Bánh Milna chất lượng thế nào? ai chứng nhận?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi bupty, 23/12/2005.

Tags:
  1. bupty

bupty Bắt đầu tích cực

Em thật sự thắc mắc đấy các mẹ ạ. con em 6 tháng tuổi em tìm mua bánh MIlna cho be xơi, vì thấy quảng cáo hay quá, vả lại trên thị trường hình như có mổi loại này cho bé 6 tháng thôi. Nhưng khi cầm hộp bánh lên em thật sự băn khoăn, chẳng thấy ghi nhà sản xuất là Cty nào cả, chị vẻn vẹn dòng chữ SX tại indonesia , thế thì ai đảm bảo là bánh này con mình ăn được và tốt cho bé. hay là mình cứ nghĩ bánh đắt tiền thế chắc là tốt, rồi chặc lưỡi bỏ qua. Em nghĩ ít ra phãi ghi tên hãng là Abbott, Nestle, Hipp,.. chẳng hạn thì em mới tin chứ, còn đây mỗi cái tên công ty TNHH mua đi bán lại bé tí ti đấy thì biết được họ mua bánh đấy ở đâu về bán cho bé nhà mình xơi chứ. em cho bé ăn nhưng cứ thấy lo thế nào í, có mẹ nào biết ko thì tư vấn cho em với , Milna ai SX, hoặc có bánh nào thay thế ko nhỉ... các mẹ nhĩ .Các mẹ cho ý cò nhá...em xin cảm ơn ..Quote anh Lại văn Sâm :lol: :lol: :lol:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bupty
    Đang tải...

2. BiBo

BiBo Thành viên tích cực

Nói chung nếu nói đến vấn đề chất lượng thì thực sự k ai dám đảm bảo, đến ngay cả hãng lớn như ABBOT, hay MEAD JOOSHNON còn vướng vòng lao lý vì các sản phẩm k đạt chất lượng . Quan điểm của tôi là cho con tôi sử dụng những gì mà cơ thể nó có thể hấp thụ tốt, và tôi hiểu đc những thông tin dinh dưỡng trên đó là tốt cho con tôi . Chứ còn tên hiệu thì cũng k thực sự quan trọng lắm . Vì tôi có rất nhiều ng bạn cho con dùng các sản phẳm MẮC TIỀN mà lại k có hiệu quả, chắc tại tôi nuôi con đàn nên quan tâm tới cái túi hơi nhiều :lol: còn bạn chê là công ty TNHH nhỏ xíu thì chưa chắc đã làm ăn tốt, k nên nhìn bề ngoài như vậy, vì chưa chắc họ đã nhỏ như bạn nghĩ . Theo tôi biết thì hầu hết các sản phẩm dành cho mẹ và bé trên thị trường đều do các cty nhỏ xíu đó nắm giữ quyền phân phối đấy bạn à .
    Chúc bạn nuôi con khỏe

3. bupty

bupty Bắt đầu tích cực

@me bibo : vâng em hiểu í chị chứ, em cũng chẳng tham đồ đắt tiền đâu, nhưng em chỉ lo nguồn gốc xuất xứ của nó thôi. Ý em ko phải là chê CTy nhập khẩu nhỏ, em cung biết vậy ma, Abboot, mejji.. đều có những công ty nhỏ phân phối nhưng trên vỏ hộp họ ghi rất rõ tên nhà sàn xuất, còn với Sản phẩm này thì em ko thấy, chỉ thấy ghi SX tai indo, nen ý em muon hỏi xem liệu có chị nào biết rõ nó là sp của ai ko , thế thoi mà . Thành phần trên vỏ hộp thì do nhà phân phối in ra, cho nên em ko biết chắc lắm, nếu mình biết rõ nhà SX thì mình có thể tìm trên mạng ra thông tin sp , í em là như vậy. Em cảm ơn chị góp ý kiến . 2 em bé của chị yêu ghê . :p

4. Gia dinh NganTrangTan

Gia dinh NganTrangTan Thành viên mới

Re: Bánh Milna chất lượng thế nào? ai chứng nhậ

To:Bupty
    Mẹ Bupty ơi, bánh Milna này có nhiều mùi vị không?Mình đã mua cho bé Thu Anh ăn loại hương chuối nhưng nàng ta có vẻ không khoái lắm :cry:
    Mẹ Bupty mà biết thì bảo cho mình với nhé!Cảm ơn nhiều!

5. Bimyeu

Bimyeu Thành viên sắp chính thức

:D Chào bupty. Mình cũng nghĩ như Me Bibo đấy, vấn đề quan trọng là con mình có hấp thụ tốt không chứ không quan trọng là những hãng tên tuổi bạn ạ. Hay mẹ bupty cho bé dùng bánh của hãng Hipp đi, hãng đó cũng có sản phẩm bánh cho bé dưới 1T mà. Bé nhà mình đang dùng bánh của hãng đấy, thấy cô nàng thích lắm. Bạn thử xem sao. Thân :D :D

6. BongNho

BongNho Thành viên chính thức

Bánh của Hipp sao mà ngọt thế, mình ăn còn thấy ngọt nữa là bé. Khôngbiết có loại bánh nào đỡ ngọt không nhỉ?

7. bupty

bupty Bắt đầu tích cực

thế ra Hipp cũng có bánh nữa à , em ko biết cảm ơn cả nhà nhé. Em sẽ mua thử xem nào.
    @Gia dinh NganTrangTan: hình như là có nhiều mùi đấy , hôm qua mới cho Thy ăn thử hương cam. Hết vèo 1 cái ngay, cắn côm cốp , buồn cười lắm. :lol:
    @Bongnho: Hipp ngot lắm à mẹ bống.Thy ko thích ngọt đâu.. Thế Bống có thích ko ..

8. Me Ty

Me Ty Thành viên chính thức

Các mẹ đã cho con ăn thử bánh Growsure của Bibica chưa? Mình có cho Ti nhà mình ăn thấy bé cũng thích ăn lắm, mà giá cả lại hợp túi tiền 21000/hộp. Bánh này dùng cho bé từ 6 tháng trở lên, nếu bé nào mới tập ăn dặm thì có thể bẻ bánh ra trộn với sữa ăn thay thế bột dinh dưỡng cũng được. Còn Ti nhà mình 19 tháng rồi nhưng mình vẫn mua cho bé vì bé thích ăn.

9. gauconcuame

gauconcuame Thành viên tập sự

em cũng cho cún nhà em dùng bánh Milan đấy . Cu cậu cũng có vẻ thích ăn .Thấy chi nói vậy em cũng băn khoăn vế hãng sx nè .Mà thấy nó ghi là kich thích mọc răng ko biết có đúng ko.Laij hỏng răng thì chít .Chả là cu cậu cũng được 2 cai răng rùi mà . hiiii:-D

10. haycuoi

haycuoi Thành viên mới

Mình cũng đang cho Bo ăn thêm bánh Milna hương chuối (hương cam ngọt quấ cu cậu ko thích ngọt), và cả bánh Growsure của Bibica nữa . Giờ nghe mẹ nó hỏi đến vụ công ty sản xuất Milna thì cũng hơi thắc mắc ko biết thế nào nữa ?
    Bánh Growsure thấy có hương vị đậu xanh cũng ngon nhị

11. Mẹ Phúc An

Mẹ Phúc An Thành viên chính thức

Mình cũng có lần cho bé ăn thử bánh Milna và cũng thấy không tâm . Vì bé nhà mình đã có 2 cái răng rồi, khi cho bé măm măm thì bị nghẹn và nôn ra hết những thứ đã ăn trước đó . Từ đó mình không cho bé ăn bánh này nữa ( mặc dù trên bao bì ghi là không bị nghẹn). Mình thấy Bibica (của Cty CP Bánh Kẹo Biên Hòa )cũng có loại tương tự Growsure với nhiều hương vị bé thích lắm . Các mẹ chỉ nên cho bé ăn khi trộn chung với sữa hay nước ấm đừng cho ăn bánh cứng .
    Chúc các bé hay ăn chóng lớn .

12. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Theo mình nghĩ bạn không nên cho bé ăn uống theo quảng cáo nhiều lúc quảng cáo không đúng sự thật nhất là những sản phẩm không ghi rõ nhà sản xuất công ty nào thì người lớn cũng không nên ăn huống gì bọn trẻ nhỏ.

13. Kiếm Tiền Nuôi Con

Kiếm Tiền Nuôi Con Bắt đầu nổi tiếng