Lớp học tiếng anh hiệu quả

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi tunmonkey, 15/2/2011.

1. cheap shop

cheap shop Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Lớp học tiếng anh hiệu quả

Con gái mình thích học tiếng anh nhất trong tất cả các môn. Cuối cùng mình chọn cách chọn giáo viên nước ngoài giỏi, dựng lớp, mời về nhà, thành nhóm 10 bạn, mình làm trợ giảng luôn. Vừa kiểm soát thầy, vừa kiểm soát con. Kết quả các con tiến bộ vượt bậc, học phí lại rẻ. Mỗi tội sức chịu đựng của mình lớn :))

Đang tải...

2. ô_tô_chạy

ô_tô_chạy Thành viên đạt chuẩn

Toàn PR thôi, trong 3 tháng đố đứa bé nào có thể nói được như vậy, trừ khi em bé đó là người nước ngoài đã được tiếp xúc với tiếng Anh. Thân

3. hoalantim2012

hoalantim2012 Thành viên đạt chuẩn

Theo em được biết thì nên cho con học tiếng anh với giảng viên bản ngữ có chứng chỉ sư phạm dạy é là tốt nhất chứ không đợi đến lớp 5 lớp 6 mới cho con học. Chính vì hoc tiếng anh với người Việt Nam từ bé nên các con mới ngại giao tiếp tiếng anh với người bản ngữ. Nên tạo thói quen ngay từ khi các con còn nhỏ thì phát âm và phản xạ mới chuẩn được

4. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

Em cũng đang muốn cho bé đi học tiếng anh khu vực Linh Đàm hoặc Ngã Tư Sở, có mẹ nào biết không ạ, bé nhà em cũng chuẩn bị vào lớp 1 ạ

5. TIM

TIM Bắt đầu nổi tiếng

mình cũng có nhu càu giống mẹ nì.hay bọn mình xem có mẹ nào có nhu cầu giống bọn mình mà gần nhà mình thì mở 1 lớp cho các con học chung đi mẹ nó đi.

edutrackkids thích bài này.
  6. metibong84

metibong84 Thành viên tập sự

ui, mình cũng đang mún cho con đi học tiếng anh, mún tập hợp mấy mẹ có cùng nhu cầu mở lớp riêng. ai giống mình thì pm nhá

7. brokernguyen

brokernguyen Banned

Mẹ bé đã tìm được giáo viên chưa. Bên em có cung cấp dịch vụ cung cấp giáo viên bản ngữ. Em chỉ xin các mẹ 400 - 500k môi giới thôi. Các mẹ đưa ra yêu cầu về trình độ, mức giá, em sẽ đưa thầy tới tận nhà các mẹ!

8. lam1984

lam1984 Đường thốt nốt AN GIANG

Bố mẹ phải học cùng con hả bạn ?

9. mergi_rose

mergi_rose how come!

ôi đừng đi ra chỗ đó, e bị họ chơi 1 lần rồi
    chị cứ đặt cọc, không thích thì lấy lại tiền
    chị cứ để hết rét rồi cho cháu đi học cũng được
    chị ơi tiền đặt cọc chỉ được lấy lại trong vòng 1 tuần

và cuối cùng là e vứt đi 500 đặt cọc đó

10. tamlygiaoduc

tamlygiaoduc Thành viên tích cực

Xin lỗi, em không biết chỗ đó anh chị nhắc đến là ở đâu. Em chỉ cài đặt phần mềm học tại nhà, giá cài đặt cũng chỉ bằng 500k gì gì đó mà chị nói. Em cài đặt, hướng dẫn trực tiếp tại nhà mình mà.

11. tamlygiaoduc

tamlygiaoduc Thành viên tích cực

Bố mẹ hỗ trợ con khoảng 15 phut mỗi ngày tại nhà mình ạ. Hỗ trợ theo cách là ngồi chơi cùng con mà. Ví dụ như động viên con đọc cùng thầy; chơi trò chơi, học hát cùng con. Cá bé dưới 5 tuổi mới cần anh chị hỗ trợ thường xuyên, các con 6 tuổi trở lên tư học được.

12. Crazywife

Crazywife Thành viên tập sự

me_toet_2710
    04-10-2012, 04:47 PM
    Mình nghe mọi người nói ở bên Cự Khối có 1 thày dạy tốt lắm, là người Tây nhé. Cũng đang nghiên cứu để cho con học ở đây.
    Ui, con mình học thầy rồi. thầy dạy rất hay bạn ah, nhưng có điều lớp học nhộn nhạo quá, cứ thêm ng này, nghỉ ng kia, mà các bé chênh tuổi nhau nhiều nên mình xin cho chon nghỉ, giờ hỏi lại con vẫn bảo thích học thày Darren. ĐAng tính lại về xin học lại, nhưng rủ khoảng 10 mẹ học một lớp lâu dài, k thêm học sinh. Các mẹ có con độ tuổi 5-6 thì tập hợp nhé."

Các mẹ bên Long Biên- Gia Lâm tập hợp 1 lớp đi ah rồi mời thầy giáo về nhà dậy thì em thấy hay hơn mà tiết kiệm được chi phí nữa.

13. Crazywife

Em thấy nhiều mẹ nói là thầy/cô giáo Tây phát âm sai rồi về phải dậy lại mà buồn cười quá ah, vì tiếng anh cũng có nhiều loại: Anh - Anh , Anh- Mỹ, Anh - Úc, Anh - Canada , NZ ... Mà mỗi nước lại có nhiều vùng miền khác nhau, ví thử như cũng là ngôn ngữ tiếng Việt các mẹ nghe giong miền Nam khác giong miền Trung và Miền Bắc. Nhiều khi người miền Bắc nghe người miền Trung nói mà chằng hiểu gì. Tiếng Anh cũng vậy thôi ah, các bạn người Mỹ chưa chắc đã nghe rõ các bạn người Anh nói đâu ah.
    Thế nên các mẹ cho con hoc tiếng Anh cũng phải chọn thầy giáo người nước ngoài cho con mình nữa ah chứ không cứ thấy da trắng mắt xanh tóc vàng đều là nói tiếng Anh và dạy tiếng Anh được hết đâu ah.

Em biết một trong nhiều trường hợp 1 chị người Đức dạy tiếng Anh tại trường quốc tế hẳn hoi, rồi vài ba anh người Pháp dạy tiếng Anh tại Language Link nữa cơ ah, các bạn Philippine thì nhiều vô kể. Các bạn Philippine rất tự hào là ngôn ngữ tiếng Anh là ngôn ngữ quốc gia nước bạn ý nhưng mà nói thật nhé một số bạn nói tiếng Anh thì còn ổn ổn một chút, một số bạn thì nói tiếng Anh như khườm ý ah.

Em ngày xưa học tiếng Anh từ hồi cấp 2, 3 toàn được học các thầy cô giáo trong trường ĐH sư phạm ngoại ngữ - ĐH QG dậy đến bây giờ em vẫn thấy là ổn nhất (hơi thiên hướng về giong Anh - Mỹ nhưng vẫn có ngữ điệu của Anh - Anh chính thống) nên bây giờ nghe các bạn Anh - Mỹ nói thấy dễ nghe nhất ah.

Đấy là một vài quan điểm nhỏ của em thôi. =))

taianh0203 thích bài này.
  14. hoangyen.hd

hoangyen.hd Thành viên nổi tiếng

ôi... cho trẻ em tự tìm niềm vui chứ ạ!!!
    đừng có bắt ép quá nhiều thứ sẽ làm trẻ stress ý
    để bé lớn lớn đi học vs bạn bè r cùng nhau học mới vui

15. MeMT

MeMT Thành viên chính thức

Tớ cuối tuần là có mặt ở Bồ Đề, Long Biên (nhà ông bà nội tớ ở đấy). Con nhà tớ 4,5 tuổi rồi. Nếu bạn tổ chức lớp mời thầy thì cho tớ đăng ký một suất nhé.

16. taianh0203

taianh0203 Đủ quyền lập Họ

Em nghĩ nếu đã học tiếng anh cho bé thì nên cho bé học tiếng anh chuẩn basic của British, còn lên trình cao hơn thì nên học American English.
    Còn néu trình đã lên đến độ advance rồi thì nói tiếng Anh với các ascent khác nhau là bình thường.

17. taianh0203

taianh0203 Đủ quyền lập Họ

Em nghĩ nếu đã học tiếng anh cho bé thì nên cho bé học tiếng anh chuẩn basic của British, còn lên trình cao hơn thì nên học American English.
    Còn néu trình đã lên đến độ advance rồi thì nói tiếng Anh với các ascent khác nhau là bình thường.

18. Crazywife

Vâng, có 2 bé đăng ký rồi ah, với bé nhà chị nữa. Để xem lớp có đủ 5 cháu thì mình bắt đầu học luôn

19. mekhanh8806

mekhanh8806 Thành viên tích cực

Con nhà em cho học ở nhà thầy Darren lâu rồi, mà thầy chỉ dạy tại nhà hay sao ý các mẹ ạ, nhà thầy biệt thự ở cự khối đẹp lắm, ngay gần chân cầu Thanh trì. Thứ 7 thì dạy từ sáng đến tối mịt luôn. Có cả lớp TA người lớn và trẻ con thì đủ độ tuổi.

20. hoangbun11021974

hoangbun11021974 Thành viên sắp chính thức

Trung tâm UNET là ở đâu hả bạn?