Kinh nghiệm: Những sai lầm khi sử dụng sữa

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi billvanghe, 11/2/2011.

1. khoailang90

khoailang90 Thành viên chính thức

Ðề: Những sai lầm khi sử dụng sữa

thực sự sau khi đọc xong bài viết mình cảm thấy đồi khi mình cũng mắc một số sai lầm khi mà cho thằng tít nhà mình uống sữa cũng rút ra một số khinh nghiệm từ bài đọc này thank bạn nha

Đang tải...

2. cun'con

cun'con Thành viên chính thức

Các bác sĩ vẫn khuyên các mẹ không nên pha sữa với nước cháo để tránh hiện tượng đầy bụng ở trẻ sơ sinh vì ruột của bé chưa đủ men tiêu hóa để tiêu hóa tinh bột. Đối với các bé đã ăn dặm mà lượng sữa uống không đủ thì trộn sữa vào bột để bổ sung đủ lượng sữa cần thiết cho bé. Đây chỉ là giải pháp tình thế thôi. Nếu bé có thể uống sữa pha riêng là tốt nhất. Cún nhà em cũng ăn bột sữa một thời gian vì lười uống sữa quá. Sau này đã quen vị sữa và có thể uống được sữa pha ngoài thì em không trộn sữa vào bột nữa. Không pha sữa với nước cam là để tránh hiện tượng trướng bụng, đầy hơi cho bé do vitamin C trong nước cam làm protein trong sữa bị vón cục và trở thành dạng khó tiêu. Còn việc uống thuốc thì bắt buộc phải dùng nước lọc vì dùng thuốc với các chất lỏng khác có thể làm giảm hoặc triệt tiêu hiệu quả điều trị của thuốc, thậm chí còn gây hại cho cơ thế. Dạo em cho Cún đi khám ở viện dinh dưỡng thì được bác sĩ khuyên thế nên em cứ như vậy mà nghe theo thôi. Em chỉ chia sẻ lại với các mẹ một cách nôm na vậy, nếu có gì chưa đúng thì các mẹ đừng ném đá em nhé!

Sửa lần cuối: 28/6/2011
  3. billvanghe

billvanghe Thành viên kỳ cựu

Cảm ơn chia sẻ của mẹ nó..............

4. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

ngày trước mình đọc ở đâu thấy nấu cháo sữa mà, mình cũng làm cho con mình nhưng con mình ko thích

5. Mẹ Bi Bon

Mẹ Bi Bon Guest

Từ khi sinh m đã cho con uống kèm sữa ngoài và ti mẹ, đến h là gần 15 tháng rùi. con trộm vía ăn uống tốt,ngoài ngày 3 bữa cháo thì mỗi ngày m vẫn cho con uống 400 - 500ml sữa,và m chỉ pha vs nước ấm thôi, chưa bao h pha sữa vs j khác, theo mình nên cho trẻ uống riêng sẽ hấp thu đc tốt hơn.

6. bumbum1612

bumbum1612 Bắt đầu nổi tiếng

e thấy nhiều mẹ pha sữa với cháo lắm. bé nhà e ko uống sữa e cũng phải làm thế hhiii

7. poly.mom

poly.mom Thịt bò khô : 0969142842

E cũng nghĩ không nên pha sữa linh tinh, nếu con ko thích thì chọn các loại sữa hương khác nhau cho con thôi. Chứ e thấy trộn sữa vào thức ăn vị cũng khó ăn lắm :(

8. me_ducduy

me_ducduy Thành viên mới

Em chỉ pha với nước sôi để nguôij thôi. Nhiều người khuyên khi nấu bột nên cho thêm sữa vào, nhưng ông xã em không cho làm như thế, vì theo ô x bữa ăn dặm của bé đã đầy đủ dinh dưỡng rồi.
    Bây giờ bé đang tháng 11 mà uống rất ít sữa 4 lần/ ngày mỗi lần 120ml. Nhưng trộm vía ăn bột đều đều 3 bữa mỗi bữa 250ml 2 hộp sữa chua loại 50ml và 3 bữa ăn hoa quả nghiền.

9. yotusiba

yotusiba Banned

mỗi người nói 1 kiểu chẳng biết đường nào mà lần, cái nào cũng có dẫn chứng khoa học. hic. nhưng e thấy cái cuối là pha sữa với cháo ấy chắc là ko tốt thật, cái gì ra cái đấy chứ ạ, còn trên sữa ghi thế có lẽ là do nhà sx họ quảng cáo thế, hoặc nó ko quá độc hại đến trẻ nên vẫn có thể dùng như thế khi trẻ ko chịu uống sữa, đúng không các mẹ?

10. susidethuong

susidethuong Thành viên tập sự

những điều này sẽ dẫn tới hậu quả khó lường cho trẻ

11. ken2013

ken2013 Bắt đầu nổi tiếng

pha sữa với ngũ cốc cho bé ăn dc k các mẹ??????