Trang 1/6 123456 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 52
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Có thai ( cần kiêng những gì ?)

Chào các chị ! EM có thai được 4 tuần ! đi khám ở viện 103 thì bác sỹ nói là Thai phát triển tốt ! nhưng em thấy không yên tâm cho lắm vì bác sỹ chẳng đặn gì cả . Em cũng không biết phải kiêng những gì ? nên làm gì ? ...
    vậy các chị giúp em với nhé ! em cám ơn ạ !

Các đề tài tương tự:

Nơi Cư Ngụ
    Ha Dong
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Thực ra là chỉ kiêng rau ngót sống thôi, còn rau ngót đã nấu chín kỹ rồi thì ăn không sao cả! Tinh thần các mẹ bầu là chỉ phải kiêng những thứ sau thôi:

1/ Đồ uống có chất kích thích : r***, chè, cafe.....
    bia (chỉ được uống ít thôi)
    2/ Không ăn đồ cay nóng quá như ớt, hành tỏi quá nhiều
    3/ Không ăn đồ gỏi, sống hoặc tai tái
    4/ Không ăn các loại thịt đông lạnh, hun khói, đồ đông lạnh

Còn lại tất cả đều ăn được hết, chả phải kiêng gì cả đâu em ạ. Bà bầu ăn được là tốt rùi còn kiêng nhiều làm gì cho mẹ khổ con khổ ......

Nơi Cư Ngụ
    Tp. Ho Chi Minh
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 18 lần trong 16 bài
    Điểm đánh giá
    0

Owh ! supper

Chúc mừng vợ chồng nhà TTL nhé, chúc TTL (vợ) ăn ngoan, không ói.... nhé..

TTL vợ ơi, bạn cứ sinh hoạt điều độ, đừng làm việc nặng nhé, hạn chế tự đi xe máy, xe đạp trong 3 tháng đầu. Hoặc nếu đi thì cẩn thận, né những chỗ sóc ra nhé. À, còn một cái nữa.... nhớ là giữ tâm trạng vui vẻ, tránh buồn bực lo nghĩ.
    Bác sỹ của mình nói 3 tháng đầu là quan trọng nhất đấy... vì bé bắt đầu hình thành những cấu trúc cơ bản của bé sau này.....

Gặp lại TTL sau hén, cần gì em cứ post lên nha

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Bạn ơi nếu uống được sữa thì nên tích cực uống nhé, nhất là 3 tháng đầu thai nhi đang hình thành mà. Mình 3 tháng đầu chỉ nôn thôi, k ăn đc gì ngoài uống sữa nên thai vẫn khoẻ và tăng cân đều. bây giờ đc 6 tháng rồi mà đã tăng 13kg cơ đấy. Chúc bạn và bé mạnh khoẻ!!

Nơi Cư Ngụ
    HOCHIMINH
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 69 lần trong 50 bài
    Điểm đánh giá
    0

Hạn chế "vói tay" (miền Nam nói thế, chẳng biết miền Bắc nói thế nào ? ) để lấy đồ vật trên cao, hạn chế khòm người lau nhà bằng cây lau nhà, hạn chế ăn đu đủ trong 2 tháng đầu, không sử dụng máy photocopy ! Túm lại là ở không nghỉ ngơi cho sướng, mọi chuyện để tên TTL làm ... cho hắn nếm mùi ... hạnh phúc !

Chúc mừng nhe !

Nơi Cư Ngụ
    Saigon
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 39 lần trong 24 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Mami
    , hạn chế ăn đu đủ trong 2 tháng đầu, không sử dụng máy photocopy ! Túm lại là ở không nghỉ ngơi cho sướng, mọi chuyện để tên TTL làm ... cho hắn nếm mùi ... hạnh phúc !

Chúc mừng nhe !
    Mami nói đúng đó, kinh nghiệm từ bản thân mình nè, lúc có đứa đầu tiên k biết đi chén đu đủ thế là...... nên lúc có 2bạn bye bye đu đủ luôn k bao giờ đụng đến! Mà từ bé mình đây có biết ăn món đó đâu, cứ nghĩ thôi ăn vì con, ai dè
    Chúc mừng thêm nữa nhé!

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 84 lần trong 68 bài
    Điểm đánh giá
    0

Chúc mừng nhà TTL nhé, sắp được đón thành viên quan trọng nhất nhà rùi.
    Trong 3 tháng đầu thì hạn chế đi lại bằng xe máy, tốt nhất là vợ TTL bắt chồng chở đi (để cho hắn làm quen cách phục vụ vợ con đi).
    Trong quá trình mang thai thì: Nên kiêng các thức ăn có gia vị như: cay, nóng, không ăn các đồ chưa nấu chín
    Không uống các đồ uống có chất kích thích như: r***, chè, cà phê, bia.....
    Còn ngoài ra thì bạn ăn thoải mái, cái gì thích thì ăn, không phải kiêng gì cả.
    Nói chung cần nghỉ ngơi thoải mái, giữ cho không khí gia đình vui vẻ. Không nên với đồ ở trên cao, cố gắng bê vật nặng, xách vật nặng. Tránh xa lò vi sóng. Tóm lại cần phải cho chồng biết làm việc nhà đi, để còn phục vụ vợ con .....

Nơi Cư Ngụ
    HOCHIMINH
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 69 lần trong 50 bài
    Điểm đánh giá
    0

Không mang giày déo cao gót, không mặc quần áo chật bó, hạn chế chỗ quá ồn ào náo nhiệt, tránh bớt các bức xạ điện từ (vd như không ngồi quá sát màn hình tivi), hạn chế điện thoại di động (không dùng nữa là tốt nhất, nếu cần dùng thì cũng không để trong túi áo túi quần)

Còn nữa, mai chị gõ tiếp cho !

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Dạ ! Những gì các chị dặn em đã photo ra giấy để đọc rồi ạ ! em cám ơn các chị rất nhiều . Dạo này tên TTL đi suốt ngày nên nhiều khi em cũng phải đi làm một mình . Hôm trứoc em phải làm buổi tối nên không được đi gặp các chị bên Khách sạn . chán quá !
    rau ngót thì em cũng không hay ăn , mẹ chồng em bảo em ăn trứng ngỗng nhưng em cũng không biết ăn để làm gì ? có tác dụng gì ?
    em cũng không uống được r*** bia ,nhưng không hiểu sao nhiều người bảo uống bia sẽ rất tốt (?)

các chị giúp em với nhé !

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội-Japan
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 51 lần trong 32 bài
    Điểm đánh giá
    0

Ấy ấy, chớ ăn trứng ngỗng, trứng gà, trứng vịt em ơi. Hiểm họa tiềm tàng đấy. Vẫn còn Bird flu!!!!!!!!!!!!!

Tình yêu thương hay nhẫn nhục, tình yêu thương nhân từ, ko ghen ghét, ko khoe khoang, ko kiêu ngạo, ko khiếm nhã, ko tìm tư lợi, ko dễ nóng giận, ko ghi nhớ việc ác,...

Trang 1/6 123456 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ