Kinh nghiệm: kem dưỡng da nên dùng loại nào?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi caovehuu, 13/2/2011.

1. caovehuu

caovehuu Thành viên sắp chính thức

M hok rành về mỹ phẩm nhiều nên hôm nay mong chị em chia sẻ ít nhiều kinh nghiệm về dùng kem dưởng da,da m thuộc da hỗn hợp m muốn mua 1 loại kem để dưỡng da,but trên thị trường có nhiều chủng loại nhiều giá tiền,cái nào cũng có những uu điểm nên chẳng biết nên dùng loại nào? m mong muốn dc tham khảo từ chị em xinh đẹp trên diễn đàn LCM nên dùng loại nào thì tốt và phu hợp với tình trạng da của m. Xin cảm ơn :rolleyes:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi caovehuu
    Đang tải...

2. MiMicuame

MiMicuame Bắt đầu tích cực

Ðề: kem dưỡng da nên dùng loại nào?

Cái này thì loại nào phù hợp với da mình thì nên dùng bạn à.

caovehuu thích bài này.
  3. caovehuu

rất cảm ơn sự nhiệt tình của b,m o daklak lận cũng có nghe bạn bè nói về O HUI but m chưa thử qua sp này bgio,chắc phải sử dụng 1 lần để xem thế nào m hy vọng sẽ tìm dc sp phù hợp

nhimxu152 thích bài này.
  4. i-uniq.com

i-uniq.com Bắt đầu tích cực

chị ơi, chị phải nói rõ tuổi tác và mục đích sử dụng (làm trắng, chống nhăn, trị mụn...) thì mới tư vấn được nhé. Em nghĩ là mỹ phẩm của các hãng châu Á sẽ hợp với người VN mình hơn

caovehuu thích bài này.
  5. Asillabum

Asillabum Thành viên rất tích cực

Đúng vậy, bạn cần phải xem da bạn là loại gì, cần dưỡng gì, trị gì và tầm tiền khoảng bao nhiêu, như thế sẽ dễ tư vấn.

6. chiko1982

chiko1982 Thành viên rất tích cực

mình thì có ý kiến thế nay:
    Sử dụng kem dưỡng da, cái chính không phải là dùng loại kem j mà cái chính là bạn sử dụng nó như thế nào. Một nguyên tắc của sử dụng kem dưỡng da là phải sử dụng thường xuyên, liên tục (2 lân/ ngày) nều bạn swr dụng chăm chỉ như thế thì sau 1 tháng là bạn đã thấy da mình cải thiện đáng kể rùi, còn nếu bạn sử dụng theo kiểu lúc nào thick thi bôi, cách mấy hôm mới bôi một lần thì cho dù bạn dùng kem cả tiền triệu cũng k bao h thấy hiệu quả hết.
    Tất nhiên chất lượng kem dưỡng cũng vô cùng quan trọng nhưng quan trọng hơn cả là phải phù hợp túi xiền của mình nữa. bạn nên nói rõ bạn mua kem tầm bao nhiêu xiền--->tư vấn bạn nên dùng ken j..

7. caovehuu

chị 30 cần tìm loại dưỡng chống nhăn và mịn màng là được,chứ giờ da dẻ khô sần sùi kinh quá,trước giờ ít chăm sóc da nên hok chú ý cũng ko biết nên dùng loại nào???

8. caovehuu

da m la da hỗn hợp đó bạn,tầm khoảng 700k

9. Myphamjapan

Myphamjapan Mỹ Phẩm Xách Tay Nhật

dưỡng da có rất nhiều loại chị ạ. dưỡng ngày, dưỡng đêm, có các tác dụng như schống lão hóa, trắng da, trị nám, chống nắng... Nếu chị ít chăm sóc da thì thực sự là phải kết hợp một số sản phẩm cơ bản và làm đều đặn thường xuyên thì mới cho kết quả rõ nét chị ạ. thường dưỡng da hàng ngày sẽ gồm các bước sau chị ạ:
    - dùng sữa rửa mặt 2 lần/ngày để lấy sạch bụi bẩn (chị nên chọn loại nào ko gây kho da, ko có cá hạt massage vì da chị khô nên nếu loại nào tẩy rửa mạnh sẽ gây kịch ứng)
    - dùng nước hoa hồng sau khi dùng sữa rửa mặt (nó giúp làm cân bằng độ ẩm cho da, se lỗ chân lông, là chất xúc tác giúp kem dưỡng ngấm sâu hơn, với em thì nước hoa hồng là quan trọng nhất, dùng đều đặn hàng ngày thì nghiện luôn, ko bỏ đc)
    - dùng kem dưỡng dạng kem hoặc sữa tăng cường độ ẩm cho da (loại này chị chọn tùy thuộc vào mục đích sử dụng của mình, ví dụ như da chị đang khô quá thì nên chọn laọi có tác dụng chủ yếu là tăng cường độ ẩm và tính đàn hồi cho da)
    đây là những bước dưỡng cơ bản nhất chị ạ. Ngoài ra thì kết hợp với tẩy da chết, đắp mặt nạ.... thì sẽ giúp cải thiện da đáng kể đấy chị ạ

caovehuu thích bài này.
  10. caovehuu

chị sẽ ghi nhớ các chi tiết này,thật ra chị chỉ cần loại dưỡng đêm thôi vì ban ngày thì bận rộn nên làm biếng bôi trét quá.da chị lúc nó khô lúc nó đổ dầu em ah

11. kalina

kalina Thành viên sắp chính thức

Nghe mẹ nó tư vấn mình thấy chuẩn luôn. Dùng mỹ phẩm theo mình là dùng loại nào phù hợp với làn da của mình nhất thì nên dùng, không phân biệt giá cả, tên tuổi...(tất nhiên nguồn gôc phải rõ ràng, hàng fake dùng nguy hiểm cho da lắm). Có những sản phẩm giá thành cao nhưng lại không phù hợp với làn da của bạn và ngược lại.
    Chúc mẹ nó tìm được cho mình loại sản phẩm phù hợp nhé.

caovehuu thích bài này.
  12. Caytretramdot

Caytretramdot Thành viên sắp chính thức

Cũng đang muốn tìm cho mình một sản phẩm phù hợp .

caovehuu thích bài này.
  13. caovehuu

thế da của mẹ nó thuộc loại da gì?để cùng nhau chia sẻ

14. i-uniq.com

i-uniq.com Bắt đầu tích cực

em thấy tầm 30 tuổi thì đúng là phải dùng chống nhăn rồi. Cơ mà dòng chống nhăn mà 700k/hộp thì em ko bít, hic. Nếu cao hơn thì em thấy chống nhăn tốt nhất và có tiếng nhất (theo ý kiến em :d) là Estee Lauder. Mỗi tội chú này đắt 1800k/lọ kem đêm hay sao í. Dòng Impress của Kanebo cũng tốt nhưng cũng đắt nốt 2400k, mà ko bít đã tăng giá chưa. Kose thì có Beauty 'd Kose, em này hình như rẻ hơn 2 loại kia đấy ạ, nhưng mà em ko nhớ chính xác. Còn tất cả các kem dưỡng da đều có tác dụng làm da mặt mềm mịn chị ạ

caovehuu thích bài này.
  15. tyvc_0802

tyvc_0802 Thành viên đạt chuẩn

Kem dưỡng chống nhăn Estee Lauder thấy nhiều mẹ khen lắm...có mẹ nào biết ở Hà Nội mua sp của Estee Lauder ở đâu không? thanks các mẹ nhiều...nhiều

caovehuu thích bài này.
  16. mebemoon

mebemoon Thành viên chính thức

À, dòng Estee Lauder của Pháp cũng ok nhưng giá ko mềm lắm, thậm chí cũng đang là quá cao đối với những công chức trong thời buổi bão giá này, vì thương hiệu này phân phối qua nhiều kênh trung gian, nên enduser fải chịu các loại phí trung gian.

caovehuu thích bài này.
  17. kalina

Bạn dùng thử hàng Nga xem sao? www.kalina.com.vn với giá thành cực kỳ hợp lý và chất lượng đã được khẳng định hàng chục năm qua thì Kalina có thể là một sự lựa chọn hợp lý cho bạn. Chưa chắc càng đắt thì càng tốt bạn àh:) Tại sao phải bỏ 1 khoản tiền kha khá như vậy chỉ để mua tên thương hiệu đến 50-70% giá thành sản phẩm:) Mình có chị bạn, toàn xài hàng cực kỳ cao cấp các loại, giá toàn 3-400 USD/hộp nhưng vẫn chưa ưng ý lắm, dùng thử hàng Kalina giá rẻ bằng 1/20 nhưng lại hợp và thích luôn mới hay chứ, thế nên theo mình quan trọng nhất là phải hợp với da của bạn.
    Chúc bạn một ngày vui :)

caovehuu thích bài này.
  18. kalina

Bạn dùng thử hàng Nga xem sao? www.kalina.com.vn với giá thành cực kỳ hợp lý và chất lượng đã được khẳng định hàng chục năm qua thì Kalina có thể là một sự lựa chọn hợp lý cho bạn. Chưa chắc càng đắt thì càng tốt bạn àh:) Tại sao phải bỏ 1 khoản tiền kha khá như vậy chỉ để mua tên thương hiệu đến 50-70% giá thành sản phẩm:) Mình có chị bạn, toàn xài hàng cực kỳ cao cấp các loại, giá toàn 3-400 USD/hộp nhưng vẫn chưa ưng ý lắm, dùng thử hàng Kalina giá rẻ bằng 1/20 nhưng lại hợp và thích luôn mới hay chứ, thế nên theo mình quan trọng nhất là phải hợp với da của bạn.
    Chúc bạn một ngày vui :)

caovehuu thích bài này.
  19. hoa_nguyen_88

hoa_nguyen_88 Thành viên sắp chính thức

các Mẹ có thể xem sản phẩm qua hình ảnh ở đây ạ
    http://www.flickr.com/photos/60044723@N02/5482635613/in/photostream/

Sửa lần cuối: 28/2/2011
    caovehuu thích bài này.
  20. caovehuu

m nghe các chị em nói về Olaz của Đức dùng rất tốt,ở đây có mẹ nào đã từng dùng or dang dùng loại này ko nhỉ?cho m xin ý kiến với cũng đang quan tâm tới sp này