Lớp học tiếng anh hiệu quả

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi tunmonkey, 15/2/2011.

1. Me_Ốc

Me_Ốc

Ðề: Lớp học tiếng anh hiệu quả

Mẹ Ốc thì nghĩ thế này. trẻ còn bé chưa cần thiết cho đi học thêm tiếng anh với người bản ngữ sớm đâu. trước tiên các mẹ luyện cho các bé xem các đĩa ca nhạc, phim hoạt hình bằng tiếng nước ngoài trước sau đó tăng dần lên rồi mới đến đưa bé tới trung tâm học. Mẹ Ốc xưa giỏi tiếng anh phết nha, giờ sinh xong cũng quên quên nhiều roài, nói chậm hơn roài

Đang tải...

2. Mẹ T.Vinh

Mẹ T.Vinh Thành viên mới

Nhà mình có dạy TA cho các cháu 4; 5 tuổi vào sáng T7(9:30 - 11:00). Nếu bạn có nhu cầu thì mời bạn cho con đến tham dự. Hai vợ chồng mình cùng nhau dạy. Nhà mình ở trên đường đê đi Bát Tràng, năm ở giữa hai cầu Vĩnh Tuy và Thanh Trì. Có một nhóm các cháu ở GL và Chương Dương đến nhà mình học. Các cháu rất thích vì vừa học vừa chơi.

3. Mẹ T.Vinh

Mẹ T.Vinh Thành viên mới

Nhà mình có dạy TA cho các cháu 4; 5 tuổi vào sáng T7(9:30 - 11:00). Nếu bạn có nhu cầu thì mời bạn cho con đến tham dự. Hai vợ chồng mình cùng nhau dạy. Nhà mình ở trên đường đê đi Bát Tràng, năm ở giữa hai cầu Vĩnh Tuy và Thanh Trì. Có một nhóm các cháu ở GL và Chương Dương đến nhà mình học. Các cháu rất thích vì vừa học vừa chơi.

4. Ðề: Lớp học tiếng anh hiệu quả

ILA giá học phí hơi cao, chất lượng thì em ko biết, Tũn nhà em hiện học ở Talent Space Trung Kính thấy cũng ổn, giá lại ok, mỗi tháng đóng có 550k thôi. Nhìn lớp học của các cháu đc trang trí công phu em cũng thấy yên tâm hơn. chị thử tham khảo xem sao

5. mekhanh8806

mekhanh8806 Thành viên tích cực

Chị ơi, em đang cho con em học ở TT Odssey ở Khu đô thị Việt Hưng đó chị
    Ở đó 100% giáo viên bản ngữ, có cô Hương phụ trách trợ giảng cũng giỏi TAnh giúp theo dõi tình hình học tập của các con. Mỗi lớp chỉ từ 8-10 cháu thôi chị ạ.
    Chị liên lạc thử xem.

6. bazakhotinhvlq

bazakhotinhvlq Banned

Các mẹ thông thái chia sẻ ít kinh nghiệm giúp con học tốt Tiếng Anh cho em học hỏi chút. Bé nhà em 5 tuổi rưỡi, muốn cho con tiếp xúc với ngoại ngữ ngay từ bé để sau này lớn lên đi học cho bằng bạn bằng bè mà chưa biết nên cho con học cách nào cho hiệu quả ạ? Cám ơn các mẹ nhiều nhiều ạ!

7. Bo_Ben

Bo_Ben Thành viên rất tích cực

Độ tuổi này của các cháu cách học tốt nhất là đưa ra Trung tâm đăng ký cho bé học. Lý do:

- Sĩ số lớp học đảm bảo cho việc nghe, nói, đọc, viết (thông thường từ 10-15 cháu). Lớp học đông quá sẽ ồn ào và giáo viên không thể quản lý được, ngược lại ít quá sẽ gây nhàm chán vì đặc thù những lớp học như thế này là hay hoạt động theo nhóm, hôm nay bé có thể nói với bạn này, buổi sau sẽ nói với bạn khác...
    - Ở Trung tâm sẽ có đầy đủ các công cụ, dụng cụ phục vụ cho việc dạy và học mà khi học ở nhà các bé không thể có được.
    - Nếu bố/mẹ của bé biết tiếng Anh mà phát âm tương đối thì trước khi bé đi ngủ và sau buổi sáng ngủ dậy có thể nói chuyện với bé bằng tiếng Anh, việc này tạo thành thói quen tốt cho bé sau này.
    - Không nên ép các bé phải học bằng mọi giá (học cho bằng bạn bằng bè) mà nên khuyến khích và để cho bé phát triển một cách tự nhiên vì học tiếng Anh nó cũng phải có năng khiếu chứ chưa chắc tất cả các bé đều có thể học tốt tiếng Anh được vì biết đâu bé không phát triển mạnh tiếng Anh nhưng các môn khác như Toán, thể thao... bé lại phảt triển tốt thì sao.
    - Nên sưu tầm cho bé các tranh ảnh bằng mằu sắc bắt mắt và cho xem đĩa DVD hoạt hình bằng tiếng Anh ví dụ như bộ "Disney Magic" chẳng hạn. Nên cho các bé xem khoảng từ 25-30 phút thôi, tuần xem khoảng 3 lần là đủ.

Mình có một vài chia sẻ như vậy, mong là mẹ tìm được niềm vui cho cái sự học hành của con đặc biệt là môn tiếng Anh@!

suakute thích bài này.
  8. thuynguyen8

thuynguyen8 Banned

Chẳng biết các mẹ như nào, còn phương pháp của mình là thuê gia sư về nhà dạy trực tiếp cho con

smship thích bài này.
  9. mekhoaitay2005

mekhoaitay2005 Banned

Mình thì đang cho con theo học tại Language Link, bé học nhanh phết! Yêu nhất là hôm qua đi học về hát hẳn 1 bài Tiếng Anh cho bố mẹ nghe. 2 vợ chồng nhìn con mà yêu thế! Không gì hạnh phúc bằng việc nhìn con lớn khôn và thông minh hơn mỗi ngày . Mẹ nó nên cho con đi học để vừa giúp con học tốt, vừa là cho tiếp xúc với bạn bè, thầy cô, phát triển kỹ năng giao tiếp và giúp con làm quen với môi trường bên ngoài.
    Chúc mẹ nó có 1 sự lựa chọn thông thái!

10. Me&tom

Me&tom Bắt đầu nổi tiếng

Có mẹ nào cho con học tiếng anh tại trung tâm bằng mua voucher chưa cho mình hỏi có hiệu quả ko nhé. Thanks các mẹ nhiều.

11. conyeucuame123

conyeucuame123 Thành viên tập sự

Cái này thì mình chưa thử bao giờ nên không rõ, nhưng mình thì dị ứng với mấy cái kiểu Voucher lắm. rẻ thật nhưng thường thì tiền nào của đấy.

Me&tom thích bài này.
  12. nhatkycuame2109

nhatkycuame2109 Banned

Bé nhà mình sang năm vào lớp 1, chắc cuối năm nay mình cũng cho con đi học sớm Tiếng Anh làm nền tảng rồi mới cho con đi học sau

13. nhungntbac

nhungntbac Banned

Mẹ nó cho bé qua trung tâm tiếng anh BAC ở 5/55 Huỳnh Thúc Kháng. Bé Tít nhà mình đang học lớp 1 ở đấy. Được cái là cũng gần nhà với lại giáo viên ở đây dạy nhiệt tình và trách nhiệm lắm. Em có ngồi dự giờ 1 tiết rồi. Phương pháp học hay và giúp trẻ dễ hiểu. Dạy qua hình ảnh nên nhớ lâu. Nếu mẹ nó có thời gian qua trung tâm tìm hiểu nhé. Được kiểm tra trình độ và học thử miễn phí trước khi đăng ký học chính thức. Ở đây còn có lớp cho người lớn và họ còn cung cấp giáo viên bản ngữ theo nhu cầu nữa

suakute thích bài này.
  14. Chip Pi

Chip Pi Thành viên chính thức

Bé nhà mình đến tháng 9 này đi học lớp 1. Hôm 1/3 vừa rồi mình đăng kí học tiêgns anh cho con ở May school để tháng 6 học nhưng tình hình h lại đang nghĩ là sợ con học sớm quá vì tiếng việt còn chưa chuẩn mà bắt con học nhiều. Hix, theo các mẹ thì mình có nên cho con đi học tiếp không nhỉ? thanks các mẹ nhiều nhé.

15. lolem_xunghe_1986

lolem_xunghe_1986 Banned

Mẹ này nói đúng nè! Mình cũng ủng hộ việc cho con đi học hơn là thuê gia sư dạy kèm ở nhà hay là cho con tự học. Nghe mẹ nó nói mình cũng thấy mê quá đi. Học ở Language Link thì còn gì bằng nữa. Gì chứ trung tâm có tên tuổi là yên tâm rồi.

16. parents1

parents1 Banned

Ở đây mình thấy nhiều mẹ tư vấn đến nhiều trung tâm hay GV ngoài quá! Nhưng mình thấy chẳng có tên tuổi hay độ uy tín gì cả, lại không phù hợp với trẻ em lắm. Bạn thử LL hoặc BC xem, họ chuyên về anh văn trẻ em hơn.

17. bazakhotinhvlq

bazakhotinhvlq Banned

BC thì cũng có tiếng ở Việt nam, nhưng mình thấy đông quá nên nghĩ bé học chắc sẽ không được quan tâm lắm với lại bên đấy chủ yếu dạy Tiếng Anh cho người lớn là chủ yếu. LL thì tốt đó, cũng có tiếng rồi, bé nhà mình học ở đó được 3 tháng rồi, thấy tiến bộ rõ rệt, đặc biệt là bé thích học ở đó lắm nên cũng không phải ép đi học nên cũng đỡ mệt. Tuy nhiên nhà mình ở tít tận Thanh Xuân (Khu vực Chợ Phùng Khoang) nên đi học ở Láng Hạ cũng hơi xa, không biết khi nào có mở chi nhánh Thanh Xuân thì việc đưa đón cũng đơn giản hơn vì bé còn phải học bơi, học toán, học đàn nữa. :D

18. tamnguyen23

tamnguyen23 Banned

Xem chừng ước mơ của mẹ nó khó thực hiện được lắm :D Mở mới 1 chi nhánh đâu có dễ.Thôi phải vì tương lai con em chúng ta thôi :D

19. conyeume_mymum

conyeume_mymum Banned

Từ Thanh Xuân lên Láng Hạ thì có nhằm nhò gì so với mình. Mình đây ở Cổ Nhuế (cạnh CV Hòa Bình) mà cho con học tít ở Yên Phụ. Đang tính hết năm nay cho con chuyển trường về mạn dưới này cho nó gần chút. Hôm nào 2 vợ chồng cũng đùn đẩy nhau đón con mệt quá

20. ich8dich

ich8dich Thành viên chính thức

Mình có đứa cháu đang học ở Clever learn ở khu Vạn Phúc - Kim Mã, lần nào gặp cu cậu cũng hào hứng kể chuyện học với anh thày Tây ở đấy. Lớp cũng tầm 10 bé thôi, chắc chất lượng cũng ổn.