Em be bi cham, phai lam sao

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Happy Mom, 16/12/2005.

1. Happy Mom

Happy Mom Thành viên mới

Cac me cho em hoi voi, con em bi di ung thoi tiet, moi khi thay doi thi ma chau bi man not, do lung len mai khong khoi. E chua cho chau di kham, chi hoi bac sy qua dt thi thay bao la bi cham, do co dia va bao la co the dung kem Eumovate. E boi mot lan thi thay khoi ngay, nhung trong thanh phan cua kem nay co coterbios, lam mon da nen em khong muon boi cho chau. Ma cu de tu nhien thi chang khoi gi ca, trong rat toi nghiep.
    Cac me nao co kinh nghiem thi chi gium em voi, thankiu cac me nhiu nhiu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Happy Mom
    Đang tải...

2. vuongiakiet

vuongiakiet Thành viên tập sự

thuoc chong Cham mua ret

neu con chi bi cham va chi sinh song tai hanoi, thi chi nen ra cho Ngoc ha hoi ba Mai ban thuoc Nam, ba ta se ban cho chi mot hop nho thuoc dac hieu chua benh cham cho tre so sinh, chi can boi 1 dem la sang hom sau tre nha tri se co nuoc da sang bong, nhu mot phep than tien vay.
    em be nha toi cung tung bi nhu vay, va rat lo, boi rat nhieu thuoc cua Vien Dalieu nhung khong khoi, chi den khi tim mua thuoc Nam, sau mot dem da mat chau da hoan toan binh thuong, sang va dep.
    Luu y khi di ung, nen boi thu de xem phan ung da, khong nen boi nhieu thuoc Tay y cua benh vien, rat hai than cua chau khi lon.
    chuc manh khoe

3. BongNho

BongNho Thành viên chính thức

Bé nhà mình cũng bị chàm má, bên WTT mấy chị chỉ cho ra chợ Ngọc Hà mua thuốc. Các chị đó dặn mua 20K 1 hộp, mình qua đó người ta nhất định đòi 40K. Mua về rồi mà vẫn không dám bôi:
    1. Vì người bán thuốc thấy có nhiều người đến mua nên tăng giá, không hiểu như thế người ta có đủ lòng tốt để đảm bảo an toàn cho bé khi dùng thuốc không? (Thực ra với mình tiền không là vấn đề, cốt là bé khỏi là được, chỉ lăn tăn về kiểu của họ có vẻ thị trường hoá quá).
    2. Mua về lại băn khoăn là mình không nắn được thành phần của thuốc, chắc gì là không chứa một loại độc tố nào đó (vì thuốc được chế sẵn, dạng kem).

Nếu mẹ Happy Mom nhất định cứ muốn dùng thuốc này cho bé thì nhắn tin cho mình, mình đưa cho, khỏi phải mua. Nhưng theo mình thì không nên.

4. MomMi

MomMi Chia sẻ nếu cần sẻ chia

mình mua hộ chị bạn mình tuýp kem aloe propolis creme bôi cho con thấy chị ấy nói là sau khi bôi da bé không khô nữa và các nốt mẩn đỏ trên mặt cũng hết. Bé nhà mình mà nổi nốt nào lên mình bôi vào cũng thấy hết. Bạn thử dùng loại này xem. Không hoá chất, thành phần gel lô hội và keo ong.

5. Happy Mom

Happy Mom Thành viên mới

Cam on cac me va dac bit me Bong Nho nhe. Nghe me noi vay, minh cung hoi ngan ngai a, vi be Xiu nha minh da du lam, hoi mot chut la man ngua da a, nen cun gko dam boi lung tung. Minh da cho be di kham o Viet Phap, mua mot lo cold cream & sua tam co do ph trung binh (theo ke don cua bac sy), dat qua ma cung ko thay co tac dung gi ca. Hien tai minh danh phai boi Eumovate cho be, mac du biet la ko nen boi nhieu , nhung nhin mat man ngua thuong qua nen chang bit lam sao ca :cry:

6. Happy Mom

Happy Mom Thành viên mới

me vuonggiakiet oi, cho minh hoi them mot ti, la boi loai thuoc nam do, thi co bi di ung lai khong? Minh boi thuoc tay cho xiu nha minh thi sau mot dem cung het ngay, co dieu la sau mot thoi gian ngan chau lai bi nhu cu moi chan chu. Chi so cu boi di boi lai thuoc tay se ko tot cho da cua chau.
    Cam on me nhieu nhe

7. Nhim xu con

Nhim xu con

Nhím nhà mình cũng hay bị chàm khi thời tiết ở ĐN trở lạnh. Ông ngoại có cho thuốc gì đấy hàng nước ngoài mang về, bôi là hết ngay. Thuốc này cùng có thể bôi được khi bị muỗi cắn nữa. Nhưng mình chỉ bôi 1-2 lần, sau đó kiên trì thoa vaselin (cũng hàng nước ngoài) cho bé là da "sạch bong sáng bóng ngay". Mẹ Happymom ở đâu để mình gửi thử vaselin bôi cho bé xem sao. Cái này lành lắm, ko sợ hại da bé (Bôi phỏng cũng được nữa). Mình chỉ có hũ to thôi, nếu gửi thì chiết sang hũ nhỏ có được ko? Mẹ bé có ngại ko? :roll:

8. tuongvi

tuongvi Thành viên rất tích cực

Mình cũng vừa ra chợ Ngọc Hà mua cho bé nhà mình loại thuốc nam này vì em bé của mình cũng bôi đủ thứ mà không đỡ, để mình bôi thử rồi báo kết quả cho Happy Mum nhé. Mình cũng chỉ đang bôi thử một chỗ nhỏ xem em bé có phản ứng gì không.

9. METRUC

METRUC Thành viên mới

METRUC cũng từng dùng kem Eumovate cho bé, đúng là có hiệu quả thật, nhưng Happy Mom ơi ! BS khuyến cáo là : kem chỉ dùng được ở diện tích da nhỏ và không được dùng lâu dài (vì sợ ngộ độc) Happy Mom cẩn thận nhé.Bạn tham khảo thêm trên diễn đàn này mục CHÀM TRẺ EM (ECZEMA).

10. bochimnon

bochimnon Thành viên tập sự

Chao cac me, thang Tom nha tui cung boi thuoc cham mua o cho Ngoc Ha thay do lam, khong bi di ung gi cạ

11. hang

hang Thành viên chính thức

con em cũng từng bị như thế,chàm sần hết cả má lên, em phải cho con xuống khám BS Tuyết ở dưới thanh xuân nam (ngay chợ TXN) bôi thuốc 2 ngày là khỏi .Sau đó cứ trời lạnh là em bôi kem cho bé, thế là không bị nữa :D

12. Happy Mom

Happy Mom Thành viên mới

@ me nhim oi, chi o tan danang, lam sao em qua lay duoc day hichic. Hay la em chi cam son vao , rui co quay lai hanoi ko, thi chi gui ho em voi. Mecxi chi nhieu nhe. xiu nha em cu voi eumovate het vai hom, lai bi man len, chan qua chi a
    @ me tuongvi ui, boi kem o cho Ngoc ha ket qua the nao rui. Neu tot bao cho minh voi nhe. thankiu nha

13. Nhocty

Nhocty Bắt đầu nổi tiếng

nếu ko muốn dùng thuốc, bạn thử nấu nước lá trà xanh, đặc càng tốt rồi rửa cho bé hàng ngày, chắc chắn sẽ có tác dụng.

14. tuongvi

Mình đã dùng thử rồi, 2 ngày là mặt bé nhẵn như chưa bị bao giò (cả nhà choáng vì bé bị nặng lắm bôi nhiều thuốc rồi không đỡ), bây giờ thỉnh thoảng vẫn bị mẩn lên một ít nhưng bôi một cái lại hết ngay. Happy mom có ra mua thì mua lọ nhỏ thôi nhé, và đừng nghe bà ấy mua thuốc uống , đắt tiền mà cũng chẳng để làm gì.

15. Happy Mom

Happy Mom Thành viên mới

tuongvi oi, chi cho minh dia chi cho ban thuoc voi. Ngay o cho Ngoc Ha a, hay tim the nao?
    Thankiu nhe

16. tuongvi

Ngay cổng số 4 chợ Ngọc Hà, hình như ở đấy có mỗi 1 hàng lá thì phải . ĐT đây : 7339844. Mua lọ kem bôi thôi nhé, bà ấy dụ dỗ giỏi lắm đấy.

17. Happy Mom

Happy Mom Thành viên mới

Me tuongvi oi, con minh boi cai kem day cung het sach rui , mung qua . Hi vong la sau nay be se bi it di . Ma ba ban hang bao kem nay boi ne cung tac dung, minh dang ne boi cai het lien , ko bit kem lam tu gi ma tottt the (hi vong thanh phan ko co doc :)

18. heocon1903

heocon1903 Thành viên tập sự

Bé nhà em cũng bị chàm đỏ lựng cả 2 má. Bà ngoại bảo ra chợ Ngọc Hà mua cho bé hộp thuốc nam bôi chàm của bạ Mỵ gì đó. Mình mua về bôi đúng 02 ngày bé hết liên ah. Ma da bé nhà mình cuãng rất hay bị dị ứng với các loại thuốc vậy mà bôi thuốc nay ko bị làm sao cả. Bạn cứ bôi cho bé đi. Mà loại thuốc này có từ cách đây mấy chục năm rồi( từ lúc mình cón bé cơ ngày xưa bà ngoại cũng bôi cho mình đó)

19. rita

rita Thành viên tập sự

Chao cac ba me, minh la bo cua be RITA, be nha minh cung bi cham nua, be bi o 2 chan va 1 it o mat. Minh doc o day thi thay nhung bai viet ay co tu 2005 den 2006 va tu do den nay khong thay ai dang dan de noi ve chuyen nay nua. Nhung con minh dang bi benh nhu vay ma khong biet nhu the nao, nen vao day de hoi la : minh o hcm co ai co the mua gium va gui vao giup minh duoc khong ah? Xin cam on rat nhieu ah.

20. namin

namin Bắt đầu nổi tiếng

Chẳng thấy Mẹ nào nói đến dùng Hồ nước nhỉ? Bé nhà em cũng bị chàm, bôi Hồ nước 2 tối là khỏi mà. Ngày trước, mọi người cũng toàn dùng Hồ nước mà thôi, chứ có cream gì đâu nhỉ???