Chuẩn bị đồ sơ sinh

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi cutit, 30/9/2008.

1. kittenhanam

kittenhanam Thành viên rất tích cực

Ðề: Chuẩn bị đồ sơ sinh

Mẹ nào có nhu cầu mua khăn bông quấn bé thì tham khảo topic dưới chữ ký của m nhé. Khăn được dệt từ sợi tre, rất mềm mại và k bị khô cứng hay xù lông sau nhiều lần giặt

Đang tải...

2. me_beer_bo

me_beer_bo Thành viên đạt chuẩn

topic hay quá. Nhà cháu cũng đang có nhu cầu. Mẹ con cháu đang ở tuần 28. Mẹ cháu muốn tham khảo để chuẩn bị đồ sơ sinh cho cháu. Mẹ nào có kinh nghiệm về bỉm, sữa, nhờ các mẹ share cho mẹ cháu với ạ. Mẹ cháu còn lơ mơ lắm ạ>

3. tuboshop1

tuboshop1 Đủ quyền lập Họ

các mẹ có thể tham khảo topic này của nhà em http://www.lamchame.com/forum/showt...5t-14-đồ-dùng-quần-áo-sơ-sinh-0-12m-các-mẹ-ơi
    nhà em chuyên về đồ vải cho bé 0-12 tháng
    2 cơ sở ở 2 đầu hà nội,thuận tiện cho các mẹ đi lại
    đảm bảo 1 lần đến nhà em,sắm trọn đồ cho bé lun ^^
    có gì các mẹ cứ add yahoo tuboshop_service hoặc số đt của em là 0985/996/963 nhé,em sẽ tư vấn cụ thể cho các mẹ ^^

4. Be-HaNa

Be-HaNa Thành viên chính thức

Mình sau khi sinh 2 bé thì có một số kinh nghiệm như này ạ.
    Khăn sữa mình mua 4 chục cái loại to(nó có mấy cỡ ý nhưng mình lấy cỡ to dùng cho nó thoải mái.) Tã chéo mình mua 2 chục cái loại vải mềm có hoa.(không phải loại tã màu trắng nhé, loại màu trắng không dày và mềm bằng loại vải hoa.) Áo sơ sinh mình mua 20 cái số 1, 10 cái số 2. Vì khi bé lớn hơn chút nữa thì mẹ sẽ mua nhiều loại quần áo khác cho các con hơn và ít mặc đến những áo sơ sinh đó hơn nên cũng không cần mua nhiều áo sô 2. Còn nếu mẹ nào ở SG, thời tiết nóng quanh năm thì nên mua nhiều áo một chút để có thể thay thường xuyên khi bé bị ra mồ hôi lưng. Các mẹ phải để ý vì ngày nay hầu hết gia đình nào cũng nằm đệm nên các bé rất hay bị ra mồ hôi lưng, các mẹ chú ý lấy khăn màn lau cho con không bé sẽ rất dễ bị viêm phổi ngay cả khi trời nóng. Quần thì ngược lại 10 cái số 1, 20 cái số 2. Vì số 1 dùng trong thời gian đầu bé vẫn đóng tã dán nên cũng không cần nhiều. Số 2 sẽ cần nhiều hơn khi bé lớn hơn một chút có thể ban ngày các mẹ sẽ không đóng bỉm mà để thả rông và xi nếu mình xi không kịp thời thì bé tè ra là lại phải thay. Nên quần số 2 sau này sẽ phải thay nhiều hơn. Tã dán nên mua khoảng 20 chiếc vì sẽ phải thay nhiều trong thời gian bé xì xoẹt rất hay bi dây bẩn cho dù đã đóng miếng lót. Bao tay mình mua 10 đôi mùa hè và 10 đôi mùa đông. Mũ che thóp mua 5 cái. Bình sữa thì mình chỉ mua ban đầu là hai cái 150ml một cái 200ml và một bình uống nước. Bình sữa các mẹ nên mua loại bình thủy tinh dùng vệ sinh hơn bình nhựa. Bình nhựa dùng một thoài gian nhựa bị xỉn màu là phải thay bình mới. Mình chỉ dùng bình nhựa khi bé đã có thể tự cầm để ti, tránh việc bé làm vỡ như khi dùng binh thủy tinh. Đối với bình nhựa các mẹ có thể đổi sang núm ti loại M hoặc L để cho phù hợp với bé mà không cần phải đổi bình nếu bình vẫn còn mới. Khăn màn tắm mình mua 2 chiếc. Còn khăn bông dạng khăn tắm thì nên mua khoảng 7-10 chiếc. Như mình dùng thì vừa làm khăn lau, ủ sau khi tắm cho bé vừa làm chăn quấn nên hơi tốn hihi. Mua một bộ gối đỗ gồm gối đầu và gối chèn và chăn. Mua nôi Auto-Ru cho bé để tập cho bé ngủ riêng không bén hơi mẹ. Những ngày đầu mẹ có thể để bé nằm chung cùng mình nhưng dần dần nên tách ra sẽ tốt cho con và nhàn mẹ. Còn một số những đồ khác dành cho mẹ như quần giấy mua khoảng 5 gói, diana mama mua khoảng 2 bịch. Chuẩn bị ngâm r*** gừng nghệ trước khi sinh khoảng 2 thang, sau khi sinh dùng để tắm rất tốt, chuẩn bị cao chè vằng để sau sinh uống vừa lợi sữa vừa giảm cân. Chuẩn bị máy hút sữa của Medela hoặc máy hút cầm tay để hút sữa lúc bị cương. Những ngày đầu sữa về nhiều sẽ rất cương và đau. Mà nhũng ngày đầu bé còn nhỏ nhu cầu bú ít nên mẹ cần hút sữa kịp thời tránh tình trạng bị sốt do cương sữa rồi tắc tia sữa. Chuẩn bị mua Tinh bột nghệ uống với mật ong sau khi sinh về phòng hồi sức uống luôn sẽ làm giảm đau, nhanh liền vết khâu vết mổ, đẩy nhanh sản dịch ra ngoài, phục hồi sức khỏe.
    Đó là một số kinh nghiệm của mình đã trải qua các mẹ thử tham khảo nhé.

5. kunkute

kunkute Thành viên rất tích cực

UI, mẹ nó chia sẻ nhìu kinh nghiệm quá. Many thanks mẹ nó.
    Em cũng sắp chuẩn bị sắm đồ cho bé iu đây, nhưng chưa bít gì nhìu, nhờ các mẹ tư vấn thêm nhé.
    Khăn sữa mình mua 4 chục cái loại to
    => Cái này dùng vào lúc nào hả mẹ nó?
    Chuẩn bị ngâm r*** gừng nghệ trước khi sinh khoảng 2 thang, sau khi sinh dùng để tắm rất tốt,
    => Cái vụ này công thức ngâm thế nào ạ? Tắm nó có tác dụng tốt thế nào hả mẹ nó?

Be-HaNa thích bài này.
  6. Be-HaNa

Be-HaNa Thành viên chính thức

=> Cái này dùng vào lúc nào hả mẹ nó?===> Cái này dùng lâu dài mẹ nó ạ. Không thừa đâu. Để vào cổ con lúc con uống sữa, ăn dặm, lau miệng, tắm, rửa mặt hàng ngày, lau mồ hôi lưng.... Mẹ cháu dùng nhiều việc cho bé lắm ạ. Hihihi đến giờ bé 17 tháng rồi vẫn phải dùng đến nó.
    => Cái vụ này công thức ngâm thế nào ạ? Tắm nó có tác dụng tốt thế nào hả mẹ nó?===> Mẹ nó ngâm 1kg gừng với 1kg nghệ và 3l r*** khoảng gần 60 độ.(r*** nồng độ càng cao ngâm càng tốt, nghệ và gừng sẽ tiết ra nhiều tinh chất hơn. Và r*** nồng độ cao thì sẽ bay hơi nhanh, khi tắm sẽ không bị ngấm vào người nhiều). Nghệ và gừng ngâm, rửa sach đất cát không cần gọt vỏ, đập dập cho vào máy sinh tố xay sơ rồi cho vào hũ đổ r*** vào ngâm. Mỗi lần tắm múc một muỗng canh ra chậu nhỏ hòa loãng với nước ấm. Tắm nhanh bằng sữa tắm sau đó tắm lại lần cuối bằng r*** gừng nghệ. Lấy nước tắm còn lấy xác gừng nghệ xát vào bụng, nách, bẹn, đùi những vùng bị thâm đen, rạn và tích mỡ. Những ngày không tắm thì lấy r*** gừng nghệ ra lau người. Gừng có tác dụng làm ấm cơ thể, làm tan mỡ, tốt cho sản phụ. Sau khi sinh xong bụng sẽ bị thâm đen và rạn(rạn thì tùy theo cơ địa từng người nhưng thâm đen thì ai cũng bị hết) Nghệ có tác dụng làm mờ vết thâm, vết rạn.

7. babysmart

babysmart Thành viên chính thức

Đồ sơ sinh rất đa dạng và nhiều loại. Giá bán lại phong phú nên trước khi quyết định mua ở đâu các mẹ nên so sánh thật kĩ rồi hãy mua.Tiết kiệm được chút nào hay chút ấy các mẹ àh.

kunkute thích bài này.
  8. kunkute

Mẹ nó kinh nghiệm quá.
    Vụ r*** gừng bi giờ e mới dc bít.
    Cảm ơn mẹ nó nhìu nhé. Hihi

9. kunkute

Mẹ nó nói đúng đấy.
    Trên lamchame cũng có mấy mẹ bán, mỗi hàng 1 kiểu, hoa cả mắt.
    Em cũng đang tham khảo dần đây.

10. thanhliemvu

thanhliemvu Bắt đầu nổi tiếng

Cám ơn công thức gừng+ nghệ + r*** này của mẹ nó nhé, mình sẽ tuyên truyền sâu rộng tới người thân và khách hàng của mình

=> Cái vụ này công thức ngâm thế nào ạ? Tắm nó có tác dụng tốt thế nào hả mẹ nó?===> Mẹ nó ngâm 1kg gừng với 1kg nghệ và 3l r*** khoảng gần 60 độ.(r*** nồng độ càng cao ngâm càng tốt, nghệ và gừng sẽ tiết ra nhiều tinh chất hơn. Và r*** nồng độ cao thì sẽ bay hơi nhanh, khi tắm sẽ không bị ngấm vào người nhiều). Nghệ và gừng ngâm, rửa sach đất cát không cần gọt vỏ, đập dập cho vào máy sinh tố xay sơ rồi cho vào hũ đổ r*** vào ngâm. Mỗi lần tắm múc một muỗng canh ra chậu nhỏ hòa loãng với nước ấm. Tắm nhanh bằng sữa tắm sau đó tắm lại lần cuối bằng r*** gừng nghệ. Lấy nước tắm còn lấy xác gừng nghệ xát vào bụng, nách, bẹn, đùi những vùng bị thâm đen, rạn và tích mỡ. Những ngày không tắm thì lấy r*** gừng nghệ ra lau người. Gừng có tác dụng làm ấm cơ thể, làm tan mỡ, tốt cho sản phụ. Sau khi sinh xong bụng sẽ bị thâm đen và rạn(rạn thì tùy theo cơ địa từng người nhưng thâm đen thì ai cũng bị hết) Nghệ có tác dụng làm mờ vết thâm, vết rạn.[/QUOTE]

meyeubekhoai thích bài này.
  11. fashion2T

fashion2T Thành viên nổi tiếng

em đánh dấu ạ ..............Thanks mẹ mở topic ...

12. tranvinhbio89

tranvinhbio89 Tiền là 9 - UY tín là 10!

cảm ơn chị đã chia sẻ những kinh nghiệm quý báu đó, em tuy chưa có bé, nhưng em sẽ tham khảo, rồi sau này sẽ học tập ak!

13. shop_xinh_online

shop_xinh_online Thành viên tích cực

hi vọng nhà em có thể giúp gì đc các mẹ, mời các mẹ ghé link nhà em nhé

14. lethuy8868

lethuy8868 No pain. No gain.

đy sắm đồ sơ sinh cho con thích nhỉ các mẹ nhỷ. E vừa sinh 1 nhóc đc 4 tháng, có ngươi xin quần áo r, hết rét e cho luôn để ĐƯỢC đy sắm tiếp nếu như đẻ tiếp :D:D:D

15. Thaobill

Thaobill Nguyễn Beauty - Phun Thêu Thẩm Mỹ

Chào mẹ nó. Tình cờ e đọc đc tpoic của mẹ nó. hihi........shơ hàng luôn ạ. Nhà e có dịch vụ Đồ Cuẩn Bị Sinh Trọn Gói.mẹ nó có nhu cầu thì ủng hộ cho e đắt hàng nha! Thanks

16. newbornshop

newbornshop Bắt đầu tích cực

Nhà mình chuyên cung cấp đồ sơ sinh cao cấp cho bé, bạn có thể tới và mình tư vấn cho bạn về đồ dùng cho bé

17. me-ngankhanh

me-ngankhanh Thành viên chính thức

Bạn ghé thăm gian hàng online của mình nhé: http://www.babyminishop.com

Mình chuyên cung cấp đồ dùng, quần áo sơ sinh tại nhà. Hàng của mình chủ yếu là hàng trong nước, mình lấy nguồn từ các Công ty, cơ sở có uy tín nên chất lượng các mẹ không cần phải lo, về giá cả thì mình bán tại nhà, không phải thuê mặt bằng, nhân viên nên giá cả đảm bảo rất cạnh tranh. Mình có gói sơ sinh trọn gói dành để gợi ý cho những mẹ sinh bé lần đầu, chỉ cần 690 K bạn đã có khá đầy đủ đồ cho bé rồi. Mình nhận vận chuyển toàn quốc.

18. congchuatuyet1

congchuatuyet1 Thành viên tập sự

Mẹ này liệt kê đầy đủ ghê,bạn cứ theo đó là đủ hết à..

19. thunglungxanh_bn

thunglungxanh_bn Trung Tâm Dạy Cắt May Yến Nhi

Các dồ sơ sinh chắc các mẹ bên trên mách giúp me nó hết roài, mẹ nso cứ chuẩn bị như thế là đủ cả thui ạ. Cái chuẩn bị sau cùng đó là tinh thần mẹ nó nhé. Cứ nghĩ đến việc sắp đc gặp mặt em bé là mọi đau đớn sẽ ko là gi đâu ah. Ngoài ra vui vẻ lạc quan cũng qtrong để sản phụ sinh bé tốt hơn ạ.

20. EKid

EKid Bắt đầu tích cực

Em dự kiến tháng sau đi sắm đồ đây :x. Oánh dấu cái ^^. Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ ^^