Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 29
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Em be bi cham, phai lam sao

Cac me cho em hoi voi, con em bi di ung thoi tiet, moi khi thay doi thi ma chau bi man not, do lung len mai khong khoi. E chua cho chau di kham, chi hoi bac sy qua dt thi thay bao la bi cham, do co dia va bao la co the dung kem Eumovate. E boi mot lan thi thay khoi ngay, nhung trong thanh phan cua kem nay co coterbios, lam mon da nen em khong muon boi cho chau. Ma cu de tu nhien thi chang khoi gi ca, trong rat toi nghiep.
    Cac me nao co kinh nghiem thi chi gium em voi, thankiu cac me nhiu nhiu

Các đề tài tương tự:
    ----------------------------------------------------

Nơi Cư Ngụ
    HanoiVietnam
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default thuoc chong Cham mua ret

neu con chi bi cham va chi sinh song tai hanoi, thi chi nen ra cho Ngoc ha hoi ba Mai ban thuoc Nam, ba ta se ban cho chi mot hop nho thuoc dac hieu chua benh cham cho tre so sinh, chi can boi 1 dem la sang hom sau tre nha tri se co nuoc da sang bong, nhu mot phep than tien vay.
    em be nha toi cung tung bi nhu vay, va rat lo, boi rat nhieu thuoc cua Vien Dalieu nhung khong khoi, chi den khi tim mua thuoc Nam, sau mot dem da mat chau da hoan toan binh thuong, sang va dep.
    Luu y khi di ung, nen boi thu de xem phan ung da, khong nen boi nhieu thuoc Tay y cua benh vien, rat hai than cua chau khi lon.
    chuc manh khoe

Click:

Cám ơn
    4
    Được cám ơn 5 lần trong 5 bài
    Điểm đánh giá
    0

Bé nhà mình cũng bị chàm má, bên WTT mấy chị chỉ cho ra chợ Ngọc Hà mua thuốc. Các chị đó dặn mua 20K 1 hộp, mình qua đó người ta nhất định đòi 40K. Mua về rồi mà vẫn không dám bôi:
    1. Vì người bán thuốc thấy có nhiều người đến mua nên tăng giá, không hiểu như thế người ta có đủ lòng tốt để đảm bảo an toàn cho bé khi dùng thuốc không? (Thực ra với mình tiền không là vấn đề, cốt là bé khỏi là được, chỉ lăn tăn về kiểu của họ có vẻ thị trường hoá quá).
    2. Mua về lại băn khoăn là mình không nắn được thành phần của thuốc, chắc gì là không chứa một loại độc tố nào đó (vì thuốc được chế sẵn, dạng kem).

Nếu mẹ Happy Mom nhất định cứ muốn dùng thuốc này cho bé thì nhắn tin cho mình, mình đưa cho, khỏi phải mua. Nhưng theo mình thì không nên.

Con là niềm hạnh phúc của bố mẹ.

Click:

Cám ơn
    165
    Được cám ơn 739 lần trong 682 bài
    Điểm đánh giá
    6 (100%)

Default Re: Em be bi cham, phai lam sao

Trích Nguyên văn bởi Happy Mom
    Cac me cho em hoi voi, con em bi di ung thoi tiet, moi khi thay doi thi ma chau bi man not, do lung len mai khong khoi. E chua cho chau di kham, chi hoi bac sy qua dt thi thay bao la bi cham, do co dia va bao la co the dung kem Eumovate. E boi mot lan thi thay khoi ngay, nhung trong thanh phan cua kem nay co coterbios, lam mon da nen em khong muon boi cho chau. Ma cu de tu nhien thi chang khoi gi ca, trong rat toi nghiep.
    Cac me nao co kinh nghiem thi chi gium em voi, thankiu cac me nhiu nhiu
    mình mua hộ chị bạn mình tuýp kem aloe propolis creme bôi cho con thấy chị ấy nói là sau khi bôi da bé không khô nữa và các nốt mẩn đỏ trên mặt cũng hết. Bé nhà mình mà nổi nốt nào lên mình bôi vào cũng thấy hết. Bạn thử dùng loại này xem. Không hoá chất, thành phần gel lô hội và keo ong.

Vì cái GIẬN sẽ gây nên PHIỀN NÃO - vì thế KHÔNG GIẬN là hay hơn cả. Vì TỪ BI, BÁC ÁI tạo ra HẠNH PHÚC - vì thế nên PHÁT TRIỂN TÂM THIỆN này thì hơn.” TÂM là gốc THIỆN - ÁC, MIỆNG là cửa HỌA - PHÚC

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Cam on cac me va dac bit me Bong Nho nhe. Nghe me noi vay, minh cung hoi ngan ngai a, vi be Xiu nha minh da du lam, hoi mot chut la man ngua da a, nen cun gko dam boi lung tung. Minh da cho be di kham o Viet Phap, mua mot lo cold cream & sua tam co do ph trung binh (theo ke don cua bac sy), dat qua ma cung ko thay co tac dung gi ca. Hien tai minh danh phai boi Eumovate cho be, mac du biet la ko nen boi nhieu , nhung nhin mat man ngua thuong qua nen chang bit lam sao ca

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

me vuonggiakiet oi, cho minh hoi them mot ti, la boi loai thuoc nam do, thi co bi di ung lai khong? Minh boi thuoc tay cho xiu nha minh thi sau mot dem cung het ngay, co dieu la sau mot thoi gian ngan chau lai bi nhu cu moi chan chu. Chi so cu boi di boi lai thuoc tay se ko tot cho da cua chau.
    Cam on me nhieu nhe

Nơi Cư Ngụ
    Da Nang
    Click:

Cám ơn
    6,506
    Được cám ơn 8,297 lần trong 4,376 bài
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

Nhím nhà mình cũng hay bị chàm khi thời tiết ở ĐN trở lạnh. Ông ngoại có cho thuốc gì đấy hàng nước ngoài mang về, bôi là hết ngay. Thuốc này cùng có thể bôi được khi bị muỗi cắn nữa. Nhưng mình chỉ bôi 1-2 lần, sau đó kiên trì thoa vaselin (cũng hàng nước ngoài) cho bé là da "sạch bong sáng bóng ngay". Mẹ Happymom ở đâu để mình gửi thử vaselin bôi cho bé xem sao. Cái này lành lắm, ko sợ hại da bé (Bôi phỏng cũng được nữa). Mình chỉ có hũ to thôi, nếu gửi thì chiết sang hũ nhỏ có được ko? Mẹ bé có ngại ko?

Click:

Cám ơn
    165
    Được cám ơn 562 lần trong 534 bài
    Điểm đánh giá
    4 (100%)

Mình cũng vừa ra chợ Ngọc Hà mua cho bé nhà mình loại thuốc nam này vì em bé của mình cũng bôi đủ thứ mà không đỡ, để mình bôi thử rồi báo kết quả cho Happy Mum nhé. Mình cũng chỉ đang bôi thử một chỗ nhỏ xem em bé có phản ứng gì không.

Nơi Cư Ngụ
    Tp HCM
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

METRUC cũng từng dùng kem Eumovate cho bé, đúng là có hiệu quả thật, nhưng Happy Mom ơi ! BS khuyến cáo là : kem chỉ dùng được ở diện tích da nhỏ và không được dùng lâu dài (vì sợ ngộ độc) Happy Mom cẩn thận nhé.Bạn tham khảo thêm trên diễn đàn này mục CHÀM TRẺ EM (ECZEMA).

chưa nghĩ ra

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chao cac me, thang Tom nha tui cung boi thuoc cham mua o cho Ngoc Ha thay do lam, khong bi di ung gi cạ

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ