Cốm Lợi Sữa Bokimilk

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Bong Chi, 24/11/2005.

Tags:
  1. Bong Chi

Bong Chi Thành viên mới

Đã mẹ nào dùng loại cốm lợi sữa này chưa. Mình đang dùng sắp được 7, 8 gói gì đó, thấy ăn uống ngon miệng hơn trước, còn sữa thì cũng có vẻ nhiều hơn một tí, (hay là do mình ăn nhiều hơn nên sữa về nhiều???).

Ai biết gì về cốm này chia sẻ với mình nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bong Chi
    Đang tải...

2. Mebechip

Mebechip Thành viên đạt chuẩn

Đúng đấy bạn ah. Mình cũng đã uống hết một hộp rồi, sữa nhiều hơn hẳn, nhưng mà mùi cốm này mình thấy khó uống lắm nên mình ngừng không uống nữa. Nếu mẹ nào thấy uống khó thì có thể ăn đu đủ cũng nhiều sữa lắm đấy.

3. MeChipNhi

MeChipNhi Thành viên chính thức

Ở tp. HCM có bán cốm này không nhi? :?:

4. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Em mới sinh đựoc 5 tháng nhưng giờ đi làm lại thấy ít sữa, em có uống sữa nguyên kem của DUtch Lady, không biết sữa các bác nói bán ở đâu, giá bao nhiêu hả các bác, sữa này có béo không a. mẹ cháu đi làm đựoc gần hai tháng mà chộm vía tăng thêm hơn 2 cân mới chết chứ, sữa thì không nhiều, không biết có phải mẹ cháu ăn đêm không mà số kg của mẹ cháu còn nhiều hơn cả lúc chưa sinh :oops: :oops: :oops:

5. Me Ly Ly

Me Ly Ly Thành viên tập sự

BoKiMilk

Bokimilk được đấy các mẹ ạ ! Ngày sinh bé Ly Ly do phải mổ nên mình bị mất sữa, làm mọi cách mà lượng sữa cũng chỉ đủ để bé cháng miệng. Nhờ có chị cùng phòng của Bố Ly Ly mách mình mới biết cốm lợi sữa Bokimil. Uống hết một hộp thấy lượng sữa về nhiều mà còn có vẻ đặc hơn nữa đấy. Mình thấy dễ uống mà lại tiện lợi nữ.

6. M&M

M&M Thành viên tích cực

Mình cũng hợp cốm này. Ăn đủ các loại chân, các loại thuốc mà chả có sữa, đến khi uống đến hộp Bokimilk thứ 2 thì sữa phun ra thành tia, thích lắm.

Mọi người cứ ra hiệu thuốc tây là mua được ngay thôi.

7. gấu trúc

gấu trúc Thành viên tập sự

Theo mình nghĩ là còn do cơ địa, ai ít sữa thì cứ dùng thử chứ mình thì không ăn thua

8. Mẹ Trúc Linh

Mẹ Trúc Linh Người ngoài hành tinh

Mình cũng dùng cốm này rồi, cũng có vẻ hiệu quả nhưng theo mình nghĩ cơ bản vẫn là do cơ địa của các mẹ, chứ không phải mẹ không có sữa hoặc sữa rất rất ít, uống Bokimilk sẽ có nhiều sữa đâu ạ.

9. M&M

M&M Thành viên tích cực

Nhận ra người quen rồi nhé :):):).

Đúng là nhiều sữa hay ít là do cơ địa của người mẹ.

Mình thì uống sang hộp Bokimilk thứ 2 thì thấy nhiều sữa hẳn, nhiều đến mức phun thành tia, con sợ quá nên bỏ bú mẹ, hic hic.

10. zuki

zuki Thành viên tập sự

Các chị bên cạnh dùng Bokimilk thì chế độ ăn uống đi kèm như thế nào ạ? hix em cũng dùng nhưng thấy cũng chả ăn thua gì . Không hiểu sao lúc mới sanh xong thì cũng có tương đối sữa, nhưng càng về sau thì càng ít các mẹ ạ. Mà em mới sanh được có hon 1 tháng thôi mà . hix, có mẹ nào giúp em với. :((

11. mrs_Brown

mrs_Brown Thành viên rất tích cực

ngực mẹ nó có căng cứng và nách có sưng to ko. Có sốt lúc nóng lúc lạnh ko?

hồi mấy tuần đầu sau khi sinh tớ cũng tưởng minh ko có sữa ăn uống đủ thứ, uông bokimilk nhưng chẳng thấy sữa về.

nhưng thự ra là tớ có rất nhiều sữa, nhưng đọng bên trong bầu ngực nên bị tắc tia sữa.

nhờ có bà bác sĩ người mà nhà tớ mời về tắm cho boom matxa ngực cho tớ, nặn sữa đọng nên sữa mới chảy ra.

lúc đâu sữa ra ít tưởng ko có đủ cho bé, nhưng mình vẫn cho bé bú mút theo cữ, giờ sữa về nhiều lắm, có lúc ướt đẫm áo.

Cho bé bú mẹ nhiều vào, trước tớ mua máy hút đôi medela hút nhưng chỉ được có tí thôi, hút đều mà sữa ko về nhiều (chỉ được có 5ml tuấn đâu tiên thôi), máy hút sữa ko có tác dụng tốt đối với tắc tia sữa bằng việc maxta và cho bé bú mẹ đâu.

Sửa lần cuối: 14/7/2008
  12. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Hồi trước mình cũng ít sữa nên mình dùng mình thấy cũng ăn ngon miệng hơn mình ăn cái gì cũng nghe ngon sữa nhiều hơn hẳn phải nói cốm đó kích thích ngon miệng thì đúng hơn .

13. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

chắc là sẽ hỗ trợ. ngoài ra e nghĩ nên ăn mấy món dân gian nữa