kết quả từ 1 tới 5 trên 5
    Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Khi nào trẻ bắt đầu ăn cháo

Các mẹ ơi, bé nhà em được hơn 8 tháng rồi nhưng giờ vẫn chỉ ăn bột, chỉ có hơi gợn một chút là nó ọe và dọa ọe rồi nên em chưa dám cho ăn chạo

Vậy khi nào cho bé ăn cháo là hợp lý và sao nó cứ hơi gợn là nó ỏe

Em muốn mời bác sỹ đến nhà khám cho con bé nhà em(nhà em ở cuối đường Lò Đúc- Trần Khát Chân) mẹ nào có bác sỹ tốt giới thiệu em với nhé

Nơi Cư Ngụ
    590 đường láng
    Click:

Cám ơn
    18
    Được cám ơn 203 lần trong 180 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

8 tháng mà vẫn ăn bột mình nghĩ là hơi lâu đấy,bạn nên tập cho bé ăn cháo đi như vậy bé sẽ chắc người hơn,bạn nên tập dần từng ít 1,từng thìa nhỏ 1,cái này cứ phải kiên trì bạn ạ,chúc bạn thành công.

Nơi Cư Ngụ
    Tp. Hồ Chí Minh
    Click:

Cám ơn
    24
    Được cám ơn 30 lần trong 20 bài
    Điểm đánh giá
    0

Thumbs up Tập cho bé ăn cháo

Trích Nguyên văn bởi gabong View Post
    Các mẹ ơi, bé nhà em được hơn 8 tháng rồi nhưng giờ vẫn chỉ ăn bột, chỉ có hơi gợn một chút là nó ọe và dọa ọe rồi nên em chưa dám cho ăn chạo

Vậy khi nào cho bé ăn cháo là hợp lý và sao nó cứ hơi gợn là nó ỏe

Em muốn mời bác sỹ đến nhà khám cho con bé nhà em(nhà em ở cuối đường Lò Đúc- Trần Khát Chân) mẹ nào có bác sỹ tốt giới thiệu em với nhé
    Bạn phải tập từ từ thôi, bé ăn vào hay oẹ là do bạn cho ăn nhuyễn quen rồi, giờ cho ăn thô bé không quen nhai nên không nuốt được.
    Bạn thử cách này xem:
    - Cho bé ăn cháo nghiền qua rây hoặc xay nhuyễn, sau đó chuyển dần sang xay thô (to hơn 1 chút). Nếu nghiền qua rây thì lúc mới tập bạn nghiền kỹ cho nhuyễn, mịn (nghiền 2 lần). Sau đó nghiền 1 lần cho hạt cháo to hơn, dần dần trộn chung cả xác cháo to (phần không nghiền qua rây được) với phần đã nghiền nhuyễn tạo thành hỗn hợp có hạt to hạt nhỏ. Tiến tới bạn nấu cháo bằng gạo vỡ, ngâm khoảng 30 phút trước khi nấu hạt cháo sẽ mau mềm, khi cháo nhừ bạn cho thức ăn băm nhỏ vào nấu chung. Chú ý, nấu rau sau cùng và nhanh để khỏi bay hết vitamin.
    - Còn cách khác khỏi phải nấu cháo (và cũng để đổi món cho con), bạn chỉ nấu rau củ thịt cá chín ,tách riêng phần cái xay nhuyễn, phần nước để nguội âm ấm pha với bột gạo (loại đã làm chín sẵn của Hipp, Heizn, Gerber, Nestle), cuối cùng cho thêm một muỗng canh dầu Vio (dầu Omega, Oliu, v.v...) trộn đều. Xong rồi, cho con măm măm thôi.
    Bé nhà mình lúc đầu toàn ăn theo cách này (vì mẹ không đủ thời gian nấu cháo).
    Chúc bé ăn ngon, chóng lớn cho mẹ vui nhé!

4. Những người sau đây 2 đã cám ơn Mẹ Phúc An về bài viết hữu ích này

bekoi (10-07-2008), thuyphuong3010 (07-09-2012)

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mẹ Phúc An nói đúng đậy Bé nhà mình được 10 tháng cũng đang tập ăn cháo hat. Đầu tiên mình xay bột hạt to hơn một chút, rau băm nhỏ, không xay nhuyễn. Sau đó nấu cháo đánh nhuyễn. Cho bé an loãng. Tập trong 4 ngày, giờ cu ăn được cháo hạt rồi. Trộm vía cũng hơi nhanh. Chúc bạn thành công nhe.

Nơi Cư Ngụ
    Ha Dong
    Click:

Cám ơn
    336
    Được cám ơn 119 lần trong 92 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình cho bé nhà mình ăn bột từ khi năm tháng cho đến tròn một tuổi. Từ một tuổi đến hai tuổi thì ăn cháo( mấy tháng đầu mình xay bột thô ở cửa hàng Thành râu trên phố Châu Long ) , sau đó ninh hạt gạo nguyên cho bé . Khi bé được hai tuổi mình mới cho bé tập ăn cơm nát. Giờ bé hai tuổi rưỡi và đã ăn cơm như người lớn rồi. Mình nghĩ kéo dài thời gian ăn bột và cháo một chút sẽ bảo vệ tốt cho dạ dày của bé

Chanh Đào Tươi - Mật Ong Nguyên Chất - Chanh Đào Ngâm Mật Ong
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/170524
    WWW.MATONGCHANHDAO.COM
    Địa chỉ: Số 3 Trưng Nhị - Nguyễn Trãi - Hà Đông- ĐT: 0123.606.1979

7. Người dưới đây đã cám ơn cunconbebong về bài viết hữu ích:

thuyphuong3010 (07-09-2012)

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ