hút thai lưu có ảnh hưởng tới việc có con sau này không? sau khi hút thai lưu cần kiêng gì

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi dinhcong18.02.2011, 21/2/2011.

Tags:
  1. dinhcong18.02.2011

dinhcong18.02.2011 Thành viên tập sự

Chào các chị! em mang bầu được gần 2 tháng thì có việc phải về we chồng tận 400km. sau chuyến đi em có cảm giác lo lắng nên đã đi khám! bác sỹ kl:" Song thai lưu 8 tuần" em phải nhập viện và hút thai cách đây 3 ngày. Em bùn lắm! đây là con đầu nên em lại càng lo hơn! em ko biết p kiêng những gì sau khi hút thai và liệu hút thai lưu có ảnh hưởng tới việc có baby của em sau này ko?? có chị nào biết chỉ giùm em với! mong tin các chị!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dinhcong18.02.2011
    Đang tải...

2. babywash

babywash Banned

Ðề: hút thai lưu có ảnh hưởng tới việc có con sau này không? sau khi hút thai lưu cần kiên

Hút thai lưu đáng lo ngại nhất là nhiễm khuẩn, chính nhiễm khuẩn sẽ làm dính tử cung, viêm ngược dòng lên vòi trứng dẫn đến tắc ống dẫn trúng.
    Cái đó là quan trong nhất để dẫn đến khó có thai sau này thôi. Sau hút thai bạn nên đi khám lại thường xuyên và khám phụ khoa định kỳ.
    Cần có kế hoạch có thai lần tiếp theo, cũng nên sau 3- 6 tháng sau mới nên có thai chở lại.
    Cũng k cần kiêng khem gì nhiều đâu. ĐI lại nhẹ nhàng và nghỉ ngơi bồi dưỡng sức khỏe là được rồi

3. BsKimDung

BsKimDung Thành viên tập sự

Ðề: hút thai lưu có ảnh hưởng tới việc có con sau này không? sau khi hút thai lưu cần kiên

Thai đầu tiên bị mất không phải là hiếm, nhưng việc đi khám và kiểm tra tổng thể vẫn là điều cần thiết. Hậu quả của việc hút phá thai lưu thì khả năng viêm nhiễm, dính buồng tử cung vẫn có thể xẩy ra, phải theo dõi mới kết luận được.

4. Kút Kít

Kút Kít Mẹ Nhím Sóc

Bạn em bị kiêng như kiêng đẻ ý. "1 lần sa bằng 3 lần đẻ", thấy các cụ nói vậy. Bạn uống thuốc theo chỉ định của bác sĩ, giữ vệ sinh và sau 1 tuần siêu âm lại xem có còn sót k, rồi định kỳ kiểm tra thêm để chắc chắn k có vđề j với buồng trứng và tử cung. Ăn uống đầy đủ dinh dưỡng và chóng lấy lại tinh thần bạn nhé!

5. dinhcong18.02.2011

cảm ơn mọi người nhiều na! thực sự giờ này em vẫn còn rất lo lắng! em không bị ra huyết nhiều nhưng thỉnh thoảng vẫn còn đau bụng! em cũng ko hiểu sao con em lại bỏ em đi?? giờ em cảm thấy hoảng loạn lắm!

6. gialinh1007

gialinh1007 Thành viên tập sự

Bạn đừng lo lắng quá , vì chính sự lo lắng của bạn rất dễ đến các bệnh phụ khoa đấy , sau khi hút thai tử cung và âm đạo rất dễ bị tổn thương , nếu bạn bị stress thì âm đạo dễ bị viêm nhiễm , do đó điều cần thiết bây giờ là bạn phải lấy lại tinh thần , đảm bảo một chế độ ăn uống đầy đủ để còn phấn đấu bé sau nữa chứ .Chúc bạn hạnh phúc.

7. dinhcong18.02.2011

bs Dung ơi! chi có thể cho em biết nếu bị nhiễm khuẩn và dính buồng tử cung thì có thể có con lại không?

8. meonho

meonho Thành viên rất tích cực

Kinh nghiệm của bản thân chị: sau khi hút thai lưu, chị uống 2 lạng tam thất bột (mỗi sáng 1 thìa cafe pha với chút nước cho dễ uống). Sau đó ít nhất 6 tháng hãy có thai lại, ngay khi phát hiện có thai lại em nên đi khám bác sỹ, bác sỹ sẽ cho thuốc để dưỡng thai (như chị thì phải vừa uống vừa tiêm). Vì người ta bảo thai lưu rất dễ quen dạ, có những người lưu đến 3,4 lần.
    Chị bị thai lưu hồi cuối năm 2008, đến tháng 4/2010 thì sinh thằng bé thứ 2, trộm vía mọi thứ đều ổn.

9. meonho

meonho Thành viên rất tích cực

Kinh nghiệm của bản thân chị: sau khi hút thai lưu, chị uống 2 lạng tam thất bột (mỗi sáng 1 thìa cafe pha với chút nước cho dễ uống). Sau đó ít nhất 6 tháng hãy có thai lại, ngay khi phát hiện có thai lại em nên đi khám bác sỹ, bác sỹ sẽ cho thuốc để dưỡng thai (như chị thì phải vừa uống vừa tiêm). Vì người ta bảo thai lưu rất dễ quen dạ, có những người lưu đến 3,4 lần.
    Chị bị thai lưu hồi cuối năm 2008, đến tháng 4/2010 thì sinh thằng bé thứ 2, trộm vía mọi thứ đều ổn. Chúc em mau sớm có em bé.

10. dinhcong18.02.2011

Bữa trước em có đi bệnh viện kiểm tra lại! kết quả là bình thường, không bị sót gì! Nhưng em vẫn thấy lo vì giờ được 2 tuần rùi mà em vẫn ra một chút huyết nâu!( chỉ ít thôi)! Em cũng không kiêng được như mọi người, vẫ phải làm mọi việc và đôi khi do công việc em vẫn phải đi xa

11. dinhcong18.02.2011

Các chị ơi! giúp em với! bữa trước( sau khi hút thai lưu đựoc 2 tuần thì e ra huyết rất ít và gần như là k ra nưa) nhưng mấy bữa nay e lại bị ra huyết (tuy ko nhiều) nhưng lại có màu nâu đen! Em thấy lo không bít có sao không! Có chị nào biết thì mách giùm em với!

12. tholau

tholau Thỏ & Gấu

mẹ nó đừng lo lắng quá. mình cũng bị hút thai lưu, bác sĩ cũng nói hút thai lưu thì có thể sẽ bị rong kinh đến 4 tuấn mới hết. lần sau trước khi có ý định có bầu thì nên đi khám tổng thể xem có viêm nhiễm gì kô vì viêm âm đạo cũng là nguyên nhân gây thai lưu đấy. Chúc mẹ nó sớm lấy lại tinh thần và sớm có tin vui. Mình cũng đang chuẩn bị cho việc có thêm em bé mà.

13. dinhcong18.02.2011

Có trường hợp hút thai lưu nào được gần 3 tuần thì có kinh lại ko các chị? hum wa tự nhiên em bị ra huyết rất nhiều! ra nhiều hơn cả lúc em đến tháng và vừa hút thai! em băn khoăn quá! mấy bữa trước thì bị rong rất ít! nhưng đột nhiên giờ lại ra rất nhiều!Em định đi khám! nhưng giờ đang ra nhiều vậy em sợ không khám được

14. hvtv

hvtv Thành viên mới

tốt nhất nên kiêng tử 3 đến 6 tháng rồi mới tiếp tục quan hệ

15. nguyenhoangnhu

nguyenhoangnhu Thành viên chính thức

mình cũng bị thai lưu lúc 8 tuần.sau khi hút thai thấy bs bảo sau 4-8 tuần sẽ có kinh lại. mình đợi đến 8 tuần thì đi khám đã có baby rồi.Lo lắng lắm nhưng giờ mình sinh bé rồi.Cũng tùy người thôi bạn ạ, thấy các mẹ bảo sau khi nạo hút thai là thời điểm dễ mang thai lại lắm nhưng tốt nhất là 6tháng sau mới nên có thai lại để mẹ đỡ lo lắng.

16. nguyenhoangnhu

nguyenhoangnhu Thành viên chính thức

bạn giống mình, lúc biết mất con mình khóc mấy ngày, anh xã dỗ dành mãi chẳng được nên bắt nghỉ việc 1 tuần về nhà ngoại.Cũng từng trải qua cảm giác đó nên mình rất hiểu, bạn cũng đừng lo lắng quá, cố giữ gìn sức khỏe để chiến đấu tiếp chứ.Sau hút thai 8 tuần mình đã có baby lại rồi.Lúc ấy cũng lo lắng vì chưa chuẩn bị gì.Nhưng giờ mình sinh bé được 1 tháng rồi, bé khỏe mạnh,bú tốt lắm sinh ra là 3,6kg cơ đấy.Vì vậy việc bị hút thai cũng ko ảnh hưởng gì đâu, bạn cứ tĩnh dưỡng khoảng 6 tháng sau có baby lại cho yên tâm nhé!chúc bạn sớm có tin vui

17. lai phuong thuy

lai phuong thuy Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ cho em hỏi 1 chút, em hút thai lưu, ra máu mấy hôm rồi ngừng, 2 tháng sau em đi khám vì không thấy có kinh, bác si kê thuốc, uống 2 hôm thì ra kinh, em ngừng thuốc. Nhưng em bị rong kinh đến hơn 1 tuần rồi, hiện tại bác sĩ đang kê cho em thuốc orgametril, em uống quá nửa rồi nhưng chưa thấy hết. Đi siêu âm thì không thấy có vấn đề gì, có mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với ạ.

18. vy's mama

vy's mama Bắt đầu tích cực

mình cũng bị sảy thai sớm sau đó phải lên bàn hút cho sạch máu và dịch cảm giác lúc đó buồn và thương con lắm, mình bị ngã nhẹ vậy là tối ra huyết rồi sáng hôm sau đi khám thì bs nói sảy rồi à trước khi siêu âm mình thấy ra 1 cục máu đông bs nói đó là túi ối mình không biết bỏ ôn ở bệnh viện mẹ chồng mình nói đáng lẽ ra phải mang em bé(tức là cục máu đông đó về)để chôn cất cẩm thận nhưng đâu có ai nói mà mình biết mình buồn lắm tự trách bản thân k cẩn thận và thương bé nữa nhưng cũng k biết lám sao?sau khi hút thai mình chẳng kiêng cữ gì cả mấy bữa nay thấy đau bụng dưới như tới kỳ kinh nhưng k phải đau dâm dan bụng dưới mình cũg lo lắng nên đi khám và siêu âm lại nhưng bs nói đều bt vậy sao mình vẫn đau bụng nhỉ?cũng k biết làm sao nữa?htại mình uống thuốc bắc được mấy ngày rồi(nghe mọi người mách uống thuốc bắc để thay máu)nhưng đang đau bụng mình cũng ngừng uống luôn,mình cũng đang tránh thai đê vài tháng ổn định mình cũng mong có bé lại, mong bé lại về với mình.mình cũng có 1 bé tuổi rưỡi rồi.

19. huehue

huehue Thành viên đạt chuẩn

e có thai ngoài ý muốn nên đã đi hút thai. từ đó tới giờ thấy ân hận và day dưt. khổ tâm lấm các chị ah. e muốn đi cầu siêu nhưng vì kòn it tuổi chưa pit ji về những chuyện này. mẹ nào pit giúp e lên chùa cầu siêu có phải sắm lễ gì không ah. e cám ơn

20. mama in germany

mama in germany Thành viên tập sự

Ở trong SG chùa Hoằng Pháp đã tững có đợt cầu siêu cho các vong linh bé nhỏ do nhà chùa đứng ra tổ chức. Nếu bạn muốn cầu siêu cho bé thì trước hết hãy nhờ một Quý Thầy nào đó mà bạn tin tưởng là người ta tu Đức Độ, vì Đức tu càng cao thì tha lực càng mạnh. Thầy sẽ đặt Pháp Danh cho bé và sẽ làm lễ cầu siêu. Thông thường lễ cầu siêu chỉ cần những đồ chay và hương hoa cúng Phật. Ở Bác Ninh có chùa của Thẩy Tâm Quán là gốc từ chùa Hoằng Pháp ra rất tốt. Ở Hn thì mình ko biết rõ. Nhưng bạn hãy vào trang web của chùa Hoằng Pháp để tham khảo nhé. Quan trọng nhất là luôn thành tâm bạn à. Chúc bạn sớm dc an lạc. Nam Mô Bổn Sư Thích Ca Mâu Ni Phật!