Cần giúp: be bi viem hong

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi MeKhoaiTay, 13/10/2008.

Tags:
  1. MeKhoaiTay

MeKhoaiTay Thành viên chính thức

Cac me oi! Con to bi roi loan tieu hoa voi viem họng . Di kham o Vien Nhi ma dong qua. Di ca ngay ma cha dc j. Gio cac me giup to voi. Be bi viem hong voi chay nuoc mui dac , ko sot thi uong thuoc j nhi? To cho uong mat ong hap chanh ma ko thay do. Co nguoi mach cho uong nuoc tia to da ma be moi bi roi loan tieu hoa vua khoi nen to ko biet uong the co dc k. Cac me co kinh nghiem tu van giup nhe. To moi dua dau nen con nhieu bo ngo lam :).

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeKhoaiTay
    Đang tải...

2. metomyeu

metomyeu Thành viên đạt chuẩn

Bạn cho con đến khám ở Bệnh viện Trường Đại Học Y xem thế nào, hôm trước mình cho bé nhà mình đến đấy khám, bác sỹ rất nhẹ nhàng và nhiệt tình. Tốt nhất là nên cho đi khám chứ tự uống thuốc thì không nên

3. cunconbebong

cunconbebong Thành viên rất tích cực

Em bé nhà mình cũng bị viêm họng và đi ngoài . Chiều nay lúc 3 giờ mình cho ra viện Nhi thấy vắng lắm mà . Nếu bạn biết chắc bé bị viêm họng thì ra hiệu thuốc hỏi người bán loại nào cho phù hợp . Mật ong và chanh đào chỉ hiệu quả khi bé hơi húng hắng ho thôi , còn khi đã viêm thì phải kháng sinh mới khỏi được . Tuy nhiên cẩn thận cho bé đi khám vẫn hơn bạn ạ mà viện Nhi bây giờ khám cả ngày mà , bạn đến sau 5 giờ chiều vẫn được . Chúc bé sớm khỏe lại !

4. MeKhoaiTay

Minh dua con di kham hom T7. di tu sang ma den 12h30 moi kham dc(vi het gio lv nen ngta chuyen len phong cap cuu). Kham xong phai di xet nghiem phan(vi bi roi loan tieu hoa lau chua khoi ). Minh dua con ve con cho no do met vi di tu sang roi. Chieu bo no ra lay kq voi dua bsy doc kq ke don thuoc ma bsy bao ko co benh nhan bsy ko kham dc (ma phai xep hang de gap bsy day). The la mat ca buoi chieu :( . Chac tu lan sau minh ra vien DH Y cho gan nha. Tai minh so ho ko chuyen bang vien nhi nen ra day cho yen tam. Kho the chu!

5. mitmeo

mitmeo Thành viên chính thức

Mít nhà mình khi bị ho, thở khò khè là mình cho đi khám phòng khám của bác sĩ Hồng Hanh, phó khoa hô hấp viện nhi TW. Lần nào cũng chỉ uống thuốc khoảng 3- 5 ngày, khí dung là khỏi. Phí khám một lần là 60k , bác sĩ chỉ khám từ 4h30, đăng ký trước từ 7h30 sáng. Bệnh nhân nào bị nặng là bs viết giấy chuyển vào viện và không thu phí khám bệnh, bé nào còn nhỏ và thấy bệnh nặng là thường được ưu tiên khám trước. Mình thấy bs này cũng ok lắm.

6. babong

babong Thành viên mới

Mẹ Mitmeo ơi bạn cho địa chỉ của bác sỹ Hồng Hạnh đi để khi nào cần mình cho bé đi kham. Bé nhà mình mấy hôm nay thỉnh thoảng cũng thở khò khè như kiểu có đờm ở cổ đấy, minh đang cho bé uông thuốc Bạch Long Thủy(thuốc đông y).

7. haphong

haphong Thành viên đạt chuẩn

Con em cung da bi viem hong may lan roi, nhung lan nao cung sot cao nen bac si thuong ke thuoc khang sinh. Thuong thi e hay cho chau kham o phong kham Nhi Cao cho Cau Giay. con roi loan tieu hoa thi bac si hay cho dung lactomin- plus em thay cung do. Neu nuoc mui dac chi thu nho thuoc otrivin xem, ngay nho 3 lan, thuoc nay dung duoc ca cho be so sinh day. Chuc be mau khoi

tuyetchinh215 thích bài này.
  8. mitmeo

mitmeo Thành viên chính thức

địa chỉ là số 2 ngách 25/59 Đường Vũ Ngọc Phan, số điện thoại 7762055. babong gọi điện thoại từ 7h30 sáng để đăng ký và nhận số nhé. Mình khoái bác sĩ này ở chỗ cho loại thuốc kháng sinh nhẹ nhất có thể chứ không tương ngay các loại kháng sinh nặng. Mà bs tên là Hanh, không phải Hạnh đâu :mrgreen:

bé khò khè rồi thì nên đi khám ngay vì chắc la vào phế quản rồi, tránh để bé lây sang phổi, khổ lắm ba nó à :(

9. MeTieuMinh

MeTieuMinh Thành viên nổi tiếng

Tớ hay cho bé khám ở Bác sỹ Thông ở chỗ đường Nguyên Hồng địa chỉ là số nhà 9, ngõ 45 Nguyên Hồng số điện thoại : 0913306279

Chảy nước mũi đặc chính là nguyên nhân bé bị ho đấy, nước mũi chảy xuống họng gây viêm họng, tốt hơn hết là mẹ nó nên cho đi khám bác sỹ xem thế nào rồi cho uống thuốc. Nhà tớ ở cổng viện Nhi TW nhưng chả mấy khi tớ cho con tớ vào vì nói thật bsy ở đó khám qua loa lắm nhất là vào buổi tối, có hôm cho con đi khám họng lại gặp bác sỹ thận :(

Theo kinh nghiệm của tớ nếu bị viên(cái này phải bác sỹ khám) thì bé sẽ phải uống kháng sinh từ 3-5 ngày( nếu uống lần đầu chỉ cần 3 ngày, sau đó gọi bsy tới khám lại nếu hết viêm rồi thì dừng cũng được), nhưng sau đó chắc chắn bé vẫn còn ho, tiếp tục uống thuốc ho tới khi bé hết ho, có thể thay bằng các loại thuốc nam cũng được. Bao giờ trong quá trình uống kháng sinh cũng sẽ uống kèm chống viêm(ks và chống viên phối hợp với nhau nhanh khỏi nhưng không tốt), và siro ho, nhưng sau khi uống hết kháng sinh thì con tớ ko cần uống siro ho nữa mà chỉ cần uống lá húng chanh+ quất hấp mật ong là khỏi.

Bé bị nhỏ mũi thì mẹ nó xịt nước muối biển, cứ xịt nhiều vào cho nó chảy nước bẩn ra, sau đó dùng hút mũi hút ngày từ 3-4 lần cho con.

Nói chung khỏi cũng phải 1 tuần, mẹ nó cứ bình tĩnh nhé, lần đầu con tớ ốm tớ cũng lo lắm, nhưng chỉ 3 ngày là khỏi thôi

10. mebilong

mebilong Banned

bé nhà mình mấy hôm nay chắc do thay đổi thời tiết nên cũng thúng thắng ho nhiều lắm mình lại cứ tưởng viêm họng, mình ra hiệu thuốc bs kê mua dextromethorphan thì thấy bé hết hẳn rồi, thuốc này chỉ cho trẻ từ 3 tuổi thôi.

11. MeKhoaiTay

Bé nhà mình cũng đỡ rồi. Đêm hôm trước bé sốt quấy quá nên sáng mẹ lai phải cho ra Viện Nhi luôn . Ơn trời! Chờ có 1tiếng :mrgreen: Bsỹ cho uóng kháng sinh, si rô ho với xịt nước muối biển. Chả biét ksinh nặng nhẹ thế nào mình cho uống tuốt! Được3 ngày bé hết đờm, vẫn còn ho nhưng lai bị rối loạn tiêu hoá. Mình vẫn đang cho uóng lactomin plus 4ngày rồi ma vẫn đi ngày 3 lần :(. Thôi cứ từ từ điều trị các mẹ nhỉ! Mà các mẹ cho mình hỏi thệm Rối loạn tiêu hoá thì cho bé ăn bột với j đc nhỉ? Mình cho ăn bột vói nước cà rốt ninh vóithịt thăn rồi. Nhưng chả lẽ ăn thế mãi??:confused:
    Mình ghi lại địa chỉ các mẹ cho rồi. Có j ra khám ngoài đỡ phải chờ đợi nhiều nhỉ!?Cám ơn các mẹ nhé.

12. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Bạn ơi, mình thấy các mẹ bên WTT nói bs Hanh khám bệnh cũng tốt hay dùng ks lắm, em ở vp mình cũng nói vậy đấy, nên mình chưa đưa con đến đấy khám bao giờ cả. Nếu thông tin bên WTT ko đúng thì tốt rồi.:)