Hà Nội: Món chay Kỳ Hoa

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Đồ chay Kỳ Hoa, 11/1/2011.

1. goisuckhoe

goisuckhoe Gối Sức Khỏe

Ðề: Đồ Chay

Mình thỉnh thoảng có ăn chay kiểu "không ăn thịt" thôi nên cũng đang quan tâm mấy móng đồ chay để đổi món. Bạn up trọng lượng đồ và giá thành lên nhé! Mình đang muốn thử mấy món: Nem, tôm,... (nhưng không biết cái nem bạn làm to bé thế nào, tôm là tôm to hay bé... nên chưa biết đặt bao nhiêu cho vừa.....

2. Đồ chay Kỳ Hoa

Đồ chay Kỳ Hoa Thành viên chính thức

Sắp Tết rồi, thịt gà cá bò nhiều ê hề, nếu các mẹ muốn ghép thêm những món Chay thanh đạm giảm lượng Calo quá tải trong những ngày này thì đặt hàng bên mình nhé.

Các món đã sơ chế việc nấu nướng cũng đơn giản mà ko tốn thời gian, chỉ việc bỏ ra khỏi ngăn đá, rã đông rồi hoặc rán - hấp là các bạn đã có ngay món Chay thanh đạm, nhẹ bụng, dễ tiêu ^_^

Nem tớ làm vừa ăn 1 gắp 1 chiếc cho tiện, đang điều chỉnh lại thực đơn 1 chút nên có nem tớ sẽ thông báo ngay nhé.

Tôm thì mỗi miếng bằng đầu ngón tay cái, bạn lấy 2 lạng dùng thử xem nhé.

Hôm nay mình có mẻ ruốc nấm,nếu bạn muốn dùng thử thì PM mình địa chỉ mình giao hàng.

Tkx bạn quan tâ
    m.

3. Đồ chay Kỳ Hoa

B]1. Ruốc nấm chay[/B] : 25k/lạng
    Được sơ chế bằng các nguyên liệu TỰ NHIÊN thuần khiết nhưng vẫn đủ thành phần dinh dưỡng cơ bản, dễ dùng, thanh đạm, nhanh tiêu, không phụ gia, không bảo quản

4. hienluong86

hienluong86 Thành viên nổi tiếng

Ôi đúng cái em đang tìm. Vì bác em ăn chay trường. Hôm trước em cũng mua ruốc nấm hương rồi. C up thực đơn lên đi để mọi người chọn ạ. C ở khu vực nào nhỉ?

5. boombang

boombang Thành viên rất tích cực

Khách hàng đầu tiên ủng hộ mẹ nó đây. Ship cho mình 0,5kg ruốc nấm nhé. Mẹ nó nhớ địa chỉ của tớ ko? Trước khi ship nhắn tớ 0914557779 nhé.

Đồ chay Kỳ Hoa thích bài này.
  6. Đồ chay Kỳ Hoa

Chị quên ko để địa chỉ tạit rang 1: 137B Đại La em nhé. Hàng nhà chị nhận đặt, nên em order trước rồi có thể qua chị lấy hoặc chị giao tận nơi em nhé, tkx em ^_^..............

Ruốc nhà chị đảm bảo em dùng thử sẽ có cảm nhận khác lắm, ko giống các nhà khác làm *_*

7. lan_chi

lan_chi

Noted lại, hôm trước có bạn mình hỏi chỗ đặt cỗ chay.

8. Đồ chay Kỳ Hoa

Khách VIP mà nhớ chứ, đợt rồi tớ bận, giờ rảnh rang nên sẽ phục vụ thêm nhiều món chay, các mẹ ủng hộ nhé.
    Trước khi giao tớ gọi nhé, tkx ^_^.....................

9. linhkool

linhkool Thành viên rất tích cực

chị ơi up hình đi để mọi người dễ hình dung còn ủng hộ nhiệt tình chứ ạ?

10. bithoi

bithoi Thành viên tích cực

Đánh dấu nghiên cứu đổi món ngày Tết

11. realnagami

realnagami Thành viên đạt chuẩn

Tớ oánh dấu đã nhé, gần tết tớ sẽ lấy hàng ^^... Chúc chủ shop đắt hàng nha

12. Đồ chay Kỳ Hoa

4. Bánh cuốn chay : 45k/kg

[​IMG][​IMG]

Thành phần: Bột gạo, dầu ăn, mộc nhĩ
    Cách dùng: Ăn liền với nước tương, nước mắm + giò chay.

13. hienluong86

Chị ơi! Hôm nay chị có giao hàng ko? Em muốn lấy ít giò chay và bánh bao chay?

14. Đồ chay Kỳ Hoa

Mải làm ruốc nấm, giờ mới đọc tin của em, vậy hôm nay ko kịp rồi, nếu mai em lấy được thì nhắn chị số lượng em muốn lấy nhé, tkx em ^_^............

15. hienluong86

: Hic thế thì để hum khác em ủng hộ c nhé! Vì mai em có viec ve Phu Tho, em tuong kip de lay luon. Ko thi de lan sau ạ! Thanks c!

16. Đồ chay Kỳ Hoa

Lần sau em nhắn chị order trước 1 hôm nhé, tkx em ^_^

17. Đồ chay Kỳ Hoa

BỨC TRANH NHÂN QUẢ(Kinh địa tạng thập vương biến tướng)

LỚI NÓI ĐẦU

Một thời Đức Phật tại cung trời Đao Lợi thuyết pháp cho thánh mẫu MA DA nghe.TRong pháp hội này,Bồ Tát Địa Tạng nương oai thần của Phật mà lượt thuật nhưng tội phước báo ứng của chúng sanh trong chốn địa ngục.Tất cả đều tùy theo ác nghiệp đã gây mà đọa vào những địa ngục và chiu sự hành phạt khác nhau.Nếu tội lỗi vô biên thì địa ngục cũng biến ra vô lượng.Họa Phẩm "BỨC TRANH NHÂN QUẢ"này là những hình ảnh biến tướng từ trong KINH ĐỊA TẠNG THẬP VƯƠNG do tác gỉ Giang Dật Tử họa.còn những ngôn từ thuyet minh thì được Đại Đức Thích Thiện Phước chuyển dịch và trích dẫn từ các điển tích nhưng tất cả đều không ngoài vấn đề nhân quả nghiệp báo,nhằm cảnh tỉnh mọi người nên làm lành lánh dữ qui hướng về Tam Bảo tu hành để mau thoát khỏi sanh tử luân hồi.Thầm nghĩ,âm dương tuy không tuy không hai lẻ nhưng tội phước thì có hai đường.Trời đất mênh mông, thăm thẳm bốn loài sáu nảo.Tình người như mây nổi, thế sự tợ nương dâu.Đằm chìm nhiều thay đổi, cuộc gặp gỡ khó thường hằng. Hoa tàn còn có ngày hé nụ, người ra đi có trở lại bao giờ?Trầm nịch muôn đời,luân hồi vạn kiếp.Than ôi! Nơi Âm phủ hồn phách không nơi nương tựa,trước Diêm Vương tội lỗi chẵng thể giãi trừ. Rất mong thay !Mọi người nên gấp rút hướng thiện tu trì, cần cầu giải thoát....
    Nam Mô Địa Tạng Thập Vương,Độ cho hồn đặng Tây Phương mau về.Luân hồi danh tử thảm thê,Nương nhờ Pháp Phật trầm mê dứt trừ.

1. RÙA MÙ GẶP BỌNG CÂY Nổi

Trong Kinh Nê Lê Đức Phật dạy:"Người ở trong ba đường ác khó được giải thoát,ví như có một con rùa mù ở trong biển rộng tám muôn bốn ngàn dặm,một trăm năm mới thò đầu ra một lần.Như vậy , con rùa này mới có thể gặp được bọng cây nổi để chui vào không?"Các tỳ kheo đáp:Bạch thế tôn dù trải qua hơn trăm ngàn vạn năm,e rằng cũng ko thể gặp mà chui vào.Nhân vì ,có lúc cây ở phái tây mà rùa ở phía đông; có lúc cây ở phía đông mà rùa ở phía tây; có lúc cây ở phía nam mà rùa ở phía bắc; có lúc cây ở phía bắc mà rùa ở phía nam;có lúc rùa vừa thò đầu ra thì khúc cây thì khúc cây bị gió thổi dạt vào đất liền.Rùa một trăm năm mới thò đầu ra,có khi hi vọng chui vào được bọng cây.Còn người ở trong ba đường ác muốn trở lại làm thân người,thật khó khăn hơn rùa gặp được bọng cây.Do vì người ở trong ba đường ác ít ai quan tâm đến vấn đề nhân quả,sống không có khuôn phép,ko biết thiện ác,ko hiếu thảo với cha mẹ,ko biết bố thí ăn thịt lẫn nhau,ỷ mạnh hiếp yếu..những hạng người như thế,thân chưa từng lìa khỏi bệnh ung nhọt máu mủ,mổ giết lẫn nhau,từ khổ vào khổ,từ tối vào tối,việc làm của kẻ ác lại là như vậy."

ĐIỆN THỨ NHẤT (TẦN QUẢNG VƯƠNG)

Vua điện này là chủ quản chuyện sống lâu ,chết yểu, kiết hung,chịu hình phạt tội báo ở chốn âm phủ.Tất cả những linh hồn mắc tội đều bị áp giải đến Điện Thứ Nhất là Tần Quảng Vương để tiếp nhận thẩm phán, sau đó chiếu theo tội nặng nhẹ mà đày đến các địa ngục khác chịu tội tiêu nghiệp. Nếu tội và phước bằng nhau thì khỏi bị hình phạt và được dẩn thẳng đến điện thứ 10 để đi đầu thai.

TRƯỚC NGHIỆT KINH ĐÀI KHÔNG CÓ NGƯỜI LƯƠNG THIỆN,NHỮNG KẺ ĐIÊU NGOA GIAN TRÁ KHÓ KHỎI CẢNH HÀNH HÌNH.

"Muôn thứ nghiệp mang đi, Chỉ có nghiệp theo thân" tội lỗi một đời ,trước Nghiệt Kính Đài đều thể hiện nguyên hình, chứng cớ rỏ ràng không thể chối cãi.

TRĂM ĐIỀU THIỆN HIẾU LÀ GỐC.TỘI NẶNG NHẤT LÀ TỰ SÁT.

Tự sát là ngu si,cũng là rất khổ, sau khi tự sát chịu tội báo lại càng khổ hơn.Tội nhơn phải chịu sự đau khổ tự sát trở lại nhiều lần, so vì bốn ân chưa báo (Ân cha mẹ , ân sư trưởng , ân quốc gia , ân chúng sanh.).Trách nhiệm chưa rồi mà lại tự sát, coi thường mạng sống ,không chỉ khiến cha mẹ đau lòng, bỏ bê vợ con (gia đình) không ai trông nom.Đây là thảm kịch ở đời, cho nên bị tội báo rất nặng.

THIÊN HẠ LOẠN LẠC DƯỜNG NHƯ MẤT HẾT LƯƠNG TRI LƯƠNG NĂNG, VÌ KHÔNG TIẾP THỌ NỀN GIÁO DỤC ĐẠO ĐỨC.

Người sống trong đời năm trược rất dễ tạo ra vô lượng vô biên tội nghiệp như: đam mê dâm dục ,nghiện ngập cờ bạc , ghiền rượu hút chích,bất hiếu cha mẹ,vong ân bội nghĩa...Cho nên nói :

" Một khi lỡ chân ngàn đời ân hận.
    Đến khi sắp chết hối cải muộn màng"

CÁC NGHÀNH NGHỀ KHÔNG CHỊU DẤN THÂN VÀO ĐẠO ĐỨC,TẠO VÔ LƯỢNG NGHIỆP, MẮC VÔ BIÊN TỘI.

Tất cả tội lỗi của con người đều do ba độc THAM , SÂN , Si , mà ra.Ngày nay đạo đức suy đồi , vì không noi theo lời dạy của Thánh hiền, rất nhiều người chỉ nhận thức ở bề ngoài của tôn giáo,nhưng không biết rằng tinh thần chân chánh của tôn giáo chính là đạo đức giáo dục.Cho nên chỉ trọng hình thức mà ko tôn trọng kết quả thực chất, làm cho vô số chúng sanh đi vào con đường si mê lầm lạc.

HỌC KHÔNG NƯƠNG THEO ĐẠO ĐỨC ,HỔ THẸN VỚI THÁNH HIỀN...

Đọc sách Thánh hiền mục đích là để giáo hóa nhân dân.Nếu ko nương theo lời dạy của Thánh hiền thực hành, không lấy thân làm gương, thì sẽ rơi vào tranh danh đoạt lợi.sau khi chết đều phải đến trước địa ngục này thọ giáo thêm,khi học xong lại giải đến địc ngục khác để chịu tội tiêu nghiệp

XẢO TRÁ DANH LỢI ĐẦY NGÀN HỦ;CÔ PHỤ NHÂN GIAN CHÚT LÒNG THÀNH

Người làm việc công tác giáo dục,chủ yếu phục vụ mọi người,giáo dục quần chúng thì phải lấy quần chúng làm gốc phước.Nếu trong việc làm ấy,chỉ biết mưu mô kiếm lợi cho mình,thì không những phá hoại nhân cách mà còn cô phụ tấm lòng chân thành của mọi người.ví như tụng kinh bái sám cầu nguyện cho người ,mà sót chữ hoặc không chuyên tâm thành khẩn.Sau khi chết, trước hết phải đọc bỗ kinh khuyết đền tội,khi tội ấy hết rồi lại bị áp giải đến các cửa ngục khác để tiếp thọ nghiệp.

NGỌN ĐÈN LE LÓI NGÀN CÂN DẦU,KHÓ RỌI LÒNG ĐEN KẺ BẤT LƯƠNG.

Tri thức tài năng,có thể làm phước cho mọi người,mà cũng có thễ làm tổn hại cho mọi người,gá mượn danh hiệu tôn giáo,không y giáo phụng trì kinh điển giới luật,một mai vô thường đến ,khỗ báo thật khó tránh.Huống chi "Một hạt gạo của thí chủ lớn như núi Tu di. Đời này ko rõ đạo , đời sau phải mang lông đội sừng trả"

CHIẾU THEO NHỮNG NGHIỆP NGƯỜI ĐÃ GÂY ,LINH HỒN BỊ ÁP GIẢI ĐẾN CÁC NGỤC ĐỂ CHỊU TỘI TIÊU NGHIỆP

Tất cả tội hồn đều căn cứ theo những nghiệp nhân đã tạo lúc còn sống mà phải đọa vào cảnh ngục nào,chịu tội hình nào,tất cả tội hồn đều phải tuần tự đi chịu tội.

Sửa lần cuối: 25/12/2011
    TM.Store thích bài này.
  18. Me&tom

Me&tom Bắt đầu nổi tiếng

Báo giá cho mình 2 loại nem chay nhé. Thanks.

19. Đồ chay Kỳ Hoa

Tạm thời mình phục vụ trước món nem này, bạn nghiên cứu ủng hộ mình nhé, tkx.

1. Nem rế chay đặc biệt : 60k/khay 0.5kg

*Thành phần: Bánh rế, sắn, môn, đậu xanh, tàu hũ ky, nấm mèo, nấm đông cô, miến, đường, bột ngọt, muối tiêu. Không sử dụng hóa chất phụ gia.
    *Hướng dẫn sử dụng: Không cần rã đông. Chiên trong dầu 170oC từ 5 ~ 7 phút thấy vàng đều là được.
    *Hướng dẫn bảo quản: ở nhiệt độ -18oC

20. bithoi

bithoi Thành viên tích cực

Ui, nhiều món tiện dụng ghê, năm nay tớ sẽ share 50% thực phẩm tết là đồ chay đề phòng tăng cân :D