Trang 1/4 1234 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 36
    Click:

Cám ơn
    299
    Được cám ơn 250 lần trong 181 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Default Cửa hàng Colorful Thái Hà

Mình từ trước đến nay đã từng mua hàng tại Colorful Thái Hà và rất vừa lòng, nhưng hôm vừa rồi có một chuyện làm mình rất bực mình và ko bao giờ còn muốn quay lại đó nữa.
    Mình đã mua cho con mình một chiếc lều tên là nhà lều công chúa giá 389.000đ. Mình mang lều về lắp và thấy rằng khung nhựa ko chịu được sức cong và bị gãy, mình mang ra đổi và yêu cầu em bán hàng lắp ngay cho mình tại cửa hàng để chứng minh là khung nhựa kém chất lượng, khi đang lắp thì cửa hàng mất điện ( lúc đó trời bắt đầu tối vì mình đi đổi váo cuối giờ chièu để khỏi xui xẻo cho cửa hàng), em bán hàng có yêu cầu mình cứ đem về lắp tiếp vì cửa hàng đang đông khách và bị mất điện, vì quá tin tưởng cửa hàng nên mình đồng ý ngay và đem về lắp, hôm sau khung nhựa lại tiếp tục gãy và mình đem lại cửa hàng với yêu cầu đổi cho loại khác hoặc mặt hàng khác vì đến lần gãy thứ hai này chứng tỏ chất lượng khung nhựa có vấn đề. Nhưng cửa hàng trả lời là hàng đã đem về nhà thì ko được đổi hoặc trả lại.
    Giải quyết như vậy thì sẽ theo đúng như quy định của cửa hàng, nhưng mình có một thắc mắc là sao một cửa hàng lớn và có uy tín như vậy lại nhập loại hàng kém chất lượng như thế và phủi tay để đẩy rủi ro cho khách hàng, và có mẹ nào đã mua loại lều này mà bị hỏng như vậy ko, cho mình biết để khẳng định thêm về chất lượng hàng hóa mà cửa hàng nhập về. Mình cám ơn.

2. Người dưới đây đã cám ơn khanhmy về bài viết hữu ích:

shoptretho.com.vn[2] (06-26-2012)

Nơi Cư Ngụ
    Thanh Xuân, Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    147
    Được cám ơn 141 lần trong 122 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi khanhmy View Post
    Mình từ trước đến nay đã từng mua hàng tại Colorful Thái Hà và rất vừa lòng, nhưng hôm vừa rồi có một chuyện làm mình rất bực mình và ko bao giờ còn muốn quay lại đó nữa.
    Mình đã mua cho con mình một chiếc lều tên là nhà lều công chúa giá 389.000đ. Mình mang lều về lắp và thấy rằng khung nhựa ko chịu được sức cong và bị gãy, mình mang ra đổi và yêu cầu em bán hàng lắp ngay cho mình tại cửa hàng để chứng minh là khung nhựa kém chất lượng, khi đang lắp thì cửa hàng mất điện ( lúc đó trời bắt đầu tối vì mình đi đổi váo cuối giờ chièu để khỏi xui xẻo cho cửa hàng), em bán hàng có yêu cầu mình cứ đem về lắp tiếp vì cửa hàng đang đông khách và bị mất điện, vì quá tin tưởng cửa hàng nên mình đồng ý ngay và đem về lắp, hôm sau khung nhựa lại tiếp tục gãy và mình đem lại cửa hàng với yêu cầu đổi cho loại khác hoặc mặt hàng khác vì đến lần gãy thứ hai này chứng tỏ chất lượng khung nhựa có vấn đề. Nhưng cửa hàng trả lời là hàng đã đem về nhà thì ko được đổi hoặc trả lại.
    Giải quyết như vậy thì sẽ theo đúng như quy định của cửa hàng, nhưng mình có một thắc mắc là sao một cửa hàng lớn và có uy tín như vậy lại nhập loại hàng kém chất lượng như thế và phủi tay để đẩy rủi ro cho khách hàng, và có mẹ nào đã mua loại lều này mà bị hỏng như vậy ko, cho mình biết để khẳng định thêm về chất lượng hàng hóa mà cửa hàng nhập về. Mình cám ơn.

Em chả mua lều, nhưng có mua cái hộp in dấu chân dấu tay cho con, đâu cũng quãng gần 200K và cũng thất vọng tràn trề đấy ạ.
    Hộp đầu mua về, em làm đúng theo hướng dẫn, hai vợ chồng em cố ấn lấy ấn để chân Chip xuống mong lấy dấu mà chả thấy xinhe gì, đất cứ cứng đơ ra. Thắc mắc thì chị chủ bảo chắc là hộp đó bị lỗi, mang đến đổi hộp khác. Em đến đổi rồi, hôm khác cũng rứa. Em lại đem đổi lần nữa, kết quả cũng chả khả quan hơn. Hai vợ chồng an ủi nhau là thôi, dấu mờ một chút cũng được, chờ mấy bữa nữa nó khô là ok. Cơ mà đợi mãi chả thấy nó khô gì cả, đến mấy tháng qua nó vẫn ươn ướt (mà ko mềm) như lúc mới mua và dấu chân của con thì lờ mờ, nhìn toét cả mắt ra mới thấy.
    Mới đây, mở hộp sắt ra chả hiểu sao nó mốc thếch lên, em đành cho vô thùng rác. Còn chồng em thì nhìn em lắc đầu, chắc chả muốn bình luận thêm nữa
    Đồng phục gia đình, cả nhà cùng xinh:
    YM: Petitsinge06
    Tel: 0983162216

Click:

Cám ơn
    83
    Được cám ơn 76 lần trong 76 bài
    Điểm đánh giá
    0

Hicz, chán nhỉ, em chưa mua hàng ở đó bao giờ nên ko dám bình luận. Nhưng nếu mà hàng kém chất lượng như thế thì mất uy tín quá nhỉ

Click:

Cám ơn
    5
    Được cám ơn 3 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

Tẩy chay cửa hàng đó đi các mẹ ạ, mình bị mua đồ đểu mấy lần rồi >___<

Click:

Cám ơn
    1,759
    Được cám ơn 910 lần trong 523 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi vitconthongminh View Post
    Tẩy chay cửa hàng đó đi các mẹ ạ, mình bị mua đồ đểu mấy lần rồi >___<
    Cửa hàng này mình thấy rất có uy tín bên wtt mà sao lại bán hàng kém chất lượng thế nhỉ

Đang định qua mua cầu trượt cho con gái mà thế này chắc thôi

Click:

Cám ơn
    441
    Được cám ơn 515 lần trong 357 bài
    Điểm đánh giá
    3 (64%)

Trích Nguyên văn bởi mamanlola View Post
    Cửa hàng này mình thấy rất có uy tín bên wtt mà sao lại bán hàng kém chất lượng thế nhỉ

Đang định qua mua cầu trượt cho con gái mà thế này chắc thôi
    Chị ơi, em thấy có mẹ Fullhouse đang nhập cầu trượt về mà, sao không order mẹ đó luôn, em cũng đang nhăm nhe mấy cái cầu trượt của mẹ ấy nhưng vẫn đang tiếc xiền, đợt này chi tiêu nhiều quá roài

Đợt trước đi tìm mua ghế ăn cho Tiểu Minh, có qua đó xem nhưng thấy đồ ở đấy chán lắm bụi bẩn, phục vụ chán, chả ai hỏi han tìm gì, và đặc biệt rất nhiều đồ TQ, nhất là quần áo, vừa đắt vừa ko ưng ý

Click:

Cám ơn
    20
    Được cám ơn 221 lần trong 191 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi MeTieuMinh View Post
    Chị ơi, em thấy có mẹ Fullhouse đang nhập cầu trượt về mà, sao không order mẹ đó luôn, em cũng đang nhăm nhe mấy cái cầu trượt của mẹ ấy nhưng vẫn đang tiếc xiền, đợt này chi tiêu nhiều quá roài

Đợt trước đi tìm mua ghế ăn cho Tiểu Minh, có qua đó xem nhưng thấy đồ ở đấy chán lắm bụi bẩn, phục vụ chán, chả ai hỏi han tìm gì, và đặc biệt rất nhiều đồ TQ, nhất là quần áo, vừa đắt vừa ko ưng ý
    E cũng gặp trục trặc 1 tí với cửa hàng, đồ e đặt là trên trang Web của họ, họ thông báo hết bánh vị ngô, dâu, nên e lấy bột thêm để đủ 500k free ship cộng thêm mấy món đồ chơi

Nhưng lúc mở ra thất vọng tràn trề, đồ chơi cho con e bị bụi bặm, vỏ hộp méo rách... và món đồ chơi dính bàn ăn ko dính nổi bất cứ bề mặt nào dính chưa dược 30 giây là bật ra. E gọi điện định mang hàng đến đổi.

Ngay chiều hôm đó mang đồ chơi ra cửa hàng định đổi nhưng mà thấy toàn đồ chơi chán, nên ko đổi nữa, ghé quầy thực phẩm thấy vẫn còn tới 5 hộp bánh Gerber vị dâu và vị ngô thế mà cửa hàng bảo hết buộc e phải đổi order món khác.

Đến đây e thấy chán hẳn. Vác đồ chơi về chịu khó cọ rửa rồi cất tạm 1 chỗ

Click:

Cám ơn
    32
    Được cám ơn 184 lần trong 180 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Chipbebong View Post
    Em chả mua lều, nhưng có mua cái hộp in dấu chân dấu tay cho con, đâu cũng quãng gần 200K và cũng thất vọng tràn trề đấy ạ.
    Hộp đầu mua về, em làm đúng theo hướng dẫn, hai vợ chồng em cố ấn lấy ấn để chân Chip xuống mong lấy dấu mà chả thấy xinhe gì, đất cứ cứng đơ ra. Thắc mắc thì chị chủ bảo chắc là hộp đó bị lỗi, mang đến đổi hộp khác. Em đến đổi rồi, hôm khác cũng rứa. Em lại đem đổi lần nữa, kết quả cũng chả khả quan hơn. Hai vợ chồng an ủi nhau là thôi, dấu mờ một chút cũng được, chờ mấy bữa nữa nó khô là ok. Cơ mà đợi mãi chả thấy nó khô gì cả, đến mấy tháng qua nó vẫn ươn ướt (mà ko mềm) như lúc mới mua và dấu chân của con thì lờ mờ, nhìn toét cả mắt ra mới thấy.
    Mới đây, mở hộp sắt ra chả hiểu sao nó mốc thếch lên, em đành cho vô thùng rác. Còn chồng em thì nhìn em lắc đầu, chắc chả muốn bình luận thêm nữa

Mẹ này giống em, tháng 6 vừa rồi tôm nhà em tròn một tuổi, em cũng hí hửng mua hộp lấy dấu chân tay về để lưu giữ dấu chân tay con. Em mua trước mấy ngày, vẫn để nguyên trong hộp chờ đến đúng sinh nhật con để làm. Đến hôm sinh nhật nó, em với mẹ chồng em thi nhau ấn nhưng chẳng thấy lên hình. Em lại tưởng là mình không biết làm , với lại cũng mua mấy hôm rồi nên ngại không thắc mắc. giờ đọc bài của mẹ này mới biết hóa ra không phải lỗi của mình

Click:

Cám ơn
    68
    Được cám ơn 204 lần trong 182 bài
    Điểm đánh giá
    0

mình không bình luận gì về chất lượng, nhưng giá cả thì mình thấy đắt hơn các cửa hàng khác nhiều. Trước mình đặt đệm và lót đệm, nói thật là đắt tiền mà chẳng hài lòng mấy. Nhưng vẫn tin tưởng cửa hàng đó. Sau đó mình mua kem đánh răng và bàn chải xỏ ngón ở đó, về nhà so giá với các cửa hàng khác mới biết bị đắt hơn khoảng 40k. Từ đó say goodbye luôn.

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi lethutra View Post
    mình không bình luận gì về chất lượng, nhưng giá cả thì mình thấy đắt hơn các cửa hàng khác nhiều. Trước mình đặt đệm và lót đệm, nói thật là đắt tiền mà chẳng hài lòng mấy. Nhưng vẫn tin tưởng cửa hàng đó. Sau đó mình mua kem đánh răng và bàn chải xỏ ngón ở đó, về nhà so giá với các cửa hàng khác mới biết bị đắt hơn khoảng 40k. Từ đó say goodbye luôn.
    Tớ cũng mua bàn chải xỏ ngón, băng đĩa và một số đồ lặt vặt. Công nhận là cái bàn chải xỏ ngón đắt hơn chỗ khác nhiều thật. Mà cửa hàng thì đồ để bụi mờ nhìn cứ cũ cũ thế nào ấy

Trang 1/4 1234 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ