Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 25
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    746
    Được cám ơn 430 lần trong 374 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Default Dùng Gel giữ nếp tóc như thế nào nhỉ ?

Các mẹ ơi, tư vấn giúp em. Em cũng băn khoăn mãi là nên làm tóc xoăn hay không vì tóc em mỏng và yếu. Hôm trước em đi mua một bộ lô mút về xuốn xoăn thì thấy cũng hợp. Rồi em nghĩ vậy thì khỏi uốn xoăn cho hỏng tóc, dùng lô cuốn rồi bôi gel là được. em cũng chỉ cần xoăn những lúc đi chơi thôi.

Em mua được một lọ gel mềm của Yellow (Curl & mold activator). Mà lại ko biết quy cách bôi thế nào. Mọi người tư vấn giúp em với chứ cuốn mút xong xoăn nhìn đẹp lắm. Em bôi lần đầu ngố quá làm chỗ nhiều quá bết lại, chỗ thì ít quá duỗi hết ra.

Giúp em ngay nhé. Em sắp có party rùi ...
    Cảm ơn các mẹ xinh đẹp nhiều nhiều ạ !

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    746
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Default Ðề: Dùng Gel giữ nếp tóc như thế nào nhỉ ?

Mọi người giúp em với ạ, em là gà nhất quả đất trong các vụ làm đẹp.

Click:

Cám ơn
    23
    Được cám ơn 65 lần trong 58 bài
    Điểm đánh giá
    0

Nhưng gel mà mẹ nó mua là loại cứng hay mềm,nếu mẹ nó cuốn lô lúc đang đang ẩm thì bôi trước rồi cuốn sau,nhưng lưu ý là không bôi quá nhiều.Mẹ nó lấy một ít ra lòng bàn tay,sau đó xoa đều ra tay đã rồi mới nên bôi lên tóc Hoặc mẹ nó bôi sau khi cuốn lô cũng được nhưng không đựoc bới lung tung sẽ làm mất sóng,cho tóc ra 2 bên đằng trứoc mà bôi.

4. Người dưới đây đã cám ơn Ba_Me_Con về bài viết hữu ích:

mengheu (02-24-2011)

Click:

Cám ơn
    12
    Được cám ơn 18 lần trong 14 bài
    Điểm đánh giá
    0

kinh nghiệm từ em làm đầu chỉ cho tớ, và tớ áp dụng thấy cũng đúng: mỗi lần bôi không lấy nhiều, chỉ một chút xíu, vài giọt thôi, nhưng xoa đều ra cả bàn tay, ngón tay, rồi bóp nhẹ lên các sóng tóc, lấy ngón tay cuốn nhẹ theo chiều sóng tóc, làm vài lần như thế là OK. Đối với tóc làm xoăn thuốc rồi, nếu thợ làm đúng quy cách, thì thậm chí 0 phải dùng gel, mà chỉ dùng dầu dưỡng (huyết thanh) để bóp cho các lọn xoăn tự nhiên, 0 bị rối. Chúc party vui vẻ nhá!!

6. Người dưới đây đã cám ơn me milan về bài viết hữu ích:

mengheu (02-24-2011)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    746
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi Ba_Me_Con View Post
    Nhưng gel mà mẹ nó mua là loại cứng hay mềm,nếu mẹ nó cuốn lô lúc đang đang ẩm thì bôi trước rồi cuốn sau,nhưng lưu ý là không bôi quá nhiều.Mẹ nó lấy một ít ra lòng bàn tay,sau đó xoa đều ra tay đã rồi mới nên bôi lên tóc Hoặc mẹ nó bôi sau khi cuốn lô cũng được nhưng không đựoc bới lung tung sẽ làm mất sóng,cho tóc ra 2 bên đằng trứoc mà bôi.
    Em dùng gel mềm đó mẹ nó ơi.Biết là bôi lên tóc, nhưng ko biết bôi thế nào cho nó khỏi bết.

Trích Nguyên văn bởi me milan View Post
    kinh nghiệm từ em làm đầu chỉ cho tớ, và tớ áp dụng thấy cũng đúng: mỗi lần bôi không lấy nhiều, chỉ một chút xíu, vài giọt thôi, nhưng xoa đều ra cả bàn tay, ngón tay, rồi bóp nhẹ lên các sóng tóc, lấy ngón tay cuốn nhẹ theo chiều sóng tóc, làm vài lần như thế là OK. Đối với tóc làm xoăn thuốc rồi, nếu thợ làm đúng quy cách, thì thậm chí 0 phải dùng gel, mà chỉ dùng dầu dưỡng (huyết thanh) để bóp cho các lọn xoăn tự nhiên, 0 bị rối. Chúc party vui vẻ nhá!!
    Cảm ơn mẹ nó. Mà mẹ nó ơi, mẹ nó có biết làm cách nào cho nó khỏi bết tóc ko? Tóc em ko nhuộm, nhìn nó bết thì già lắm mà chẳng còn mấy sợi. Vì tóc mỏng lắm. Liệu sấy thì có nên ko nhỉ ? Và có làm tóc đỡ bết ko ? Em mới tập tọe được có một lần thành ra tay còn vụng về lắm í. Nhìn mấy em Hàn Quốc tóc vừa xoăn, bồng bềnh, thích thế ko biết.

thay đổi nội dung bởi: mengheu, 02-24-2011 lúc 12:10 PM

Nơi Cư Ngụ
    Béo quên sầu
    Click:

Cám ơn
    9,345
    Được cám ơn 8,319 lần trong 6,152 bài
    Điểm đánh giá
    8 (100%)

Tớ còn chả biết dùng cuốn lô ntn cơ . gà thế chứ lị.
    e làm xoăn trứoc tết 1 tháng giờ thì nhìn tóc xơ xác hết cả, chả xoăn xiếc gì . e đành búi lên.
    giờ chưa biết để kiểu gì cả.
    e cũng có 1 lo gel mềm , cũng 1 lần dùng vài giọt , cơ mà chả thấy khả quan gì cả.

Nơi Cư Ngụ
    Béo quên sầu
    Click:

Cám ơn
    9,345
    Được cám ơn 8,319 lần trong 6,152 bài
    Điểm đánh giá
    8 (100%)

Trích Nguyên văn bởi Hoang Trang Agency View Post

Mẹ nó quảng cáo ác quá ...........

Click:

Cám ơn
    12
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi mengheu View Post
    Em dùng gel mềm đó mẹ nó ơi.Biết là bôi lên tóc, nhưng ko biết bôi thế nào cho nó khỏi bết.

Cảm ơn mẹ nó. Mà mẹ nó ơi, mẹ nó có biết làm cách nào cho nó khỏi bết tóc ko? Tóc em ko nhuộm, nhìn nó bết thì già lắm mà chẳng còn mấy sợi. Vì tóc mỏng lắm. Liệu sấy thì có nên ko nhỉ ? Và có làm tóc đỡ bết ko ? Em mới tập tọe được có một lần thành ra tay còn vụng về lắm í. Nhìn mấy em Hàn Quốc tóc vừa xoăn, bồng bềnh, thích thế ko biết.
    CHính vì mẹ nó dùng nhiều gel 1 lần quá nên mới bị bết, mỗi lần chỉ lấy 1 ít , xíu xíu thôi, xoa đều ra cả bàn tay và bóp đều khắp các lọn tóc thì sẽ 0 bị bết.
    Nhưng nếu chỉ quấn lô thì khó giữ tóc được quăn lâu mẹ nó à, duỗi nhanh lắm, tớ có hôm có 1 tiếng đi về đã chả thấy xoăn đâu nữa rồi.

Click:

Cám ơn
    12
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi nglinh2326 View Post
    e làm xoăn trứoc tết 1 tháng giờ thì nhìn tóc xơ xác hết cả, chả xoăn xiếc gì . e đành búi lên.
    e cũng có 1 lo gel mềm , cũng 1 lần dùng vài giọt , cơ mà chả thấy khả quan gì cả.
    dùng dầu dưỡng (huyết thanh) đi nàng, tóc đỡ xơ đấy, nhìn cũng đỡ bù xù, ngoài ra hàng tuần nàng chịu khó hấp tóc ở nhà, đầu tư thêm cho tôi quả máy sấy to oạch có bát (loa) sấy, giống ngoài hàng ấy, hihi, thấy đẹp hẳn đấy. Máy sấy đấy cũng rẻ, đâu có vài trăm thôi...Dùng dầu gội cho tóc xoăn nữa nhé, càng tốt, hi`hi`

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    746
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi nglinh2326 View Post
    Chị ơi em dùng gel Yellow của Ý thấy hình như cũng nhiều dưỡng, mỗi tội mãi không bay mùi thôi, mùi nồng quá. Nhưng dùng tóc cũng bóng và mềm mại hơn đấy.

CHính vì mẹ nó dùng nhiều gel 1 lần quá nên mới bị bết, mỗi lần chỉ lấy 1 ít , xíu xíu thôi, xoa đều ra cả bàn tay và bóp đều khắp các lọn tóc thì sẽ 0 bị bết.
    Nhưng nếu chỉ quấn lô thì khó giữ tóc được quăn lâu mẹ nó à, duỗi nhanh lắm, tớ có hôm có 1 tiếng đi về đã chả thấy xoăn đâu nữa rồi.
    Vâng, thì đúng rồi. Đã bảo tay em còn vụng về khoản này lắm mà. Em bóp ra một đống rồi ụp lên tóc . Hâm thế chứ. Em đang làm lại thử xem.

dùng dầu dưỡng (huyết thanh) đi nàng, tóc đỡ xơ đấy, nhìn cũng đỡ bù xù, ngoài ra hàng tuần nàng chịu khó hấp tóc ở nhà, đầu tư thêm cho tôi quả máy sấy to oạch có bát (loa) sấy, giống ngoài hàng ấy, hihi, thấy đẹp hẳn đấy. Máy sấy đấy cũng rẻ, đâu có vài trăm thôi...Dùng dầu gội cho tóc xoăn nữa nhé, càng tốt, hi`hi`
    Dùng lô thôi thì sấy vào giai đoạn nào chị ơi. Lúc trước em chưa mua gel, lúc quấn gần bỏ ra thì em sấy mấy phát, tóc cũng giữ nếp lâu hơn một chút.

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ