Kinh nghiệm: Dịch Vụ Đẻ Trọn Gói, Không Đau, Nhà D Phụ Sản Hà Nội, Có Mẹ Nào Đã Sử Dụng?

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Mẹ Sếu, 30/9/2008.

1. Mẹ Sếu

Mẹ Sếu Thành viên Hội Rắn

Chào các mẹ,

Hôm trước em vào BV Phụ sản Hà Nội, thấy có dịch vụ ở nhà D mới. Dịch vụ này phục vụ đẻ trọn gói bao gồm làm thủ tục nhập viện và ra viện nhanh, chọn kíp mổ, đỡ đẻ, chọn bác sỹ, được 1 người nhà vào trong phòng đẻ động viên, có giường phòng sau khi đẻ. Phí nộp ban đầu là 5tr.đ thì phải.

Mình bầu bí được 33 tuần rồi, đang băn khoăn không biết có nên dùng dịch vụ này không hay là nhờ bác sỹ như lần trước thôi? Có mẹ nào có kinh nghiệm gì về dịch vụ này thì chia sẻ nhé ! Cảm ơn các mẹ !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Sếu
    Đang tải...

2. MinhChen

MinhChen Thành viên chính thức

Đẻ dịch vụ!

Chào bạn, hôm trước mình cũng vào bv PS HN khám cùng với cô bạn, mình cũng vào tham khảo phòng đẻ dịch vụ như bạn nói. Giá thành cho đẻ thường là 3tr thôi (chưa kể phòng), đẻ mổ là 4tr. Các "phụ phí" khác thì mình chưa biết có cần ko. Nói chung, nếu có điều kiện thì dịch vụ này quá tốt, phòng đẻ riêng biệt, sạch sẽ. Bạn tớ sắp sinh rồi, cũng đã quyết định chọn loại dv này. Nếu bạn sinh sau, tớ sẽ cung cấp thêm thông tin, kinh nghiệm của bạn tớ cho.

3. Duc Ming

Duc Ming Thành viên chính thức

Dịch vụ đẻ trọn gói thì có, nhưng không đau thì tớ đảm bảo là chả có viện nào dám quảng cáo thế đâu các mẹ ạ. Đừng tin.

Tớ cũng đã dùng dịch vụ đẻ mổ trọn gói trong viện C lúc đẻ đứa đầu rồi, nói chung là chất lượng tốt. tớ đẻ năm 07, giá lúc đó là 5 triệu, nhà tớ trả thêm cho bác sỹ sau khi ra viện 5 trăm nữa là 5 triệu rưỡi.

4. Khánh Băng

Khánh Băng Thành viên rất tích cực

Đẻ không đau ? thực chất là gây tê màng cứng khiến ngưỡng đau đc giảm xuống so với sinh thường. em nghĩ làm thế sẽ đỡ mất sức, việc sinh nở cũng tốt hơn cho mẹ & con hơn nhỉ ?!

lehanako thích bài này.
  5. Mẹ Sếu

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ thông tin. Hôm trước tớ cũng đọc một số mục liên quan trên webtretho. Tớ định khoảng tuần 36-37 này đi xét nghiệm rồi đăng ký đẻ dịch vụ này xem thế nào.

6. meluck

meluck Thành viên tích cực

đẻ DV là 3tr chị ạ.em có quen bs Hưng ở PS bảo dịch vụ đó đuợc lắm,em cũng đang có đứa bạn theo khám bs Hưng và nhờ bs đăng ký dịch vụ đó luôn.chị cứ thử đến tham khảo xem nhé.nếu chị cần biết gì cụ thể em có thể đt hỏi hộ chị :D

7. trang1912

trang1912 B e e & Soc

Meluck ơi, mình cũng định theo bác sỹ Hưng khám và nhờ bác ý luôn, mới dự định là thế thôi, bạn hỏi giùm minh xem nếu nhờ bác sỹ Hưng rồi thì có nên đăng ký dịch vụ đẻ trọn gói ko hay là mình cứ nhờ bác sỹ Hưng rồi đẻ thường và bồi dưỡng thôi?

8. meluck

meluck Thành viên tích cực

em nghĩ đẻ trọn gói thì cũng tốt nhưng hơi tốn kém,nếu vào tháng bệnh viện không quá tải là 1giừong ghép 2 3 mẹ và con thì đăng ký đẻ bt thôi chị ạ,.xong bồi dữong cho bs là xong.em cũng bảo với đứa bạn em thế....theo a Hưng khám xong bảo a H làm thủ tục đăng ký cho.chỉ việc vào đẻ và dặn trước là khi nào đẻ k phải ca của bs H thì cũng vào đỡ.thế là đuợc.mẹ Trang1912 xem thế nào nhá.cần gì hơn em sẽ hỏi hộ chị ạ.chúc chị và bé sắp sinh khỏe nhá:mrgreen:

Sửa lần cuối: 9/10/2008
  9. sunhim

sunhim Quyên - 0983 61 1951

Chào mẹ sếu!
    Mình có cô em dâu cũng vừa sinh tại đây.Mình có 1 chút kinh nghiệm muốn chia sẻ với bạn.Hy vọng sẽ giúp bạn được yên tâm phần nào.
    Phí nộp ban đầu là 5tr.Nếu bạn sinh thường thì hết 3tr ( nếu bạn ko sinh được thường mà phải chuyển sang mổ phí sẽ là 4tr ).Nếu bạn có sự chỉ định của bác sỹ là phải sinh mổ thì phí vẫn chỉ là 3tr thôi.
    Ngoài ra, bạn sẽ phải mất tiền thuốc, các dụng cụ dùng 1 lần.
    Tiền giường bạn sẽ phải trả như sau:
    Phòng 2 giường có VS khép kín là 250.000đ/ngày
    Phòng 2 giường ko có VS là 150.000đ/ngày
    Bạn sinh thường Bsy sẽ cho gia đình mình 1 người vào động viên, còn mổ thì ko.Ngoài những chi pí trên bạn sẽ ko phải chi thêm khoản nào khác, kể cả tiền bồi dưỡng bác sỹ hay y tá.
    Còn BHYT vẫn được giải quyét bình thường nhé
    Em dâu mình định sinh thường nhưng em bé nằm cao quá chuyển sang mổ,nằm giường 250.000đ/ngày ( 3 ngày ), có BHYT mà lúc ra viện thanh toán hết 3tr8, BV trả lại 1tr2.
    Chúc mẹ sếu mẹ tròn con vuông nhé!

10. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

phòng 2 giừong có vs khép kín 250k/ng nhg nếu lúc m vào fongf đấy mà chưa có ng thì m fai mất 500k vì coi như m lấy 2 giưong mà,khi nào có ng vào tiếp thì m mới đc tính thành 250k
    đẻ dv trọn gói đắt hơn bt mà thực tế nó cũng như mình sinh bt thôi,tốt nhất là hỏi han làm quen với bs nào đấy rùi cho ngta ít tiền rồi ngta nhờ giúp cho đỡ đc bn.chị nào có nhu cầu e cho sdt của bs Thái rồi gọi dt nhờ bs giúp cho từ a->z bac y là trưởng khoa sản chăm sóc đặc biệt.rất mát tay,và tốt.hồi e sinh đưa cho bác y là 3tr ạ

11. Mẹ Sếu

Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé.(u) Mình đang khám theo dõi ở BS Nguyệt ở Cát Linh. Tuần tới kiểm tra lại sẽ hỏi luôn xem bác ý có làm ở DV D3 không? Hình như là không thì phải :(

Tớ không theo dõi ở BS Hưng thì lúc đẻ có được chọn BS theo ca không nhỉ. Hy vọng là đẻ thường ý. Tớ thấy mổ thì chọn được BS còn đẻ thường thì chả biết thế nào.

12. Mẹ Sếu

Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé! Tuần tới mình đi làm xét nghiệm rồi cũng dự định đăng ký dịch vụ này luôn. Mình hiện còn lăn tăn về vụ chọn bác sỹ thôi. Không biết đẻ thường có được chọn bác sỹ không nhỉ? Mình đứa đầu đẻ thường, lần này đến nay thì triển vọng có vẻ vẫn đẻ thường được. Chưa biết thế nào.:confused:

13. lemai

lemai Thành viên tích cực

chà mình sinh rồi mà cũng chưa nghe nói đến dịch vụ này , mình nghĩ nếu bạn có điều kiện thì tội gì ko sử dụng dịch vụ này , thực ra chỉ là về mặt tâm lý thôi chứ còn chỉ cần nhờ một bác sỹ nào đó giúp cho về mặt dịch vụ thì cũng là ok lắm rồi đâu nhất thiết phải sử dụng dịch vụ trọn gói này . Tất nhiên là tùy hoàn cảnh của từng người. Dịch vụ này thì chắc chắn là tốt rồi , ko để ý đến tiền bạc thì mẹ cháu cứ ok đi cho khỏe , lăn tăn gì nữa. Chúc mẹ con cháu đi sinh sướng như lên mây nhé ! "có người nhà vào động viên mà "... nhất rồi còn gì :)

14. hanguyen08

hanguyen08 0988.366.869

hôm mình đi đẻ cũng đẻ không đau, hay nói cách khác là đẻ chỉ huy nhưng cuối cùng k đẻ được phải mổ bạn ạ.
    đẻ k đau là phải tiên thuốc gì đó đẻ đẻ, nhưng nếu k đẻ được là phải mổ đấy. mà đẻ mổ thì đau vết mổ lắm hiccccccccccccc

15. Megaubi

Megaubi Thành viên tích cực

Mình cũng nghĩ nếu ko quan trọng chuyện tiền nong thì đăng ký dịch vụ cũng tốt nhưng nếu muốn tiết kiệm chút thì đẻ thường nhưng nhờ 1 bsy nào đó và thuê phòng dịch vụ cũng tốt lắm.

Như mình đẻ cuối năm ngoái, nhờ bsy Phương làm ở khoa đẻ luôn. Bsy í nhẹ nhàng, nhiệt tình cực kỳ. Trước khi đi đẻ mình gọi điện cho bsy, gần trưa mới chịu đến bvien, xong lại tong tẩy đi ăn bún ngan cùng mẹ chồng vì nghĩ là còn lâu mới đẻ. Bsy Phuong tìm ko thấy mình đâu gọi điện cuống lên giục về. Về 1 lúc thì đẻ, hihi, bsy Phương đỡ cho luôn, nhanh lắm, lúc đau nhiều mất có khoảng 15p thôi, còn thì chỉ lâm râm. Ở PSHN họ truyền nước, tiêm kích đẻ nên nhanh lắm, ko như bên Việt Nhật, hồi mình đẻ thằng ku đầu, đau bụng ròng rã (đau nhiều í) suốt hơn 5 tiếng đồng hồ. Khâu ko đau tẹo nào vì mình nhát đau nên cứ luôn mồm giục bsy cho nhiều thuốc tê, hihi. Đẻ xong bsy còn gọi điện cho chồng mình báo. Lúc người nhà đến chính tay bsy bế em bé sang, hihi.

Bsy Phương còn giúp mình thuê được phòng 2 người bên khu D nữa, 250k/ngày (ko quen thì khó thuê được phòng này lắm, vì nhu cầu cao mà).

Tổng chi phí cả tiền biếu bsy nữa là khoảng 1,2tr hay ko đến, mình đẻ thường (biếu bsy 700k, mình có bảo hiểm).

Sửa lần cuối: 4/7/2009
  16. Conlatatca

Conlatatca Khohangxuat

Chao cac me!
    Emcung dinh sinh o PSHN day ma chua biet nen chon DV hay de thuong.
    Me Sunhim cho em hoi, chon DVu D3 o PSHN cung dc bao hiem chia tra ah? Em dang lo la BH ko tra neu minh sinh DV vi em thay mot chi o Cty di sinh o do cung ko dc chi tra- chi dc ho tro gan 1tr.
    Cac chi tu van cho em co nen nho BS nao ko? O PS co bac si nao khau that dep ko vi kha nang em se phai sinh mo! (dau em be hoi to).
    Cac chi giup em voi!!!

17. Me_Cu_Kem

Me_Cu_Kem Bán buôn - bán lẻ!

B.sĩ Hưng ở BV PSHN khâu đẹp và nhẹ nhàng bạn ah,( đẹp trai nữa...hihi) b.sĩ có cả phòng khảm riêng đấy, chuyên môn khá, để mình tìm cho bạn cái địa chỉ nhé

18. xkumit hoangnam

xkumit hoangnam Thành viên tập sự

dịch vụ đẻ không đau rất an toàn. Mình đã dùng dịch vụ đó khi sinh bé đầu lòng tại bệnh viện Phụ sản Đại học Y dược - TPHCM. Mình đang mang bầu bé thứ hai và đang tìm bệnh viện nào ở Hà Nội có dịch vụ đó. Sử dụng dịch vụ đó tuy tốn kém nhưng đảm bảo cả mẹ và con.

19. ngochan32

ngochan32 Bắt đầu nổi tiếng

AX nhà mình là bác sĩ ở BVPS Hà nội, là người làm trực tiếp đẻ không đau.

Hôm nay nhân tiện lang thang, thấy nhiều mẹ chưa biết về dịch vụ này lắm, nhưng thật sự là rất tốt, chả tội gì phải chịu đau cho khổ ra. Muốn làm dịch vụ này phải do bác sĩ chỉ định, cộng với sản phụ có yêu cầu, nên ít người biết.

Mẹ nào cần hỏi gì thêm thì cứ PM cho mình nhé. Mình ít vào topic này vì hoàn thành nhiệm vụ đẻ rồi.

20. home spa

home spa Thành viên tích cực

Chị gái mình tháng 12 năm ngoái cũng vừa sinh cháu gái mình ở đây. Sinh xong vẫn đc thanh toán bảo hiểm đấy bạn ạ. Chị mình yêu cầu bác sĩ Thúy đỡ cho. Phải nói là sinh ở đây mình thấy cực tốt: Cả BS và Y tá đều nhẹ nhàng, phòng ốc sạch sẽ, lại còn đc cho cả 1 người nhà mình vào tận phòng đẻ nữa chứ...