinh (02-08-2011), Chin iu cua me (01-05-2011), cmscelio (02-24-2011), me3nhoc (01-14-2011), mebaotram09 (01-23-2011), megiavan (10-24-2012), monalisa_linh (01-08-2011), Tu Hoang (02-08-2011)

Click:

Cám ơn
    1
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: tự làm son môi và kem dưỡng da tại nhà--đảm bảo ko bị khô nẻ da,tự làm rẻ và an toàn

sáp ong các mẹ có thể để được 2 năm nha
    da em mùa đông rất khô, bôi vaselin thì mặt bóng nhẫy,bám bụi, mà bôi nivea.......thì chỉ đc 1 tí, 1 lúc sau là 2 bên mũi lại bong da
    thế mà bôi cái này da em ko bị nhờn tí nào, đi cả ngày mà 2 bên mũi vẫn hok bị bong da như trước nữa, giá cả thì rất là hạt dẻ vì sáp ong hok đắt tí nào, lại dùng đc lâu ^^

Click:

Cám ơn
    1
    Điểm đánh giá
    0

Red face Ðề: tự làm son môi và kem dưỡng da tại nhà--đảm bảo ko bị khô nẻ da,tự làm rẻ và an toàn

sáp ong các mẹ có thể để được 2 năm nha
    da em mùa đông rất khô, bôi vaselin thì mặt bóng nhẫy,bám bụi, mà bôi nivea.......thì chỉ đc 1 tí, 1 lúc sau là 2 bên mũi lại bong da
    thế mà bôi cái này da em ko bị nhờn tí nào, đi cả ngày mà 2 bên mũi vẫn hok bị bong da như trước nữa, giá cả thì rất là hạt dẻ vì sáp ong hok đắt tí nào, lại dùng đc lâu ^^

Click:

Cám ơn
    13
    Được cám ơn 56 lần trong 50 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: tự làm son môi và kem dưỡng da tại nhà--đảm bảo ko bị khô nẻ da,tự làm rẻ và an toàn

Oánh dấu vào nghiên cứu cho kĩ !

Nơi Cư Ngụ
    HÀ NỘI
    Click:

Cám ơn
    11
    Được cám ơn 11 lần trong 11 bài
    Blog Entries
    5
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi hieuhieu View Post
    có thể tự làm kem dưỡng tại nhà và son môi tại nhà:
    sáp ong nguyên chất( tặng miễn phí 1 lượng nhỏ vừa đủ để làm kem bôi da hoặc làm son môi khi mua olive)

sáp ong đun chảy, lọc qua giấy ăn
    trộn với oliu, với tỉ lệ 1 sáp ong- 3 olive
    với tỉ lệ như trên sáp sẽ hơi cứng, muốn mềm hơn có thể trộn 1 sáp ong với 4-5 olive
    đổ vào lọ, có thể bôi dưỡng da hàng ngày

nếu làm son môi: cách làm như trên, nhưng ta sẽ trộn gấc tươi vào đun cùng hỗn hợp sáp ong, rồi lọc sáp ong và gấc qua giấy ăn, sau khi thu đc hỗn hợp ko tạp chất ta đun thêm với 4-5 phần dầu olive sẽ đc như thế này

link dầu olive:
    http://www.lamchame.com/forum/showth...E1%BA%A5t-125k
    thực sự theo mình biết giấy ăn cũng không được vệ sinh lắm, lọc qua giấy có ổn không, vì da mặt mình nhạy cảm lắm, còn dầu oliu thì bôi vào mùa đông công nhận tốt, mình bị bỏng tuyết, cũng nhờ bôi dầu oliu mà khỏi đấy
    thay đổi nội dung bởi: phuongvi, 01-08-2011 lúc 09:04 PM

Click:

Cám ơn
    1
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi phuongvi View Post
    thực sự theo mình biết giấy ăn cũng không được vệ sinh lắm, lọc qua giấy có ổn không, vì da mặt mình nhạy cảm lắm, còn dầu oliu thì bôi vào mùa đông công nhận tốt, mình bị bỏng tuyết, cũng nhờ bôi dầu oliu mà khỏi đấy
    nếu lọc qua rây thì sẽ ko sạch hết bạn ạ, nên phải lọc qua giấy ăn
    đay là giấy ăn siêu mịn loại cao cấp nhất của pupil,vò ra tay ko có bụi giấy, da mình cực nhạy cảm mà mình cũng dùng kem này tháy hok sao đâu, dù sao thì tự mình làm vẫn an toàn hơn bạn ạ, vì ko có chất bảo quản, chất tạo màu, hương liệu.... nên ko bị dị ứng

Click:

Cám ơn
    1
    Điểm đánh giá
    0

oliu nguyên chất 125k-250ml 10 tác dụng

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mẹ nó ơi. mua sáp ong ở đâu vậy. bao cho minh với. Nhưng minh it vao mang lám. mẹ no nhắn tin giúp minh qua DT 0912942288 nhé. Cảm ơn trước.

Click:

Cám ơn
    8
    Được cám ơn 39 lần trong 36 bài
    Điểm đánh giá
    0

Tốt quá,mỗi mình cũng bị khô lắm.

Click:

Cám ơn
    1
    Điểm đánh giá
    0

sáp ong thiên nhiên rất dễ tìm các mẹ nha

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ