Cần giúp: Sau Sinh 6tuần Vẫn Ra Máu

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi khanhlinhls, 9/10/2008.

Tags:
  1. khanhlinhls

khanhlinhls Banned

cho em hỏi em sinh cháu lúc 8tháng nhưng bị tràng hoa quấn cổ,cháu dẫ mất, đến nay được 6tuần mà em vẫn bị ra máu, có ảnh hưởng gì không ạ.em cảm ơn các chị nhiều !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khanhlinhls
    Đang tải...

2. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Bạn ơi, xin chia buồn cùng bạn, mình sinh mổ, hơn 8 tuần còn bị ra máu đấy, đi khám phụ khoa, bs nói ko sao, có thể do bạn vận động nhiều nên bị đấy, nghỉ ngơi nhiều sẽ hết. Để chắc chắn bạn nên đi khám lại nhé. Chúc bạn mau khoẻ.

khanhlinhls thích bài này.
  3. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

bạn nên đi khám cho yên tâm, lo lắng sau khi sinh ko tốt đâu, phải luôn thoải mái tư tưởng nhé. Chúc bạn luôn khỏe và hạnh phúc.

note: Bạn ơi, bạn phải cho phần này vào phần sức khỏe gia đình nhé, phần này là dành để giải đáp thắc mắc với BQT đấy, ko phải giải đáp về sức khỏe đâu

4. yeucon04

yeucon04 Thành viên tập sự

Em sinh mổ 2 tháng sau vẫn bị ra máu, nhiều như hành kinh ấy a. Em lên viện phụ sản TW khám và siêu âm bs chẩn đoán là viêm niêm mạc tử cung do vô trùng kém khi mổ. BS cho em uống AUgmemtin 1 tuần sau hết liền. Chị đi khám đi đừng để ra máu nhiều hại sức khoẻ lắm. Không biết có phải mất máu nhiều sau sinh không mà từ ngày sinh xong em chỉ còn có 38k. Trước khi có bầu là 42kg.

5. matma82

matma82 Thành viên chính thức

Bạn nên đi khám lại sau sinh nhé, cái này nhiều người bỏ qua đây. Mình cũng biết có người bị như vậy do bị viêm nhiễm đấy. Với lại khi sinh đã mất nhiều máu rồi mà bị lâu như vậy dễ thiếu máu lắm. Nhớ bổ sung thêm sắt nữa nhé

6. khanhlinhls

khanhlinhls Banned

cám ơn các mẹ nhé.hôm qua em cũng đi khám bác sỹ tiêm thuốc điều hoà kinh 5hôm,nhưng vẫn chưa hết và lại cho em ngậm 2viên Alsoben và một vỉ thuốc tráng thai.em ở Lạng sơn vơi lại em cũng không có thời gian nhiều để xuống viện phụ sản khám được.không biết những thuốc đó có a/hưởng gì không?..

7. thangnga

thangnga Thành viên rất tích cực

8. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Chia buồn với bạn nhé. Ra máu sớm như bạn cũng không sao đâu. Đừng lo lắng nhé

9. nguyenthuyhoa

nguyenthuyhoa Thành viên rất tích cực

Đúng là mẹ nó vận động nặng rồi. Mình sinh mổ, ra mảu độ 1 tuần, rất ít. Sau thì sạch nhưng cứ đi lại nhiều là y như rằng ra máu.
    Tốt nhất là bạn thử nghỉ ngơi nhiều hơn xem sao. Nếu không thì đi khám đi . Có khi vết mổ có vấn đề đấy.

10. Mẹ Hồng An

Mẹ Hồng An Thành viên Hội Quảng Ninh

nghe các mẹ nói mà em cũng sợ quá. May mà em sinh mổ chỉ trong 1 tuần là hết ra máu, đến đúng 1 năm 10 ngày sau em mới bị lại. Lúc mới sinh em ra máu cũng khá ít, chứ không nhiều như mọi người doạ trc lúc sinh. em sợ mua cả đống bỉm, may mà chỉ dùng có loại DIANA mama có 1 gói là hết sạch.

11. myalvin

myalvin Thành viên tập sự

Chào cả nhà,
    Em là thành viên mới toanh. Vừa vào em gặp ngay đề tài mà em mới gặp phải nên tham gia luôn, dẫu biết là đề tài khá cũ :p
    Em mới sanh thường được 2 tháng, tới tuần thứ 8 vẫn bị ra máu. Em đi khám, BS bảo là bị infection (nhiễm trùng), và cho uống Augmemtin 625mg ngày 2 viên, uống 5 ngày thì hết

12. twophuong

twophuong Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng sinh xong bé thứ hai (sinh mổ) 6 tuần vẫn còn ra máu, rỉ rả mãi đến hơn 7tuần mới hết đấy, bé đầu(sinh thường) chỉ ra máu có 3 tuần thôi.

13. khanhlinhls

khanhlinhls Banned

các mẹ ơi cho em hỏi em bị sảy đến giở đc 7tháng rùi em muốn có lại em không kiêng mà sao vẫn chưa thấy gì ạ, có mẹ nào bít chỉ giúp em với.em cảm ơn

14. Maymummim

Maymummim Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó ơi, cứ thư thả, thoải mái, tinh thần sảng khoái... sẽ nhanh có tin dzui thôi.
    Chúc nàng luôn vui vẻ, hạnh phúc!:mrgreen:

15. Mebeomeo

Mebeomeo Thành viên sắp chính thức

bạn nên đi khám lại cẩn thận, tránh trường hợp bị viêm nhiễm. chúc bạn mau khỏe và hạnh phúc nhé

16. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

Chi oi,chia buon voi chi nhe,em cung sinh mo,ma sau 4 thang van con ra mau,di kham bs ho bao ko sao ca,chi dung buon ma anh huong toi suc khoe nhé.Không sao dau

17. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

Chi hay de y den chu ky rung trung,trong thoi gian nay nen quan he tinh duc that nhieu se lam tăng kha nang thu thai vi tinh trung co the song dc 7 ngay,co kha năng tinh trung se gap trung..trong khi trung ko dc thu tinh chi song dc 1 ngay.Chuc chi thanh cong

18. thunhua

thunhua Banned

Rong huyết sau sinh

Sau khi sinh, hút thai, nạo thai. phá thai bằng thuốc hoặc mổ khi sinh thường Rong huyết dây dưa kéo dài : Nguyên nhân Do viêm nhiễm niêm mạc tử cung hoặc nhiễm trùng mà gây xuất huyết niêm mạc tử cung, thì các mẹ phải chữa trị ngay, để lâu rất dễ gây Băng huyết , mất máu,..vv.
    Hoặc có thể tham khảo thêm ở nhà thuốc của ông tôi nhé.
    http://vn.myblog.yahoo.com/thu_ksh/article?mid=1

19. cuncun09

cuncun09 Thành viên tích cực

các mẹ ơi em cũng đẻ mổ,em không vận động mạnh gì sau sinh,chỉ ăn và năm 1 chỗ thôi. em ra máu đẻ khoảng 20 ngày thì thấy dừng,khoảng 5 ngày sau thì lại ra máu tươi,mẹ bảo đó là hành kinh,ngày xua mẹ em cũng thế,khoạng ngày là hết...nhưng không hiểu sao 10 ngày sau lại ra tiếp,máu vẫn tươi như hành kinh,đến hôm nay là 4-5 ngày rồi đấy...vết mổ của em thì chỉ sau 3 ngày là lành hẳn,không viêm nhiễm,cũng không đau gi cả...liệu có sao không nhỉ??/

20. thunhua

thunhua Banned

Đây là triệu chứng xuất huyết niêm mạc tử cung sau sinh. Tại vì sau sinh, bằng mọi phương pháp có thể hạn chế thấp nhất máu ra từ nơi âm đạo. Nếu rong huyết ra dây dưa kéo dài , thì máu là môi trường tốt cho vi khuẩn lây lan ngược từ âm đạo vào tử cung, gây ra viêm nhiễm mà xuất huyết. Bạn nên Xử lý Rong huyết dứt điểm , nếu để lâu gây ra bệnh khác ,ảnh hưởng đến sức khỏe và hạnh phúc gia đình. Nếu cần thông tin về Rong huyết bạn nên xem ở đây:
    http://vn.myblog.yahoo.com/thu_ksh/article?mid=1