Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 25
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default hút thai lưu có ảnh hưởng tới việc có con sau này không? sau khi hút thai lưu cần kiêng gì

Chào các chị! em mang bầu được gần 2 tháng thì có việc phải về we chồng tận 400km. sau chuyến đi em có cảm giác lo lắng nên đã đi khám! bác sỹ kl:" Song thai lưu 8 tuần" em phải nhập viện và hút thai cách đây 3 ngày. Em bùn lắm! đây là con đầu nên em lại càng lo hơn! em ko biết p kiêng những gì sau khi hút thai và liệu hút thai lưu có ảnh hưởng tới việc có baby của em sau này ko?? có chị nào biết chỉ giùm em với! mong tin các chị!

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 18 lần trong 14 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: hút thai lưu có ảnh hưởng tới việc có con sau này không? sau khi hút thai lưu cần kiên

Hút thai lưu đáng lo ngại nhất là nhiễm khuẩn, chính nhiễm khuẩn sẽ làm dính tử cung, viêm ngược dòng lên vòi trứng dẫn đến tắc ống dẫn trúng.
    Cái đó là quan trong nhất để dẫn đến khó có thai sau này thôi. Sau hút thai bạn nên đi khám lại thường xuyên và khám phụ khoa định kỳ.
    Cần có kế hoạch có thai lần tiếp theo, cũng nên sau 3- 6 tháng sau mới nên có thai chở lại.
    Cũng k cần kiêng khem gì nhiều đâu. ĐI lại nhẹ nhàng và nghỉ ngơi bồi dưỡng sức khỏe là được rồi

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội.
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: hút thai lưu có ảnh hưởng tới việc có con sau này không? sau khi hút thai lưu cần kiên

Thai đầu tiên bị mất không phải là hiếm, nhưng việc đi khám và kiểm tra tổng thể vẫn là điều cần thiết. Hậu quả của việc hút phá thai lưu thì khả năng viêm nhiễm, dính buồng tử cung vẫn có thể xẩy ra, phải theo dõi mới kết luận được.

Bs. Lê Thị Kim Dung

Click:

Cám ơn
    2,165
    Được cám ơn 2,514 lần trong 2,051 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Bạn em bị kiêng như kiêng đẻ ý. "1 lần sa bằng 3 lần đẻ", thấy các cụ nói vậy. Bạn uống thuốc theo chỉ định của bác sĩ, giữ vệ sinh và sau 1 tuần siêu âm lại xem có còn sót k, rồi định kỳ kiểm tra thêm để chắc chắn k có vđề j với buồng trứng và tử cung. Ăn uống đầy đủ dinh dưỡng và chóng lấy lại tinh thần bạn nhé!

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

cảm ơn mọi người nhiều na! thực sự giờ này em vẫn còn rất lo lắng! em không bị ra huyết nhiều nhưng thỉnh thoảng vẫn còn đau bụng! em cũng ko hiểu sao con em lại bỏ em đi?? giờ em cảm thấy hoảng loạn lắm!

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Bạn đừng lo lắng quá , vì chính sự lo lắng của bạn rất dễ đến các bệnh phụ khoa đấy , sau khi hút thai tử cung và âm đạo rất dễ bị tổn thương , nếu bạn bị stress thì âm đạo dễ bị viêm nhiễm , do đó điều cần thiết bây giờ là bạn phải lấy lại tinh thần , đảm bảo một chế độ ăn uống đầy đủ để còn phấn đấu bé sau nữa chứ .Chúc bạn hạnh phúc.

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

bs Dung ơi! chi có thể cho em biết nếu bị nhiễm khuẩn và dính buồng tử cung thì có thể có con lại không?

Click:

Cám ơn
    151
    Được cám ơn 252 lần trong 236 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Kinh nghiệm của bản thân chị: sau khi hút thai lưu, chị uống 2 lạng tam thất bột (mỗi sáng 1 thìa cafe pha với chút nước cho dễ uống). Sau đó ít nhất 6 tháng hãy có thai lại, ngay khi phát hiện có thai lại em nên đi khám bác sỹ, bác sỹ sẽ cho thuốc để dưỡng thai (như chị thì phải vừa uống vừa tiêm). Vì người ta bảo thai lưu rất dễ quen dạ, có những người lưu đến 3,4 lần.
    Chị bị thai lưu hồi cuối năm 2008, đến tháng 4/2010 thì sinh thằng bé thứ 2, trộm vía mọi thứ đều ổn.

Click:

Cám ơn
    151
    Được cám ơn 252 lần trong 236 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Kinh nghiệm của bản thân chị: sau khi hút thai lưu, chị uống 2 lạng tam thất bột (mỗi sáng 1 thìa cafe pha với chút nước cho dễ uống). Sau đó ít nhất 6 tháng hãy có thai lại, ngay khi phát hiện có thai lại em nên đi khám bác sỹ, bác sỹ sẽ cho thuốc để dưỡng thai (như chị thì phải vừa uống vừa tiêm). Vì người ta bảo thai lưu rất dễ quen dạ, có những người lưu đến 3,4 lần.
    Chị bị thai lưu hồi cuối năm 2008, đến tháng 4/2010 thì sinh thằng bé thứ 2, trộm vía mọi thứ đều ổn. Chúc em mau sớm có em bé.

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Bữa trước em có đi bệnh viện kiểm tra lại! kết quả là bình thường, không bị sót gì! Nhưng em vẫn thấy lo vì giờ được 2 tuần rùi mà em vẫn ra một chút huyết nâu!( chỉ ít thôi)! Em cũng không kiêng được như mọi người, vẫ phải làm mọi việc và đôi khi do công việc em vẫn phải đi xa

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ