Cần giúp: chị nào đã mổ mắt cho em ý kiến ạ

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi hieuhieu, 9/1/2011.

1. hieuhieu

hieuhieu Thành viên chính thức

em cần loạn thị, 1 bên 4 và 1 bên 5
    em định đi mổ mắt, nhưng nghe nói có nhiều rủi ro, hix mà số em dược cái là đen đủi hơn người nên lo lắm:rolleyes:
    đeo kình trắng bất tiện quá, mà kính áp tròng thì ko thể lúc nào cũng đeo đc, đeo kính lâu là mắt em nhức lắm, cay xè
    mùa hè nhìn người ta đeo kính râm mà thèm:cool:

cho em hỏi những rủi ro có thể gặp phải khi và sau khi mổ mắt là gì ạ
    chi phí , thời gian và địa điểm mổ mắt tốt tại HÀ Nội ạ

nếu sau khi mổ mà tăng độ, tăng ít thui thì cũng hok lo lắm:razz:

em cảm ơn:p

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hieuhieu
    Đang tải...

2. melong

melong Banned

Ðề: chị nào đã mổ mắt cho em ý kiến ạ

mình cũng bị cận, muốn mổ mà chỉ sợ sau đó lại bị lóa ánh đèn.

3. meinbong 123

meinbong 123 Thành viên rất tích cực

mình cũng bị cận mười mấy năm rồi í, có cái kính cận vừa xấu gái, vừa già, cũng muốn đi mổ mắt nhưng cũng sợ và không yên tâm

4. bimiki

bimiki TINH BỘT NGHỆ nguyên chất

Chị họ mình đã từng mổ mắt, hiện tại ko thấy vấn đề gì, rủi ro lớn nhất thường gặp là bị nhiễm trùng sau khi mới mổ, nếu qua được giai đoạn đấy mình nghĩ là sẽ ko sao. Chị mình sau khi tham khảo đã mổ ở Viện mắt Sài Gòn - Hà Nội ở Nguyễn Du. Bạn đến đấy kiểm tra và xin tư vấn xem, cảm thấy an tâm thì mổ, chứ cứ để tình trạng đấy kéo dài cũng ko tốt cho mắt.

5. phuongedu

phuongedu

bạn tớ cũng mổ mắt từ hồi năm tầm 1999 - 2000, giờ hơn 10 năm rồi, vẫn ok, hồi đó nó mổ ở bv mắt tw ấy, chỗ phòng khám đằng sau viện mắt, phố bùi htij xuân ấy, tt của viện, hồi đó còn 15 - 18 triệu cơ, chả biết giờ giá cả ntn nhưng bạn tớ vẫn bình thường.

6. hieuhieu

hieuhieu Thành viên chính thức

em nghe nói mổ lasik chỉ hơn 10tr, giá cả hok quan trọng lắm, quan trọng là bỏ kính ra mà vẫn an toàn

7. mebongheo

mebongheo Thành viên mới

Mình bị cận từ bé, gia đình cũng lo lắng ko biết có nên mổ ko vì sợ rủi ro. Tuy nhiên mình nằng nặc đòi mổ, và cuối cùng năm 2007 mình cũng đã quyết định mổ mắt lasik.
    - Chi phí mổ hồi đó là 12tr (loại tốt).
    - Địa chỉ viện mắt Sài Gòn - Hà Nội (Nguyễn Du), máy móc mới và hiện đại hơn ở viện mắt TW, mà phục vụ nhiệt tình, dễ chịu.
    - Khi chờ đợi đến lượt mình, mình được xem video bs mổ những bệnh nhân mổ trước mình. Mình cận nặng (9,5 diốp) nên phải đốt lasik cỡ 50 giây với mỗi bên mắt. Sau khi mổ xong nằm nghỉ ngơi 15 Phut là được về.
    - Việc cần làm sau mổ là đeo kính bảo vệ 3 ngày, thường xuyên tra thuốc rửa mắt (BV kê). sau đó dành tg khoảng 1 tuần nghỉ ngơi, ko xem tivi, đọc sách báo. Hồi đó là sv năm 4 nên mình mổ vào dịp hè, về nhà nghỉ hơn tháng là đi học bt.
    - Kết quả: lúc mới mổ xong có cảm giác nhanh mỏi mắt, khô mắt khoảng vài tháng, mắt có vẻ dại, hay chảy nước mắt.
    Mình thấy rất ổn mặc dù có thói quen thức xuyên đêm, ngồi máy tính 24/24 (cũng biết là hại cho mắt nhưng vì công việc mà).
    Sau hơn 3 năm mắt mình tuy ko đc 10/10 nhưng ko ai phát hiện mình bị cận (mắt cũng hơi lồi). Nhất là rời xa được cái kính cận theo mình 17 năm trời.
    Mình có vài kinh nghiệm như vậy, các bạn có hoàn cảnh như mình cũng nên suy xét xem có nên mổ hay ko nhé!

yeube_shop thích bài này.
  8. bé sóc xinh

bé sóc xinh Thành viên tích cực

mình cũng mổ laze ở viện mắt TW, lúc mới mổ nhìn rất tốt, mỗi tội nhìn ánh đèn bị lóa, nhất là nhìn số ở các cột đèn đỏ là không rõ vì nhòe!!! Mắt thì thường xuyên bị khô, mỏi. Trước mình cận 7,5 nhé, mổ xong được 10/10, nhưng do mổ xong ngồi máy tính nhiều và đẻ liền tù tì 2 đứa con nên giờ cận lại 1,5 rùi, huhu.

9. yeube_shop

yeube_shop Thành viên rất tích cực

E cũng đang lăn tăn về việc mổ mắt lắm đấy, người khuyên nên, người bảo k. :((
    Nhưng nếu c quyết định mổ thì qua viện, họ sẽ tư vấn cho mình, kiểm tra mắt nữa vì đợt e có ý định mổ thì họ bảo mắt e chưa ổn định(vẫn tăng số) nên k mổ được ạ.