Nên mua laptop mới ở đâu và của hãng nào?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi GaBong81, 23/1/2011.

1. GaBong81

GaBong81 Thành viên đạt chuẩn

Chào cả nhà

Em đang tìm người yêu bé nhỏ (laptop mới) thay cho anh chồng cũ già cỗi (laptop cũ) rùi. Các bác tư vấn cho em nên dùng hàng của hãng nào thì tốt nhé. Trên thị trường có nhiều hãng quá mà không biết nên mua thương hiệu nào, ở đâu (để có dịch vụ và bảo hành tốt. Đặc biệt em muốn yên tâm là hàng mới 100%).

À quên, yêu cầu của em: tốt, bền, thời trang một chút thì càng tốt và nhẹ nữa ạ (vì e sẽ hay phải mang vác nó đi loanh quanh). Chia sẻ với bạn 1 chút nghề của mình hay di chuyển, cần sử dụng cả photoshop; lẫn media để giải trí khi di chuyển, mình hơi ẩu chút nên cần máy bền chút he he. Vậy bạn tư vấn mình nên lấy máy tính loại gì nhé.

Cảm ơn nhiều nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi GaBong81
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. sway

sway Thành viên chính thức

Ðề: Nên mua laptop mới ở đâu và của hãng nào?

Nếu tạm thời ko để ý đến khoản fashion thì sway tư vấn bạn dùng Lenovo :)
    Chuẩn ko cần chỉnh

3. www.Changagoi.com

www.Changagoi.com Đủ quyền lập Họ

Nhà em bình chọn cho Dell hoặc Hp . giá cả bình dân , hiệu quả làm việc cao

4. TuanKhanh

TuanKhanh 1 ngụm Tequila thôi !

Nàng ơi, thời trang thì cứ dùng Vaio đi. Tớ đang ngắm nghía dòng Z series đây, đẹp lắm.
    Còn mua thì ở đâu cũng giống nhau, bảo hàng thì phải ra hãng nên cứ gọi điện ở đâu giá rẻ hơn là tới thôi. Tớ thì vẫn chọn Trần Anh vì chuyên nghiệp hơn.

5. GaBong81

GaBong81 Thành viên đạt chuẩn

Cám ơn các mẹ em đang ngắm dong lenovo và vaio hị hị nhung em cần tư vấn nên mua con nhưng thế nào vì em ngồi máy nhiều cà cấn nó bền vì em thuộc con cháu dòng hậu đậu ah

6. TuanKhanh

TuanKhanh 1 ngụm Tequila thôi !

Nếu ko phải băn khoăn về $ thì cứ vaio đi ấy ạ, màn hình đẹp hơn Lenovo nhiều mà cũng bền hơn.

7. gautructn

gautructn Banned theo yêu cầu của chủ nick

Chào mẹ Gabong81, em khuyên bác nên chọn mua loại máy Asus có card đồ họa ATI (card rời), để dùng tốt nhất và giá cả cũng vừa phải, dùng Photoshop nữa thì chuẩn không cần chỉnh. Em cũng đang dùng 1 chú , thấy cũng ổn mà giá cả vừa phải. Em nhờ người bạn làm nghề kỹ thuật viên mua giúp, bảo hành tử tế và cẩn thận nữa ah. Nếu bác thực sự cần thì có thể call cho em: 0936290889, em sẽ cho bác số máy của anh bạn đó! Em không môi giới hay bán hàng đâu nhé! Bác yên tâm.

8. minhngockl

minhngockl Thành viên sắp chính thức

về các dòng laptop thì tớ cũng cõ biết qua hiện nay nếu bạn dư tiền nên mua vaio vaio ưu điểm là đẹp và bền chạy khá nhanh còn nếu không dư giả tiền thì sự lựa chọn hàng đầu vẫn là Acer hoặc Toshiba hai dòng này chạy cực kì bền nhất là Acer Lenovo thì mình không rõ còn Dell hoặc HP có rất nhiều nhược điểm 70% người dùng hai loại này chỉ sau 2 năm sẽ bị gặp vấn đề . khi mua Laptop cũng nên lưu ý nên mua ở các đại lý chính hãng vì mình đã đi mua hàng điện tử nhiều và cũng là dân IT nên khuyên bạn nhờ người có hiểu biết đi kèm giá cả chênh lệch nhau vài trăm là có vấn đề rồi đừng ham rẻ sẽ gặp hàng rởm bật mí mua ở Trần Anh hoặc các siêu thị nổi tiếng khác thì cũng chả khác nhau mang tiếng khuyễn mại nhưng chả khuyến mại đâu giá như nhau hết vì thế cứ đến hãng mà mua vào coi website của họ sẽ có địa chỉ chính hàng thuận tiện cho việc bảo hành không đến khi về dùng hỏng đi bảo hành là rất mệt thế nhé chúc bạn mua đc con lap ưng ý !

9. namson

namson Bắt đầu tích cực

Chị ơi! Em vote cho Lenovo nhé! Lenovo G460 - 4443. Con này chị seach thử xem. Cấu hình ok, có card đồ họa cho chị dùng Photoshop rùi. Giá lại rẻ nữa. Giá khoảng 12.200k thui. Dùng Lenovo cũng bền chị ạ. Em cũng đang dùng lenovo này. Mua của Ben 251 Cầu Giấy nhé!

10. tomizu.shop

tomizu.shop Thành viên mới

Nếu bạn không quá coi trọng hình thức máy thì lenovo là lựa chọn số 1.
    - Máy lenovo nổi tiến về sự bền bỉ (do có cấu trúc máy được thừa kế từ IBM) dân lập trình nhà mình rất khoái loại này (có thể để cả ngày mà máy vẫn mát mẻ)
    - Có card màn hình rời và chế độ switch card (lúc photoshop thì dùng card rời lúc lướt web thì sang card on board -> tiết kiệm pin)
    - Tốt nhất là mua dòng Thinkpad T (T410)

Có thể nhờ mua ở nước ngoài vị Lenovo có chế độ bảo hành toàn cầu. Ship từ mỹ về cho yên tâm bạn nhé

11. peoxjnk8x

peoxjnk8x Thành viên tích cực

bạn phải cho biết tầm bao nhiêu tiền thì mới tư vấn được
    mình thì thích Vaio

12. INF

INF Banned

có tiền thì mua Sony xài đi...hp chán lắm!

13. sau_bimbim

sau_bimbim Thành viên sắp chính thức

mình đang dùng Hp, thấy cũng được, hợp với túi tiền.Khà khà.

14. chonmuagi

chonmuagi Thành viên tập sự

Mua laptop thì em khuyên bác nên chọn Trần Anh. Bảo hành khá Ok, đổi mới trong 30 ngày nếu phát sinh lỗi. Và nhân viên ở đó hướng dẫn khá tận tình, bảo hành cũng nhanh chóng. Bác có thể xem thêm các trung tâm bảo hành khác tại https://chonmuagi.com/mua-laptop-o-dau-va-cac-luu-y-khi-mua-laptop/.
    Còn nên mua laptop hãng nào thì tùy nhu cầu sử dụng mà lựa chọn bác ạ! Nếu thích bền thì Dell, nếu thích đẹp sang trọng thì HP còn giá rẻ, laptop cấu hình cao thì chọn Acer,...Bác có thể xem chi tiết tại https://chonmuagi.com/nen-mua-laptop-hang-nao/