Mỹ phẩm Dưỡng da Nga KALINA: KM 30% + tặng 01 mặt nạ/01sp. 30k-50k-70k/sp!!!!!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi KalinaCosmetics, 15/3/2011.

?

Cùng đánh giá chất lượng mỹ phẩm Kalina - mỹ phẩm No:1 tại Nga

1. Chất lượng rất tốt + giá hấp dẫn

12 phiếu
    42.9%
  2. Chất lượng khá + giá hấp dẫn

14 phiếu
    50.0%
  3. Chất lượng trung bình + giá hấp dẫn

2 phiếu
    7.1%
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. KalinaCosmetics

KalinaCosmetics Banned. Cẩn thận người này không trung thực!

Ðề: Kalina: mỹ phẩm thiên nhiên nổi tiếng tại Nga; KM 30% tất cả các sản phẩm; Các Mẹ ủng

Tác dụng chữa bệnh của bí đỏ.
    Trong số các loại quả, bí đỏ là nhà vô địch về hàm lượng sắt, giàu vitamin, muối khoáng cũng như các axít hữu cơ. Axit ascorbin có trong bí đỏ giúp tránh cảm, vitamin nhóm B giúp đấu tranh với mệt mỏi, cáu giận và mất ngủ, củng cố tóc và móng chân, tay.
    Nguồn vitamin dồi dào
    Vitamin A trong bí đỏ giúp cải thiện thị giác. Ruột và hạt bí đỏ có chứa nhiều vitamin E - một loại antioxidant tự nhiên giúp củng cố hệ miễm nhiễm, ngăn ngừa sự xuất hiện những nếp nhăn sớm, bảo vệ da khỏi lão hóa và cải thiện chức năng hệ tim mạch.
    Còn 2 loại vitamin khác trong bí đỏ là vitamin K và T. Đây là những loại vitamin hiếm, có rất ít trong các thực phẩm. Vitamin K cần thiết để tổng hợp protit của máu và mô xương. Vitamin T giúp làm đông máu và tạo các tế bào máu. Nhờ đó vitamin T rất quan trọng trong việc ngăn ngừa một số dạng thiếu máu.
    Vitamin T cũng giúp cho quá trình tăng trao đổi chất trong cơ thể. Nhờ hàm lượng cao loại vitamin T hiếm hoi này trong bí đỏ nên nó được coi là chất độn tốt nhất cho các món ăn từ thịt bò, heo và các món có nhiều mỡ khác, bởi vì vitamin T giúp tiêu hoá các thức ăn khó tiêu và ngăn ngừa béo phì. Chính do tính chất này nên những người muốn giảm cân rất thích bí đỏ.
    Tủ thuốc gia đình
    Bí đỏ có nhiều tính năng chữa bệnh. Khi bị bệnh về gan, nên ăn càng nhiều cùi bí đỏ sống càng tốt. Còn nếu bạn cảm thấy bí đỏ sống không ngon, có thể ăn cháo bí đỏ nấu với gạo. Khi bị mất ngủ, buổi tối bạn nên dùng nước ép bí đỏ hoặc nước nấu bí đỏ với mật ong.
    Nước ép bí đỏ cũng rất tốt đối với người bị bệnh tiểu đường và những rối loạn khác nhau về trao đổi chất. Người ta dùng cùi bí đỏ tươi giã nát để đắp vào những vùng bị ezema, bỏng, nổi ban, mụn trứng cá và những nơi bị viêm khác trên da.
    Những người phải đứng lâu trong ngày cũng có thể dùng cùi bí đỏ tươi giã nát để loại bỏ cơn đau dưới chân. Dầu ép từ hạt bí đỏ được coi là một sản phẩm dinh dưỡng phòng chữa bệnh. Dầu bí đỏ có ảnh hưởng tốt tới gan, giúp cho những người bệnh tuyến tiền liệt, ngăn ngừa béo phì, cải thiện thành phần máu, loại bỏ cho-lesteron. Y học dân tộc khuyên nên thường xuyên sử dụng hạt bí đỏ khô.
    Nhờ thành phần muối khoáng tuyệt vời trong cùi bí đỏ, có thể dùng loại quả này làm mỹ phẩm rất tốt. Mặt nạ từ cùi bí đỏ giã nát hoặc tẩm bông bôi nước ép lên mặt có tác dụng bổ dưỡng và làm tươi mới đối với da nhờn. Mặt nạ từ hạt bí đỏ nấu và xay nhỏ giúp làm trắng da, loại bỏ tàn nhang và cải thiện da mặt.
    Theo Hoàng Thương

Sửa lần cuối: 21/6/2012
  2. mekubin_2209

mekubin_2209 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Kalina: mỹ phẩm thiên nhiên nổi tiếng tại Nga; KM 30% tất cả các sản phẩm; Các Mẹ ủng

Thông tin thật tuyệt vời, thank bạn đã sẻ chia

KalinaCosmetics thích bài này.
  3. me iu tho

me iu tho me iu tho

em cứ lấy nhiêu đó trước đã, dùng ok rồi thì sẽ lấy tiếp.Mà em ko lấy kem tẩy da chết đâu ( ở nhà vẫn còn 1 lọ chưa dùng hết, khi nào hết em lấy tiếp ).Trước 3h chị mang đến cho em luôn được ko? à, nước hoa hồng là 2 lọ chị nhé ( em lấy thêm cho 1 chị nữa) ( mà sau này em có còn được khuyến mãi ko mẹ nó nhỉ)

Sửa lần cuối: 2/4/2011
  4. KalinaCosmetics

Mẹ nó Pm cho mình cái số đt di động nhé. Thanks

5. me iu tho

me iu tho me iu tho

em đã pm rồi chị nhé.Hôm nay chắc ko kịp đâu chị nhỉ?

6. KalinaCosmetics

Vẫn kịp mẹ nó nhỉ, sozi vì không nhìn thấy số đt dưới chữ ký, hihi

7. meKelly

meKelly Thành viên chính thức

Bạn ơi, tư vấn giúp mình nhé. Mình 28 tuổi, da hỗn hợp thiên dầu, nhưng lại có tàn nhang. Mình tìm ko thấy bên bạn có sản phẩm trị nám và tàn nhang. Mình đang dùng sản phẩm của Elizabeth Arden chuyên trị nám và tàn nhang nhưng chưa thấy rõ hiệu quả. Tư vấn giúp mình có sản phẩm nào phù hợp ko nhé. Thanks.

8. mexucxich

mexucxich Thành viên rất tích cực

Hôm trước tớ được mấy cô bạn cùng phòng tặng cho 1 tuýp tẩy da chết và 1 kem tay của hãng này vì tớ ngồi điều hòa nhiều. Kem tay là thứ tớ xài nhiều ngang với kem dưỡng da. Tớ thường ngày là không dùng sản phẩm lạ. Hôm đấy hết tẩy da chết, tối lấy ra thử. Theo tớ, mùi ổn, dễ chịu, dùng xong thấy thích. Kem tay là sản phẩm duy nhất của Nga mà tớ dùng, vì từ hồi đại học, bố mẹ tớ hay đi công tác nên có mang về. Chất lượng kem tay của Nga tốt, có lễ vì họ rét và rất khô nên dòng sản phẩm dành cho da khô có chất lượng tốt, chỉ có mẫu mã là chưa được như các brand mà chị em ta quen thuộc thôi.

KalinaCosmetics thích bài này.
  9. clover146

clover146 Banned

chị ơi mama e u45 rùi, em muốn mua để tặng mẹ. Chị tư vấn em mua những sp j nhé. e thấy có bộ sp chống lão hóa 250k có phù hợp k ah?

10. KalinaCosmetics

Hi bạn!
    Nếu bạn mua tặng mẹ thì theo mình có 2 phương án:
    1. Mua bộ sản phẩm chống lão hóa 250k: gồm 03 sản phẩm:
    1. Kem dưỡng da ban ngày "chống lão hóa"
    2. Kem dưỡng quầng mắt "chống lão hóa"
    3. Mặt nạ "chống lão hóa"

2. Bạn có thể mua riêng tứng thứ để tặng mama, mình lên cho bạn danh sách nhé:

1 1101900 Kem dưỡng da mặt ban đêm Pure Line với tinh chất cây rễ vàng 45+ 45ml 193.000 1 30% 135.100
    2 1100711 Mặt nạ cho da mặt và cổ với tinh chất Rodiola Rose và nhân sâm 45+ 50ml 153.000 1 30% 107.100
    3 1101188 Kem tẩy da chết Pure Line cho mọi loại da 50ml 90.000 1 30% 63.000
    4 1101040 Sữa rửa mặt tạo bọt dành cho mọi loại da với tinh chất thảo dược - Pure Line 100ml 115.000 1 30% 80.500
    5 1100582 Kem đặc trị chống khô, làm mềm da tay Silky Hand 80ml 92.000 1 30% 64.400
    Tiền hàng 5 450.100
    Phí ship
    Tổng tiền 450.100 VNĐ
    Đảm bảo mama sẽ thích mê món quà con gái iu tặng :).
    Thân

11. KalinaCosmetics

Cám ơn mẹ xúc xích vì những đánh giá khách quan về mỹ phẩm Kalina.
    Mỹ phẩm Kalina chỉ sử dụng những tinh chất trong thiên nhiên và thảo dược nên không gây kích ứng da, an toàn tuyệt đối cho người sử dụng. Kalina là hãng mỹ phẩm Number One tại Nga. Để biết rõ một cách khách quan hơn về mỹ phẩm Kalina, mời các mẹ tham khảo đánh giá của khách hàng về Kalina - Kalina đứng Top 4 hay 5 gì đó, xem tại đây: http://www.make-up.ru/ratings.php

12. KalinaCosmetics

http://www.*********/upload/1-2011/images/2011-03-22/1300789048_nuoc-gung200.jpgNước gừng giúp làn da mịn màng

Ngoài ra công dụng của gừng rất nhiều mà không phải ai cũng biết.
    Gừng tươi có thể phát huy được các hiệu quả chữa nhiều bệnh khác nhau, đồng thời cách sử dụng của nó cũng đa dạng, có thể dùng bên trong lẫn bên ngoài.

Ăn sống trực tiếp: Chỉ cần lấy gừng gọt vỏ rửa sạch, sau đó có thể sử dụng ngay. Phương pháp này đơn giản nhưng lại có hiệu quả nhanh nhất. Gừng quá già sẽ rất cay nên tránh ăn sống trực tiếp.

Làm nước uống: Dùng gừng nấu thành trà gừng, có thể thêm ít đường cho dễ uống, có tác dụng làm ấm, có thể lưu thông khí huyết, tăng huyết áp...

Dùng bên ngoài: Để sử dụng bên ngoài, có thể giã nhỏ, đắp lên vết thương nhỏ, sau đó dùng băng cố định lại, cách này có thể làm giảm sưng đau nhiễm trùng vết thương, trị côn trùng cắn và đau nhức các loại cũng rất có tác dụng. Gừng đập dập cho vào nước nóng, ngâm chân, trị phong thấp.

http://www.*********/upload/1-2011/images/2011-03-22/1300788997-nuoc-gung1.jpg

Gừng tươi có thể phát huy được các hiệu quả chữa nhiều bệnh khác nhau.

Làm đẹp: Gừng tươi có khả năng giúp máu lưu thông, nếu dùng gừng nấu thành nước ấm có thể giúp da dẻ mịn màng. Còn có thể dùng gừng để chế ra tinh dầu, xà bông, dầu gội đầu và các loại sản phẩm dưỡng da khác.

Gừng chứa rất nhiều nước cũng như tinh dầu, vì vậy, cách bảo quản tốt nhất là để nơi khô ráo, nếu không sẽ dễ biến chất, sinh độc, biến màu. Nếu bề ngoài của gừng khô héo, vỏ nhạt đi, điều đó biểu hiện tinh dầu đã mất, sẽ không còn tác dụng chữa bệnh. Dùng vải hoặc hộp gỗ để bảo quản gừng nên sẽ giữ được lâu.

Phải đặc biệt chú ý, gừng đã hư thì không nên sử dụng, tuy rằng ăn vào mùi vị không khác là mấy, nhưng thực ra nó sẽ sản sinh ra độc tính rất mạnh, có hại cho gan.
    (Theo eva)

13. KalinaCosmetics

Tác dụng của dưa chuột
    Dưa chuột tính mát, vị ngọt, tác dụng giải nhiệt trừ thấp, lợi thủy, thông ruột, giải độc. Trong dưa chuột có chứa vitamin A, B1, B2, C, và các chất vi lượng như sắt, mangan, iod dùng ngoài da ở dạng nước và dạng kem.
    Tác dụng trị mụn: Dưa chuột thái lát, đắp lên khắp mặt và cổ để trong vòng từ 15 đến 20 phút, có tác dụng ngăn ngừa mụn, làm mềm mịn và chống khô da.
    Làm trắng mịn da: Hoà lẫn nước ép dưa chuột với sữa tươi với tỷ lệ bằng nhau, thêm một vài giọt nước hoa hồng. Bôi lên mặt trong khoảng từ 15 đến 20 phút, có tác dụng làm mềm mịn và trắng da.
    Làm giảm quầng thâm trên mắt do mất ngủ, thức khuya: trộn lẫn một thìa nước ép dưa chuột với một thìa nước ép cà chua. Dùng bông gòn hay vải mềm thấm hỗn hợp và thoa lên mặt cũng như vùng xung quanh mắt. Tránh để nước rơi vào mặt và để khoảng 15 phút sau đó rửa sạch.
    Phục hồi mái tóc hư tổn: pha lẫn nước ép dưa chuột và nước ép cà rốt, rồi sau đó bôi lên tóc thường xuyên, có tác dụng nuôi dưỡng và phục hồi mái tóc hư tổn do uốn, nhuộm.
    Mặt nạ dưa chuột làm đẹp da mặt và se khít lỗ chân lông: một quả dưa chuột thái lát mỏng, một chén mật ong, 10 giọt nước chanh. Cách làm: Dùng khăn mềm rửa mặt nhẹ nhàng bằng nước ấm. Hòa nước chanh và mật ong sau đó bôi lên mặt khoảng 15 phút. Nước chanh có tác dụng tẩy đi những tế bào da chết và mật ong giúp làn da trở nên mềm mại. Lau sạch hỗn hợp mật ong nước chanh bằng khăn mềm và ẩm. Đắp những miếng dưa chuột cắt lát lên mặt và cổ. Dưa chuột giúp se khít lỗ chân lông và cung cấp độ ẩm cho làn da. Sau cùng rửa lại mặt bằng nước sạch.
    (Theo Sức Khỏe và Đời Sống)

Sửa lần cuối: 21/6/2012
  14. KalinaCosmetics

Một số đánh giá về mỹ phẩm Kalina
    01288094826 phản hồi cho giao dịch Kalina: Mỹ phẩm nổi tiếng tại Nga hàng công ty chính hãng. Khuyến mãi 30%.... Mỹ phẩm xứ sở Bạch Dương. Giá từ 29k 12 giờ trước
    Hôm nay vừa order 1 bộ pure line về dùng,thực sự cảm quan ban đầu thấy rất thích.Tẩy da chết quả đào rất mềm,khác hẳn với loại tẩy da chết bt hay bị ra nhiều da.Dùng cả bộ thấy da rất mềm mịn.Hy vọng sẽ hiệu quả lâu dài.Mình sẽ ủng hộ thường xuyên
    xem tại đây

15. metybong

metybong Thành viên kỳ cựu

mình 30 tuổi đnag muốn mua kem dưỡng mắt ( vì mắt minh ngồi nhiều máy tính, thâm quầng, có tí nhăn), kem dưỡng tay, sữa rửa mặt tinh chất cúc la mã ý, bên bạn ko có body lotion nhỉ?

16. KalinaCosmetics

Xin tư vấn cho mẹ nó mấy sản phẩm sau:
    1 1101906 Kem dưỡng da ban đêm "Chống lão hóa" 100 công thức làm đẹp 50ml 156.000 1 30% 109.200
    2 1101907 Kem dưỡng quầng mắt "Chống lão hóa" 100 công thức làm đẹp 20ml 101.000 1 30% 70.700
    3 1101188 Kem tẩy da chết Pure Line cho mọi loại da 50ml 90.000 1 30% 63.000
    4 1101040 Sữa rửa mặt tạo bọt dành cho mọi loại da với tinh chất thảo dược - Pure Line 100ml 115.000 1 30% 80.500
    5 1100471 Kem dưỡng ẩm cho da tay Silky Hand 80ml 74.000 1 30% 51.800
    Tiền hàng 5 375.200
    Phí ship
    Tổng tiền 375.200 VNĐ

17. metybong

metybong Thành viên kỳ cựu

vậy mình đăng kí số 2, số 4, số 5 nhé, tổng tiền sau CK 30% của mình là 203k, bạn mang qua 149 tôn đức thắng cho mình từ 6h chiều trở ra nhé, gọi mình số 0983667704 nhé, ths

18. KalinaCosmetics

Cảm ơn mẹ bong nha! Chiều em sẽ cho người giao hàng qua cho chị! Sau khi dùng thử nhớ cho e biết cảm nhận của chị nhé:)

19. KalinaCosmetics

Môi mềm gợi cảm không cần trang điểm

Tham khảo một vài chú ý đơn giản mà chúng tôi tư vấn, bạn hoàn toàn có thể sở hữu một bờ môi mềm mại, đẹp rạng ngời ngay cả khi không trang điểm.
    Bất kỳ một cô gái nào cũng muốn sở hữu một đôi môi mềm mại, đỏ hồng và rạng rỡ. Và son môi là một trong những phương pháp mà các cô gái thường dùng, tô một lớp son mỏng lên môi là có thể sở hữu ngay một đôi môi mềm, mọng. Nhưng đấy chỉ là một phương pháp làm đẹp tạm thời và chỉ có hiệu quả trong một thời gian ngắn.

Bạn có biết rằng da ở môi của bạn rất nhạy cảm và dễ bị tổn thương bởi sự thay đồi của thời tiết cũng như môi trường xung quanh. Đây là lý do vì sao chúng ta nên quan tâm đến việc chăm sóc da môi nhiều hơn nữa. Một đôi môi mềm mại và rạng rỡ không phải là một đôi môi được trang điểm cẩn thận dưới một lớp son quyến rũ, mà phải đẹp và khỏe mạnh ngay cả khi bạn không trang điểm.

http://www.*********/upload/2-2011/images/2011-04-02/1301730291-son3.jpg
    Một đôi môi mềm mại, khỏe mạnh và đẹp rạng rỡ
    luôn là mong ước của mọi cô gái.

Có những thói quen bạn sẽ không ngờ tới là nó đang gây hại cho đôi môi bạn. Có những phương pháp đơn giản mà bạn không hề biết lại có tác dụng rất tốt trong việc chăm sóc và bảo vệ bờ môi của mình. Một vài lời khuyên từ Đẹp - aFamily sẽ giúp bạn sở hữu một đôi môi mềm mại và quyến rũ như bạn vẫn thường mong muốn.

Những sai lầm

Một trong những thói quen hàng ngày của bạn đó là liếm môi. Đó là một thói quen không hề tốt chút nào cho đôi môi của bạn. Muối trong tuyến nước bọt của bạn sẽ làm hại đến làn da mỏng và nhạy cảm của đôi môi. Khi nước bọt khô, môi bạn sẽ trở nên khô và dễ bị nứt nẻ.

Cắn vào môi, hay bóc da môi khi da bị nẻ cũng là một sai lầm. Hàng động này là nguyên nhân khiến da môi bạn càng mỏng hơn, dễ bị chảy màu và còn có thể bị viêm da.
    http://www.*********/upload/2-2011/images/2011-04-02/1301730291-son1.png

Son dưỡng môi là một sản phẩm chăm sóc da môi
    không thể thiếu trong hộp đồ trang điểm của mọi cô gái

Phương pháp chăm sóc

- Thời gian lý tưởng nhất cho việc chăm sóc đôi môi của bạn là vào buổi tối. Trong khi tắm, bạn dùng một khăn tẩy trang mỏng cùng một ít đường massage nhẹ lên môi sẽ giúp loại bỏ tế bào chết ở da. Tắm xong, bạn thoa một lớp son dưỡng ẩm lên môi, đây là một việc làm rất cần thiết để sở hữu một đôi môi khỏe mạnh.

- Son dưỡng môi là một sản phẩm không thể thiếu được trong hộp đồ trang điểm của mỗi cô gái và cũng là một sản phẩm chăm sóc làn da môi hiệu quả nhất. Trước khi trang điểm bạn thoa một lớp son dưỡng ẩm lên môi, vừa giúp dưỡng ẩm cho môi vừa bảo vệ làn da môi của bạn trước lớp son trang điểm.

- Một việc quan trọng khác bạn cần chú ý đó là: bảo vệ cho đôi môi tránh khỏi tác hại của tia nắng mặt trời. Da ở môi rất mỏng và dễ nhạy cảm, nếu tiếp xúc trực tiếp với ánh nắng mặt trời da bạn da bạn sẽ rất nhanh bị khô và tróc da thậm trí còn có thể bị ưng thư da. Do đó trước khi ra ngoài hãy cẩn thận thoa kem dưỡng môi, vừa thoa vùa massage nhẹ để kem thẩm đều lên môi, kem dưỡng môi sẽ bảo vệ môi khỏi tác hại của ánh nắng.
    http://www.*********/upload/2-2011/images/2011-04-02/1301730291-son2.jpg

Uống nhiều nước mỗi ngày sẽ cung cấp đủ độ ẩm cho đôi môi của bạn

- Thỉnh thoảng bạn cũng nên tẩy các tế bào da chết trên môi bằng một chiếc khăn mềm hoặc dùng một sỗ dung dịch tẩy rửa. Massage môi nhẹ nhàng và rửa sạch bằng nước ấm. Sau khi tẩy da chết,bạn dùng nước trà xanh thoa lên môi để duy trì độ ẩm của môi.

- Những thực phẩm hàng ngày cũng đóng vai trò khá quang trọng góp phần tránh tình trạng khô, nứt nẻ xảy ra ở môi. Ví dụ như : uống nhiều nước mỗi ngày sẽ cung cấp đủ độ ẩm cho đôi môi, những thực phẩm giàu vitamin A, axit béo, canxi… sẽ giúp đôi môi bạn mềm mại và khỏe đẹp.

(Theo Hanami M.a/aFamily)

Sửa lần cuối: 22/6/2012
  20. KalinaCosmetics

BÀI HỌC SỐ 1: Nhận biết da của chính mình

Bước đầu tiên tiến tới một làn da đẹp là chúng ta phải biết được da của chúng ta thuộc loại nào. Điều này thực sự cần thiết bởi bạn sẽ tìm ra được mình thuộc loại da gì vì thế bạn sẽ có khái niệm để dùng sản phẩm nào phù hợp với làn da của mình nhất. Dưới đây là các khái niệm cơ bản của 5 loại da & bạn sẽ thẩm định xem liệu rằng da bạn sẽ thuộc số nào trong 5 loại da đó. Một khi đã xác định được loại da của mình, bạn sẽ tìm ra được cách hoàn hảo nhất để chăm sóc làn da của mình.

Loại da nào dưới đây sẽ là của bạn?

1. Loại da bình thường:
    + Da bình thường sẽ không khi nào cảm thấy bị khô hay bị dầu.
    + Các lỗ chân lông không nở lớn hoặc bị bít lại
    + Sau khi rửa mặt, cảm thấy trơn nhẵn & thoải mái.
    + Trong ngày vẫn cảm thấy rất sạch sẽ & tươi mát.
    + Thỉnh thoảng mới xuất hiện những đốm nhỏ.

-> Các chăm sóc cho da bình thường:

Để chăm sóc da bình thường bạn nên dùng xà phòng rửa mặt loại gentle nhất. Massage mặt sẽ làm cho mặt bạn ửng hồng vì thế hãy làm mát da mặt bằng & làm mới bằng nước toner, tiếp tục bôi kem giữ ẩm & massage da mặt cho đến khi các ngón tay của bạn cảm thấy đã khô kem.

2. Loại da khô

+ Da khô là loại da mỏng như giấy
    + Khi sờ vào cảm thấy khô.
    + Lỗ chân lông không nở lớn
    + Trong ngày, cảm thấy bị bong da "flaky patches" appear.
    + Hiếm khi thấy xuất hiện các đốm nhỏ

-> Các chăm sóc da khô:

Đối với loại da khô, nên dùng các loại rửa mặt có kem "creamy cleanser" để loại bỏ chất bẩn. Hãy để lưu giữ trên da một chút trước khi lau đi bằng miếng bông tẩy trang. Vã nước lên mặt để rửa & làm da trở nên tươi mát. Sử dụng kem làm ẩm nhiều một chút để bù lại độ ẩm cho da "Use a thick cream moisturiser to seal in as much moisture as possible".

3. Loại da nhờn
    + Da dầu là loại da mà lúc nào chúng ta cũng cảm thấy bóng, nhờn "greasy".
    + Da cảm thấy bì bì & thô ráp "thick and coarse".
    + Lỗ chân lông nở lớn, nhìn rõ được.
    + Sau khi rửa mặt, cảm thấy đỡ hơn.
    + Trong ngày, da hay bị bóng.
    + Hay xuất hiện các đốm nhỏ.

-> Chăm sóc da dầu:

Để chăm sóc da nên sử dụng sữa rửa mặt nhẹ hoặc "foaming". Nó sẽ loại bỏ các bụi bẩn & dầu mà không làm mất độ ẩm. Nhúng miếng bông tẩy trang vào dung dịch "gentle astringent lotion", bôi đều lên mặt để làm mát & tươi mới da. Da dầu cũng cần độ ẩm "needs a moisturiser", nhưng nên chọn loại dung dịch lỏng, không đậm đặc "light, watery fluid"; Bấy nhiêu là đủ cho da của bạn. Hãy để kem làm ẩm ngấm vào da bạn sau đó lau hết phần thừa còn lại bằng bông tẩy trang để tránh da bị bóng.

4. Loại da hỗn hợp
    + Da hỗn hợp là loại da có chỗ thì khô nhưng có chỗ lại nhờn bóng.
    + Phần khô thường là hai bên má.
    + Phần nhờn bóng lại là vùng T-zone.
    + Sau khi rửa mặt, bạn cảm thấy khô & trơn nhẵn
    + Trong ngày, vùng T-zone rất nhờn bóng
    + Thường có các đốm nhỏ hoặc mụn ở vùng T-zone.
    + Hầu hết phụ nữ có làn da hỗn hợp

-> Chăm sóc làn da hỗn hợp:

Nếu bạn có làn da hỗn hợp, hãy sử dụng "foaming facial wash" vào buổi sáng để làm sạch da. Xà phòng rửa mặt này sẽ làm sạch dầu & để tránh các mụn đầu đen. Vào buổi tối, nên sử dụng "cream cleanser" để làm mềm mại vùng da khô. Làm như thế sẽ giúp da bạn cân bằng được những nơi quá khô & quá dầu. Hãy sử dụng "strong astringent" cho những vùng da dầu & "mild skin freshener" cho những vùng da khô. Làm như vậy sẽ không tốn lắm vì bạn sử dụng rất ít. Hãy sử dụng kem giữ ẩm "moisturiser" cho toàn bộ khuôn mặt nhưng nhớ là phải tập trung vào những vùng da khô.

5. Da nhậy cảm
    + Da nhậy cảm là loại da dễ bị rát hoặc ửng đỏ "irritated".
    + Phản ứng rất nhanh nhậy như dễ ngứa, cháy nắng, phồng rộp "chafing".
    + Sau khi rửa mặt, cảm thấy khô & ngứa ở một vài chỗ.
    + Trong ngày, da dễ bị bong & vài chỗ đỏ ửng.
    + Thỉnh thoảng có mụn & các đốm nhỏ.

-> Chăm sóc da nhậy cảm:

Nếu bạn có làn da nhạy cảm, không nên sử dụng "facial washes or soap"; thay vì thế hãy sử dụng sữa làm sạch "hypoallergenic cleansing lotion". Sử dụng kem giữ ẩm để làm cho da khoẻ mạnh, & cũng là để làm rào chắn chống lại sự mẩn ngứa. Hãy đảm bảo là không sử dụng loại kem làm ẩm có mùi "unperfumed moisturiser" để tránh da bị mẩn ngứa.
    Sưu tầm

Sửa lần cuối: 22/6/2012
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.