Cao bí đao, có mẹ nào biết?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi meyeuconnhatday, 28/10/2008.

1. meyeuconnhatday

meyeuconnhatday Hãy là chính mình

trước đây mình đã đọc cách làm cao bí đao, giờ cần tìm lại mà không biết ở đâu, có mẹ nào biết đường link hoặc biết công thức làm chỉ cho mình với nhé, xin cảm ơn !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meyeuconnhatday
    Đang tải...

2. meyeuconnhatday

meyeuconnhatday Hãy là chính mình

không có mẹ nào giúp mình ah? huuuuuuuuu

3. Khánh Băng

Khánh Băng Thành viên rất tích cực

bÁC tìm MeGau hỏi đi:mrgreen:..............:mrgreen:

4. be_tun_yeu

be_tun_yeu Thành viên chính thức

cao bí đao làm đơn giản thôi bí đao gọt vỏ thái nhỏ 1kg, rượu 0,5 lít, nước 1lít , nồi tráng qua mỡ cho vào đun kỹ , bỏ ra nghiền nát, lọc kỹ, cho nước lọc vào nồi, cho 0,5 lít rượu trắng đun cô đặc sền sệt , đổ ra bát sứ có nắp để nguội bỏ vào tủ lạnh dùng dần

5. cunconbebong

cunconbebong Thành viên rất tích cực

Híc các mẹ cho hỏi cao bí đao dùng làm gì vậy? Có phải để làm đẹp da ko vì mình nghe nói bí đao có tác dụng làm trắng sáng da. Dùng nó như thế nào vậy nhỉ share bí quyết nhé hihi( da xấu nên quan tâm nhiều đến vấn đề này lắm ).

6. thangnguyen85

thangnguyen85 Banned

7. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Dùng cao bí đao để đẹp da mẹ nó a. Bí quyết thì nên tìm tác giả để hỏi nhé Mẹ Gâu đấy

8. boombang

boombang Thành viên rất tích cực

Tớ cũng mua của MeGau mấy lần rồi. Ưu điểm nổi trội là mùa đông da đỡ bị nẻ căng, mịn màng; còn trắng thì tớ không thấy he he

9. meyeututi06

meyeututi06 Thành viên tập sự

Em cũng mua CBD nhà me Gâu công nhận bôi thấy da căng và mịn hơn. Me Gâu cũng có ID trên diễn đàn đó chị. Còn công thức thì: 0.5kg bí đao + 1.5lít rượu + 1lít nước +0.5lít mật ong

10. lemai

lemai Thành viên tích cực

Mẹ nó bảo đơn giản ấy hả, bạn làm thành công chưa? mình thử làm rồi bao công mà bị hỏng, chán quá ...! có thể chỉ giúp mình tả chi tiết từng bước làm đc ko? Cảm ơn

11. Pomelos

Pomelos Thành viên chính thức

Bí đao gọt vỏ bằng dao tre ( Mình không có dao tre nên gọt bằng dao cắt bánh)bỏ ruột, thái nhỏ 0.5kg, rượu 1,5 lít, nước 1lít cho vào nồi đất đun kỹ ( 5-6 tiếng), lấy ra nghiền nát rồi cho 0,5 lít mật ong vào đun cô đặc, đổ ra bát sứ có nắp để nguội bỏ vào tủ lạnh dùng dần. bạn có thể lọc bỏ bã hoặc không bỏ bã cũng được. Mọi dụng cụ đều phải là phi kim loại ( không sử dụng dao, thìa, nồi niêu ... bằng kim loại). Cao bí đao dưỡng trắng, mịn da, có thể dùng thường xuyên không có hại.

Sửa lần cuối: 19/12/2008
  12. chauhien87

chauhien87 Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Cao bí đao, có mẹ nào biết?

co ai biet dia chi cua chi ha ban cao bi dao va cao sam o Q .4 TPHCM o chi minh voi thanks

13. xanhthuynguyen

xanhthuynguyen Thúy: 0978060287

Bột đậu xanh chị hok nên xay bằng máy xay sinh tố đâu, vì như cái máy sinh tố nhà em thì xay nó hok được nhuyễn, hạt hơi to nên phù hợp làm scrub hơn là để rửa mặt.
    - Em thường ra mua ở cửa hàng chuyên bán bột đậu xanh nguyên chất cho bọn trẻ con ý, hoặc mang ra đó xay cũng đảm bảo.
    - Khi rửa thì chị hòa với 1 ít nước cho nó sền sệt, và chỉ nên mát xa hay để trên mặt không quá 15'' chị nhé, vì mình rửa mặt hàng ngày mà.
    2. Dùng để tắm tất nhiên là uki, nhưng em thường trộn với bột gạo (vì dùng riêng bột đậu xanh thì tốn lắm ). Tắm cái này thì chỉ 1 tuần 1-2 lần thui chị ạ, kiểu như scrub body ấy mà. Nếu cẩn thận thì chị trộn với sữa tươi ko đường, ko thì trộn với nước lạnh cũng được, bôi lên người và mát xa theo hình tròn tầm khoảng 15 phút chị nhé. Tắm xong da mướt và mềm như da trẻ con ý :), có sữa thì còn thơm mùi sữa nữa cơ, thik lắm
    Em thik mấy cí tự nhiên thế nè, da em cũng là da nhằn mà, rửa mặt sạch lắm chị ạ.

14. nhu hang

nhu hang Thành viên tích cực

Mình thì làm sữa đậu nành để uống, cái bã thì đem tắm. Thấy cũng dễ chịu lắm, da mềm và mướt hơn còn trắng thì chưa thấy đâu:)

15. Roof.Boutique

Roof.Boutique Siêu Quà Vặt 0915390599

Cao bí đao đơn giản bạn có thể ra hàng mĩ phẩm có bán theo hũ đó. giá cũng rẻ thôi. nhưng theo kinh nghiệm em gái mình dùng thì dùng cái đó dễ mọc mụn lắm, mà yêu cầu độ kiên trì vô bờ bến nữa :-ss

16. xanhthuynguyen

xanhthuynguyen Thúy: 0978060287

Thế à chị thế mà em lại không biết nhà thì có đậu tương nên em làm suốt..........