Em be bi cham, phai lam sao

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Happy Mom, 16/12/2005.

1. Chic_Pig

Chic_Pig Novem**r rain

Bé nhà em bị chàm, đi khám ở Viện da liễu bác sỹ cũng cho bôi Hồ nước và Lacticare. Em bôi hai loại trên nhưng mặt và tai con chẳng khỏi hẳn. Nghe lời chị chồng em chuyển sang bôi Eumovat ( em không biết có viết chính xác không nữa) thì thấy đỡ hẳn. Bây giờ em dùng dung dịch Physiogel để tắm và rửa mặt cho con thì thấy mấy vết chàm không lên nữa. Trời mùa đông hanh khô, các con dễ bị nổi chàm lắm. Dùng dung dịch Physiogel làm da con không bị khô đấy các mẹ ạ. Các mẹ thử xem nhé.

Đang tải...

2. Tina2008

Tina2008 Thành viên đạt chuẩn

Chàm sữa

Hi bạn,
    Con gái Tina bị chàm sữa từ lúc đầy tháng. Mới đầu mẹ Tina cũng bị khủng hoảng luôn. :eek: Tìm đủ thông tin từ BV đến Internet thì đa số đều chỉ ra 1 vài loại cream hoặc lotion để bôi lên da. Eumovate được BV da liễu hdẫn nhưng thật sự nó cũng có td phụ là có thể bị mỏng da, teo da nếu bôi thường xuyên và lâu dài mà đã là chàm sữa thì lại dễ tái phát. Ở nước ngoài, BS lại chỉ cho bé bôi lotion làm mềm da mà thôi. Cuối cùng mình chọn biện pháp "chấp nhận sống chung với lũ" vì được 1 BS tư vấn rằng đây là hiện tượng dị ứng xảy ra ở 1 số bé do hệ miễn dịch chưa hoàn chỉnh, bé có thể hết hẳn sau 2 tuổi hoặc sau này chuyển qua viêm mũi dị ứng hay chàm thể tạng... (cơ địa dị ứng). Kết quả sau khi bé dứt sữa mẹ (không biết có phải trùng hợp hay không nha :) ) thì hiện tượng chàm đã hoàn toàn chấm dứt.
    Mách nhỏ với bo cua bé Rita là trong thời gian Tina còn bị chàm sữa, mình chỉ rửa mặt sạch cho bé và bôi xen kẽ Johnson baby cream (cái này có 1 mẹ trên lamchame đang bán đó!) và Skin Bibi cream (hoàn toàn cxuất từ thiên nhiên và hiện có bán ở 1 số NT tại TPHCM)
    Hy vọng bé Rita cũng nhanh chóng khỏi bệnh như Tina nhà mình nhé :D

3. tanhonmaco

tanhonmaco Thành viên tập sự

hihi con mình cũng bị chàm nhiều lắm. cháu bi ở cẳm, gáy. cứ mỗi khi lạnh là bị nặng lắm. di khám bác sĩ gia đỉnh thỉ họ cho thuốc Fatty ommitment. ngày bôi 1 lẩn cho đến khi nào hết đỏ,ngứa. thấy đỡ lắm. cứ mỗi lần cháu bị là bôi,ngủ dậy là hết luôn à:p

4. mekhanhchi1510

mekhanhchi1510 Thành viên rất tích cực

Ðề: Em be bi cham, phai lam sao

Top này lâu lắm rồi nhưng em lại lôi lên, cu cháu em được gần 3 tháng rồi thì phải đến gần 2 tháng bị chàm, không biết chợ Ngọc Hà còn bàn bán thuốc nam bán thuốc bôi không nhỉ, mẹ nào biết mách em với nhé!

5. gauyeusau

gauyeusau Thành viên tích cực

bé Gấu nhà mình lúc tròn 1 tháng bắt đầu bị chàm sữa , bôi emovat nhưng chỉ đỡ , không khỏi , mình cũng rất lo lắng , hỏi rất nhiều bác sĩ và tìm hiểu thông tin và bệnh chàm sữa cơ địa trẻ em . Nghe nói flucina thành phần còn độc hơn emovat nhưng mình đã quyết định bôi flucina 1 ngày 2 lần cho con , lúc con ngủ và chỉ 1 lớp thật mỏng,thật mỏng nhé vào những nốt đó thôi và đặc biệt tránh tuyệt đối tay bé quyệt vào thuốc dính vào mồm , mắt ( nên phải bôi lúc bé ngủ ) và mẹ phải canh chừng . ngày thứ nhất : các nốt se mặt , ngày 2 khô hẳn không lan rộng nữa , ngày 3 thì những nốt đó đã lặn hẳn .Đồng thời mình có bôi kem cetaphil và dùng sữa tắm cetaphil cho con . Đến giờ con mình được 15 tháng , mặt con đã hết nhẵn nhụi , trời mua đông hanh kho thì chỉ cần dùng kem cetaphil là ok .

6. doanbdxm

doanbdxm Thành viên tập sự

Nhà mẹ bè ở đâu, nếu ở gần Bà Rịa Vũng Tàu thì mình chỉ cho, bs này rất giỏi đấy. Gần BV Bà Rịa. Nế ucần thì liên lạc với mình, mình biết mấyng ười đi bs này đều khỏi đấy bạn. SDT mình 0948.683339

7. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

bé mà có bị chàm đỏ, mẹ nó hãy kiên trì lăn tôm với nước dừa,lăn vào vùng chàm cho bé, vết chàm sẽ mờ…lâu dần vết chàm đỏ sẽ hết. Đây cũng là một mẹo dân gian ngày xưa các cụ để lại rất có hiệu quả.

8. mebehant

mebehant

Cháu nhà mình gần 5 tháng rồi, mình thấy ở mông bé có vệt to màu xanh, không mụn hay mẩn đỏ, ngứa ngáy gì đâu, bà nội bảo chàm ở mông, mình hỏi cái này lớn lên có hết không bà bảo là không, giống như là được ông bà đánh dấu ấy, mình chả biết có đúng không, nhưng chẳng lẽ sau này lớn lên vẫn y như vậy.

9. su_shi

su_shi Thành viên tích cực

Con tớ lúc nhỏ cũng bị, tớ bôi Eumovate hết rồi thôi k bôi nữa, bôi ít thì k bị sao đâu mẹ à, con tớ nổi sẩy hoặc hăm đỏ tớ cũng bôi eumovate. Chàm do cơ địa nên bôi thuốc nó hết tạm thời thôi, thời tiết hanh khô em sẽ bị lại. Nhưng lớn sẽ hết, con tớ giờ hết rồi k thấy nữa á. Chúc bé mau hết nhé :)

10. Mẹ đàn gà con

Mẹ đàn gà con Thành viên tích cực

Câc me cho minh hỏi giờ chợ Ngọc hà còn bán thuốc này ko? Bé nhà mình bị mà mình sợ ko muốn dùng eumovate