Da con em khô quá

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Mẹ_chichbong, 28/3/2011.

Tags:
    em mới có bé lần đầu. Mấy hôm nay da bé nhà em khô quá, cứ nẻ đỏ cả mặt. Em không biết làm thế nào vì bôi vaseline ko ăn thua mà các loại khác em ko dám dùng. Bé nhà em mới 6 tháng, mặt lại có nốt nốt nữa, em ko biết là nốt gì, da lại sẩn sẩn, bong bong. Thế là sao hả các chị? chị hàng xóm chỗ em nói con em có khi bị chàm, em ko hiểu cái này chữa thế nào. các chị có ai biết chỉ em với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ_chichbong
    Đang tải...

1. phuongedu

phuongedu

Ðề: Da con em khô quá

Mẹ nó có gần đại cồ việt ko, qua tớ cho mượn kem nẻ của Nga của con tớ, dạo này con tớ ít nẻ nên ít dùng, mừa rét vừa rồi thấy dùng thích lắm, nếu thích sau này tìm mà mua.

2. trantueanh09

trantueanh09 Đêm thấy ta là thác đổ...

Mẹ cháu có thể mua kem dưỡng da trẻ em của Buchen hoặc Penaten đều là hàng Đức dùng mình thấy rất hợp da trẻ em và có tác dụng nhanh.

3. hoacomay112d

hoacomay112d Thành viên đạt chuẩn

bé nhà chị chắc là bị như cu nhà em ruì. Cái đó người ta gọi là chàm sữa chị ạ. hai má đỏ ẩng và li ti mụn. Lúc đầu em bôi kem nhưng ko thấy đỡ. Em ra hiệu thuốc thì người ta bán cho 1 lọ be bé khoảng 10ml,bên trong là nước sanh sánh màu trắng như kiểu thuốc nghiền ra hòa với nước ấy. Mác bên ngoài bong nên em vứt đi giờ không nhớ tên thuốc nữa. chỉ nhớ là loại thuốc dùng hạ nhiệt vết dị ứng. Em bôi có hơn ngày thấy hiệu quả ngay,đc 3 ngày thì con em khỏi rùi. Nếu chị không chê thì qua nhà e e đưa cho cháu dùng. em ở An Dương Vương, số Đt 01666.63.69.68 nha chị/ Con em mới đc gần 2 tháng thui vẫn ok nên cháu bôi không sao đâu ạ

4. Thoconxauxi

Thoconxauxi Banned

Thuốc mà bạn tả đấy là hồ nước, cái này bôi mát, dùng rất ok với các trường hợp chàm, nẻ như con bạn ^^
    Mình có 1 cách làm da ẩm hơn cho con đấy là massage toàn thân với dầu oliu, mua dâu oliu ở các siêu thị, dầu vẫn thường nấu bột cho con ăn ý, cho dầu ra tay mình sau đó xoa đều 2 tay và massage cho con, mình đã làm như thế và hiệu quả vô cùng ^^ chúc các mẹ thành công với các cách chăm con của m nhé

5. mebemoon

mebemoon Thành viên chính thức

Bạn ơi mùa này vẫn còn lạnh, và hanh khô nữa. Bạn hạn chế dùng máy / lò sưởi hoặc điều hòa nhé! Dùng điều hòa thì cần phải có xô/chậu nước trong phòng để giữ ẩm. Rửa lau người cho con thì ko dùng nước quá ấm, chỉ cần hơi âm ấm thôi, chống nẻ da. Bạn cũng có thể dùng các loại kem dưỡng thể baby cho bé sau khi tắm: ví dụ kem Bunchen của Đức, hoặc Johnson, hoặc dưỡng thể Baby của Amway cũng cực kỳ ok bạn ạ. Hồ nước là một dung dịch làm sạch nói chung là lành tính, nhưng cũng có 1 số trường hợp da ko phù hợp có thể dị ứng. Trước khi dùng bất kỳ sản phẩm dưỡng da nào, bạn nên thử bôi 1 tí vào vùng da mỏng của bé (ví dụ như vùng da ở chỗ gập khuỷu tay, chỗ gập bàn tay bé) nếu ko bị mẩn đỏ thì mới dùng trên vùng da rộng hơn.

6. Bông Bi 2007

Bông Bi 2007 Thành viên chính thức

Bạn dùng thử hồ nước đi, rẻ và lành lắm

7. Kút Kít

Kút Kít Mẹ Nhím Sóc

Bé bị chàm sữa vậy lớn lên sẽ hết dần. Bg thời tiết ấm hơn rồi nhưng vẫn bị khô da thì chị dùng dầu oliu bôi cho bé cũng lành hoặc dùng kem dưỡng da tinh chất thiên nhiên cho bé là ổn. Tránh để bé cào vào mặt, giữ vệ sinh sạch sẽ để tránh vi khuẩn thui. Chúc bé con hay ăn chóng lớn nhé! ^^

8. Me_Kimkim

Me_Kimkim Thành viên tích cực

Con nhà mình cũng bị chàm sữa, mình dùng daily lotion giữ ẩm da hàng ngày cho con là hết

9. Củcải

Củcải Guest

Nhưng trẻ con thì có nên bôi kem dưỡng không?

10. thuyha1961

thuyha1961

Bạn có thể dùng nước chè xanh giã đặc dung rửa cho bé, hoặc đun lá tía tô đặc rửa cho con bạn ạ. Không phải bị nẻ đâu (mùa này đang là mùa ẩm ướt rồi không thể nẻ được), cháu bị chàm sữa

11. Me_Kimkim

Me_Kimkim Thành viên tích cực

Là kem dưỡng dành riêng cho bé mà bạn, phù hợp cho da nhạy cảm của bé từ sơ sinh.

12. Me_moka

Me_moka

Cái này nguyên nhân lúc mang thai mn nên mặc quần áo cho bé chất thoáng mát,tắm gội cho bé tránh dùng chất kiềm,cho bé uống đủ nc,chọn kem dưỡng da cho da nhậy cảm của bé,

13. meminhduc12

meminhduc12 Hàng Nhật - Nội địa

vậy là bé nhà bạn cũng giống bé nhà tớ hồi nhỏ rồi, hồi đó cũng lo lắng như bạn, nhưng sau này lớn lên bé tự hết, bạn thử ra mấy cửa hàng thuốc ở cổng Bv Bạch Mai mua hồ nước xem sao, lọ màu trắng mà có ghi là của BV bạch mai ý

14. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

ko sao đâu mn ạ,,, sau này bé lớn sẽ tự hết thôi,,, giờ mn mua kem dưỡng da dành cho e bé bôi cho bé đỡ ngứa thôi,, khô da dễ bị ngứa lắm

15. Nguyenbaotram2012

Nguyenbaotram2012 Thành viên mới

Đừng mua kem dưỡng da chị ạ. Bây h đọc thấy có nhiều tin nói vể chất nọ chất kia trong kem dưỡng da lắm. Chị cứ lấy dầu dừa bôi 1 giọt lên da bé, hoặc khi tắm thì cho thêm ít dầu dừa vào sữa tắm là ok chị ạ

16. ntchi

ntchi HỘP CƠM ĐIỆN LÕI INOX CAO CẤP 0984649160

trẻ nhỏ mn đừng chủ quan tự mua thuốc bôi, lên đi khám bsy cho yên tâm mn ạ, cho bé uống thêm , 6 tháng bé có thể uống thêm uống hoa quả ngoài sữa rồi, mn cho bé uống thêm nhé