Thông tin: Phí Tập Tại California Fitness Yoga Center 88 Láng Hạ Hà Nội

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi axya22, 16/2/2011.

1. eparch

eparch Thành viên tập sự

Ðề: Phí tập tại California Fitness Yoga Center 88 Láng Hạ Hà Nội

Bữa trước e được 1 bạn Sale gọi điện giới thiệu là người của Trung tâm, mời e đến tham quan. E thấy Trung tâm Califonia Fitness 88 Láng Hạ này rất thiếu trách nhiệm, có dấu hiệu lừa gạt khách hàng, gọi điện thoại dụ dỗ khách nếu đến nghe giới thiệu phòng tập sẽ được tặng quà trị giá khoảng hơn 200k nhưng thực tế khi đến ko có quà tặng nào hết.
    Khi e đến, bạn Sale tiếp thị nhanh nhảu giới thiệu về cơ sở vật chất của Trung tâm rồi luôn miệng hỏi e có mức thu nhập bao nhiêu 1 tháng, có ý định chi bao nhiêu tiền 1 tháng cho việc tập, có muốn nộp tiền đăng kí ngay ko vì ngày mai có khả năng ko còn ưu ái đãi giảm giá nữa... Giá cả thì cứ hỏi anh chị có khả năng chi trả là bao nhiêu chứ ko chịu giới thiệu mức phí của Trung tâm. Mãi rồi bạn Sale mới nói giá là khoảng hơn 40 triệu/năm. E cứ há hốc miệng mặc dù đã được các bố mẹ trên này nhắc nhởi phải mặc cả. Sau cả giờ đồng hồ thì e đồng ý trả 5 triệu cho 3 tháng sử dụng các phòng tập gym, yoga, boxing gì đó, bể bơi, phòng xông hơi khô ướt. Bạn Sale quẹt thẻ và e kí vào tờ đăng kí tập. E thật vội vàng khi quyết định điều này. Kết quả là khi e đến kí hợp đồng thì bạn Sale đưa 1 bạn khác ra thỏa thuận với điều khoản ko có bể bơi. Bạn Sale nói rằng e nghe nhầm, nhớ nhầm, rằng hôm trước ko nói có sử dụng bể bơi, rằng hạng thẻ gold ko có bể bơi. Khi đó bạn ấy mới nói Trung tâm có các hạng thẻ và đưa cho e xem tờ quảng cáo. E ko chấp nhận nên họ nói sẽ liên lạc lại sau khi xin ý kiến quản lí. Mấy ngày sau 1 bạn điện thoại tới e nói rằng quản lí đồng ý nhưng chỉ thỏa thuận 5 triệu cho 2 tháng. Với phí 2,5 triệu/tháng như vậy là đắt hay rẻ? E có nên đồng ý hay đòi lại tiền? Các bố mẹ cho e lời khuyên nhé. Thank các bố mẹ.

Đang tải...

2. hababy22000

hababy22000 Thành viên tích cực

Em deal đc giá 15tr cho 18 tháng,k có yoga
    Còn chưa buồn mua đây

3. hababy22000

Nói chung sale cali làm ăn vl :))
    Bực hết cả mik vì sale lun.
    Mua mẹ trong SG,đắt hơn cũng mua

4. crabbbbbb

crabbbbbb Thành viên tập sự

htrc e có deal đc giá 16tr, 18 tháng ở cali 88 láng hạ. Bạn sale bảo e đặt cọc trc 2 triệu rồi hôm sau qua thanh toán nốt (đặt cọc xong e ko hề nhận đc 1 giấy tờ j biên nhận) . Mấy hôm sau e thay đổi ý định ko muốn tập ở đấy nữa, e đến đòi lại tiền cọc và các bạn ý ko trả. Bạn ý đưa hợp đồng ra và bảo là trên đấy có ghi rõ là ko hoàn trả tiền cọc trong bất kì TH nào (mà hôm e đặt cọc bạn sale đưa cho e tờ giấy rồi chỉ bảo chị kí nhanh rồi đưa tiền e nộp cho và ko hề nói rằng ko đc hoàn trả lại, e thậm chí còn ko biết đấy là cái hợp đồng !???? ). Và hôm sau e cũng mới đc biết là e phải hoàn thành tiền trong vòng 7 ngày, ko thì khoản e đặt cọc sẽ mất luôn :eek: (trc đấy thì e ko hề đc biết đến thông tin này). e quá hoảng luôn ý. làm ăn khác quái j lừa đảo ko. Như chộp giật. Bh e đag ko biết phải làm sao để đòi lại đc khoản cọc kia T.T e thề là bọn Cali này lừa đảo quá siêuu

Sửa lần cuối: 27/2/2015
  5. hababy22000

Mik mua rồi,20tr 27 tháng.Đưa tiền cọc và nhận hợp đồng

Nói chung,sale phải đì ác vào mới đc .K thì dảy lên đầu lên mặt khách =))))
    Sao hệ thống cali lại có đội ngũ sale vkl
    Sale thì nhìu,nhg deal giá gần như chung rồi,k rẻ hơn nhao là mấy
    Đứa nào tử tế thì mua,k tử tế thì next cmnl

6. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

7. huyen297

huyen297 Thành viên mới

Ôi sao bạn có được giá đó. em sale chào mình giá 21tr/18 tháng nhưng mình chưa quyết. Tập ở Cali thì ổn mỗi tội đông, nhưng với những ai ko dư dả tài chính thì hơi khó chịu vì tư vấn cứ như kiểu ép mua (với những ai sẵn sàng móc ví mua thẻ thì các em ấy nice vô cùng).

8. GaubeoGaucon

GaubeoGaucon Thành viên rất tích cực

Mấy bạn ơi, giá này đã bao gồm bơi chưa? Mình hỏi hnay thì đx báo là 15tr/12 tháng có bơi, tập ở Cali royal city

9. hababy22000

:) Deal cali thì mặt dày 1 tí bạn ạ :))
    Không dày k đc ý,từ đầu bạn ý bán cho mik 15tr 12 tháng cơ.Sau mik deal đc giá như vậy.Thẻ mik tập tất cả mọi cali trong hn,trừ royal.Mik cũng k có nhu cầu vào royal luôn,vì xa quá.Nhà mik ra cali hbt,có 1 km :p

Bật mí thêm nhé,nếu muốn deal giá tốt thì cuối tháng mua.Vì các bạn sale phải chạy doanh số ý. 1 số em sale chảnh choẹ,dẩm dớ làm mik khó chịu ghê lun.Cali mất hơi bị nhìu khách vì đội ngũ sale dẩm dớ đấy

Thật ra sale là nghề của các bạn ý,phải nói gần như ép khách hàng mua.Nhưng nếu mik mua hay không thì là quyết định của mik.Càng mua lâu thì thẻ càng rẻ.Em sale này cũng đc 1 bạn trên lcm giới thiệu.Mẹ nào có nhu cầu thì pm mik nhé

Bao nhiêu khách đổ về hbt hết hay sao ý,hôm qua tập xong lúc 6h30 mà hết cả tủ.Sau phải quẳng đồ vào tủ trc khi tập mới đc.Chắc cali hbt đông nhất luôn =.=

huyen297 thích bài này.
  10. huyen297

huyen297 Thành viên mới

Thẻ của bạn có bơi ko. Tập ở HBT đúng là đông thật, lớp yoga 7h15 tối mà cũng kín chỗ, tắm cũng phải chờ 1 lúc

11. hababy22000

Tránh th như em kia nhé.Ngay buổi đầu tiên : không đặt cọc,không đưa cmt.Khi deal đc giá tốt,cảm thấy uki về mọi thứ thì hẵng đặt cọc

Mik chả bị có đc bơi không,vì mik k biết bơi :))
    Bơi cũng phải ra Láng Hạ,royal

Nếu tập yoga hbt thì đi trc giờ tan sở sẽ vắng hơn.Sau h tan sở thì nghẹt thở,thảm xếp sát nhau lun

12. thanhthanhy

thanhthanhy Thành viên tập sự

nay mình cũng vừa bị 1 thằng sale bên này lừa đảo. Chuẩn phải nói là qúa lừa đảo!!! Chả là nay sang đó đăng kí gói 500k/5 tuần ctrình OL tết í mà 1 đứa nó dẫn đi tham quan tùm lum rồi quay về nói giới thiệu đủ các thể loại. Mình hỏi thă. Có ctr nào hay nữa k mà nó chơi minh luôn!!! Gioi thiệu gói này nọ rồi bảo chị cho e mượn thẻ visa, nó cầm chạy ra quet 1 nhát 18 củ của mình rồi bảo chúc mừng chị đã trở thành hội viên voi goi 20tr/18 tháng fai dong thêm 2 củ nữa!!! Gio van con chưa hết sốc!! và siêu ấm ức chắc có tập cung k thấy vui tị nào!!!! có mn muốn lấy lại cái này e để lại cho giá hạt rẻ 17tr/18 tháng nhé thẻ e thẻ plantium tập tất cả các phòng ở hn trừ royal ra tất cả các dv trừ bơi thôi có ai có nhu cầu msg mình nhe 096662bốn bốn90

Sửa lần cuối: 27/3/2015
  13. hababy22000

Mik đã bẩu không có thẻ visa,cmt j cho các bạn sale này hết mà
    Hôm qua ngồi xông hơi,8 chiện thì mới bik mỗi ng bị mua 1 giá :p.Túm lại,giá mik mua là tốt nhất lun

14. thanhthanhy

Ai bít đc chứ nếu biết đã hát bài "nếu biết trước e đừng tới" hị hị. Nghe bạn hababy nói vừa sang cali chửi bonj sale và dọa gặp giám đốc để báo nó cho mình thêm 7tháng, cộng bơi 1l/tuần. Vầy giờ thành 20tr/25tháng thôi cũng an ủi haizo

15. NEWSTAR2020

NEWSTAR2020 Thành viên mới

mình mới mua được thẻ tập ở Califonia hạng Platinum, thời gian 24 tháng, ký hd đầu từ đầu tháng 3, mình mới tập được hơn 1 tuần nói chung là tuyệt nhất là gym và yoga. Thẻ này tập được ở tất cả các phòng tập, thời gian tùy thích, ở tất cả các tt của Cali ở HN, trừ hồ bơi. Nhưng sáng nay mình mới biết là có bầu nên chắc sẽ không tiếp tục tập nữa. Vì vậy, mình muốn nhượng lại thẻ cho ai thực sự muốn dùng. May quá thấy topic trên lamchame nên mình đăng ký để reply cho mẹ nào thích. Mình đăng ký hết 24 triệu nhưng nhượng lại cho mẹ nào thích với giá 21 triệu (vì thẻ vừa mới đăng ký được 10 ngày nên giá này là giá mình chốt luôn rồi nhé). SDT 0973171921.

16. thanhthanhy

:D mình thanh lý hẳn 18tr/24tháng Cộng 1 tháng vip free, dùng tất cả các clb ở hà nội trừ royal bơi 1l/tuần.bắt đầu t4/2015 cm nhé. Mn ưng msg m nhe 0966624490 mình sn 90 cho tiện xưng hô

17. NEWSTAR2020

Bạn mua được giá bao nhiêu mà để lại rẻ vậy? Nhưng sao thẻ của bạn lại không dùng đc ở Royal? Thẻ của mình thì dùng đc ở tất cả trung tâm của Cali ở Hà Nội nhưng không được dùng dịch vụ bơi? Thẻ của bạn là loại thẻ gì vậy?

18. thanhthanhy

Tớ mua 20,5 tr đó bạn ạ thẻ plantium mà, thẻ này đâu có được dùng ở royal, bơi 1l/tuần là do e sale í khuyến mại cho mình, mình còn được trả góp lãi suất 0% trong 12 tháng nữa, vì mình k có thời gian đi nên muốn nhượng lại mà. mà nhượng lại nguyên giá thì ai vớt hộ chứ :(

Myhcm_an thích bài này.
  19. NEWSTAR2020

uh vậy bạn mua được giá rẻ hơn mình nhiều. Nhưng các bạn sale thì nói vậy nhưng khi làm hợp đồng thì nhân viên lễ tân sẽ nói quyền lợi một kiểu. Bạn đã làm hợp đồng chưa?

20. chimcanhcut07

chimcanhcut07 Thành viên nổi tiếng

hizz lại cali, em còn cái thẻ tập 18 tháng nữa để mốc mấy tháng nay roài