Cần giúp: Lam the nao de be tang can nhanh a!

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi ME COVIC, 31/3/2011.

1. ME COVIC

ME COVIC Thành viên tập sự

Chào cả nhà! con gái em được 3 tháng mới được 5,5 kg, khi sinh cháu nặng 3,3 kg :???:. Mẹ nào có kinh nghiệm chăm bé tăng cân nhanh chỉ giúp em với. Em cảm ơn trước ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ME COVIC
    Đang tải...

2. hoangvu911

hoangvu911 Bắt đầu tích cực

Ðề: Lam the nao de be tang can nhanh a!

Úi giời, mẹ nó cứ như là cho con tanưg trọng không bằng, đòi tăng cân là tăng được ngay ý? bé nào trộm vía tăng cân được thì cứ tăng, bé nào mãi không tăng thì mẹ cũng chịu thôi...

Bé nhà bạn thế cũng bình thường còn gì. Nghé nhà mình lúc sinh được 3,9kg. 3tháng cũng chỉ được 6kg. Trong 6 tháng đầu, chỉ bú mẹ còi dí còi dị. Mọi người bảo sữa mình nóng không tốt nên không tăng cân. Từ tháng 7 bắt đầu ăn bột, lười ăn lắm, thế mà trộm vía cứ tăng đều đều, giờ lại thành nặng mông rồi: 15tháng được 13 kg. Trộm vía!? Thôi thì cứ kệ, sợ đến lúc răng lợi ốm đau lại chả tăng được gam nào ý.

3. beren35

beren35 seller

Tùy bé thôi, có bé hạp sữa tăng nhanh, nhưng nhanh quá thì mình lại sợ ý chứ. Mẹ nó thử lấy nước cơm pha với sữa cho bé uống đi, bạn bè với cả gia đình em có kinh nghiệm ấy đấy. Lên cân và múp míp thấy rõ, thích lắm !!!

4. ME COVIC

ME COVIC Thành viên tập sự

Vang cam on y kien của các bác em sẽ thử xem sao, hy vọng con gái sỉnh sang hơn

5. xanhthuynguyen

xanhthuynguyen Thúy: 0978060287

Đúng đấy hị ạ. chị xem bé có hợp với sữa đang ăn hay không ạ

6. MeChivas

MeChivas Bắt đầu tích cực

Be nha minh cung tang can cham lam. Buon. Thu du cac loai sua luon. Be phai hop sua thi moi tang can nhanh ban ah. Va phai du cac vi chất cần thiết để hấp thu duoc tot hon nua. Minh chuyển sang dùng similac thấy có vẻ hợp. Mà cũng không bít chính xác nữa. Vì mình đưa con đi viện dinh dưỡng thì được bác sĩ cho đủ các thứ: men tiêu hóa, calci, vitamin D, Kẽm để hỗ trợ mà

7. bill_phuc

bill_phuc ^ Mẹ của Bill ^

í e...bé nhà mình sinh ra được 3.8kg - lúc 5 tháng được 7.8kg. Vậy mà đợt vừa rồi ốm sốt + nôn trớ + đi ngoài lại bị giảm cân chứ - hic chán thế chứ.
    Mình thấy nếu bé hợp sữa thì cũng hấp thụ tốt dễ nên cân - trước mình cho uống NAN thấy không tăng mấy, nhưng chuyển qua Friso thấy cu con thích ăn hơn...hi vọng sau đợt ốm này cu con ăn nhiều để còn tăng cân chứ

8. memailinh

memailinh Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó ơi, chăm con thì cứ phải từ từ, không sốt ruột được đâu. Miễn sao con khỏe mạnh cứng cáp ít ốm vặt là ok rồi. Trước mình cũng hay vậy lắm, cứ so sánh con mình với mấy bé khác, thấy sao con mình tăng cân chậm thế, các bé khác thì bụ bẫm nhìn mà thấy thèm lắm, hix. Nhưng giờ thì thấy bình thường, bé tuy không bụ bẫm nhưng trộm vía con được cái cũng khỏe mạnh, nghịch ngợm lắm. Mà mình lại chăm 2 bé sinh đôi cơ đấy. Con nhà mẹ nó bây giờ được mấy tháng rồi, đã ăn dặm chưa?

9. sieuthivay_243 kham thien

sieuthivay_243 kham thien Banned

Mẹ nó ơi, muốn con tăng cân nhanh thì điều quan trọng nhất là không được sốt ruột, nếu không ai chỉ cái gì hay cũng áp dụng cho con mìn thì con mệt lắm đấy. Mình thì có kinh nghiệm là nên cho con ăn vừa phải và đảm bảo đủ chất dinh dữong, đừng ép con phải ăn bằnh hết những gì mẹ hoặc bà nấu vì như vậy con sẽ phát sợ-> chán ăn. Đôi khi bớt đi 1/2 bát bột mà con không thích rồi lát nữa bù lại bằng 1 bình sữa con sẽ thik hơn mà không bị áp lực ăn uống. Mẹ nó cần thêm kno gì thì add nick của mình ở bên dưới nhé, mình sẽ tư vấn cho, hihi

10. phuongbelo

phuongbelo

tớ thì k động chạm đến cân nặng của con, cầu trời con k ốm đau là mừng lắm rùi ạ

11. Ch.giang

Ch.giang Thành viên mới

minh cung dat van de can nang cua con len dau tien dau, minh nho co 1 bac sy gia co noi voi minh la mien la chau be ko co benh man tinh nao la ok. minh cung thay vay, cu be khoe manh, phat trien binh thuong la tot roi, cac me VN minh cu hay thich con bu bam, o ben cac nuoc tien tien, nguoi ta rat so tre con bu bam vi nguy co beo phi rat cao, cu nhang nhang ma ko om dau la dc me no a