Cần giúp: Giúp em chọn mua bình sữa với ạ!

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi me_quyhao, 17/2/2011.

1. me_quyhao

me_quyhao Thành viên tích cực

Trên thị trường có nhiều loại bình sữa quá, em tham khảo khá nhiều nhưng vẫn đang băn khoăn nên chọn bình nào giữa 2 hãng sau: Avent và Nano Silver. Các mẹ thông thái đã mua và dùng cho con rồi hướng dẫn em cái xem cái nào ưu điểm hơn để em chọn lựa. Cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_quyhao
    Đang tải...

2. NhimPanda

NhimPanda Bắt đầu tích cực

Ðề: Giúp em chọn mua bình sữa với ạ!

Tớ thì đang dùng bình Dr Brown, thấy ổn! Chỉ là tớ khuyên mẹ nó nên dùng bình cổ rộng thì sẽ tiện hơn, lúc đong sữa này, lúc rửa này. Tớ cứ mong cái bình ở nhà hỏng đi để tớ còn có lý do mua bình Avent cổ rộng hihi... Còn Nano Silver thì chị gái tớ dùng, tớ thấy khi ti nó cứ kêu xèo xèo vì thông khí hay sao ấy. Không bít các mẹ khác dùng Nano thế nào?

me_quyhao thích bài này.
  3. me_quyhao

me_quyhao Thành viên tích cực

Vâng em cũng mua bình cổ rộng thôi, tiện hơn chị nhỉ, em cũng thấy nhiều mẹ dùng Dr Brown lắm hì hì. Còn mẹ nào cho em ý kiến nữa với ạ. Em cảm ơn!

4. bonbonkute

bonbonkute chó con nhõng nhẽo

em thì chỉ thích bình sữa thủy tinh thôi,bình nhựa giờ đọc thông tin sợ sợ sao ấy nào là đủ tạp chất trong đó chất,mà đ1o giờ em chỉ dùng của Nuk,Pigeon thôi,nên ko rõ,nano silver có dùng 1 bình cổ rộng nhưng không thích lắm vì con bé nhà nó mút khó hay sao ấy,dù mua núm vú theo đúng tháng tuổi rồi mà bé nhà em ngậm được 1 chút là nhả ra khóc rồi,em lại phải đục thêm lỗ nữa nó mới ngậm được,mà cũng chừng 1 chút lại chê nên giờ bỏ xó chẳng dùng nữa

Sửa lần cuối: 19/2/2011
    me_quyhao thích bài này.
  5. cocutthoi

cocutthoi Thành viên tích cực

em đang bầu bí đứa đầu,các chị cho em hỏi:núm vú dẹt khác núm tròn thế nào ạ?dùng cái nào thì hay hơn ạ?em cũng sắp phải mua rùi

6. Linh Thuỳ Phạm

Linh Thuỳ Phạm Thành viên sắp chính thức

mình thấy bình thuỷ tinh dùng là ổn nhất đó, nhựa free BPA thì vẫn là nhựa, vẫn có hại cho con, và 6 tháng vẫn phải thay bình mới, mình đã dùng của Nano Silver, combi, chicco, nuk nữa... nhưng túm lại khuyên bạn nên dùng bình thuỷ tinh, loại nào cũng được miễn là cổ rộng tiện dùng, quan trọng là an toàn cho sức khoẻ của con :)

me_quyhao thích bài này.
  7. shop_me_ken

shop_me_ken Thành viên tích cực

Con mình hoàn toàn dùng bình Medela 200k/bình 150ml.
    Bình thủy tinh rất tốt nhưng cần đề phòng trẻ lớn dễ đánh vỡ.

me_quyhao thích bài này.
  8. cunxinh2010

cunxinh2010 Thành viên đạt chuẩn

theo kinh nghiệm của e thì có 2 loại bình thủy tinh, bình nhựa. Bình nhựa thì h e tin nhiệm có 2 loại thôi là nano silver và Dr Brow. 2 cái thì cũng đều có ưu nhược điểm các mẹ ạ. Dr Brow thì phải luộc và cọ bình thường xuyên, bình có ống thông hơi giúp con bạn ăn sữa dễ dàng mà không bị bọt khí, tránh tình trạng bé bị đầy bụng vì khi ăn bị nuốt không khí vào bụng, khuyết điểm là khó rửa cọ bình vì có ống thông khí. Còn nano silver thì là bình tráng bạc diệt khuẩn nên các mẹ không cần phải luộc bình (hướng dẫn sử dụng đã ghi),mà các mẹ chỉ cần dùng kem đánh răng cọ bình là sạch, vừa sạch,vừa thơm,vừa bóng (thông tin nay e lấy trên báo tiếp thi các mẹ ạ). Chọn bình này khiến các mẹ nhàn hơn, sẽ có nhiều thời gian nghỉ ngơi và dành cho con nhiều hơn. Trong ưu điểm cũng có khuyết điểm, bình nano silver có núm ti không thông hơi và hơi dài 1 tí, và hay bin xẹp núm, vì con mình đang ăn bình này mà. Điều cuối cùng e khuyên là các mẹ nên mua bình cổ rộng, hợp lí lắm các mẹ ạ vì khi cho sữa vào không bị vãi ra và dễ cọ rửa.

me_quyhao thích bài này.
  9. metit0505

metit0505 Thành viên tập sự

mình đang cho bé dùng bình Dr Brown,cổ rộng-thấy ổn lắm.Trước mình cho bé dùng nano va nuk nhưng không thích lắm vì có nhiều bọt khí.

me_quyhao thích bài này.
  10. nghe200909

nghe200909 Thành viên tập sự

Bạn nên dùng bình avent đi. Bình này cổ rộng rất tiện lơị, núm thì bé rất dễ ti, không bị săc đâu. Mình đang dùng loại free BPA. Dùng bình thủy tinh dễ vỡ lắm mà thực ra cũng chưa chắc đã an toàn.

me_quyhaomebemoon thích.
  11. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Nếu các mẹ dùng Dr thích ở khoản thông hơi thì chắc dùng Born free sẽ mê tơi hơn nhiều vì hệ thống van lắp đơn giản lắp rửa vệ sinh dễ hơn nhiều.
    Bình thủy tinh thì an tâm về khoản chất liệu nhưng Về nhựa thì hiện tại bình có ghi chữ BPA free cũng là an tâm nhất trong số các loại nhựa bây h rồi.

Các mẹ thử dùng Mam nữa cũng là lựa chọn hay, núm dẹt mềm , tháo đáy vệ sinh dễ dàng
    Bình Playtex cổ nghiêng cũng rất thích mỗi tội núm ti hơi bị cứng, giống bình avent . Avent mình ưng mình lắm nhưng núm thì hơi dài và cứng nhỉ.

me_quyhao thích bài này.
  12. Maman Bébé

Maman Bébé Thành viên chính thức

Hi me_quyhao và các mẹ!
    Mình xin mạn phép gợi ý cho bạn và các mẹ thêm một sự lựa chọn, đó là bình sữa Combi. Hiện nay bình sữa Combi đã chính thức có mặt trên thị trường qua kênh phân phối trực tiếp chính hãng từ Nhật Bản.
    Chất liệu sản xuất bình gồm hai loại nhựa PP trong an toàn và thủy tinh trong chịu nhiệt.
    Design bình sữa Combi đơn giản mà trang nhã với các chấm bi đáng yêu, vạch chia sữa rõ ràng, đặc biệt đầu ti silicon siêu mềm với thiết kế van chống sặc giảm đầy hơi, trướng bụng và colic cho bé.
    Theo như lời khuyên của các bác sĩ nhi khoa tại Nhật, sử dụng bình sữa cổ thường đem lại nhiều lợi ích cho bé sơ sinh. Vì vậy Combi Japan đã và đang tập trung phát triển hơn nữa dòng bình sữa này với mong muốn các bé đều được hưởng sự chăm sóc tốt nhất
    Chúc các mẹ lựa chọn được bình sữa phù hợp cho bé, chúc các bé yêu ngoan khỏe!

me_quyhao thích bài này.
  13. melinhchuot

melinhchuot Thành viên chính thức

Mình cũng nghĩ nên dùng bình thủy tinh. Mình dùng nuk và falin thấy ok lắm. và nên mua bình cổ rộng. Dùng bình thủy tinh giữ vệ sinh tốt hơn. Còn nếu không dùng bình tráng bạc cũng tạm ổn

me_quyhao thích bài này.
  14. mebemoon

mebemoon Thành viên chính thức

Từ hồi fát hiện ra bình Avent, con mình , rồi cháu mình đến tận 6 đứa trẻ con, trung thành với nhãn hàng này luôn. Bố mẹ chúng nó ko thể đổi sang loại khác đc dù cũng cố thử rồi!

Bình cổ rộng, free BPA, bền, tiện dụng.

me_quyhao thử xem nào!

me_quyhao thích bài này.
  15. me_kieuanh

me_kieuanh Banned theo yêu cầu

mình thì lại trung thành với medela,quen rùi nên cũng chẳng đổi hãng khác

me_quyhao thích bài này.
  16. meinbong 123

meinbong 123 Thành viên rất tích cực

-các mẹ thì đều thích dùng bình cổ rộng ( giống em) vì lúc đong sữa không bị vương ra, rửa cũng tiện nhưng còn tùy vào từng bé nữa ( hay tại bé nhà em chảnh), em mua các loại bình cổ rộng mà bé quen bú núm ti cổ hẹp rồi nên nhất định không bú núm ti của bình cổ rộng.
    -không phải cứ bình thủy tinh là tốt hơn bình nhựa đâu ạ, bây giờ bình nhựa BPA free cũng tốt, hình như giống nhựa của mấy túi nước truyền dùng trong bệnh viện í, nên có thể yên tâm, chứ em nghe nói bình thủy tinh mà là loại không tốt thì hàm lượng chì có trong thủy tinh còn độc hại hơn bình nhựa ấy, mà em thấy bình thủy tinh dễ vỡ và nặng, nhà em có bình thủy tinh chicco nhưng không dùng em toàn cho con bú bình nhựa cho nhẹ tay, mà có nhiều lần con đang ăn thì quay ngoắt 1 cái làm văng rơi cả bình xuống đất dùng nhựa cho bền
    -em thấy bình nano sliver cũng được, em để sữa trong bình cả 1 đêm mà đến sáng cũng không thấy có mùi giống như để ở bình khác ( chắc công nghệ tráng bạc diệt khuẩn là thật), nhưng núm ti của bình nano thì lại không tròn tròn ở đầu, mà lại cứng, bé nhà em cũng mút mấy cái chắc mỏi miệng quá nên chẳng mút, nếu các mẹ thích dùng có thể thay núm ti cổ rộng của bình khác vào
    - em thấy bé nhà em kết nhất là bình dr.brown, mà em cho bé ăn cũng thấy thích. có ống thông khí chẳng thấy sủi bọt mà bé mút nhiều cũng không thấy bị tóp cái núm ti vào. nhưng mà em lại ngại nhất cái khoản rửa bình, lách cách thế...
    -> bây giờ có vô vàn nhiều loại bình sữa nên các mẹ cũng hoa mắt và bối rối lựa chọn, em thì mua mấy loại nên thấy cũng ngốn nhiều xiền lắm ạ. Qua kinh nghiệm của em thì em góp ý thế này : nên mua bình nhựa BPA free, ngay từ đầu tập cho con ăn được bình cổ rộng là tốt nhất. trẻ sơ sinh hay trẻ nhỏ tháng tuổi thì nên mua loại có thông khí vì các bé nhỏ ăn xong hay bị trớ, nấc đầy bụng do khi bú sữa cũng nuốt phải khí vào bụng( sau này bé lớn khoảng 9-12m có thể dùng bình không thông khí cũng được).
    các mẹ mua bình thì nên mua bình càng ít họa tiết, hoa văn trên bình càng tốt vì sợ lúc mình luộc bình sẽ phai cái sơn ra sẽ không tốt ( cẩn thận vậy thôi chứ em nghĩ những loại bình tốt thì không sao)- có bình medela vạch chia của nó là dập nổi chứ không in sơn
    sau 3-6 tháng không cần thay bình chỉ cần thay núm ti thôi ạ.

Sửa lần cuối: 25/2/2011
    me_quyhao thích bài này.
  17. misu10

misu10 Bắt đầu nổi tiếng

Em đã dùng bình avent, chicco, nanosivel, pigeon, medela và cuối cùng kết nhất em medela.Bình nano rửa từ sáng đến chiều mà vẫn ướt trong khi bình medela rửa khoảng tiếng sau đã khô kính coong vì nó có tráng lớp gì đó rất trơn, nước vào là trơn tuột ra, hi hi.Em còn thích medela vì đầu ty nó mềm.Avent và chicco thì cổ rộng mà bé nhà em chỉ khoái bình cổ hẹp thôi, cho bình cổ rộng không chịu mút

me_quyhao thích bài này.
  18. yeuhung80

yeuhung80 Thành viên tích cực

Mình thì vote cho Dr. Brown nhé, tiêu chí của mình là ko sặc và con sẽ không bị nôn trớ sau khi bú bình xong. Chúc con các mẹ : hay...ti chóng lớn nhé

me_quyhao thích bài này.
  19. Me.Jolie

Me.Jolie Thành viên tập sự

Tiêu chí chọn bình sữa của mình là chất liệu phải an toàn (thủy tinh, nhựa PP), đầu ti silicon mềm, giống ti mẹ để bé dễ dàng chuyển từ bú mẹ sang bú bình hoặc sau khi bú bình vẫn quen ti mẹ được, ti có van chống đầy hơi, vạch đo sữa phải dễ quan sát...
    Bé Jolie nhà mình cũng không chịu ti bình cổ rộng nên bố mẹ cũng phải chịu khó khoản pha sữa và rửa bình cho em. Jolie nhà mình dùng bình Béaba của Pháp, sau thêm Combi. Béaba thì đầu ti silicon mềm có đục lỗ các kiểu tùy theo mục đích cho ăn:sữa, nước quả ép hay súp, bình thủy tinh trong suốt, nhiều họa tiết chút nhưng vẫn rõ vạch đo sữa. Mình cũng thích Medela- ti silicon mềm có nếp gấp giống ti mẹ, có gân, vạch chia sữa dễ quan sát. Jolie được người nhà bên Nhật gửi tặng mấy chiếc bình sữa Combi thủy tinh trong veo màu trắng hình gấu Pooh đáng yêu lắm (hình như chưa có bán ở VN) dùng cũng rất thích:đầu ti silicon đục nhiều lỗ như ti mẹ thật, có van chống đầy hơi. Mình dùng bình thủy tinh cho an toàn, tuy khi đổ sữa vào cầm hơi nặng tay một chút, phải cẩn thận khi cho bé ăn và khi tiệt trùng nhưng vì sự an toàn của bé thì bố mẹ phải chịu khó thôi các mẹ nhỉ

Sửa lần cuối: 2/3/2011
    me_quyhaoMaman Bébé thích.
  20. Kút Kít

Kút Kít Mẹ Nhím Sóc

Mẹ nó dùng bình cổ rộng, giống bầu ngực mẹ mà cũng giúp phát triển cơ hàm cho bé. Ngoài ra là dễ pha sữa và dễ vệ sinh hơn. Về chất lượng bình thì thủy tinh là sạch nhất rồi, nhưng mà nặng và dễ vỡ, bình BPA free của các hãng cao cấp thì mẹ nó cứ an tâm sử dụng.
    Về cấu trúc đầu ty bình sữa, hiện nay chỉ có hãng Nuk là ty dẹt, thiết kế giống với đầu ty mẹ khi bé ngậm bú. Lỗ tiết sữa ở phía trên giúp sữa k chảy thẳng vào họng bé, trên núm ty có van chống sặc cũng giúp tránh gây đầy hơi do nuốt phải không khí thừa khi bú. Bình Nuk thì loại cao su mềm hơn nên bé nào mút khỏe thì có thể sẽ hơi khó bú. Các hãng khác thì mình thấy đều là ty silicon. Các mẹ dùng bình Dr.Brown or Avent thì là silicon rùi. ^^
    Mẹ nó tham khảo thêm nhé! ^^

me_quyhao thích bài này.