Toàn quốc: Sữa tươi Ba vì nguyên chất - Free Ship!

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Sua tuoi Vinh Nga, 24/10/2008.

1. bebihva

bebihva Thành viên tích cực

Vinh Nga ơi, thế sữa vẫn giao cho nhà mình là loại gì vậy? đồng hoá hay chưa đồng hoá?(nhà mình ở CC 229 Phố Vọng).

2. Mamamia

Mamamia Thành viên chính thức

Cho mình hỏi chút sữa đồng hóa có phải gọi là UHT không?

3. meyeuthonhim

meyeuthonhim Thành viên chính thức

Thấy các mẹ khen quá nhà tớ dùng thử:
    - 1l sữa dê(đã đồng hoá)
    - 1 hộp sữa chua dê
    - 1 hộp caramen
    - 1 hộp váng sữa
    Địa chỉ: 77 Phố Đông Các, Đống Đa, HN(trong giờ hành chính)- 35131285
    P202 nhà C Tập thể Thanh tra chính phủ- ngõ 65 VẠn BẢo(từ 18h)- 7674116
    Càng sớm càng tốt nhé
    Cảm ơn bạn

4. Sua tuoi Vinh Nga

Sua tuoi Vinh Nga Thành viên rất tích cực

@ Metunton: Hiện nay công ty chưa có ĐL hay Cửa hàng GTSP ở khu vực Hoàn Kiếm, HBT, nhưng bạn có nhu cầu mua hàng thì bạn cứ đặt hàng NV giao hàng bên mình sẽ chuyển tới tận nhà cho bạn. Còn ở khu vực Thanh Nhàn bạn có thể lấy vào thứ 2, 4, 6 mỗi ngày 2 lít được, vì mình vẫn có tuyến giao xuống tận Thanh Nhàn , Lạc Trung mà.
    @ Bebihva: Sữa nhà bạn đang lấy là loại chưa đồng hóa
    @ Mamamia: Sữa đồng hóa không gọi là UHT mà đó là sữa Tiệt trùng. Trích: "Công nghệ tiệt trùng (UHT) được hiểu một cách đơn giản là tiến trình xử lý nhiệt cho thực phẩm dạng lỏng như sữa ở nhiệt độ cực cao trong thời gian cực ngắn trong môi trường vô trùng khép kín".
    @ Meyeuthonhim: Sẽ giao hàng cho bạn tại nhà riêng, bạn nói rõ hơn một chút là 1 thùng sữa chua 12 hộp hay là 1 hộp 120g thôi, nếu 1 hộp thì ít quá.

5. mẹbonbon

mẹbonbon Thành viên mới

Chị Vinh Nga ơi ,em hay mua ở chỗ 84 Nghĩa Tân đấy ,nhưng cái chai sữa tươi không đường đó là sữa đồng hoá hay chưa đồng hoá hả chị? Và muốn mua sữa chưa đồng hoá thì cứ nói với cô bán hàng thế là cô ấy đưa hả chị?

6. snoopy&bob

snoopy&bob Thành viên đạt chuẩn

Bác ơi, bác quên giao hàng cho nhà em hơi bị lâu đấy. Giao nhõn 1 lần rồi mất tích, bác giao hàng cho em đê. Sáng nay vừa gọi rồi, vậy mà bi h 5h vưỡn chưa thấy đâu hu hu
    Em ở 77 Trần Hưng đạo đây ạ

7. Sua tuoi Vinh Nga

@ Mẹbonbon: Chai sữa bạn hay lấy đó là loại đã đồng hóa, nếu bạn muốn lấy loại chưa đồng hóa thì nói với NV bán hàng, họ sẽ lấy cho bạn loại sữa bạn yêu cầu.
    @ snoopy&bob: Không thấy bạn báo lại nên NV nhà mình tưởng bạn không lấy hàng nữa, ngày mai sẽ giao cho bạn nhé. Thank

8. EnCon

EnCon Thành viên rất tích cực

Đặt hàng muộn thế này,mai có sữa ko đây nhỉ? nhà em nhá : 3lít bò ko đồng hóa gì hết,1 thùng sữa chua bò và 3 hộp váng sữa,nhớ váng cho em,lần trước treo niêu nhịn váng rồi đấy ạ !

9. Sua tuoi Vinh Nga

Hôm nay sẽ nhớ có Váng cho bạn, có phải bạn ở 189 ĐL không nhỉ. Heee

10. ayunha

ayunha Thành viên sắp chính thức

Hiiiiii, hôm nay giới thiệu cho bạn thêm 1 khách hàng nhé. Chị bạn hàng xóm hôm trước ăn thử sữa chua Dê cứ khen mãi, tớ lấy hộ luôn cho cả cô ấy : 2 lít tươi dê, 2 thùng chua dê, 2 váng sữa nhé. 4h30' nhé

11. nhoc me

nhoc me Bắt đầu tích cực

Mẹ nó ởi, cho mình hỏi, 950ml sữa bò có thể bảo quản trong tủ lạnh mấy ngày sau khi đã mở nắp vậy? Váng sữa sau khi đã mở nắp có thể bảo quản mấy ngày

12. Sua tuoi Vinh Nga

Chào bạn!
    Sữa thanh trùng đóng chai 950ml có hạn sử dụng 5-6 ngày. Còn váng sữa có hạn sửa dụng là 07 ngày. Nếu đã mở nắp chai(hộp) thì bạn chỉ nên sử dụng trong vòng 1-2 ngày.

13. EnCon

EnCon Thành viên rất tích cực

Bác cho em hỏi,tò mò tí,trên hộp sữa chua em thấy ghi trong bảng thành phần có mục đề là TRO TỔng Số....Nó là cái gì thế ạ? Thấy lạ nên muốn mở mang kiến thức ,chứ protein hay lipit...thì em hiểu rồi,cái này lạ nên hỏi thôi,ko có ý gì đâu bác ạ.Đồ nhà bác ngon,đương đi PR thêm

14. scarlet_0203

scarlet_0203 Bắt đầu nổi tiếng

Hôm trước tìm mãi mới thấy cái đại lý ở Đội cấn, em mua thử hộp váng sữa về cho con ăn nhưng nó chê. Mà công nhận hơi khó ăn thật, vì hơi nhạt và béo nữa.
    Cho em hỏi chút là sữa chua dê nhà mình làm hoàn toàn bằng sữa tươi dê ạ? có pha chế thêm sữa bột ko bác?

15. Sua tuoi Vinh Nga

@ Encon: Câu hỏi của bạn rất hay và có rất nhiều người không hiểu, nhưng không dám hỏi như bạn. TRO là hàm lượng chất không tan có tự nhiên trong sữa tươi. Nếu lượng TRO càng ít thì sản phẩm càng tốt, nếu lượng TRO lớn hơn hoặc bằng 1 thì SP không được tốt.
    @ Scarlet: Đúng là váng sữa ăn không thì nó hơi khó ăn, vì nó rất béo, ngậy. Nếu ăn không quen sẽ cảm thấy nhạt. Để ăn váng sữa tốt nhất bạn nên dùng như sau: Nấu với bột cho trẻ em, trộn salat, phết vào bánh mì, trộn với sữa chua....
    - Còn hàm lượng sữa chua của Vinhnamilk, mình nghĩ trên vỏ hộp đã ghi rõ " được chế biến từ nguồn sữa tươi nguyên chất 100%". Công ty Vinh Nga hoàn toàn không có nguồn sữa bột. Khi nào có điều kiện đi du lịch Ba Vì, bạn có thể đến thăm quan Công ty và xem qua quy trình thu mua sữa tươi và công đoạn sản xuất sữa chua. Thân ái!

EnCon thích bài này.
  16. Sua tuoi Vinh Nga

Thông báo: V/v khuyến mại nhân dịp 2 năm ngày thành lập Công ty.[COLOR="red"]
    Để kỷ niệm ngày thành lập Công ty TNHH Vinh Nga. Ban lãnh đạo công ty đưa ra chương trình khuyến mại như sau:
    * Khách hàng mua với số lượng 03 chai sữa Thanh trùng loại 950ml thì được tặng 01 chai sữa thanh trùng cùng loại.
    * Thời gian áp dụng: 02 ngày từ ngày 08 đến hết ngày 09 tháng 11 năm 2008.
    * Phạm vi áp dụng: Tất cả các cửa hàng; Đại lý; Nhà phân phối; Bộ phận bán hàng trực tiếp của Công ty. Riêng tại cửa hàng giới thiệu sản phẩm 67C Phùng Chí Kiên, Hà Nội được áp dụng mua 02 chai tặng 01 chai.
    Trân trọng!
    [/COLOR]

17. bebihva

Ôi hay quá, thế thì thay vì ngày mai lấy 4 lít đựng trong can như vẫn order thì chuyển cho mình 3 chai 950ml để được tặng thêm 1 chai nữa nha. Vẫn là sữa chưa đồng hóa nhé. Nhà mình ở CC 229 phố Vọng. Tks.

18. ayunha

ayunha Thành viên sắp chính thức

Ô hô! vậy hôm nay cho mình lấy sữa chai thay sữa can nhé, 6 chai + khuyến mại + 1 thùng chua dê. Có tham ko nhỉ? mua mấy chai hôm nay đi chơi làm quà ý mà. hiiiii

19. bebihva

Vinh Nga ơi, ngày mai giao thêm cho mình 6 chai+ khuyến mại luôn nhé. Ah, từ nay trở đi thay vì giao sữa can đổi sang cho mình lấy chai nhé. Tks nhiều(mình ở CC 229 Vọng).

Sửa lần cuối: 8/11/2008
  20. meHoangHa

meHoangHa Rock Plateau....

Bạn ơi cty mình không có cửa hàng nào ở khu vực Minh Khai hay Mai Động à? mình muốn mua nhưng nhà chỉ có 2 mẹ con uống thôi, mình lấy ít quá( 2 lấn một tuần, mỗi lần lấy 2 lít sữa tươi+ 1 thùng sữa chua thôi) liệu có được giao hàng không bạn? nhà mình ở gần Metro Hoàng Mai, đường Nguyễn Tam Trinh ấy. Giá mà các bạn mở cửa hàng ở dưới khu này thì tốt quá.:)