sinh con hợp tuổi bố mẹ

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi laivu08, 29/3/2011.

1. laivu08

laivu08 Thành viên tích cực

Mình sinh năm 83, ox sinh năm 77. Mình sinh đứa đầu 2008. Mình đang có kế hoạch sinh năm 2012. Các mẹ có thể cho e biết tuổi vợ chồng e sinh năm 12 hay 14 thì hợp . Thanks các mẹ nhe.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi laivu08
    Đang tải...

2. Monxinhxinh

Monxinhxinh ĐẶT CHỮ TÍN HÀNG ĐẦU

Ðề: sinh con hợp tuổi bố mẹ

Mình xem giúp bạn này, bạn cũng giống mình mặc dù oxa mình sinh năm 82, nhưng đang ngại vì đợi tới 2014 thì lâu quá hic hic

3. laivu08

laivu08 Thành viên tích cực

Thanks bạn nhé. Ban đầu mình cũng định 2014 sinh e bé. Nhưng hom trước ax mình đi lễ về người ta xem 2012 tốt nên cứ đòi vợ sinh năm 2012. Mình đang băn khoăn quá

4. k-mouse

k-mouse Thành viên mới

Mình thì không biết xem tuổi sao để hợp với bố mẹ..nhưng thường thì con cái phải khắc bố hoặc mẹ,vì tam hợp sẽ hóa thành tam tai bạn ah..
    Để mình xem cho bạn đúng không nhé,mình xem về ngày sinh và giờ sinh cho tương lai con bạn..vì mình chỉ học được qua bà nội và một Sư Thầy trong chùa chỉ mình..nay mình chia sẻ lại với mẹ nó..Mình cũng đã có 1 đứa đầu,nhưng khi sinh đứa này xong mình mới gặp được Sư Thầy dạy mình..mình đang có kế hoạch năm Ngọ sinh..
    Bạn sinh năm 83 tức là tuổi Hợi..Tuổi âm lịch của bạn là 29 tuổi..
    Nếu bạn sinh con năm 2012 thì như sau:
    + năm 2012 bạn được 30 tuổi âm lịch..nếu vào tuổi này bạn thụ thai(thụ thai) chứ không phải tháng sinh nha bạn..thụ thai vào những tháng 1,3,10,11,12(âm lịch) thì là con trai..tháng còn lại bạn thụ thai là con gái(Cái này ko biết sao nhưng mình sinh đứa đầu dựa vào những gì bà nội chỉ dạy mình)nên đứa đầu là con trai..

+Bạn tuổi Hợi nếu sinh con năm 2012 là năm Thìn thì con bạn sinh đúng vào năm này (rất là ko tốt)..ảnh hưởng đến tương lai đứa bé rất nhiều..khổ cha,khổ mẹ,và khổ cả đứa con,có khi khổ cả xã hội..Mẹ mình tuổi Tí,bố mình tuổi thân,sinh con năm Thìn(lúc sinh bà nội mình cảnh báo dữ lắm),cứ nghĩ năm Thìn là sướng..tam hợp hóa tam tai,mẹ mình sinh em mình được 9 tháng là mất..Vì mẹ tuổi Tí,con tuổi Thìn sinh đúng năm con ma,con quỷ nên em trai mình quậy banh tanh trời,tương lai sao thấy mờ mịt..may mà gia đình mình khá giả nên trụ nổi đó..sau 30 tuổi bắt đầu mới tu chí nhưng không giàu..số là vậy..

Tóm lại bạn không nên sinh vào năm 2012

Nếu bạn sinh vào năm 2013 hoặc 2014..nhưng năm 2013 là đẹp nhất bạn nên sinh con
    Bạn nên sinh con vào tháng 3,và tháng7, 9 âm lịch năm 2013 là rất tốt cho con bạn sau này..(bạn thụ thai vào tháng 6 âm lịch và tháng 1 âm lịch năm 2012)
    Ngày sinh từ 10-20(âm lịch)
    Giờ sinh : giờ Dần..

Nếu bạn sinh đúng tháng thì sau này bé rất sướng.(tham khảo nhé)..
    Còn sinh trai hay gái thì mình đã ghi ở trên..Tât cả đều tính theo âm lịch
    Mẹ nó có thể tham khảo ý kiến của mình nhé..Thanks

Sửa lần cuối: 3/4/2011