phong thủy miễn phí đây!

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi ba Hải Yến, 24/10/2008.

1. ba Hải Yến

ba Hải Yến Thành viên mới

Ai muốn tìm hướng nhà hợp với tuổi mình? Ai cần thay đổi nhà theo phong thủy và sửa chữa nhà cho phù hợp phong thủy hãy đăng ký nhà em giúp cho các bác miễn phí! xin nói rõ ngày tháng năm sinh, nếu là sửa chữa theo phong thủy thì đề nghị các bác cho biết về địa hình địa thế ngôi nhà cần sửa.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ba Hải Yến
    Đang tải...

2. Mẹ Thủy Anh

Mẹ Thủy Anh Thành viên tích cực

Hay quá! Nhờ bác xem hộ chồng em ạ
    Chồng em sinh ngày 30/11/1982.
    Hướng nhà nào thì hợp với chồng em ạ

3. thanh_huyen79

thanh_huyen79 Thành viên chính thức

nhà em định năm sau cũng sẽ xây lại toàn bộ ngôi nhà, vì nhà có 2 mặt thoáng nên có thể xoay ra 2 hướng Đông hoặc Bắc( hiện tại đang hướng ra phía Bắc ), cả nhà em vẫn thích hướng Bắc hơn vì mặt ngõ ấy rộng hơn, bác xem thế nào giúp em nhé.
    Chồng em sinh 13/4/1977, giờ sinh không chính xác. Cảm ơn bác nhiều nhiều.

4. ba Hải Yến

Tuổi nhâm tuất mạng thuỷ
    Hướng Đông là hướng sinh khí hướng tài lộc nên làm nhà theo hướng này cửa chính, cửa phòng làm việc quay về hướng này sẽ đem lại nhiều tài lộc hưng vượng.
    Hướng Đông Nam là hướng thiên y là hướng chủ về sức khoẻ nên đặt cửa nhà bếp về hướng này, nếu không fải để cửa bếp quay về hướng này ý là người đứng nấu ăn fải quay lưng lại với hướng này phích cắm nồi cơm điện cung nên đặt ở hướng này. Bếp sẽ mang lại cho gia đình bạn 1 bữa ăn ngon 1 sức khoẻ dồi dào.
    Hướng Nam là hướng diên niên là hướng chủ về gia đạo hay nói khác là chủ về hạnh phúc gia đình, con cái hiếu thuận, anh em thuận hoà, vợ chồng đầm ấm. Vì vậy nên đặt của phòng ngủ quay về hướng này, nếu không fải đặt giường ngủ làm sao để người nằm ngủ trên giường quay chân về hướng này hay mặt nhìn về hướng này.
    Chồng bạn chỉ có 3 hướng chính mang lại may mắn cho gia đình bạn như trên. Ngoài ra phong thuỷ trong nhà( nội thất ) cũng hết sức quan trọng nhưng vì không có bản đồ nội thất của bạn nên không thể giúp bạn thêm được!
    Chúc 2 bạn hạnh phúc! 2 cháu học giỏi chăm ngoan hiếu thuận!

5. ba Hải Yến

Chồng em tuổi đinh tỵ mệnh hướng Thổ Khôn!
    Hướng Tây nam là hướng sinh khí là hướng rất tốt, biểu thị sự thành công, danh tiếng, có quyền chức giàu sang. Muốn hưởng chọn cái tốt của hướng này thì cửa chính của phòng ngủ hoặc giường ngủ của chủ nhân phải quay về hướng này.
    Hướng Tây Bắc là hướng Thiên Y chủ về sức khoẻ ai ốm đau bệnh tật nên để giường của người này quay về hướng này( cách quay hướng giường như trên). Bếp cũng nên quay về hướng này cách quay như trên!
    Hướng Tây là hướng Diên Niên chủ về gia đạo là cho gia đình hạnh phúc, vợ chồng hoà thuận con cái hiếu thuận. Nếu vợ chồng có vấn đề thì cửa phòng ngủ hoặc giường ngủ nên quay về hướng này. Giường của các con nên quay về hướng này.
    Vì địa thế nhà bạn không đảm bảo được hướng tốt nên bạn có thể dùng thuật cải thiện không gian căn nhà theo phong thuỷ để hoá giải.
    Hướng Tây Nam là hướng chếch đằng sau nhà bạn nên bạn có thể mở cửa ngách ra đằng sau để ra sân sau( nên để 1 khoảng sân nhỏ phía này)
    Chồng bạn mệnh Thổ nên chồng nhiều cây xanh quanh nhà để tăng tài lộc nhằm hoá giải. Nhất là trước cửa nhà hướng bắc!
    Trong nội thất cần bố trí phòng làm việc, phòng ngủ, giường ngủ của OX quay về hướng Tây Nam.
    Các cửa tầng trên(ban công) nên tìm các hướng đẹp mà mở tránh hướng xấu.
    Nhìn chung là các bạn đang có một mảnh đất không đẹp về phong thuỷ học bởi chồng bạn là người thuộc nhóm Tây tứ mệnh nên ở các hướng Bắc, Nam, Đông, và Đông Nam là xấu hung hoạ sẽ gây bất ổn về mọi mặt!
    Các bạn hãy suy nghĩ xem có thể đổi hay ở là tuỳ thuộc! Mong và chúc các bạn hạnh phúc! THân!
    Nên chăng các bạn có thể vê tròn cạnh nhà hướng Đông Bắc để làm cửa tại hướng này Đây là hướng Phục Vị của chồng bạn Nó sẽ giúp các bạn tránh được hiểm hoạ của các hướng xấu!

Sửa lần cuối: 25/10/2008
  6. ba Hải Yến

Xin các bạn nếu có gia đình rồi hãy cho biết cả năm sinh của vợ để mình xem cho hết ý của thuật phong thuỷ bởi phong thuỷ là tạo khí tốt cho căn hộ mà gia đình 2 vc cùng sinh sống chứ không phải chọn ngày làm nhà. Xin các bạn lưu ý!( nghĩa là tạo khí tốt cho cả 2 bạn, giúp 2 bạn đều vượng khí! Nam nữ bình đẳng mà! ngày xưa các cụi nhà ta là nữ chỉ lo nội chợ nên không cần còn giờ nữ cũng đi làm cũng kinh doanh mà!)

7. Hat Do

Hat Do Thành viên tích cực

Em đang ở cùng với BMC nên nhà k thể sửa chữa đc. Em muốn nhờ bác xem để sắp xếp ở phòng ngủ và văn phòng của chồng em. Chồng em sinh T6/1980 ;vợ sinh T1/1980.em có thể trồng cây hay bể cá hay cái gì trong văn phòng của OX để tốt cho ông í ạ

8. memiucon

memiucon Bắt đầu tích cực

Hihi, hay quá, bác xem giúp nhà em với ah. VC em cũng ở chung với BMC, nên chắc không thay đổi được hướng nhà như ý của mình nên bác xem giúp em hướng phòng ngủ và bàn làm việc của vợ chồng em. Chồng em sinh 08/1975 và em sinh 12/1982. Em cám ơn bác trước nhìu lắm lắm...

9. Kutí_HuyHoàng

Kutí_HuyHoàng Vẫn còn tồn tại

Ba Hải Yến ơi xem hộ cho em với, vợ sinh 23-09-1981 chồng 22-09-1978, nhà em đang định sắp tới sửa nhà, nhà trong ktt ko thể chuyển hướng cửa được nhưng nhà e cổng nhìn thẳng ra ngoài ngõ e nghe nói như thếlà ko có lộc pk ạh?

10. thuynguyen.gt

thuynguyen.gt Thành viên rất tích cực

Bác Ba Hai Yen oi bác xem cho nhà em với nhé. Chồng em sinh ngày 25/5/1981, còn em sinh ngày 5/2/1982, khoảng 5h30 chiều. Đất nhà em quay mặt về huớng Tây. Cảm ơn bác ạ.

11. mebechuot

mebechuot Thành viên chính thức

Chị ơi, xem giúp chồng em được k? chồng em tên Nguyễn lê Minh, ngày sinh 24/01/1975, giờ sinh 3h45, hướng nhà nào thì hợp vói chồng em, nếu nhà k hợp hướng thì làm thế nảo
    Cảm ơn chị nhiều

12. jumi

jumi snowflake

Ba Hải Yến cho em hỏi nhé. Chú em định xây nhà, ông sinh năm 1961 thì phòng ngủ nên sơn màu gì và đầu giường ngủ đặt ở hướng nào mới tốt ạ. Thanks bác trước nhiều nhiều nhé.

13. ba Hải Yến

không biết nhà hướng gì? phòng ngủ và văn phòng hướng gì sao xem đây?
    nói rõ hướng của ra vào của 2 căn phòng này nhé!

14. ba Hải Yến

VC nhà này là sướng nhát rồi 2 tuổi này lấy nhau tốt lắm làm ăn tuyệt luôn! Nhưng không nói rõ hướng nhà chính thì xem làm sao đây? phải biết hươpngs nhà chính là hướng nào tốt hay xấu mới mong xem được chính xác! Thân!

15. baoblack

baoblack Bắt đầu nổi tiếng

Bác xem giúp e với, chồng 30/10/76 giờ mùi, vợ 22/8/76 khoangr sau 12h đêm(tất cả đều DL), hiện tại nhà em đang ở là hướng Tây ghé Nam, trước mặt là sông
    Cám ơn thầy nhiều

16. GauBien

GauBien Nhận làm sổ sách kế toán

Bác xem giúp em bài trí bàn thờ, bếp và các đồ đạc trong nhà nhé. Chồng em sinh ngày 20/9/1978, em sinh ngày 20/10/1978 và con gái 19/8/2005 (đều là dương lịch hết ạ ). Nhà em hướng Tây Nam(Nam nhiều hơn Tây).

Sửa lần cuối: 27/10/2008
  17. vit1234567

vit1234567 Thành viên nổi tiếng

Nhờ bác xem giúp vợ chồng em luôn. Chồng em sinh ngày 07/12/1981 , em sinh ngày 25/02/1981. Hiện giờ vợ chồng em có 1 mảnh đất hướng Bắc hơi check Đông. Vợ chồng em định sang năm xây . Bác xem hộ em xem mọi việc thế nào bác nhé. Cám ơn bác

18. Thai Anh

Thai Anh

bác xem giúp em xem nhà em mà mua đất thì hướng nào tốt nhé
    Chồng : 3/11/1978( dương lịch 5h sáng)
    Vợ: 29/10/1982( dương lịch 6h30' sáng)
    Em cảm ơn bác nhiều!

19. metitom

metitom Thành viên chính thức

Bác xem giúp nhà em với vì vợ chồng em đang có ý định tìm mua nhà nhưng đang không biết chọn hướng nào cho hợp tuổi, hiện tại thì đang ở với BMC nhà là hướng đông nam , Chồng em sinh năm 1979 khoảng 5h chiều , vợ sinh 1978 khoảng 11 giờ đêm( tất cả đều là âm lịch)
    Cảm ơn bác nhiu nhiu.....

20. me hien

me hien Thành viên tích cực

hay quá, hôm nay mới nhìn thấy topic này, nhà em được bố mẹ chồng cho cái nhà, e xem sách nói là không hợp hướng, bác xem cho em nhé

Hai vợ chồng sinh năm 1976, con trai sinh 2003
    Nhà hướng chính Nam, ghé Tây có 3 độ, hic

Hiện đang sắp xếp như sau

Toilet hướng Đông
    Bếp Hướng Đông Bắc
    Phòng ngủ 2 đầu nhà là Nam và Bắc
    Cầu thang bắt đầu từ Tây Nam

Em cần trấn trạch gì cho đỡ hơn ạ
    Mà hình như toilet tầng 2 và 3 nhà em hướng Đông Bắc

Nhà em nên đặt bàn thờ hướng gì ạ