Trang 1/256 12345671151101 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 2553
    Click:

Cám ơn
    548
    Được cám ơn 518 lần trong 451 bài
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

Default Món ngon bổ dưỡng: Chim câu ta 140k/đôi đã làm sạch, freeship_Giảm 5% khi order trên topic

Sau một thời gian tạm nghỉ bán hàng, nhà e tiếp tục quay lại với công cuộc phục vụ chim câu cho các mẹ. Rất mong được sự ủng hộ nhiệt tình của các mẹ
    - Giá vẫn như cũ là 140k/đôi chim bồ câu ta đã được làm sạch sẽ ( nhà e đã xát muối nên các mẹ chỉ việc chế biến thôi ạ). Note: vì chim câu nhà e k cắt tiết nên thịt chim sẽ hơi thâm và nguồn hàng là do bác e bên Đông Anh cung cấp chỉ cho ăn ngô và gạo xay nên chim k to như ngoài chợ đâu ạ.
    - Nhà e sẽ cố gắng freeship hầu hết các đơn hàng.
    - Nếu đơn hàng nào xa quá e sẽ tính phí ship ( chỉ khoảng 10 - 15k tùy địa điểm ạ)
    P/s: giá xăng leo thang quá các mẹ ạ

Các mẹ kéo xuống post 3 để xem phản hồi của khách hàng sau khi mua chim câu nhà em ạ

Một số công thức món ngon từ chim câu mình post ở trang 2 các mẹ tham khảo nhé.

- Giao hàng:
    Các mẹ để lại thông tin trên topic có hàng giao em sẽ nhắn ngay ạ vì nhà em chỉ lấy đủ số lượng chim câu khách đặt về làm sạch và giao để đảm bảo tươi, ngon ạ.
    Thường nhà em giao hàng cuối tuần cácA/C nhé, đôi khi việc ship hàng có thể chậm trễ rất mong các A/C thông cảm.

- Đặt hàng: các mẹ có thể đặt hàng trên topic hoặc pm cho e theo số điện thoại : 0984.673.385
    Em tên là Hằng, sn 88 cho các mẹ tiện xưng hô ạ

Các mẹ đặt hàng cho em xin đầy đủ các thông tin sau để tạo điều kiện cho nhà em đi giao hàng dễ dàng và nhanh chóng ạ:

Họ và tên người đặt …………………………..người nhận ……………………………………
    Số nhà:....../Phố, Đường, Ngõ, Ngách...../Phường,Xã......../Quận, Huyện.....
    Lưu ý đặc biệt về địa chỉ nếu có:.............................................. .................................................. ...
    Điện thoại di động:.......................................... .Điện thoại cốđịnh:...................................... ........
    Số lượng chim bồ câu:........................................

Thanh Toán
    - các mẹ có thể thanh toán khi nhận hàng
    - hoặc chuyển khoản
    Ngân hàng Vietcombank – Số TK 0491000409593 chi nhánh Thăng Long - Chủ TK: Nguyễn Thu Hằng.

Dân gian hay nói “một con bồ câu hơn chín con gà” vì tác dụng bổ dưỡng của nó. Chất thịt bồ câu non mịn, vị tươi ngon, có đặc điểm lượng protein cao, lượng mỡ và cholesterol thấp, đồng thời trong thịt chim bồ câu còn có vitamin A, B1, B2, E và nhiều nguyên tố vi lượng là thành phần tạo máu, do vậy giá trị dinh dưỡng trong thịt chim bồ câu cao hơn thịt gà, cá, thịt bò…

- Ăn thịt chim bồ câu có thể kích thích ăn uống, tăng khả năng tuần hoàn máu, giúp tinh thần sảng khoái, thể lực sung mãn, da dẻ mịn màng, phòng chống được lão hoá và tóc bạc sớm...
    - Thịt bồ câu ăn ngon, bổ dưỡng, nhất là chim non ra ràng. Do thịt chim bồ câu dễ tiêu hoá hơn các loại thịt gia cầm khác nên đối với người cao tuổi chức năng tiêu hoá kém và trẻ em, tác dụng bổ dưỡng của chim bồ câu càng rõ rệt.
    - Thành phần chủ yếu của thịt bồ câu có protein 22,14%, lipit, các chất canxi, photpho, sắt, nhiều loại muối khoáng khác và vitamin. Ngoài giá trị dinh dưỡng, bồ câu còn là vị thuốc quí được Đông y dùng từ lâu đời để chữa nhiều bệnh.
    - Thịt chim bồ câu có tên thuốc là cáp điểu nhục là một vị thuốc bổ dưỡng quý, có vị mặn, tính bình, hơi ấm, không độc, có tác dụng bổ ngũ tạng, tăng cường khí huyết, mạnh dương, trừ cam tích, kích thích tiêu hoá.
    - Thịt bồ câu thích hợp với thể tạng người cao tuổi, phụ nữ và trẻ em, dùng dưới dạng nấu cháo chim ăn nóng ngon và bổ.
    - Đối với những trường hợp bị liệt dương, thiếu máu, hoa mắt, hay choáng váng có thể dùng món ăn bồ câu nấu cùng tổ yến để cải thiện sức khoẻ, sinh tinh.
    - Dưỡng thai và chữa hiếm muộn: Đối với những người yếu mệt cần bồi dưỡng, phụ nữ đang mang thai và nuôi con nhỏ, những đôi vợ chồng trẻ đang tuần trăng mật, những cặp vợ chồng hiếm muộn đang mong có con... ăn cháo bồ câu ra ràng hầm với đậu xanh, hạt sen, tổ yến rất tốt. Thịt bồ câu ra ràng làm sạch cho vào nấu cùng đậu xanh và gạo. Khi cháo gần nhừ cho thêm hạt sen vào và nấu cho chín tới. Vớt thịt ra, xé nhỏ, cho lại vào cháo, thêm tổ yến làm sạch đã chưng vào, ăn lúc còn nóng.
    - Tiết chim bồ câu có tên thuốc là cáp điểu huyết có vị ngọt, mặn, mùi tanh, tính ấm, có tác dụng giải độc, điều kinh.
    - Trứng chim bồ câu có 9,5% chất đạm, 6,4% chất béo, hợp chất đường và các chất khoáng như canxi, photpho, sắt... cũng được dùng làm thuốc. Theo Đông y, trứng chim bồ câu có vị ngọt, chua, mặn, tính bình, có tác dụng ích khí, giải độc. Cách dùng chủ yếu là luộc hoặc chần nước sôi
    - Bồ câu ra ràng hầm cháo đậu xanh với hạt sen, thịt chim đã bổ, lại thêm vị mát của đậu xanh, mùi thơm của hạt sen khiến cho món ăn rất hấp dẫn mà cách nấu cũng đơn giản.
    - Chim bồ câu ko cắt tiết thì máu và dưỡng chất được giữ lại nên thịt chim sẽ ngon ngọt hơn nhưng màu thì hơi bầm. Sau đó làm sạch, cho thêm gạo rang, đậu xanh vào xoong, đổ nước nấu cháo. Cháo gần nhừ, cho thêm hạt sen vào nấu cho chín tới. Vớt thịt ra, xé nhỏ cho lại vào cháo.
    - Ngoài ra thịt chim bồ câu có thể chế biến nhiều món như chiên, tiềm, nấu cháo, hấp, nướng, lẩu đều ngon.
    thay đổi nội dung bởi: lai phuong thuy, 07-19-2013 lúc 09:08 AM

2. Những người sau đây 4 đã cám ơn lai phuong thuy về bài viết hữu ích này

bobyyeuthuong (11-26-2013), buoidaxanh_bentre (04-01-2012), quypv285 (08-02-2012), trungdtg (07-23-2012)

Click:

Cám ơn
    87
    Được cám ơn 90 lần trong 76 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Món ngon cho bé: Chim bồ câu 120k/đôi đã làm sạch. Free ship nhé các mẹ!

Mở hàng mở hàng...
    Cho mình 4 đôi đến địa chỉ trong pm nhé, bạn nhắn bác làm thật sạch và chặt làm tư cho mình luôn. Cảm ơn bạn.

4. Người dưới đây đã cám ơn hapt về bài viết hữu ích:

lai phuong thuy (01-13-2011)

Click:

Cám ơn
    548
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

Default Ðề: Món ngon cho bé: Chim bồ câu 120k/đôi đã làm sạch. Free ship nhé các mẹ!

Một số lời nhận xét của các mẹ sau khi đặt hàng nhà em ạ.

Trích Nguyên văn bởi golddragon View Post
    Chị đi tìm em mãi, ăn món chim bồ câu nhà em mà không thể quên được mùi vị thơm ngon. Để tuần tới 2 bé nhà chị ăn hết cua thì chị nhắn em nhé.
    Trích Nguyên văn bởi Me NhatAnh View Post
    Bồ câu nhà em ngon lắm, thịt ngọt chắc, chị rán sơ rồi gỡ lấy nạc nấu cháo cho em bé nhà c, cô nàng ăn thun thút mặc dù vốn dĩ lười ăn
    nhưng hôm trước c lấy tận 8 con nên vẫn còn, khi nào bé măm hết chị sẽ lấy thêm nhé.
    Trích Nguyên văn bởi kingkong View Post
    Em ơi, chị nhận được chim hôm qua rồi, chim làm sạch nhỉ, về chị chỉ việc rửa, bỏ phổi đi và cắt đôi ra để cho vào tủ lạnh chia dần cho con. Cảm ơn em nhé, sẽ là khách hàng thường xuyên của em.

Trích Nguyên văn bởi huongson View Post
    Em ơi, chị cũng đặt tiếp 02 con cho chủ nhật này nhé.
    Chim bồ câu ngon, làm sạch (chị về không thèm rửa lại đâu vì sợ tanh , chắc ko sao nhỉ)
    Bao giờ em nhận đặt chim tết, chị có nhu cùa nhá
    Trích Nguyên văn bởi hello.kitty View Post
    Tớ hôm CN nhận được hơi muộn, hơn 6h chiều mặc dù có hẹn trước là giao giúp vào buổi sáng hix, cơm nước xong lọ mọ chế biến đến tận 11h (lần đầu tiên tự tay làm món này cho cả nhà) Vẫn còn 2 con nữa chắc cuối tuần hầm hạt sen cho bé hết rồi lại order

Bồ câu hơi nhỏ nhưng ăn ngon, làm rất sạch sẽ. Bác giao hàng cảm giác nhiệt tình và thân thiện. Cảm ơn bạn nhé.
    Trích Nguyên văn bởi Tit's mom View Post
    Ôi nhà bạn Bin sắp thành đại gia chim thật rồi... Cảm nhận là chim ngon lắm em ạ, hôm nọ chị mua về cho Tít, nấu cháo, cảm giác thịt ngon, chắc, ko có mỡ và làm sạch sẽ...

Tuần sau cho chị 1 đôi nhá (hnào chị báo sau) để còn trả nợ tiền con chim hôm nọ chứ...
    Trích Nguyên văn bởi mui tet View Post
    Em ơi, chim ngon lắm, ngọt và mềm. Chị nấu cháo, Xu ăn 1 bữa hết 1/2 con. Vẫn còn 3 con trong tủ lạnh, chắc cuối tuần chị mới có thời gian nấu nướng được.

Thỉnh thoảng chị lại lấy nhé.
    Trích Nguyên văn bởi hello.kitty View Post
    Up lên cho các bé được thưởng thức món ngon bổ dưỡng. Cuối tuần mình nấu nốt 2 con còn lại, tuần sau nữa thì về quê chồng rùi, chắc ra tết mới order tiếp. Nhà tớ gần chỗ anh xã bạn đi làm đấy (nghe bố chồng bạn bảo thế )
    Trích Nguyên văn bởi mekhanhchip View Post
    Chim bồ câu nhà mẹ này ngon thật. Tớ đã thưởng thức 2 lần rồi nhưng hôm nay mới có thời gian để vào comment được.
    Lần đầu Tớ làm món "Chim câu tần ngải cứu + hạt sen": Cảm nhận là thịt chim ngọt và ngon lắm, 3 vợ chồng con cái ai cũng háo hức với món này.
    Lần 2 (là tối hôm qua): 2 chú chim ngon lành đc mình chặt làm 8 cho vào nồi nước lẩu thơm lừng, mỗi vợ chồng con cái đc 2 góc. Cùng với mấy chiếc đùi gà ngon ngon nữa khiến mình bụng to mà ăn no quá, ko đứng dậy nổi. Anh chàng cu tý nhà mình thì cứ "mẹ ơi, còn thịt chim ko", hi hi.
    Hôm nào gần sinh bé mình sẽ đặt nhiều nhiều nhé, cảm ơn chủ topic vì món bồ câu ngon.
    Trích Nguyên văn bởi mekhanhchip View Post
    À, mình có giới thiệu cho bạn mình. Nhà bạn ấy ở Trương Định đã gọi cho mẹ nó đặt chim rồi đấy. Nhớ phát huy và cho bà con măm măm món tươi ngon nhé.
    Trích Nguyên văn bởi lothuha View Post
    hihi, em ơi, từ giờ đến cuối tuần tiện lúc nào thì chuyển cho chị 6 con chim bồ câu ta nhé, thịt ăn công nhận là ngọt thật, khác hẳn mấy con béo ú ngoài chợ
    Trích Nguyên văn bởi me be suri View Post
    Nhận hàng chiều T7, CN em đem hầm luôn. Hi....em xơi 1 con vẫn thèm chị ạ . Món chim của chị em cho thêm 1/4 củ Sâm Tươi của em vào hầm nốt....trời...ngon tuyệt
    Trích Nguyên văn bởi me_kieuanh View Post
    Sáng nay tớ đi lấy hàng k có nhà,về anh xã bảo đã nhận dc chim rùi.thằng cu nhà tớ đòi ăn,thế là mang ra nấu miến chén luôn,ngon lắm,tks mẹ nó nhé!à,cái áo phông hôm nọ mẹ nó hỏi,về hàng rùi đấy,có thêm nhiều mầu hơn hôm nọ nhé,mẹ nó tham khảo dứoi chữ kí nhe,tks!
    Trích Nguyên văn bởi Vinacua View Post
    Theo lịch của cty là mai có hàng mới về bạn ạh, trong đó có cả cá rô tách xương và Cua tinh chế đấy. Thanks!
    P/S: hôm chủ nhật mình nấu cháo chim bồ câu nhà bạn cho Trâu còi rồi, rất ngọt và thơm. Nhưng mình chưa tìm được công thức nấu như nhà hàng mà chỉ nấu đơn giản là hầm cả con lấy nước rồi lọc thịt xay nhuyễn nấu lẫn với cháo. Mẹ nó có công thức nấu nào hơn, chỉ giúp mình với. Thanks!
    Trích Nguyên văn bởi mepeo View Post
    hôm nọ mua đôi chim của mẹ nó,anh xã khen mãi là thịt ngọt lắm,up lên chúc mẹ nó đắt hàng nhé,hôm nào tiện đường,freeship tớ 2 con nữa nhé
    Trích Nguyên văn bởi meheomap View Post
    sáng thứ 7 này lại cho tớ 2 con chim ta ngon ngon như tuần vừa rồi nữa nha. Ship cho tớ trước 10h30 sáng nhe.
    Trích Nguyên văn bởi gentillelutin View Post
    Cúc cu, hôm trước mình đặt của mẹ nó 4 đôi chim ta nè, giờ mới lên "nhận xét" được, cảm quan ban đầu là rất sạch sẽ u tớ khó tính trong đoạn VSANTP lắm mà nhìn hộp chim khen sạch sẽ. 10 chú thì 2 chú nấu cháo, 5 chút quay và hôm nay 3 chú nhồi thịt hầm hạt sen (3 ngày liên tiếp ăn chim, he he)
    Nói chung là ổn lắm, nhưng riêng chim quay, tớ chắc lần sau phải order chim lai cho "ngập răng", chim ta hơi xinh xinh nên xuất mỗi ng/con, tớ lườm 1 phát đã hết ồi (
    Cám ơn bác trai tận tình giao hàng ngày mưa gió nhé!
    Trích Nguyên văn bởi Mèo mù View Post
    Chị ơi, hôm trước em nhận được chim rồi ạ, về nhà cho cả 2 con vào nấu cháo luôn. Ngọt lắm ạ. Nhưng mah em thấy chim nó hơi bị thiếu nhi ạ, mah em lại thích ăn nhiều thịt --> Chị cho em 1 đôi chim pháp vào thứ 6 tuần này để em quay chị nha ^^
    Trích Nguyên văn bởi Tep_Tig View Post
    Mình nấu cháo đôi bồ câu đặt của bạn vào 2 ngày cuối tuần rồi. Ngon bạn ạ. Bọn trẻ con rất thích. Mình sẽ ủng hộ bạn thường xuyên. Rất mong lúc nào cũng được nhận hàng thật ngon! Cảm ơn bạn nhiều! Chúc bạn luôn đông khách.
    Trích Nguyên văn bởi Cunglinh View Post
    Nàng ơi.cả nhà tớ nấu 1 nồi canh 3 con.ngon ko chịu nổi.1con để mai hầm hạt đậu cho bé ăn.khổ thân tớ chết vì thèm.thèm quá ko chịu đc húp tí canh mà dị ứng vật vã cả tối đấy nàng ah.Công thức thì đơn giản lắm.Mua rau cải mơ,loại rau cải ta hơi ngăm ngăm đắng ý.chim bồ câu rửa sạch chặt miếng nhỏ vừa.cho vào nồi nêm ít nước mắm và ít dầu ăn vào,đảo kĩ cho chim ngấm mắm.tới lúc đó cho rau cải đã đc thái nhỏ vào xào kĩ cho ít hạt nêm vào ăn cho vừa miệng,bước cuối cùng là cho nước sạch vào đủ lượng canh cả nhà ăn và đun sôi bùng lên.Vậy là hoàn tất r đó.các mẹ thử xem Sao
    Trích Nguyên văn bởi LTT.HANG View Post
    Chị đã nấu cháo rùi, thịt ngọt và thơm. Chị sẽ thường xuyên ủng hộ nhà em. hi hi
    Trích Nguyên văn bởi Canh_than View Post
    Ngon E ạ, chim nhà E tuy bé nhưng hầm cháo rất ngọt thịt, C mới nấu có 1 con thôi, còn 1 con tuần này nấu tiếp. Cháo chim bồ câu hầm với hạt sen bắc thì ngon tuyệt! ^^
    Trích Nguyên văn bởi KuHim View Post
    Mẹ nó ơi hôm qua tớ nấu cháo ăn hết rồi, nói chung là ngon hì
    thay đổi nội dung bởi: lai phuong thuy, 07-11-2013 lúc 09:54 AM

Click:

Cám ơn
    3,259
    Được cám ơn 2,976 lần trong 1,888 bài
    Điểm đánh giá
    4 (100%)

oánh dấu ah.chị cho em hỏi chim bồ cầu này to bằng nào ah?khoảng mấy lạng 1 con hả c?em chưa cho bé ăn cái này bao giờ hi hi

7. Người dưới đây đã cám ơn metengcha về bài viết hữu ích:

lai phuong thuy (01-13-2011)

Click:

Cám ơn
    2,094
    Được cám ơn 6,642 lần trong 2,249 bài
    Blog Entries
    7
    Điểm đánh giá
    5 (100%)

Ôi, món cháo chim ngon đáo để. Em đánh dấu cái đã. Cuối tuần có nhu cầu sẽ nhắn chị nhé.

Click:

Cám ơn
    548
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

Trích Nguyên văn bởi metengcha View Post
    oánh dấu ah.chị cho em hỏi chim bồ cầu này to bằng nào ah?khoảng mấy lạng 1 con hả c?em chưa cho bé ăn cái này bao giờ hi hi
    Hihi, thú thật là nhà mình cũng chưa bao giờ cân, toàn lấy về để nhà ăn mà. Bạn bè, hàng xóm nhà mình cũng chưa thấy kêu chim bồ câu bé bao giờ cả. Lần này giao cho các mẹ mình sẽ cân chính xác nhé nhưng cũng tùy từng lứa chim bạn ạ. Hàng nhà mình lấy ở nhà bác họ nên chắc chắn sẽ được chọn những con chim bồ câu ngon nhất để giao cho các mẹ. Khi nào có nhu cầu bạn ủng hộ mình nhé!
    thay đổi nội dung bởi: lai phuong thuy, 01-14-2011 lúc 09:11 AM

Click:

Cám ơn
    548
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

Trích Nguyên văn bởi nhocTin View Post
    Ôi, món cháo chim ngon đáo để. Em đánh dấu cái đã. Cuối tuần có nhu cầu sẽ nhắn chị nhé.
    Khi nào có nhu cầu bạn cứ nhắn mình nhé. Các mẹ order trước trưa thứ 7 tuần này thì chủ nhật là bố mình sẽ giao hàng cho các mẹ đấy ạ. Thanks các mẹ đã quan tâm ạ!

Click:

Cám ơn
    157
    Được cám ơn 350 lần trong 337 bài
    Điểm đánh giá
    0

Em ơi, chị đây (đố biết là ai)...

Chị bảo này, 2 con để nấu cháo cho Xu thì lấy chim 20 ngày tuổi nhỉ? Thế còn chim cho bố nó (chị định rán or nướng ấy) thì là chim gì? Cũng non non 20 ngày tuổi à? Hay già hơn?

Click:

Cám ơn
    548
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

Trích Nguyên văn bởi mui tet View Post
    Em ơi, chị đây (đố biết là ai)...

Chị bảo này, 2 con để nấu cháo cho Xu thì lấy chim 20 ngày tuổi nhỉ? Thế còn chim cho bố nó (chị định rán or nướng ấy) thì là chim gì? Cũng non non 20 ngày tuổi à? Hay già hơn?
    Hehe, hôm qua em hỏi bà nội Bin thì bà bảo chim ra ràng rán cũng ngon chị ạ nhưng sẽ chọn xem có đôi chim nào già hơn một chút cho chị nhé. Giới thiệu mọi người ở cơ quan mua chim của em đi

Click:

Cám ơn
    2,121
    Được cám ơn 7,091 lần trong 3,188 bài
    Điểm đánh giá
    14 (100%)

Em ơi cho chị oder 4 con chim hơi già để nấu cháo và tần thuốc bắc nhé . Mang qua Kim Mã giúp chị , cảm ơn em .
    Địa chỉ: Số 36 ngõ 290 Kim Mã .
    Di động CH Kim Mã ( Quần áo trẻ em ): 0986934623 - Lam
    Di động CH Giảng Võ ( Quần áo người lớn ): 0908690405 - Phượng .
    Link Facebook :https://www.facebook.com/profile.php?id=100007944485281

14. Người dưới đây đã cám ơn Cun & Lu về bài viết hữu ích:

lai phuong thuy (01-14-2011)

Trang 1/256 12345671151101 ... cuốicuối

Các đề tài tương tự

1. Toàn quốc: Ruốc nấm hương handmade thơm ngon bổ dưỡng đảm bảo VS ATTP ko chất bảo quản
    By ngamy77 in forum THỰC PHẨM DÀNH CHO GIA ĐÌNH
    Trả lời: 185
    Bài mới gởi: 03-11-2014, 11:04 AM
  2. Hà Nội: Homemade: Mận xào gừng chua ngọt chỉ 50k/1 hộp 500g, thơm ngon, chất lượng
    By me_Banh in forum THỰC PHẨM DÀNH CHO GIA ĐÌNH
    Trả lời: 225
    Bài mới gởi: 01-20-2014, 02:10 PM
  3. Toàn quốc: HOT!!!! ĂN LÀ GHIỀN!MÓN NGON TỪ MẮM NÊM ĐÀ NẴNG do nhà làm theo sở thích.Giá 50k/0,5 lít.
    By mẹ gà mập in forum THỰC PHẨM DÀNH CHO GIA ĐÌNH
    Trả lời: 654
    Bài mới gởi: 09-03-2013, 08:27 AM
  4. Hà Nội: Món ngon gia đình: Ruốc gà - ruốc heo - nem rán - hành phi mời các mẹ order
    By bibibebe2410 in forum THỰC PHẨM DÀNH CHO GIA ĐÌNH
    Trả lời: 52
    Bài mới gởi: 01-03-2012, 04:55 PM
  5. Hà Nội: Chim bồ câu bổ dưỡng, món ngon cho cả gia đình.
    By Mẹ Binkute in forum THỰC PHẨM DÀNH CHO GIA ĐÌNH
    Trả lời: 34
    Bài mới gởi: 03-26-2011, 09:26 AM

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ