con em tăng cân chậm có nên cho uống men tiêu hóa hay thuốc bổ không?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Bame_Bin, 23/9/2008.

1. Bame_Bin

Bame_Bin Thành viên chính thức

Con em hôm nay được 5tháng rồi mà mới được 6,8kg, hồi mới sinh cháu được 3,5kg. tăng cân chậm wá thấy con người ta mà phát thèm, em đang băn khoăn không biết có nên cho nó uống thêm men tiêu hóa hay thuốc bổ gì không? Nếu uống thì uống thêm loại gì được có mẹ nào biết chỉ em với, hay có loại sữa gì dễ tăng cân các mẹ nói em biết với nha(em cho bé uống cả sữa ngoài)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bame_Bin
    Đang tải...

2. bibi-baby

bibi-baby Bắt đầu tích cực

Bé nhà bạn tăng câm hơi chậm một chút thôi bạn ơi, đừng vội cho con uống men tiêu hóa nhé, mình nghe nói uống men thì kích thích ăn uống thật, nhưng rồi bé sẽ bị phụ thuộc men đấy, cơ thể ko tự tiết ra men để điều tiết nữa. Bạn có thể thử thay đổi sữa xem con hợp sữa nào nhất. Mỗi bé hợp một loại sữa khác nhau nên cũng khó nói lắm.

3. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

Đúng rồi đó chị , cho uống men tiêu hoá nhiều sẽ khiến bé phụ thuộc vào men , do vậy cơ thể bé sẽ ko tiết ra men tiêu hoá nữa . Còn thuốc bổ cũng ko nên dùng thường xuyên vì nói chung cái gì tự nhiên cũng tốt hơn mà . Chị có thể đổi sữa cho bé để bé ăn ngon miệng hơn. Muốn biết sữa nào hợp với con thì phải dùng thử chị ạ . Bé 5 tháng rồi thì cũng nên cho bé ăn dặm bằng bột ngọt dần để thay đổi khẩu vị, giúp bé ăn ngon miệng hơn.

4. Bame_Bin

Bame_Bin Thành viên chính thức

Mình cũng cho bé ăn thêm bột ngọt rồi, nhưng dạo này ko thấy bé ăn như lúc mới bắt đầu, biếng ăn lắm, cũng không chịu bú mấy, mình đang không biết phải làm sao! chỉ sợ bé bị suy dinh dưỡng thôi.

5. heocon_thongminh

heocon_thongminh Top10 ngườibánhàngtốtI

Sẽ có giai đoạn bé biếng ăn sinh lý đấy, nói chung là mẹ nó ko nên sốt ruột quá, cứ thử theo dõi bé mấy ngày xem sao . Qua giai đoạn đó bé sẽ ăn lại thôi .