Tranh luận: Chi Tiêu Như Thế Nào Cho Hợp Lý?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi banglang, 29/10/2004.

1. MeBap

MeBap Bắt đầu tích cực

Mẹ Mi ui, mẹ đã xong chương trình chưa cho mình xin 1 bản với???

Đang tải...

2. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Mẹ Hằng cũng sống tốt giống nhà Táo nên hay được cho à, nhà cháu thì bố cháu còn hay sắm hơn mẹ cháu vì mẹ cháu làm ca kíp nên sáng ra thì ở nhà với nhóc đến 3h là đi làm 10hPM mới về thành ra Táo ít được mẹ mua cho, à thóc mách tí, mẹ Hằng cũng làm trong ngành DLKS à

3. Jumbo

Jumbo Thành viên chính thức

MỌi người ơi, em được tăng một phần mềm quản lý chi tiêu trong gia đình, của SSP, rất hay, vì phù hợp sử dụng trong gia đình Việt nam, các mẹ nên mua để còn hoạch định tiết kiệm í, nhất là những mẹ như Jumbo thu ít chi nhiều, còn sung sướng như nhà Táo kia thì khỏi nhỉ ?

Khổ thân các anh làm phần mềm, cứ gặp người tốt như nhà Táo có mà sập tiệm mất thui. Hè..hè

4. hang

hang Thành viên chính thức

xin lỗi mẹ táo mèo nhá , lâu l;ắm mới vào mục này thành ra không biết mẹ táo mèo hỏi . em đúng là làm ở nghanhf đó, em làm lễ tân ks mà . thế chị làm về cái gì vậy?

5. taomeo

Hi hì, nhà này cũng làm KS, Front Office, lúc trứoc làm REC, bi giờ làm BC đấy, mẹ hằng làm ở KS nào thía?

6. taomeo

:D :D :D , kể cho nhà Jumbo nghe chuyện này nhé>
    Đầu tháng bố Táo cho mẹ Táo 500K tiền ăn sáng và tiêu vặt, thế mà mẹ Táo đi làm cả tháng lại còn mua sữa, bỉm cho Táo cuối tháng vẫn còn tận 600K hehe, giỏi thế chứ, ha ha ha. :lol: :D :lol: :D
    Mẹ Táo có sách bí kíp gia truyền mừ, tiêu thoải mái vẫn còn (vì ví của mẹ Táo như cái nồi cơm Thạch Sanh í, nè nói nhỏ thôi nha không các mẹ lại đặt hàng hỏi mua ví ở đâu thì chít)

7. Jumbo

Này, nhà Táo kia, trong cái mục này là mục thảo luận bàn bạc giúp đỡ nhau việc chi tiêu thoải mái mà tiền lúc nào cũng đầy túi, thế mà nhà TÁo có nguyên một cái ví Thạch Sanh lại đem dấu hẳn ko chịu khai ra, thế thì mình phải rủ các mẹ khác xông vào mà ......cướp cái ví ấy thui nhá. :lol:

Mà cho mình tham gia vụ làm khách sạn với, ngày trứơc khi có Jumbo mình cũng làm khách sạn í, nhưng sinh Jumbo rồi mình nghỉ để làm phục vụ cho 1 bà chủ ( Jumbo, ko ăn được đồng lương nào, còn tốn khối tiền) và 1 khách ( ba Jumbo, sáng đi tối mới về, cuối tháng lại nạp tiền lương)...Hè....hè :lol:

8. taomeo

hehe :D người ta tiền tỉ mừ, mình chỉ có tiền trăm thì nhằm nhò gì, nhà Táo cũng thích đựợc ở nhà lắm, không phải đi làm cuối tháng còn được cầm hết lương chi tiêu thỏa thích, sắm hàng hiệu từ Mỹ, hic hic nghe thích quá cơ, đằng này vừa phải đi làm cả tháng trời ca kip mà chỉ được tiêu tiền trăm thôi :D mẹ Jumbo cũng làm KS à, trong đó nhiều KS hơn HN nhiều, toàn KS lớn, lương lậu cho nhân viên KS trong đó chắc cũng cao hơn ngoài này nhỉ? lương mẹ Táo lẹt đẹt lắm, lúc trước làm 5 sao còn ít xiền hơn cả 4 sao bi giờ.

9. tamphuc

tamphuc Thành viên chính thức

Mẹ Mi ới ời, chương trình của mẹ Mi xong chưa ??? cho mình xin 1 bản với nào

10. MeMi

MeMi Bắt đầu tích cực

hic hic
    Vừa thò mặt lên diễn đàn đã bị túm cổ rồi :D
    Mẹ Mi đang sửa, Các mẹ chờ thêm một thời gian nữa nhé
    Đang chỉnh để dùng tiện hơn :D

11. hang

Mẹ táo mèo ơi iem đây chỉ có 3 sao thôi, heritage ấy mà , chị có biết không ?
    ví thạch sanh thích nhẩy , iem biết bí quyết rồi hahaha

12. Jumbo

Này nhà Táo ơi, chẳng biết lương ai bao nhi6eu, nhưng mình làm 5 sao, lương lẹt đẹt như cơm khét í. :D . Mà này, động chạm đến cái khoản hàng hiệu thì xin đính chính rằng tớthuộc con nhà nghèo nàn mà lại xài sang, thế mới cầu mong có cái ví Thạch SAnh để không những mua đồ hiệu ở Mỹ mà còn muốn lâu lâu làm vài chuyến sang í sắm đồ cơ nhỉ ? ( giời ơi, pháo đâu mà "nổ" lắm thế không biết :tonqe: ). Đã bảo, mình có máu Lý Thông cơ chứ.... :rock:

13. taomeo

Biết bí kíp rùi à, Heritage là KS nhà nước hả mẹ Hằng.?

@Jumbo: thích xài sang phải có đạn pháo mới xài sang đựơc chứ, không có đạn thì có muốn cũng chẳng được mẹ Jumbo ạ, nhà này cũng thích vi vu lắm nhưng kẹt mỗi vấn đề đạn dược :D

14. hang

trước là ldoanh, bây giờ hết rồi, thành nhà nước . cũng khỏe mẹ táo mèo ạ

15. cunmom

cunmom Thành viên sắp chính thức

Cac me oi, newcommer day, thay cac me ban tan rom ra minh buon qua, minh nhan vien NN nen luong op ep lam, me nao co phan mem QL chi tieu cho xin mot FIle di, thang nao nha CUn cung MOM day!

16. MeBap

MeBap Bắt đầu tích cực

MeMi ui, có gì dùng nấy đi chứ tháng nào cũng âm rùi! Mà chẳng biết là tiền trong túi mình chạy đâu mới chết chứ???

17. MeBap

MeBap Bắt đầu tích cực

Chi tiêu thế nào cho hợp lý?

MeMi ui, có gì dùng nấy đi chứ tháng nào cũng âm rùi! Mà chẳng biết là tiền trong túi mình chạy đâu mới chết chứ???

18. me thien phu

me thien phu Thành viên mới

me taomeo oi
    em la thanh vien moi bay gio moi vao trang nay, chi co con phan mem chi tieu cho em voi
    nha em ngheo lam nhung lai tieu hoang chi a

19. taomeo

bạn vào khoảng trang 4-5 gì đó có mẹ Noel có chương trình chi tiêu tiết kiệm đấy nhưng nó cũng chỉ là chưong trình mà mình phải ghi chép hàng ngày rùi nó hiện ra là mình con bao nhiêu cho mình biết mà hạn chế thôi. Nhà táo không có chương trình đâu. mẹ táo bận không có thời gian shopping nên đỡ được khối thứ. :D

20. bekutkit

bekutkit Thành viên tích cực

cái nhà táo này cứ viện cớ bận ko đi shopping đc nên tiết kiệm khá... cứ vênh suốt thôi. hic hic..... bao giờ hết bận mà đi đc thì em rủ ( mục đích là cho hết tiền đi, hết khoe .... :twisted: )