Trang 1/4 1234 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 37
    Nơi Cư Ngụ
    TPCT
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 10 lần trong 4 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Doi voi ban ai la nguoi quan trong nhat trong cuoc doi?

Doc xong bai viet nay minh rat buon cac ban a!
    Trong mot lop hoc, vi giao su day mon tam ly hoi ca lop:
    - Cac Anh chi suy nghi xem trong cuoc doi anh chi: AI LA NGUOI QUAN TRONG NHAT?
    sau mot luc im lang, cac lop suy nghi. Thay giao bong goi mot co cuoi lop len buc giang va bao co ay:
    - Em hay ghi len bang nhung nguoi em cho rang quan trong.
    Co ay viet len bang nao la Ong Ba, Cha me, Anh chi em, Ho hang, Chong, con cai, ban be, lang gieng...
    Thay giao lai bao: - Em hay gach bo dan neu em lai nhung nguoi it quan trong de cuoi cung em chon 1 thoi . Vi do la nguoi quantrong nhat doi voi em.
    Co ay suy nghi va gach bo dan: Lang gieng, ban be, anh chi em, ho hang, ong ba, cha me, con cai va de lai duy nhat chu"Chong".
    CA lop on ao han len. Thay giao bao ca lop im lang va hoi co ay: Tai sao em chon nguoi chong la quantrong nhat? the con cha me, con cai?
    Co ay im lang mot luc va oa khoc. Trong tieng nuc no co noi:
    Thua thay, doi voi em nhung nguoi em viet len deu quan trong , nhung quan trong nhat la nguoi chong. BOi vi, langgieng thi cung ngoai cuoc song cua em, ban be than cung co mot mai am gia dinh, cung it khi duoc gap nhau tam su vi cuoc song rieng tu ban ron, Ho Hang thi cung cokhi o xa lam, anh chi em lai cung co gia dinh rieng, Ong ba va Cha me sau khi nuoi duong em va den khi em co duoc viec lam, co gia dinh , ong ba cha me cung dan dan gia di va chet - day la dieu tu nhien cua con nguoi. Con Cai cua em roi nhu em se lonlen, an hoc va co gia dinh lai bo em. Chi co nguoi chong se cung em di het quang thoi gian cuoc doi con lai cua em, Nhung ma Em khong may man vi nguoi chong ay da di khong o ben em ma lai di tiep con duong cuoc doi anh ta cung nguoi khac.
    Ca lop bay gio moi hieu vi sao co ay khoc.
    Cac ban oi! Minh thay buon lam, vi nguoi quan trong ay cua minh cung lai di . Minh phai di mot minh trong cuoc hanh trinh nay de nuoi dua con gai chi moi 8 tuoi thanh nguoi. QUa that dang buon phai khong cac ban!
    RAt mong duoc chia xe cua moi nguoi. Giup minh vua la mot nguoi me va nguoi cha cho con gai nhe!
    Chao than ai! :

Các đề tài tương tự:
    Thy Truc Cantho

Nơi Cư Ngụ
    TP HCM
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Doc bai cua chi em rat cam dong tuy em dang co 1 gia dinh va co chong o ben canh nhung em van chuan bi san tinh than khi nguoi dan vut ao ra di(co le vi em khong dam tin vao dan ong thoi nay khi co qua nhieu co gai tre vay quanh)
    Vi vay em hieu duoc tam trang cua chi va co gai trong truyen nhugn chi hay nghi lai trong cuoc tinh tay ba nguoi ra di (tuc la chi) chua han la thua cuoc (vi chi da hieu duoc tinh yeu ma nguoi dau ap tay goi voi chi danh cho chi lon co nao va cung hieu duoc chi khong quan trong lam voi anh ay,vay thi tai sao chi phai song chung voi nguoi nhu vay,em nghi rang con chi lon len cung se hieu noi dau nay ma yeu thuong chi nhieu hon)
    Va nguoi o lai(la nguoi phu nu kia va chong cua chi) cung khong phai la ke thang cuoc vi chong chi khong biet tran trong tinh cam vo chong bao nam qua ma den voi nguoi phu nu ay thi mot ngay nao do anh cung se di tim bong hinh khac.
    Chi cu hay nghi rang chi la nguoi may man nhan ra dieu do de khong phai hoi tiec muon mang hon.
    Hay kien tri ma song vi ban than chi va con gai yeu cua chi nua,hay danh cho be nhung gi dep nhat va tinh yeu cua chi se giup be lon khon.
    Vai loi tam su that long cua em mong chi duoc vui ve phan nao va hay kien cuong len em ung ho chi(phu nu khong co dan ong van song tot duoc)
    Neu chi khong che em se lam thinh gia mien phi khi chi thay khong vui.

Tấc cả vì tương lai con yêu của mẹ

Nơi Cư Ngụ
    TP Ho Chi Minh
    Click:

Cám ơn
    137
    Được cám ơn 1,803 lần trong 762 bài
    Điểm đánh giá
    0

Nếu phải trả lời câu hỏi : Ai là người quan trọng nhất trong cuộc đời của tôi, thì tôi sẽ nói : Đó là người Tôi Yêu !
    Khi còn nhỏ , người quan trọng nhất : Bố - mẹ
    Khi lớn hơn 1 chút : Bạn bè ( người bạn thân)
    Khi ở tuổi thanh niên : Người yêu
    Khi đã có gia đình : Vợ tôi
    Khi lớn tuổi hơn : Con tôi !
    Tôi quan niệm, cuộc đời con người là một tập truyện dài có nhiều chương, hay là một tập truyện bao gồm nhiều chuyện ngắn - có những chương liên tiếp nhau, nhưng cũng có những chương tách biệt . Nhất là khi cuộc sống lứa đôi bị chia cắt - cả vơ, chồng đều bước sang một chương mới, với những vai trò, vị trí mới.
    Vì vậy, cái tốt nhất là hãy yêu đứa con của mình ( đó chính là người quan trọng nhất với mình trong lúc này ) và giúp cho nó trở thành một con người sống trong sự yêu thương, để sau này nó biết yêu thương mọi người - đó chính là một trách nhiệm quan trọng, nhất là khi một mình đảm trách cả hai vai : bố và mẹ . Nhất là Xin đừng đầu độc con bằng những sự oán trách kẻ đã chia tay, hay đổ lên đầu con sự đau buồn mà mình đã phải gánh chịu.
    Ngoài ra còn có một người cũng không kém phần quan trọng : Đó chính là tôi - vì nếu không tự thấy mình là quan trọng, có trách nhiệm với những người chung quanh và có trách nhiệm chính cuộc đời mình thì làm sao giúp cho những đứa trẻ đang nằm trong vòng tay, đang dựa dẫm vào mình có được sự tự tin để lớn lên - Làm cha mẹ là 1 sự dũng cảm, vì đó là một trách nhiệm trong suốt một cuộc đời.

4. Những người sau đây 4 đã cám ơn Le Khanh về bài viết hữu ích này

be bong cua me (08-03-2011), Kety0508 (08-03-2011), mangosteen_m (07-30-2010), tomyphuong (10-09-2013)

Nơi Cư Ngụ
    Saigon
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 39 lần trong 24 bài
    Điểm đánh giá
    0

=D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>
    Hoàn toàn đồng ý với bác Lê Khanh!

Nơi Cư Ngụ
    HOCHIMINH
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 69 lần trong 50 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chị nghĩ tình yêu dành cho con sẽ là sức mạnh giúp em vượt qua tất cả khó khăn. Cuộc sống còn dài, em còn nhiều cơ hội tìm được 1 người bạn đồng hành tốt hơn. Cũng đôi lúc cảm thấy cô đơn, nhưng hãy tự an ủi mình rằng biết đâu trong cái rủi có cái may mà mình chưa tìm thấy.
    Chúc em nhiều nghị lực

Nơi Cư Ngụ
    TPCT
    Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Default Thu cam on

Cam on Bobo Mami va Le Khanh that nhieu
    Qua bai dau tien minh goi"AI la nguoi quan trong nhat trong cuoc doi cua ban?" MInh doc cac thu cua cac Anh chi roi. That la xuc dong.
    Qua that hien nay dua con la muc dich cua minh phan dau song va lam viec.
    Be yeu cua minh that dang yeu va da 8 tuoi roi. Hon nua be con lam minh that la hanh dien . Nam roi Be da doat giai xuat sac cua cuoc thi lien hoan ve tranh thieu nhi Asia do Nhat Ban to chuc. Be la mot trong 10 chau nua cua cac tinh thanh cua nuoc chung ta doat giai day cac anh chi a!
    Dung nhu cac anh chi noi. Con cua chung ta cung rat quan trong. Nhu hoan canh minh hien nay thi con gai con nho va rat can tinh yeu thuong cua ca cha va me. Nhung minh tin rang minh se lam duoc vai tro cua ca hai.
    Than[/i]

Thy Truc Cantho

Nơi Cư Ngụ
    TPCT
    Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Default Goi beyeu cua me

Be yeu cua me!
    Cam on em nhieu lam. doc thu em xong chi co them chi khi nua do.
    Chung ta deu la me cua nhung be yeu ma phai khong?
    Khong co dan ong minh van song va song tot chu phai khong?
    Chuc em mot ngay tot lanh!

Thy Truc Cantho

Nơi Cư Ngụ
    Thanh pho Ho Chi Minh
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 190 lần trong 150 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chị cũng nghĩ như anh Lê Khanh ,hãy lấy hiện tại làm mục tiêu chính của mình ,đứa con là nguồn động viên giúp cho em có nhiều nghị lực vượt qua được tất cả những khó khăn.Cũng có đôi lúc nằm một mình em cũng thấy cô đơn và buồn cho chính mình .....nhưng chỉ là một thoáng thôi ...nhìn con ngủ em sẽ tự thấy ngay một sức mạnh không làm em gục ngã được cho dù trước mắt mình còn rất nhiều chông gai ,rồi một ngày nào đó em sẽ tìm được một người bạn đồng hành chung vai gánh vác chia sẻ cùng em ...

Nơi Cư Ngụ
    TP Ho Chi Minh
    Click:

Cám ơn
    137
    Được cám ơn 1,803 lần trong 762 bài
    Điểm đánh giá
    0

Bạn Thy Truc mến
    Hiện nay " VIP" của bạn được 8 tuổi và đã có được một thành tích xuất sắc ?
    Vậy thì bây giờ, VIP phải chính là bạn thôi - Vì ở lứa tuổi này, các " hoàng tử nhỏ" đã có khá đủ ý thức để thể hiện quyền lực lên thần dân duy nhất của mình ( mà lại không có vua cha để kềm chế !) và nếu " Con là tất cả" thì khi bước vào lứa tuổi dậy thì ( mà trẻ bây giờ dậy thì khá sớm đấy ) trong vài năm nữa thôi, bạn sẽ không thể nào quản nổi nhân vật số 1 này nữa đâu - Vì đến lúc đó thì không phải bạn vừa là bố vừa là mẹ , mà lúc đó ( Theo tính cách của phân tâm học ) thì đứa con mới chính là ông bố, một ông bố đầy kiêu hãnh để người mẹ " nhỏ bé" của mình " nương tựa" .
    Vì vậy, hãy thận trọng trước những " yêu cầu" của lứa tuổi này, và phải hết sức tỉnh táo, mềm dẻo và cương quyết trong việc xây dựng nhân cách cho 1 con người sau này nhé. Chúc bạn thành công trong một công việc lẽ ra phải có 2 người cùng làm.

11. Người dưới đây đã cám ơn Le Khanh về bài viết hữu ích:

Kety0508 (08-03-2011)

Nơi Cư Ngụ
    TPCT
    Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Cam on Le khanh nhe!
    VIP cua minh la con gai, nen doi khi nhong nheo voi me lam.
    Tuy nhien minh cung nghiem khac voi con lam. Va be la dua nhay cam lam, nen minh phai cham soc that ky va gan gui con that nhieu.
    Chac chan trong tuonglai minh con that nhieu thu chuan bi cho con gai. Neu Le Khanh co kinh nghiem gi hay truyen dat lai nhe!
    Bay gio VIP cua minh dang ngoi xem bao, vi troi mua hai me con chang di cong vien duoc.
    Chuc mot dem tot lanh!

Thy Truc Cantho

Trang 1/4 1234 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ