Tranh luận: Chi Tiêu Như Thế Nào Cho Hợp Lý?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi banglang, 29/10/2004.

1. MebeTit

MebeTit Thành viên đạt chuẩn

Co le MeNoel cung gap kho khawn hay truc trac nao do trong quan ly chi tieu bang phan mem do nen nha minh doi mai ma chang thay MeNoel gui cho phan mem do ca. Nha em doi dai co ma chang nhan duoc de ma thuc hanh tiet kiem nen thang vua roi van thay tui sach tron. Tien no cu di dau het ay! :cry: :cry:

Đang tải...

2. Bim's mother

Bim's mother Bắt đầu tích cực

mẹ noel đâu rồi

Các mẹ oi, dạo này không thấy mẹ noel lên tiếng nhỉ??? Em muốn xin cái chương trình kỳ diệu của chị ấy mà chờ mãi không thấy gửi? Vậy có chị nào đang dùng chương trình đó rồi giử cho em được không? Em cảm ơn nhiều nhé. Địa chỉ email của em: huongcraftlink@yahoo.com

3. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Đúng rồi đấy, mẹ Noel đi đâu rồi thế :?: mình cũng chờ mãi mà không thấy mặt mũi cái quản lý chi tiêu gì cả, mẹ nào đã có thì vui lòng gửi cho mình xin một bản vào địa chỉ mail này nhé:
    thuyph@vnpt.com.vn
    @: Xin chân thành cảm ơn và hậu tạ :lol: :lol: :lol:

4. Tinong

Tinong Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ơi,

Các mẹ có thể down load Kế hoạch chi tiêu của mẹ Noel ở phần Down Load ở trang chủ, mục Công cụ tiện ích ấy. Nhưng lưu ý rằng các mẹ ở HN muốn đọc được thì trên máy tính phải có font chữ VNI.

Chúc các mẹ vui!

5. Mod DSGD

Mod DSGD Thành viên tập sự

Cách download

Các mẹ có thể click đường link này:

http://www.lamchame.com/index.php?o...&catid=50&order=dmdate_published&ascdesc=DESC

Rồi click vào Bảng Kế Hoạch Chi Tiêu Gia Đình, chọn save là được. File này đã được zip lại cho nhẹ vì vậy bạn click chuột phải vào file vừa download xuống và chọn Open sẽ ra được bảng excel Kế Hoạch Chi Tiêu đấy. Rất nhanh, bạn chỉ mất khoảng 1-2 phút để download.

6. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Cám ơn Mod DSGD nhé mình đã làm được rồi, thật đơn giản và đúng là chỉ mất chưa tới nửa phút đâu, các mẹ thử làm xem :!:

7. xytincuame

xytincuame Thành viên tập sự

Lúc trước mình cũng giống như mẹ Giang vậy, cứ nhìn thấy chồng ăn cực khổ là mình xót không chịu được. Chính vì vậy mà bao nhiêu tiền kiếm được đều bay đi vèo vèo.

Bây giờ, có cu Tin rồi, mình phải lo nghĩ đến tương lai của nó. Cứ nghĩ con ngày một lớn mà tiền bạc cứ thiếu hụt, không đủ chi phí, .. thì mình tự động tiết kiệm thôi. Bây gìơ 2 vợ chồng ăn cực khổ thế nào cũng được, nhưng mình vẫn luôn ưu tiên cho cục cưng của mình đầy đủ.

8. xytincuame

xytincuame Thành viên tập sự

Mẹ Noel ới, cc cho em một bản với nhé. Lúc trước em cũng có làm 1 file excel, nhưng mà cũng chẳng hiệu quả cho lắm. Có thể rút thêm được kinh nghiệm từ file của chị để điều chỉnh cho good hơn!

Cảm ơn mẹ Noel trước nhé.
    ngocmaih@yahoo.com

9. Tumy

Tumy Bắt đầu tích cực

Hoan hô gia đình nhà High tech Family đã ứng dụng được high tech vào quản lý chi tiêu của gia đình! MÌnh cũng mong muốn có một chương trình như vậy từ lâu lắm rồi mà dốt dặc về PC nên chả biết làm thế nào!!! :oops: Nếu được Bố High tech có thể chia xẻ chương trình này cho mẹ Tumy được không??????? Cám ơn trước nhé!

10. MeMi

MeMi Bắt đầu tích cực

Mẹ Mi copy file excel rùi, nhưng thấy hình như vẫn thủ công hay sao ấy, mà mình dùng được 3 hôm y rằng thấy chán :(
    Nên quyết định sẽ viết 1 chương trình quản lý chi tiêu hẳn hoi...
    Hy vọng chăm chỉ làm, sẽ nhanh chóng xong :D
    (Dạo này cuỗi năm bận quá...hic hic)

11. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Nịnh MẹMi đi, Mẹ Mi ơi, bao giờ viết xong cho chị em ké với nhé.

12. MeBap

MeBap Bắt đầu tích cực

Mẹ Mi ơi, khi nào xong thì gửi cho mình xin 1 bản nhé. Mình cũng thử file của mẹ Noel rồi nhưng thấy vẫn thủ công quá, mất thời gian. Mẹ Mi viết chương trình cố gắng có phần chi tiêu vượt quá thì sẽ báo inh ỏi lên cho đỡ sốt ruột để còn giảm chi nhé.
    Thanks me Mi nhiều và chúc mẹ sớm thành công cho các mẹ đây được nhờ!

13. bekutkit

bekutkit Thành viên tích cực

Oi, em tham gia vao DD muon qua nen chua kip xem muc nay. Me Mi oi! em cung muon xin 1 ban. Em dau dau vi cai khoan chi tieu nay lam roi, nhieu luc khong biet tien cua minh di dau het, cu nhu la ai an cap ay...ma minh cung chi kip mua co vai thu bo :lol: :lol: :lol:

14. MeMi

MeMi Bắt đầu tích cực

Các mẹ yên tâm, Mi mọt hết ốm rùi, Mẹ Mi sẽ chăm chỉ hoàn thiện chương trình.
    Cố gắng hết tết âm lịch sẽ gửi cho các mẹ dùng...
    ...
    Mẹ Mi cũng muốn có chương trình để dùng mà :wink:

15. lamgiaodau

lamgiaodau Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ thử nghiên cứu phần mền microsoft money xem sao

16. hang

hang Thành viên chính thức

em cũng copy về nhưng rốt cục lại vẫn phải chế ra một bản khác chi tiết hơn, tháng rồi biết được hai vợ chồng kiếm ra bao nhiêu,tiêu hết bao nhiêu, save bao nhiêu... :D :D :D có tiết kiệm hơn trong chi tiêu một chút nhưng mẹ cháu vẫn chóng hết cả mặt vì toàn khoản phải chi :cry: :( :( làm thế nào để tiết kiệm hơn nữa bây giờ ?Tháng rồi nhà em tiêu hết hơn 9T. :oops: hãm thế nào đây ? :cry:

17. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

chẳng hãm được đâu, những khoản hãm là Shopping thôi, nhưng theo mẹ Táo thì hay shopping, hay đi chợ khi rảnh thì phụ trội nhiều lắm, nhưng thôi cứ cầu mong sao thu nhập đủ cho chi tiêu là OK rồi, nếu sống chung hàng tháng đưa tiền sinh hoạt cho mẹ thì đỡ hơn, còn nếu 2 VC và con sống riêng thì tốn kinh khủng
    , eo ôi giàu thế cả nhà cháu thu nhập chẳng được chừng đó đâu nên muốn tiêu hoang cũng không được.

18. greenfield

greenfield Thành viên tích cực

Đầu tháng e cứ chia tiền ra mỗi mục: tiền cho vợ, chồng, con, điện, ...
    Nhưng rồi cũng chỉ biết là 1tháng kiếm đc bnhiêu, tiêu hết bao nhiêu cho những việc gì, còn khoản shopping thì vẫn ko hoãn lại được. Đúng là càng rỗi càng hay đi tiêu tiền, mà sao e thấy cái gì mua là cũng cần đấy chứ.

19. hang

[quote="taomeo" eo ôi giàu thế cả nhà cháu thu nhập chẳng được chừng đó đâu nên muốn tiêu hoang cũng không được.[/quote]
    Dạ, em không giàu đâu, vì làm bao nhiêu tiêu hết rồi , thế nên mới phát hoảng . :oops: Thế nên mới muốn tiết kiệm . Nhưng riêng khoản hiếu hỉ, em định một tháng chỉ dùng 300K thôi thì nó lên đến hơn 1T .mà không đi thì không thể được vì toàn là quan hệ thân quen .Đấy là em học các mẹ load bảng cân đối thu chi trên diễn đàn về để ghi chép và hãm phanh lại đấy nếu không thì hic ...hic...hic.. :?

20. hang

Mà em cũng không tụ tập bạn bè đâu vì bận phải đi làm lắm .