Trang 1/4 1234 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 38
    Nơi Cư Ngụ
    Mê Linh - Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    134
    Được cám ơn 40 lần trong 28 bài
    Điểm đánh giá
    0

Angry Xin tư vấn về thuốc bổ: Trùng thảo sâm nhung (lọ 34 viên của Malaysia)

Chào các bạn.
    Hiện tại bạn bè và người thân, kể cả mình đều đang dùng loại thuốc bổ này, thấy rất hiệu quả: ăn tốt, nhanh đói, cân tốt (mình uống gần hết 1 lọ mà đã tăng từ 53 cân lên 58 cân đó). Nhưng mình rất băn khoăn về loại thuốc này, không biết nó thực hư thế nào và có tác dụng phụ gì ko? Ai biết cho mình xin lời khuyên nhé.
    Tks.
    Chuyên quần áo trẻ em VNXK, Quảng Châu đẹp và "độc" 0917 686 552

2. Những người sau đây 2 đã cám ơn kikoshop về bài viết hữu ích này

bra_1986 (06-26-2012), dungdigi (05-01-2012)

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Xin tư vấn về thuốc bổ: Trùng thảo sâm nhung (lọ 34 viên của Malaysia)

Bạn em cũng giới thiệu sản phẩm này,nhưng search trên mạng thấy có người bảo ko tin tưởng lắm, sợ giữ nước, đến lúc ko uống thuốc thì ng lại xẹp xuống. Ai biết thông tin gì, chia sẻ với mọi ng nhé

Click:

Cám ơn
    8
    Được cám ơn 85 lần trong 74 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Xin tư vấn về thuốc bổ: Trùng thảo sâm nhung (lọ 34 viên của Malaysia)

Trích Nguyên văn bởi kikoshop View Post
    Chào các bạn.
    Hiện tại bạn bè và người thân, kể cả mình đều đang dùng loại thuốc bổ này, thấy rất hiệu quả: ăn tốt, nhanh đói, cân tốt (mình uống gần hết 1 lọ mà đã tăng từ 53 cân lên 58 cân đó). Nhưng mình rất băn khoăn về loại thuốc này, không biết nó thực hư thế nào và có tác dụng phụ gì ko? Ai biết cho mình xin lời khuyên nhé.
    Tks.
    Loại này thì tốt rồi mẹ nó à,nhất là đối với người yếu sinh lý và hiếm muộn.Các bạn có thể vào shop chị gần nhà mình cũng ở LCM này à để tham đọc thêm nha..http://samnamtuhanquoc.com/dong-trung-ha-thao/ Mình xin trích dân luôn..Trong đó có cả video giới thiệu qua về ĐÔng TRùng hạ thảo đó cả nhà.

Thành phần: cordiceptic acid, cordycepin, adenosine, hydroxyethyl-adenosine, nhóm hoạt chất HEAA, 17 acid amin khác nhau, có D-mannitol, có lipid, có nhiều nguyên tố vi lượng (Al, Si, K, Na…), nhiều loại vitamin (trong 100g Đông trùng hạ thảo có 0,12 g vitamin B12; 29,19 mg vitamin A; 116,03 mg vitamin C, ngoài ra còn có vitamin B2 (riboflavin), vitamin E, vitamin K…),…

Công dụng:
    1-Chống lại tác dụng xấu của các tân dược đối với thận, thí dụ đối với độc tính của Cephalosporin A.
    2-Bảo vệ thận trong trường hợp gặp tổn thưng do thiếu máu.
    3-Chống lại sự suy thoái của thận, xúc tiến việc tái sinh và phục hồi các tế bào tiểu quản ở thận
    4-Làm hạ huyết áp ở người cao huyết áp
    5-Chống lại hiện tượng thiếu máu ở cơ tim
    6- Giữ ổn định nhịp đập của tim
    7-Tăng cường tính miễn dịch không đặc hiệu
    8- Điều tiết tính miễn dịch đặc hiệu
    9-Tăng cường năng lực thực bào của các tế bào miễn dịch
    10-Tăng cường tác dụng của nội tiết tố tuyến thượng thận và làm trương nở các nhánh khí quản.
    11-Tăng cường dịch tiết trong khí quản và trừ đờm
    12-Làm chậm quá trình lão hoá của cơ thể
    13- Hạn chế bệnh tật của tuổi già
    14-Nâng cao năng lực chống ung thư của cơ thể
    15- Chống lại tình trạng thiếu oxygen của cơ thể
    16- Tăng cường tác dụng lưu thông máu trong cơ thể
    17- hạn chế tác hại của tia gamma đối với cơ thể
    18- Tăng cường tác dụng an thần, trấn tĩnh thần kinh
    19-Tăng cường việc điều tiết nồng độ đường trong máu
    20-Làm giảm cholesterol trong máu và chống xơ vữa động mạch.
    21-Xúc tiến tác dụng của các nội tiết tố (hormone).
    22- Tăng cường chức năng tiêu hoá và hấp thu các chất dinh dưỡng
    23- Ức chế vi sinh vật có hại, kể cả vi khuẩn lao
    24- Kháng viêm và tiêu viêm
    25- Có tác dụng cường dương và chống liệt dương

Bao gói: Đông trùng hạ thảo nguyên con được đặt trong hộp nếu dùng hoặc biếu tặng ngay hoặc được đóng trong gói hút chân không nếu vận chuyển xa trong nhiều ngày để tránh bị hư hại, biến chất sản phẩm và đặt trong hộp như ảnh minh họa

Bảo quản: Sau khi mang về, cho ra hộp kín, và để trong ngăn mát tủ lạnh nếu dùng hết trong thời gian 06 tháng, và để lên ngăn đá nếu dùng không hết trong 06 tháng.

Quý khách hàng chú ý: Đông trùng hạ thảo chỉ thu hoạch vào cuối mùa hè nên sẽ có sự chênh lệch nhau khá lớn về giá cả giữa các mùa.
    Đèn sưởi nhà tắm braun http://xn--nsinhtmbraun-29a0i02at3fvx3rsya.vn/ Chăn đệm điện hàn quốc, Chăn điện Hanil Hàn Quốc Túi hút chân không, Túi hút chân không teknos nhật bản.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

Em nghĩ nếu mà tăng cân nhanh quá thì cũng phải suy nghĩ chị ạ, vì những loại thuốc bổ hay thực phẩm chức năng thường cho kết quả từ từ chứ không quá nhanh đâu chị ạ. Sao chị lại dùng Trùng thảo để tăng cân nhỉ. Để tăng cân thì dùng kẽm tốt hơn chị ạ. Chị cứ lên mạng search vai trò của kẽm với cơ thể thì biết. Hiện tại e cũng đang dùng bổ kẽm thấy kết quả rất tốt. Cháu em bị chậm lớn, ăn ko hấp thụ được, dùng kẽm thấy cải thiện nhiều lắm chị ạ. Còn trùng thảo thì e dùng để nâng cao miễn dịch cơ thể và mùa này thì đặc biệt cần để điều trị các bệnh về hô hấp. Trùng thảo hiện e đang dùng là loại "bào thai" của con đông trùng hạ thảo nên là loại tốt nhất chị ạ, của Đông Y Trung Quốc đó. Nếu chị muốn tham khảo thêm thì chị cứ gọi cho em theo số 01685 788 468 chị nhé

6. Người dưới đây đã cám ơn chichan_hime về bài viết hữu ích:

phamhue.ttqd (08-31-2012)

Nơi Cư Ngụ
    44 Nguyễn Chính, Hoàng Mai, Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    614
    Được cám ơn 719 lần trong 581 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Mình cũng cần thông tin về loại thuốc này, up lên để các mẹ biết thì chia sẻ...

Click:

Cám ơn
    752
    Được cám ơn 536 lần trong 485 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Default Re: Xin tư vấn về thuốc bổ: Trùng thảo sâm nhung (lọ 34 viên của Malaysia)

Tớ cũng cần thông tin về loại này, chỉ sợ giống loại thuốc trước đây cũng của đúng hãng này luôn, đã bị cấm lưu hành trên thị trường vì trong thành phần có đôc dược . Mẹ nào có thông tin public cho cả nhà được biết nhé.

Click:

Cám ơn
    4
    Được cám ơn 41 lần trong 38 bài
    Điểm đánh giá
    0

Em nghe thấy khá quen loại này đấy . Chắc là tốt nhưng không biết mua hàng chính hãng chỗ nào nhỉ hihi
    ĐỆM & CHĂN GA GỐI ĐỆM Kymdan, Everon, Hanvico, Sông Hồng, Liên Á ... (chính hãng) đang khuyến mãi tại siêu thị Đệm Vàng

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    402
    Được cám ơn 443 lần trong 381 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi kikoshop View Post
    Chào các bạn.
    Tks.
    Mình cũng đang dùng loại này, ún mấy hôm đầu buồn ngủ ko chịu nổi, cũng đang băn khoăn về nguồn gốc xuất xứ, ko biết ún có ảnh hưởng gì sau này ko???? bác nào am hiểu xin tư vấn

Click:

Cám ơn
    784
    Được cám ơn 253 lần trong 195 bài
    Blog Entries
    1
    Điểm đánh giá
    0

Sau khi tham khảo rất nhiều bạn bè, hôm qua mình đã qua số 10 Lãn Ông mua 1 hộp về. Theo như các bạn của Me_Ket dùng thì trong 2-3 hôm đầu dùng sẽ rất buồn ngủ (thậm chí ngủ gật ở cơ quan ý) hic hic, sau đó thì quen thuốc lại tỉnh táo như thường. Ăn rất ngon miệng, chỉ biết no chứ không biết chán. 5 hôm đầu thì dùng 2 viên/ngày, về sau dùng 1 viên/ngày.
    Hôm qua mình đã uống 2 viên, cũng thấy buồn ngủ (nhưg bình thường mình cũng hay buồn ngủ nên không biết là do thuốc hay bình thường nữa hihi), tối ăn cỗ thấy cũng ngon miệng, đêm thấy đói cồn cào. Cảm giác như lại được mang bầu lần nữa, nhu cầu đòi ăn cao.
    Mong là sớm lên cân hihi
    TOPIC KHĂN VẢI ĐA NĂNG HAPPYMOM CHÍNH HÃNG
    www.happymomtissue.com
    FACEBOOK: HappyMom Tissue
    HOTLINE: 0995 977 988

12. Người dưới đây đã cám ơn Me_Ket về bài viết hữu ích:

Mẹ bé Hà Linh (03-25-2013)

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

chắc có thành phần cyproheptadin (Peritol) một thuốc kháng histamin trước đây dùng để uống kích thích ăn uống. nay đã bị cấm dùng cho chỉ định này. đặc điểm của thuốc này là gây buồn ngủ kinh khủng (ngủ híp cả mắt), nhưng cũng không độc lắm đâu. hihi

14. Người dưới đây đã cám ơn bacsilaser về bài viết hữu ích:

Mẹ bé Hà Linh (03-25-2013)

Trang 1/4 1234 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ