Elf, revlon, alpha hydrox, merlot, primmel london, phấn coty, eos, carmex......bán sỉ & lẻ

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi BeTiger, 3/4/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. BeTiger

BeTiger Bắt đầu tích cực

WELCOM TO ALOBANHMI​

THÔNG TIN LIÊN LẠC

SĐT: 0903 010692 ( chỉ để đặt hàng có sẵn, không tư vấn qua sms - việc ý bùn cười lắm )

Y!H: ntht_16 ( nhận tư vấn , tám, bla bla, đặt hàng có sẵn )

Email: ntht_16@yahoo.com.vn ( nhận đặt order web us)

ĐỊA CHỈ: 38A NGUYỄN GIẢN THANH F15 Q10

Bán sỉ ELF , chap stick, EOS, … 1 số mặt hàng có sẵn
    Order lẻ từ các web us: www.drugstore.com, www.ulta.com, www.amazon.com

Lưu ý
    _ Khuyến khích pm yh, cm tại topic và nói rõ tên + sđt + sản phẩm cần mua ( tư vấn gì cứ chat yh thoải mái, rãnh quá 8 cũng ok luôn )

_Không sms, pm, call trả giá. Tốn tiền cả 2 bên mà không được gì

_Các bạn order ko lấy thì phải call cho mình biết xin đừng lửng lơ con cá vàng tội mình lắm

_ Thông tin ship hàng:
    Ship qua chuyển phát nhanh dành cho các bạn ở ngoài HCM và nội thành:
    TK Vietcom: Nguyễn Thị Huyền Trang – 0071 0006 20081
    TK ACB : Nguyễn Thị Huyền Trang - 5267 9035 9120 1514
    Ship nội thành: 8k/km vào buổi tối hoặc sáng các ngày không có trong địa điểm free ship
    *** Free ship 1 số nơi như sau:
    12h trưa , 5h chiều- CV lê thị riêng, đường cộng hòa, cv phần mềm quang trung q12

----------------------------------------------------------------------------------------

Sau nhiều tháng ngày lăn lộn, tàu ngầm trên các diễn đàn thì nay tớ chính thức mở rộng sản phẩm cho chị em để tha hồ làm đẹp mà không cần phải ăn ngủ nghỉ với cái máy tính như tớ nhé hihi . Da tớ thuộc loại hỗn hợp dầu nên sản phẩm tớ bán cũng thiên về loại da này nha ( nhưng những loại da khác sp đc pr dữ quá tớ vẫn mua về bán phục vụ các bạn nhé ) Vì đang trong giai đoạn mở rộng sản phẩm nên ai có muốn order tớ loại nào thì pm để biết giá cả hoặc khi nào có sale tớ hú nha.
    Và điều chú ý nữa là sản phẩm tớ bán chỉ là 1 trog các gợi ý, các bạn có thể chọn theo sự iu thích và tìm hiểu của riêng mỗi người

NO FAKE, NO FIX, SHIP TOÀN QUỐC NGƯỜI NHẬN TRẢ SHIP

hehe đây là 1 vài lời nhận xét về Trang của khách :x

Đây là b Tranh ở cần thơ- gữi xe
    Đây là b Trang ở HN - gữi CPN - nick muare là miumiu90

Skin care​

Trích lời chị pisu-webtretho thì bước đầu tiên để làn da sạch sẽ khỏe mạnh chính là các bạn nên rửa mặt bằng nước ấm ~ 35oC và tẩy trang trước khi rửa mặt. dù là b có makeup hoặc không

SỮA TẨY TRANG:

L'oreal gentle cleansing milk - 160k

Đúng với tên gọi vì đây là loại tẩy trang dịu nhẹ đối với làn da. Loại bỏ bụi bẩn, dầu thừa sâu bên trong nhưng vẫn cung cấp đủ dưỡng chất nhờ lilo-protein giúp làn da của bạn mềm mại, căng mịn. Thích nhất là đổ ra tay nó trắng như sữa vậy, bôi lên da nhẹ nhàng như đắp mặt nạ sữa, xoay xoay rồi lau đi bằng bông không hề gây cảm giác rát ( da tớ rất mỏng nhá ) tuy nhiên nó không tẩy được massara, các bạn nên có tẩy trang chuyên dụng cho mắt hoặc cứ ra siu thị mua dầu olive nắp xanh lá về để tẩy mass nhá, vô tư luôn

Kem massage làm sáng da - 15 0z- 200k

Kem này dùng để massage mặt mỗi ngày sau khi đã tẩy trang hay rửa mặt, tăng tuần hoàn máu, mang lại sự sáng khỏe cho làn da. Nhưng theo kinh nghiệm của 1 chị thì nó có thể tẩy trang được, rất đa công dụng nên em để lên mục này

B2. Tẩy tế bào chết

Queen helene 6 0z to oạch : đồng giá 132K

_ NHA ĐAM

Công dụng :Các thành phần tự nhiên chiết xuất từ nha đam nhẹ nhàng tẩy đi các tế bào chết, bụi bẩn trên da làm se lỗ chân lông và 1 công dụng cực kì to lớn từ nha đam đó là cung cấp nước cho da mà hem một ai hem biết nha.

Hướng dẫn sử dụng : Làm ẩm mặt bằng nước ấm, xoa ra tay trước khi aplly lên mặt, dùng 2 lần / tuần

Scurb nha đam có hạt to nhất trong tất cả các loại của Q.H vì thế mà làm scub là hết xảy kaka sau khi scurb da dẻ sẽ rất mềm mại, mịn màng cứ thích rờ rờ mãi. Đặc biệt là sau khi rửa đi thì nó cứ mát mát thế nào á, không thể diễn tả được

_ BẠC HÀ

Công dụng : Các thành phần tự nhiên của bạc hà ngoài công dụng tẩy sạch bụi bẩn, tạp chất trên da còn đem đến cho bạn cảm giác săn da cực kì , ********** và tươi mát, tăng năng lượng cho làn da của bạn

Hướng dẫn Sử dụng : Làm ẩm mặt bằng nước ấm, xoa ra tay trước khi aplly lên mặt, dùng 2 lần / tuần
    Scurb dành cho da dầu , nhờn, da thường 2 ngày 1 lần vào mỗi tối . Scub bằng em bạc hà này thì cực kì **********, và sau khi tẩy TBC xong tớ cảm giác như nó se lcl thế nào ý hay là nó làm săn da mặt nên có cảm giác thế. Hí hí khó hiểu quá

_ MẬT ONG

Công dụng : Một hỗn hợp gồm nhiều thành phần tự nhiên được chiết xuất từ yến mạch và mật ong giúp nhẹ nhàng tẩy đi tế bào chết, các tạp chất trong không khí làm se lỗ chân lông và lợi hại hơn nữa nó còn kháng khuẩn, thanh lọc làn da

Hướng dẫn sử dụng : Làm ẩm mặt bằng nước ấm, xoa ra tay trước khi aplly lên mặt, dùng 2 lần / tuần
    Dùng cho da thường, da mụn, có hạt scrub nhỏ nên không cần sử dụng mút, cọ, khăn sữa để rửa, chỉ dùng tay là đủ.

_ LỰU VÀ DÂU RỪNG

Công dụng :Ngoài công dụng chính của sửa rửa mặt là để rửa hết bụi bẩn, tạp chất của môi trường xung quanh trên da thì tinh chất từ dầu lựu sẽ bảo vệ bạn khỏi tác động của môi trường bên ngoài giúp tăng cường độ ẩm, tránh được tình trạng lão hóa sớm. Tránh chứ không phải trị nha bà con. Mà ai thì cũng cần tránh nhỉ

Hướng dẫn sử dụng: Làm ẩm mặt bằng nước ấm, xoa ra tay trước khi aplly lên mặt, dùng 3 lần / tuần

B3. Sữa rửa mặt

Neutrogena Deep Clean Cream Cleanser, Oil Free 7 oz - 350k- hết ---> order đợt sau về 2 tuýp

Sữa rửa mặt Neutrogena Deep Clean Cream Cleanser. E này thì nổi tiếng quá ùi. được Recommend bởi makeup guru MICHELLE PHAN, có lẽ là nó sinh ra để phục vụ cho làn da có vấn đề về dầu và mụn SRM dạng kem, nhẹ nhàng làm sạch da mà không làm tổn thương đến làn da đang gặp vấn đề. Trị mụn từ từ và hiệu quả kể cả mụn cám và mụn đầu đen hay mụn lẩn nhẩn dưới da,là OIL FREE nên kiểm soát lượng dầu thích hợp là điều dễ nhận ra sau khi dùng srm này nhất , làm sạch sâu lỗ chân lông, giúp da luôn thoáng,không bị bóng nhờn, ngăn chặn sự hình thành của mụn nhất là mụn đầu đen, làm khô mụn to hiệu quả :-bd , đều đặn mỗi sáng và tối hãy sử dụng nó để làm giảm và tiêu biến đi các vấn đề rắc rối trên da bạn

REW đây khửa khửa: Là dạng kem ít tạo bọt nên cực kì mềm mịn cái mẹt, mà ngộ lắm, rửa mặt xong nó the the ********** với có cảm giác như nó se lỗ chân lông vậy ... thixxxxxxxxxxxxxx :x:x:x

Olay Foaming Face Wash, Combo/Oily 7 fl oz (207 ml)- 300K -Hàng mới về hotttttt

Sữa rửa mặt olay Foaming Face Wash Combo/oily được rate 5/5 trên web drugstore lun đó nghen, thuộc *******P RATE của Olay, cảm nhận đầu tiên là rửa xong mặt mày mịn như nhung luôn, cả lòng bàn tay cũng mịn theo há há :x:x:x Cảm giác sạch sẽ nhưng không nhưng không rít hay khô da như các loại srm khác có chứa sút ( cái này tớ kị nhất luôn [r37)] ) lau mặt xong da vẫn mềm, nó là sản phẩm vừa làm sạch vừa dưỡng ẩm tuyệt vời , Nó dịu nhẹ với các loại da kể cả da nhạy cảm luôn nhé nên không phải lăn tăn gì đâu nhé. Tuýp to tướng xài cực kì tiết kiệm luôn.
    Đợt vừa rồi hút hàng quá nhưng vẫn bị ý kiến là nên lấy srm loại hỗn hợp với nhờn vì đa số ở VN mình như thế :-" thì đợt này rút kn tớ lấy về Olay dành riêng cho da hỗn hợp, nhờn. Nêu da bạn là da hỗn hợp, thực sự ko quá nhờn thì nên dùng olay nhé :)>- , Còn nếu là rất nhờn, bóng nhờn thì chú ý đến neutogena phía dưới dùm tớ [-(

Neutrogena Oil Free Acne Wash - 269 ML – 300K

Em này được best seller lâu lắm ùi, tiếng tăm nổi như cồn nên cũng chẳng phải giới thiệu gì thêm cả. Được bác sĩ recommend lắm luôn cho da ai dầu nhờn và bị mụn nhiều, an toàn cho tất cả các loại da kể cả da nhạy cảm. Ẻm là dạng gel trong, rửa sạch nhẹ nhàng nhưng sâu vào tận gốc giúp tẩy sạch bã nhờn là nguyên nhân gây mụn trên da mà hoàn toàn không làm khô da

Philosophy - Purity made simple - One step facial cleanser share 100ml= 220k gồm bình đựng

Sữa rửa mặt kiêm tẩy trang Philosophy Purity made it simple : là sản phẩm tốt nhất của Philosophy, cũng là sản phẩm best seller nhiều năm liền của SEPHORA. Đạt rất nhiều giải thưởng cho dòng sữa rửa mặt hằng ngày rất dịu nhẹ cho làn da, làm làn da bạn khỏe hơn và làm trôi sạch lớp make up cả mắt luôn nhe trong một bước rửa mặt hết sức đơn giản . Dùng cực sạch mà lại rất dịu nhẹ cho làn da, kể cả da nhạy cảm nhất. Các công dụng nổi bật là làm sạch sâu lỗ chân lông và làm sạch lớp trang điểm hiệu quả, chứa chiết xuất dầu có nguồn gốc thiên nhiên chăm sóc làn da bạn. Thích hợp sử dụng sáng tối, sau đó tiếp tục các bước dưỡng ẩm.

Một số thành phần nổi bật: coconut alcohol, rosewood oil, carrot seed oil, pepper seed extract, cinnamomum cassia leaf oil….còn rất nhiều các thành phần khác nữa đa số có nguồn gốc thiên nhiên.
    Review trên website của philosophy cho thấy có thể remove được lớp make up trên mắt mà không gây kích ứng mắt, và loại sữa rửa mặt này đã bao gồm luôn bước toner, ko cần xài toner sau khi dùng sữa rửa mặt này nhe các bạn

B3. TONE

Thayers Alcohol-Free Rose Petal Witch Hazel with Organic Aloe Vera Formula Toner 12 fl oz (355 ml) - 350k- còn chai full, đang có chai share 1/2 -180k

Nước hoa hồng với công thức đặc biệt không chứa cồn và có bổ sung lô hội. Rất dịu nhẹ, dưỡng ẩm và cung cấp vitamin E dưỡng ẩm cho da. Mùi rất thơm giúp bạn thư giãn
    Thành phần: lô hội, hoa hồng thiên nhiên, tinh chất của cây phỉ, tinh chất của bưởi, vitamin E
    Review cho thấy làm sạch và se lỗ chân lông, loại bỏ dầu thừa và làm da mềm mại hơn, toner còn giúp làm sạch những vết make up còn sót lại mà sữa rửa mặt của bạn không thể làm trôi đi. Sau khi dùng bạn sẽ cảm nhận được sự mềm mịn của da ngay và không muốn sử dụng them loại kem dưỡng ẩm nào nữa

Thayers Alcohol-Free Lavender Witch Hazel with Organic Aloe Vera Formula Toner 12 fl oz (355 ml)- 350K

CHAI MÀU TÍM BÊN PHẢI

Những đặc điểm nổi bậc của Toner này là : nhẹ nhàng, dưỡng ẩm, làm mềm mịn da.KHÔNG CHỨA CỒN
    Là một toner nhẹ nhàng có nguồn gốc thiên nhiên nên giờ đây những bạn có làn da nhạy cảm có thể sử dụng toner này với chiết xuất từ Lavender và quả phỷ tác động nhẹ nhàng, mềm mại cho da. Toner này sẽ giúp bạn có làn da khỏe mạnh bởi bổ sung thành phần dưỡng ẩm và bảo vệ da khỏi những chất bẩn từ không khí và thành phần quả phỷ giúp làm se nhỏ lỗ chân lông, giúp da mịn màng hơn.

Merlot Hydrating toner 8 0z - 390k

Toner merlot được rate 4,8/5* lun nhé. TUYỆT ĐỐI Không hề chứa cồn là tiêu chí đầu tiên tớ chọn toner và chỉ bán những loại toner không chứa cồn vì thế ko có chuyện làm khô da nha [-X . Sau khi rửa mặt, dùng toner cảm thấy da khỏe mạnh hơn, săn chắc, se lỗ chân lông, nhẹ nhàng chăm sóc làn da nhạy cảm mà không hề bóng dầu nhiều giờ sau đó.Thành phần bao gồm các chiết xuất từ Witch Hazel, hạt nho, lá lô hội. Dùng được cho mọi loại da. Vỏ chai đẹp mê ly, 8 0z to kinh khủng lun.
    Thành phần:
    Purified Water , Hamamelis Virginiana Extract (Witch Hazel) , Aloe Barbadensis Leaf Juice , Vitis Vinifera Seed Extract (Grape) , Glycerin , Hydrolyzed Oat Protein , Butylene Glycol , Phenoxyethanol , Methylisothiazolinone , Ascorbic Acid , Grape Seed Mask , Polysorbate 20

B5. MASK ( MẶT NẠ CUNG CẤP DƯỠNG CHẤT CHO DA )

_ BẠC HÀ ( SP SIÊU HOT CÓ MẶT TRONG HẦU HẾT CÁC BOX LÀM ĐẸP CỦA CHỊ EM VÀ LUÔN ĐƯỢC KHEN LÀ NGON - BỔ - RẺ NHA

TUÝP 8 OZ
    - 150K ( tớ thấy mấy chị bán 220k đúng 8 0z luôn >"< )

HỘP 12 0Z - 195K ( seller khác bán 220k )

SHARE 1 0Z = 30K, 2 0Z = 60k, 3 0z = 85k

Sử dụng 2 - 3 lần / tuần cho da mụn, dầu

Mặt nạ bạc hà có mùi gần giống kem đánh răng keke được rate 4.4/5 cơ . Dùng hơi bị sướng, nó làm giảm sưng và khô nhanh đối với mụn đang tấy, đẩy bớt mụn đầu đen khó ưa, lấy đi cặn bã trên da. Trả lại người use làn da mềm và mịn hơn

Hường dẫn sử dụng: rửa mặt sạch, khi mặt còn ẩm lấy 1 lượng vừa đủ thoa đều lên mặt tránh vùng mắt, môi, chân mày và tóc. để 15' - 20' cho khô hẳn, khô hẳn tức là nó chuyển từ xanh lá sang màu xanh nhạt hơn nhé chú đừng để khô quăn queo nứt nẻ thì thành có hãi đấy nhé. Sau đó rửa lại bằng nước ấm, chỗ nào có mụn đầu đen thì dùng miếng bọt rửa mặt massge tự động mụn cũng đi theo mask nhé

BÙN NON

Giá như Bạc hà

Công dụng: Làm se lỗ chân lông, kích thích sự tuần hoàn máu dưới da, làm da khỏe mạnh, hồng hào và rạng rỡ. Tớ đang rất iu em này vì xơm xơm, đắp rất sướng, ngủ lại ngon nữa hihi. favorite mới của tớ ngoài em bạc hà, so với bạc hà thì nó nhẹ nhàng hơn nó là trải nghiệm thứ 2 đầy thú vị kaka. Hiện tại nhờ em aha mà h da tớ láng mịn đỡ đổ dầu hơn nhiều rồi nên tớ chỉ đắp mask bạc hà 1 lần/ tuần, và ưu ái 3 lần / tuần với em bùn này vì da tớ xanh lét

Hướng dẫn sử dụng: Rửa mặt bằng scurb mật ong, để da khô tự nhiên sau đó đắp mask bùn lên khắp mặt, trừa mắt, chân mày, môi và xung quanh chân tóc, nằm thư giãn 30p để mask bùn khô sau đó rửa mặt lại bằng nước. Cũng như em bạc hà đã nói trên thì em bùn này cũng chỉ để đến khi chuyển từ nâu sang màu hồng nâu sáng là ok roài nhá. Hoàn tất

3 lần/ tuần với mọi loại da

_ BƠ VÀ BƯỞI - 6 0z : 135K – tạm hết hàng

Công dụng: tác dụng từ bơ đem lại sự ẩm mịn cho làn da, cung cấp đủ nước để làn da luôn tươi mới, khỏe mạnh. Tinh dầu bưởi sát khuẩn, ngoài ra còn cung cấp vitamin nuôi dưỡng từ sâu bên trong. Đánh thức làn da uể oải, xạm xanh, khô thiếu nước.
    Choài oai, lúc trước da tớ dầu nên mua về cũng hẽm dùng, bi h da dẻ nhon lành hơn trước rồi nên đem ra dùng thử, thơm cực kì luôn ( mùi rất dễ chịu nha) sau khi đắp và rửa mặt, thì ra trở nên trơn láng đã lắm hí hí. Thích quá ùi không biết phải chia lịch với cả em mask bùn với bạc hà thế lào đây

_MẶT NẠ NHO - 6 0Z : 135K

Mặt nạ nho giúp ngăn ngừa lão hóa sớm. Các bạn quá trẻ tuổi sử dụng sẽ không thấy tác dụng mấy mà sp này chỉ thực sự hiệu quả khi bạn bước vào lứa tuổi 30~, khi sự khác biệt giữa chăm sóc da từ hôm nay và đợi những dấu hiệu xuất hiện trên khuôn mặt bạn mới chữa cháy thì sẽ thấy sữ khác biệt đó. Chiết xuất từ nho luôn nổi tiếng với việc đẩy lùi tuổi tác
    SR mng là tớ không thể rw thêm em này vì da tớ không sử dụng được bất cứ mặt nạ dạng lột nào.

SERUM-KEM DƯỠNG NGÀY/ ĐÊM

Derma e là hãng mỹ phẩm lấy cảm hứng từ thiên nhiên để sản xuất ra các loại kem dưỡng hoàn toàn tự nhiên nhất, đó cũng là điều Tr thích nhất ( dù sao cũng yên tâm hehe ) Nhìn chung dòng sp của derma e thấm khá tốt, ko gây nhờn rít, mùi thơm rất tự nhiên ( 1 vài mùi rất iu như vit c, vit a, scar gel ... ), hiệu quả khá tốt nhất là các sp bên dưới Tr đã ngâm cứu ùi mới xách zìa chứ khôg phải xách tràn lan về đễ mọi người làm vật thí nghiệm đâu nha, dài dòng quá vô đề luôn
    Nghía mí cái

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Derma e Pycnogenol and Hyaluronic Acid Eye Cream 0.5 oz (14 g) – 320k- hàng về chỉ còn 1 em :x

Kem dưỡng ẩm cho mắt làm giảm dấu hiệu những đường nét và nếp nhăn, nuôi dưỡng, và dưỡng ẩm cho khu vực quanh mắt của bạn
    Pyncnogenol là một chất chống oxi hóa mạnh gấp 50 lần so với vitamin E
    Hyaluronic acid là một hợp chất từ thiên nhiên làm mềm da hơn, giúp da khỏe hơn và cung cấp độ ẩm cho da
    Giảm một cách rõ rệt nếp nhăn quanh mắt và mềm mịn cung cấp độ ẩm trả lại một ánh nhìn khỏe mạnh hơn cho đôi mắt của bạn. Một số chị em xài thấy có sự khác biệt rõ rệt sau một tuần

Merlot Grape Seed Eye Cream 1oz - 300K -----------> 265k

Được rảte tới 4.3/5 tại makeupalley, kem mắt của merlot thực sự hiệu quả với những ai có thói quen hay thức đêm để làm việc, làm giảm sưng nhanh chóng là điều tuyệt vời và cảm nhận nhanh nhất từ kem mắt này. giảm các triệu chứng khô, nẻ, có nếp nhăn quanh mắt, thâm mắt. Với chiết xuất từ rễ cây nho đỏ và tổng hợp các chất chống oxi hóa giúp kem thẩm thấu danh vào làn da bạn, dưỡng ẩm vùng quanh mắt làm cho vùng da đó trông có sức sống và sáng ra :x

Olay - Complete All Day UV Moisturizer with Vitamins E & B3 - Combination/Oily - 6 fl oz (177 ml) - 340k, share 50ml = 120k

Sữa dưỡng da của Olay, Các bạn da dầu hay hỗn hợp dầu là cứ yên tâm mà xài em này nha. Da Trang thuộc hỗn hợp dầu, thường xuyên ở trong máy lạnh nên da dầu nhưng khô kiểu dư dầu nhưng thiếu nước, nhìn không được " phúng phính " nhưng từ hồi dùng em này quả nhiên ko thất vọng, thấy da tươi ra kiểu như được tưới nước vậy hehe nhưng điều đặc biệt là do nhà Tr rất xa trường, đi 45p mới tới và đi 12h trưa nắng nóng nhưng tới trường vẫn ko hề bóng dầu hay bí bách này nọ nha, xài cảm thấy rất mịn, thấm tốt còn xơm nữa [r32)] ngoài ra có cả chống nắng SPF 15 bảo vệ da khỏi các tia UVA và UVB từ ánh nắng mặt trời. :)>-:)>-:)>-:)>- quá đúng chuẩn luôn
    Thành phần chứa antioxidant Vitamin E, C & B3 thấm rất nhanh vào da giúp dưỡng ẩm cho da, giữ da tươi trẻ và mềm mại, tránh cho da các tác hại từ bên ngoài. Em nó còn được bác sĩ ung thư bên Mỹ recommend là kem chống tia UV hiệu quả giúp giảm nguy cơ ung thư da đấy, Hân hạnh đoạt giải Allure nhá. Với các tính năng như trên thì dù có dùng riêng hay dùng trước lớp make up cũng rất nà iu iu iu :x:x:x:x

EGYPTIAN MAGIC CREAM- share 1 0z 250k- hàng đã có mặt tại nhà em roài nghen ekkke - có 4 hộp, kèm jar đẹp là 290k :-"

Theo em được biết thì vì em này nó đắt là do chứa Royal Jelly đc biết đến với thành phần tự nhiên chứa siêu siêu nhiều vitamin và các thành phần dưỡng da cũng thuộc loại đắt tiền khác. Xem được rew của 1 chị trên đây thì nói là kem chị ý xức vào ban đêm thì sáng dậy da mềm mịn và căng bóng, dùng 1 thời gian nếp nhăn và tàn nhang có vẻ mờ đi luôn mới kinh :-O
    Còn rew của chị nguyenanh... đang order 1 0z chung với tớ thì bảo là kem siêu thích luôn, không bóng dầu mà lại mượt mịn, se lỗ chan lông nữa cơ, chị ý cũng mua share của 1 bạn khác từ năm ngoái ( 1 0z ) lun dùng cả năm mới hết. >- Cũng may đắt nhưng tiết kiệm đấy nhá, chứ lỏng lẽo 1 tháng hết mất 1 0z chắc
    Ngoài ra còn trị nẽ môi, xơ rối tóc, phục hồi tóc hư tổn, nẻ gót chân, thâm, sẹo ..... nhưng nó đắt thế này chắc tớ chỉ dám dùng cho mặt )

Rewwwwwwwwwww nóng hổi đây:
    Ban đầu em bôi trực tiếp lên mặt nhá, ối zời ơi =)) cứ tưởng tượng như thoa vazalin lên mặt, nguyên 1 cái chảo dầu [r37)] massage 30p đuối ---> cực kì khó chịu và thất vọng, đi rửa mặt ngay lập tức roài đi ngủ [r37)]
    Sau khi em giao cho 1 chị khách thì được chỉ chỉ cách sử dụng( giấu tên )), sướng điên đảo
    Thì ra là chỉ trét 1 ít ra lòng bàn tay, sau đó xoa - xoa lấy - xoa để nóng ran bàn tay roài áp cái tay ý lên mặt, vỗ vỗ - điêu thì bảo là thấm nhanh nhưng thực ra thì nó thấm hơn bữa đầu tiên rất rất nhiều thôi, massage khoảng 1 phút là thấm dần roài. sáng dậy mặt mũi nói chung cũng ko thấy tác dụng gì chói lóa như tưởng tượng như từ " magic " ) nhưng trải qua 1 ngày thì hơn cả magic
    Sáng nhá, bôi kem chống nắng -> derma e sâm -> revlon photo -> mass great maybelline-> tí palladio thôi. Đánh found thì sướng phải biết, rất rất mịn, không thèm phủ luôn (lý do là quăng cây kabuki ở đâu ko nhớ mà bạn nó hối làm lịu ) ), đến trưa về vẫn ko nhờn, vẫn mướt , sướng hết cả người.
    Trưa về rửa mặt -> toner ->2 lớp kem chống nắng -> derma e sâm -> egy -> found revlon photo -> ko phủ ( kì này là để đánh đố em egy chứ ko phải vô ý ))-> mass roài son như bình thường, đi học xong đi coi film luôn. tối về vẫn thế, vẫn mướt, ko nhờn, ko xỉn màu.
    Chắc là sẽ trung thành với em này thôi ). Chất kem đặc, xoa ra thành lỏng nên xài rất ít, quả là ko phí tiền của vào nó, nhưng bạn nào xài lúc đầu thì từ từ mới quen với cách use hơi rắc rối này nha hihi

jar siêu đẹp - 50k

Merlot Grapeseed Moisturizers – 4 0Z – 450k-----------> 350k

Kem dưỡng ngày Merlot được chiết xuất từ hạt nho.
    Công dụng: chống lão hoá, giảm nhăn, nuôi da khoẻ đẹp, tăng cường độ ẩm cho da. Kem dưỡng da của Merlot được khen nhiều lắm nhá, kem ngấm vào da rất nhanh nha nên có thể sử dụng trước khi makeup rất tiện lợi. Vì tính chất chính của kem là chống lão hóa nên việc sữ dụng trong thời gian dài mới đem lại hiệu quả chứ không phải 1 2 tháng hay đợi đến lúc da xuất hiện quá nhiều nếp nhăn và đó mới dùng thì sẽ không thấy tác dụng củng nó. Như một thói quen, dùng nó trước lúc makeup hoặc như một loại kem dưỡng ban ngày từ khi bạn 20 tuổi và đến lúc 10 năm nữa sẽ thấy sự ngăn ngừa là không hề thừa thải .Lưu ý, 4 0z lận nên các bạn đừng ngần ngại bôi cả cổ nhé, rất là quan trọng trong việc đánh lừa tuổi tác người khác đấy hehee. xơm rất xơm, tính ra cực kì tiết kiệm.

Derma e Scar Gel 2 oz (56 g)- 350K- order nha, đợt sau về 2 hôp

Một hỗn hợp độc đáo có nguồn gốc từ tự nhiên ở dạng gel oil-free, giúp làm mềm, mịn và mờ sẹo,giảm đỏ, làm căng sẹo lồi lõm, chỗ chai, và vùng da khô cứng
    Thành Phần: Allicin (Củ hành đỏ), Allantion(chiết suất rễ một loại thảo dược mộc ở Châu Âu và Á) và Panthenol

Photo taken 7/22/2008

Photo taken 9/19/2008

Rew đây: em này có dạng gel trong veo , mùi thơm rất thanh dịu chứ không gắt, nhanh thấm lắm, bôi 1 phát hết cái mặt là thấm luôn, làm lót dưới lớp make up là số 1.Kiềm dầu miễn chê lun nhá, Bình thường bôi egy thì sáng ngủ dậy vẫn còn nhờn 1 số chỗ, hộm qua bôi trước egy ,sáng nay dậy thấy mướt , hem có dầu dư nhiều như mọi ngày nữa... là la lá thích lắm luôn, rữa mặt rồi mà cái mặt vẫn mịn với mềm :)>- . Sáng thấy mặt mày sáng sủa , ko bóng loáng, mềm là thích ồi, thấy hình như se lcl nữa [:D] iu quá ko bik có tự tưỡng tượng ra ko =))

derma e Vitamin A Retinyl Palmitate Wrinkle Treatment Creme 4 oz (113 g) - 340k ( còn 1 tèn ten )

Kem dưỡng da derma e cần thiết cho những bạn có làn da nhìn xanh xám, mệt mỏi đang cần lấy lại cân bằng trạng thái và sắc tố da. Đây là loại phổ biến nhất có tác dụng chống nếp nhăn, lão hóa nhẹ ở lứa tuổi 18 đến 30 ( derma e nào cũng có chất chồng oxi hóa dành cho làn da nhưng vì Derma e được sx theo nguyên liệu tự nhiên nên nó hoàn toàn từ từ, ko phù hợp lắm với những ai trên 35t ). Các thành phần kem có chứa retinol là một chiết xuất vitamin A không chỉ giúp làm đều màu da, trả lại làn da tràn đầy sức sống, giúp giảm nếp nhăn mà còn ít gây kích ứng. Tuy nhiên, đây là loại phù hợp với các loại kem đêm hơn là kem dùng ban ngày. Dùng cho da nhạy cảm, dầu

rew về em này nhá: Mùi thơm, thơm nhất trong các derma e và cực kì dễ chịu chứ không phải sực nức, apply thử buổi tối thì thấy thấm nhanh, ko bí bách gì hết, yên tâm đi ngủ, sáng dậy da mịn hẵn lun, không bị đỗ dầu , rửa mặt xong thấy da sáng sủa mềm mịn :)>-:x:x:x:x:x

Merlot Night Cream -4 0z - 500k --------> 420k

Em merlot này không ngấm nhanh bằng merlot ngày ( không bằng thôi chứ thấm vẫn nhanh hơn ối kem nhá) nhưng đổi lại xài tối nay đến sáng mai da dẻ nhìn sáng hơn ( tớ không nói là nó có làm trắng hay không nhá ) Ngăn ngừa các dấu hiệu lão hóa, nuôi dưỡng da từ bên trong, ngăn chặn các nếp nhăn mới và mờ dần nếp nhăn cũ lại xơm xơm nữa. Nhiều người hỏi quá nên giờ mới vác về . Lưu ý, 4 0z lận nên các bạn đừng ngần ngại bôi cả cổ nhé, rất là quan trọng trong việc đánh lừa tuổi tác người khác đấy hehee Chung 1 bộ với em merlot ngày

Victorious with Bio Q-10 - share 1 0z : 120k

Kem joppa chống lão hóa, ngăn ngừa các dấu hiệu lão hóa và làm mờ nó như nếp ngăn, sau khi dùng 1 thời gian sẽ thấy da mặt khỏe nên căng và săn chắc hơn, màu sắc trên da cũng đều màu hơn. Kem thấm nhanh, không bị bí hay nặng mặt, dùng cả ban nagỳ và ban đêm, quá là lợi luôn

Derma E - Ester-C Serum with E 390K - order

Serm vit C của Derma e Chứa Ester –C và vitamin E, dầu borage và chiết xuất trà xanh làm sáng những vùng da tối màu, chống lão hóa và những tổn thương từ ánh mặt trời. Dùng cho da thường đến da dầu. Dạng serum siu nhanh thấm, lúc apply có cảm giác ********** nhờ hương thơm tự nhiên của nó. Dùng 1 thời gian sẽ thấy da dẻ đều màu và sáng sủa ra, điều đặc biệt ở vit c là tuy không làm da bạn trắng sáng như các kem khác nhưng da bạn sẽ rất hồng hào, nhìn khỏe mạnh tự nhiên :x:x:x, làm mờ các đốm nâu, tàn nhang. Da tớ hỗn hợp, dùng không có hiện tượng đổ dầu gì hết, chưa test được trên da siu dầu nhưng như thế là đã quá ổn roài :-bd

Burt Bee - Radiance Multi-Vitamin Serum 0.45 oz- 390K- order

Serum tổng hợp nhiều loại vitamin với thành phần sữa ong chúa
    Đây là một serum tuyệt vời chiết xuất từ thành phần thiên nhiên với công thức đặc biệt chứa sữa ong chúa giúp làn da bạn mịn màng hơn.
    Với chiết xuất từ rễ cây cam thảo làm đều màu da và se lỗ chân lông trả lại sự rạng rỡ cho làn da bạn, trẻ hóa làn da.
    Ai cũng biết sữa ong chúa là một trong những dưỡng chất tự nhiên giàu dinh dưỡng dùng để nuôi ong chúa. Sữa ong chúa chứa khoảng 134 loại dưỡng chất, trong đó có 17 loại acid amin và vitamin A,C,D và K và cả hỗn hợp vitamin B làm sáng màu da và hồi phục sức sống cho làn da bạn. Đó là lí do vì sao ong chúa sống lâu gấp 40 lần và lớn hơn 50% so với ong thợ.

CÁC SẢN PHẨM ĐẶC TRỊ KHÁC

Alpha hydox oil free treatment 10% AHA- 50ml - 320K hàng mới về hotttttttttt

Alpha hydrox oil free treatment 10% AHA là loại kem thanh lọc da có tác dụng cực kì tuyệt vời, thanh tẩy da chết giúp da sáng mịn đều màu ,bớt sần sùi, mụn lẩn nhẩn dưới da được rew 4,9/5* . Những em mụn mới lên bôi vài ngày là xẹp đặc biệt không để lại thâm sẹo như các loại trị mụn khác. Nên không lo vấn đề trị mụn đã đời rùi quay sang trị thâm chán chê lại trị mụn nhá Nó siêu siêu hợp với làn da dầu châu á của mình ( oil free mà lị ), giảm dầu và làm đều màu da ngoài ra nó còn đẩy mụn trứng cá, ngăn ngừa và giảm vết nhăn. 1 sp quá lợi hại luôn
    http://www.makeupalley.com/product/s...rox/Treatments

Rửa mặt sạch và bôi lên da vào mỗi tối , không dùng kèm các sản phẩm khác. ( chắc ăn là thế ). Xem trên web thấy ng ta còn bôi trước khi trang điểm nữa ( nên test thử trước khi bôi cả mặt nhé )

Bye bye blemish drying lotion 270k- vừa về lại hết - sót lại 1 chai hihi

lotion trị mụn overnight, rất hiệu quả. Trị mụn overnight nghĩa nà chỉ cần chấm 1 tí lên mụn vào buổi tối, sáng hôm sau sẽ thấy mụn teo lại, khô đầu, hết sưng tấy. Túm lại là mụn xẹp chỉ qua 1 đêm.
    Cách hoạt động: tẩy bớt tế bào chết tại vùng da có mụn để các tác nhân làm khô mụn tự nhiên thấm vào mụn và chữa lành vết thương nơi đó. Dùng cho mọi loại da kể cả da nhạy cảm.
    Cách dùng:TUYỆT ĐỐI KHÔNG LẮC CHAI, để yên cho lotion trong chai tách ra 2 phần. Khi thấy có biểu hiện lên mụn hoặc với mụn có sẵn - nhúng tăm bông sâu vào đến lớp màu hồng nằm bên dưới. Chấm lên mụn - chấm mụn thôi không bôi cả mẹt nghe, để đấy đi ngủ, sáng hôm sau sẽ thấy phép màu. Ngày bôi 1 lần thôi.
    màu tự nhiên có thể che nốt mụn

Kem chống nắng Neutrogena - SPF 85 - 325K

Kem chống nắng của neutrogena thì đã quá nổi tiếng với các c/e rồi hén. Công dụng của kem chống nắng … dĩ nhiên là chống nắng. Nó ngăn chặn sự tổn thương của làn da khi phải đối diện với ánh nắng là: đen, xỉn màu, da tiết dầu , nám, …. Vì vậy dù make up hay không thì điều tối thiểu nên nhớ ra ngoài thì đừng quên kem chống nắng

SPF 45: dùng cho hoạt động hằng ngày
    SPF 85: dùng đi biển, chụp ảnh lăn lộn trong thời tiết này, học thể dục ngoài sân ẹc ẹc ...... thíu chắc chết mất :))

Ở đây mình không nói tời tác dụng của kem nhiều vì điều ý ai cũng biết nhưng 1 số điều lưu ý khi use kcn thì tớ thấy thật sự cần thiết
    - Nên bôi kcn trước 30p khi ra ngoài trời nắng và ít nhất là 15p
    _ Độ dày khoảng 0,2 cm mới đủ để bảo vệ tốt làn da của bạn dưới nắng
    _ Lặp lại việc bôi kcn 2-3h / lần khi bạn ở ngoài nắng thường xuyên

Eucerin Q10 Anti-Wrinkle Sensitive Skin Lotion SPF 15 - 4 fl oz (118 ml) 360K

Được rate 4,7/5 với 114 rew, Eucerin Q10 đáng để các chị tuổi từ 24 trở lên quan tâm thực sự, nó là loại kem dưỡng ẩm có chứa SPF, rất phù hợp để làm kem ngày, mang tính chất kem dưỡng nên thấm rất rất nhanh, làm mềm mịn da và chống lão hóa , ko có cảm giác bí hay bóng nhờn, tuy là có chứa SPF nhưng không để lại trên da các vệt vệt như b bôi kem chống nắng của các hãng khác. Chai lọ thiết kế rất tiện dụng và vệ sinh. Eucerin luôn được các bác sĩ da liễu tin tưởng trong nhiều năm qua

Eucerin Face Lotion - SPF 30 - 350K- 28-29 hàng về

Với tình hình khói bụi hiện nay mà ai chưa tìm được cho mình một loại kem chống nắng dành riêng cho mặt , ko những vậy còn có chất dưỡng da vừa thấm nhanh, nhẹ mặt thì đây là 1 cứu tinh an toàn cho mọi loại da, kể cả làn da nhạy cảm nhé. Với nguyên liệu cao cấp, công thức được chứng minh lâm sàn : Eucerin giúp giữ cho làn da bạn luôn thoáng, sạch sẽ và ngăn các tác hại xấu từ môi trường xung quanh. Eucerin chăm sóc da an toàn cho cho nhạy cảm và rất hiệu quả, Nó còn được tin tưởng bởi bác sĩ da liễu trong nhiều năm qua nữa.
    Chai to vừa, dùng cho face nên rất rất lâu mới hết, tiết kiệm hiệu quả nhé

Tiu chí là bất cứ nơi đâu, bất cứ hoạt động bủi nắng nào

Các thành phần: nước, Glycerin, Butylene Glycol, Cetearyl Alcohol, Urea, C18-36 Acid Triglyceride, Carpylic / Capric Triglyceride, Dimethicone, Octyldodecanol, Sodium Lactate, Arginine HCL, Tocopheryl Acetate, Glyceryl Stearate SE, Chondrus Crispus (Carrageenan), PEG -40 Castor Oil, Sodium Cetearyl Sulfate, Disodium EDTA, Sodium Citrate, Acid Lactic, Carbomer, Citric Acid, Trimethoxycaprylylsilane, Benzyl Alcohol, Phenoxyethanol, Methylparaben, Propylparaben, kali sorbat

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BeTiger
    Sửa lần cuối: 19/7/2011
  2. BeTiger

BeTiger Bắt đầu tích cực

Ðề: Elf, revlon, alpha hydrox, merlot, primmel london, phấn coty, eos, carmex......bán sỉ

Đây là rew của các chị trên WTT, hehe khiêng qua đây để mọi người dễ đọc nhé. Cóthể tìm hỉu thêm topic nhà dầu bên ý

3. BeTiger

BeTiger Bắt đầu tích cực

Ðề: Elf, revlon, alpha hydrox, merlot, primmel london, phấn coty, eos, carmex......bán sỉ

Nước hoa Vera wang princess hàng Au nhé - 100ml -2000k

Princess của Vera Wang thật sự xứng đáng là “biểu tượng của sự quyến rũ thần bí và quyền lực tối thượng”. Chai đựng đựơc chế tác theo hình dạng trái tim màu tím có đội vương miện bên trên để thể hiện “màu của hoàng gia cao quí và sự lộng lẫy sang trọng”. Princess là đúng là một món quà dành cho những phụ nữ cao quí và có phẩm chất đặc biệt. Mở đầu với hương hoa súng, táo, quýt, bánh trứng đường và hương quả mơ kì thú vừa thanh lịch vừa ngọt ngào dễ chịu. Princess tiếp nối với ổi, hoa Tiaré, hoa huệ và sôcôla đen; sau cuối là hỗn hợp của vani, hổ phách và hương gỗ đa72m thắm ngọt ngào.

Mùi hương đặc trưng:

Hoa súng, Táo, Quýt, Bánh trứng đường, Mơ, Ổi, Hoa Tiaré, Hoa huệ, Sôcôla đen, Vani, Hổ phách, Hương gỗ.

Phong cách:

Quí phái, quyến rũ

MAKE UP

Set màu mắt - son kèm gương - 205k------------> 200k
    Màu cool

Set gồm 28 màu mắt và 20 màu son, gấp lại gọn nhẹ bỏ vào túi xách bất cứ nơi đâu lun nhé, đi học, đi chơi, đi tiệc ... kèm cả cọ nên cũng không cần lăn tăn gì luôn. Màu sắc khá phong phú, gồm cả màu có nhũ và màu không nhũ từ đậm đến nhạt, mix quên tháng ngày luôn nhá =)), son cũng có 20 màu nên thay đổi xoành xoạch mà cũng ko sợ lỉnh kỉnh gì lun :-bd. Bao bì nhìn hơi bị xinh đẹp, cứ phải gọi là bị hớp hồn ý chứ

1. BASE

ELF PRIMER FACE MINERAL – 150k

Nó thật sự không khác gì base Smashbox hay Monistat.
    Nó đặc hơn Monistat, trong suốt, không màu, làm da mướt mịn không thua gì 2 base đình đám kia, nhưng lại không có cảm giác bí da như Monistat, đánh nền lỏng hay nền bột đều rất ăn, lúc tẩy trang đi sờ da vẫn thấy mướt. Hơn nữa thành phần lại là mineral nên rất hợp với da nhạy cảm.
    Về độ kiềm dầu thì hãy nhìn cái High Definition Powder rồi suy ra khả năng kìm dầu của em nó nhé. Vỏ chai cực sang trọng keke

EYELID PRIMER – 50k

Em này siêu siêu yêu nha, mấy em phấn lì lì màu chỉ cần apply em này trước thì sẽ lên chuẩn màu ngay, đỡ hao biết bao nhiêu mà lại mỏng phấn, không sợ phấn thừa rớt xuống lông mi roài lem từa lưa ra mắt. Như thế nhưng lại dễ tẩy trang nhé, bảo vệ bầu mắt của bạn khỏi ma sát ( chùi chùi ), mỗi lần xài có 1 tí vì đầu cọ thiết kế giống lip gloss hihi

2. FOUND

L'oreal true match foundation - 290k

Found l'oreal dạng liquid, tạo nên một lớp nền mềm mịn và hoàn hảo, mỏng mặt và nhẹ tênh luôn. Apply tốt với cọ hoặc mút ẩm cũng được, theo em thấy thì xịt nước hoa hồng hơi ráo tí thôi đánh found nên là thích nhất , rất mịn và ăn ... la la la các c/e làm thử xem sao nhé

ELF found ess 12g – 50k

Kem nền dòng thường của elf dùng khá tốt, apply lên mặt bằng mút ẩm sẽ rất mượt và mịn. Iu em này thêm một điểm nữa có nhũ nhẹ tênh nên lên mặt rất xinh, thích hợp cho mọi loại da nhé. Rất chi là tiết kiệm, em đang dùng em này mix với found maybeline mua nhầm số rất chi là hữu hiệu

e.l.f. Studio Flawless Finish Foundation - 150k

Dòng found mới của èl đem lại cho bạn làn da mịn mượt hoàn hảo nhất, Công thức pha trộn không dầu các thành phần tự nhiên giúp bạn có làn da rạng rỡ suốt cả ngày mà vẫn rất sáng mặt. Ngoài ra SPF 15 1 phần nào giúp da bạn được bảo vệ với thời tiết nắng nóng và oi bức bởi các tác động bên ngoài

ELF PHẤN NỀN – 5g – 50k

Phấn nền của ELF hạt mịn, nhẹ mặt. Ai không thích cầu kì, hoặc đi học bủi sáng thì cứ bụp kem lót xong ( + che khuyết điểm dạng lỏng & highlight ) rùi quẹt phấn bằng cọ power thì vừa nhanh vừa tự nhiên nữa nhé. Lưu ý là đánh phấn bằng cọ stippel or power nhìn sẽ xinh xắn, tự nhiên đáng kể nhá

B3. Concealer

Concealer & Liquid makeup L.A.Girl- 135k

L.A girl 2 perfect concealer & liqui makeup là dạng thỏi 2 đầu tiện dụng. 1 đầu là che khuyết điểm, kết hợp cả highlier tạo vùng sáng cho khuôn mặt. to 3,8g luôn. Vì là dạng stick nên cover cực ổn, dùng tay tán mỏng ra nữa là ok. 1 đầu là found dạng lỏng dùng sau lớp che khuyết điểm ở trên. Với thiết kế cực kì tiện dụng thì có nó trong giỏ xách là việc nên làm

ELF CONCEALER 2 ĐẦU - 85K

Em concealer này thì hem phải bàn cãi gì lun nhá. Vì là dạng lỏng nên nó thấm siu nhanh, có quẹt vụng cỡ nào cũng không sợ bị cakey đâu à nha, em này che quầng thâm mắt tuyệt cú mèo. Ngoài ra, 1 đầu trắng nhách zậy chứ tán ra sẽ để lại lớp highlighter rất mịn nhưng mờ thui và có thêm nhũ nhẹ khỏi lo tối mặt nha.Em này trang điểm lên nhìn rất tự nhiên nên tớ dùng đi học mỗi ngày là vô tư hí hí

4. PHẤN PHỦ

ELF High Definition Powder – 150k

Phấn phủ trong suốt như Perfecting Powder của Silk Natural, lên da không màu chứ ko trắng như màu phấn đâu, siêu mịn, kiềm dầu dã man tàn bạo, và còn che được kha khá lỗ chân lông. Khuyến cáo ko nên đánh quá nhiều, vì tuy trong suốt nhưng kiềm dầu quá nhiều sẽ thành khô, chỉ cần 1 lớp mỏng đã đủ mịn và kiềm dầu cả ngày.Hộp to đùng, phấn đủ dùng cả năm, bông phấn xịn đi kèm mềm mịn lắm NHÉ!

5. MÁ HỒNG
    1. Cover Girl Blush - 145k
    Rose pink
    Classic pink
    Cinama toast
    Natural Shimmer

Dòng phấn má hồng của cover girl thì chuẩn không cần chỉnh nhá ;)) màu lên trung thực, lại bám khá dai. Nói chung không cần quảng cáo nhiều vì chất lượng nói lên tất cả :x

2. Jordana Blush - 90k
    Rose- màu thứ 3 từ trái sang
    màu pink mà chị này làm phấn mắt lun :))
    màu hồng cam , bên ngoài nhìn nhạt hơn chút

Sau thất bại của phấn má hồng dòng studio của E.L.F thì đây là sản phẩm thay thế hoàn hảo hơn nhiều lần, màu lên chuẩn và đặc biệt là bám dai hơn ELF nhiều lần chứ không hơi trò " vụt mất " :x. Giá rổ thì xêm nhau ( bằng nhau luôn \:D/ ).

6. BRONZER

ELF Bronzer 4 ô - 90k

BRONZER MÀU COOL theo tông màu truyền thống trắng - nâu - hồng. Có thể sửa dụng để đánh 2line, kẻ sống mũi, chân mày và đánh má hồng. Cực hữu hiệu và tiện dụng, hộp to cực kì và giá lại rẻ

MÀU GOLDEN

MÀU WARM

BRONZER MÀU GOLDEN theo tông vàng - nâu nhạt có nhũ nên nhìn rất bắt mắt, chắc khỏe bóng bẫy chứ ko bóng lưỡn nha. Dùng cọ complex hoặc power xoay tròn 4 ô màu trong hộp để sử dụng làm bronzer, 1 ô màu hồng đất nhũ rất xinh có thể làm má hồng. Ngoài ra chị khách còn bật mí cho tớ là chị ý rất thích đánh mắt bằng tông vàng - đồng nhũ này hihihi. WARM ĐẬM HƠN GOLDEN NHƯNG TÍNH NĂNG MÀU SẮC TƯƠNG TỰ. Các b thử xem nhé

Bộ 5 món của ELF- 200k

Bộ nỳ của elf thì tiện dụng quá luôn ùi, màu mắt rất rất đẹp luôn nhũ ảo ảo xinh hem tả được ;)), gồm cả masscara, bấm mi, cọ tán phấn mắt và chì kẻ mắt. Rất thích hợp cho các bạn sinh viên, hay các chị đi làm công sỡ, anh nào mà mua tặng gf bộ này thì khỏi phải lăn tăn nhá ;));));))

KẺ MẮT

ELF Gel eyeliner - 85K

SP BEST CHOICE CỦA ELF NGHEN. LUÔN ĐỨNG ĐẦU VÌ CHẤT LƯỢNG VÀ GIÁ CẢ, không lem không trôi. Vì là dạng gel nên kết hợp được cả 2 ưu điểm thứ nhất là khá dễ vẽ, tự nhiên như chì nhưng không đau và khôm lem như chì, thứ 2 là đường kẻ ko quá bén như mắt nước nhưng vẫn giữ được ưu điểm không lem của việc kẻ bằng nước keke. Dĩ nhiên nó hoàn hảo hơn nên mới làm mua làm gió 1 thời chứ nhẩy

ELF liquild eyeliner 45k

Liquid eyeliner là dạng kẻ mắt nước truyền thống, đem đến cho bạn đường kẻ gọn gàng, sắc sảo và khá dễ kẻ nhờ đầu cọ được thiết kế theo hướng thuận lợi nhất

Chì kẻ mắt – 45k--------------> sale 40k

Chì kẻ mắt của elf thực sự tạo nên sự khác biệt với các sản phẩm khác. Siêu siêu mềm, nhũ kim tuyến mịn là lý do để nhiều chị em lùng sục nó và mỗi người ít nhất là vác về 2 cây nhé
    Do mình đọc được 1 tờ báo mạng chia sẻ kiểu makeup nude đang rất thịnh hành thì người ta sử dụng màu hồng nhạt thay vì trắng ở dưới mặt nhìn sẽ tự nhiên baby hơn rất nhiều nên q/đ đợt này thay vì ivỏy như mọi khi thì chọn precious pink nhé

MASSCARA

DOUBLETWIST MASCARA - 220k-( SIÊU HOT, GIÁ HÃNG 320K )

Đây là dòng mass mới nhất của revlon nha. Được thiết kế các lông cọ chĩa xung quanh giúp làm dày mi tối đa mà hổng sợ bết dính. Nhìn là thấy mê liền :-*:-* em thích màu đỏ :-bd

Elf masscara trong suốt – 50k

Mass trong suốt 2 đầu rất tiện dụng, 1 đầu nhỏ để chuốt mi và 1 đầu to hơn để định dạng chân mày mà không lo mất vẻ đẹp vốn có của bạn. Đi học, đi chơi, đi làm công sở là số zách nhé . Sau khi đã dùng bộ vẽ chân mày của elf thì dùng chuốt trong này đề làm lông mày bạn trông gọn gàng, đẹp hơn nhiều nha:-":-":-"

Elf bộ kit vẽ chân mày – 85k
    [​IMG][/url]

Hộp kẻ chân mày của ELF dòng studio đang được rất nhiều chị em ưa chuộng, với thiết kế 1 bên gel để cố định và tạo dáng chân mày để mý ẻm trông thật gọn gàng, vô lề lối và 1 bên màu bột vẽ chân mày nét và đầy đặn mội cách tự nhiên nhất. Cọ 2 đầu kèm sẵn trong hộp giúp bạn có được bộ chân mày hoàn thiện nhất mà không cần bất cứ dụng cụ nào thêm. Rất gọn, nhẹ và bổ ích, hộp của dòng studio thì hộp nào cũng đẹp ( đẹp và nặng :(( )

SON

Palladio Herbal Tinted Lip Balm 150k
    Hình swatch nha
    ko son nè
    quẹt lớp đầu tiên màu rosey
    [​IMG].
    quẹt lớp thứ 2

Em này đang làm mưa làm gió trên các diễn đàn nha, dần thay thế các sp tượng tự :))
    Theo thông tin từ 1 số web khác thì em này nhiều dưỡng ( đương nhiên, lip blam mà lị ) nhưng điều đáng nói là son dưỡng nhưng lên màu rất đẹp. rate luôn cao ngất ngưởng luôn. màu lên môi đẹp và tự nhiên lúm lúm lun :x:x:x:x

Son EOS 115k

Eos lip balm is 95% organic, 100% natural, and paraben and petrolatum free
    Bé trứng dưỡng môi siêu cute này là người bạn đồng hành của MICHELLE PHAN cùng nhìu blogger làm đẹp khác. Bé đc iu thix nhờ kiểu dáng hình trứng vekry cute, lại giúp môi luôn mềm mượt cùng mùi thơm ngọt ngào của trái cây hoặc bạc hà tươi mát. Chứa nhìu thành phần dưỡng môi như Vitamin E, shea butter... giúp môi lun mềm mại mà kô gây dính khó chịu . Thành phần 100% từ thiên nhiên Thành phần: Vitamin E, chất chống oxi hóa, làm dịu nhẹ môi với shea butter và tinh dầu

mùi TRÁI CÂY SUMMER FRUIT màu đỏ đỏ ý: thơm lựng nha
    mùi CHANH : tơ đang dùng mùi này, tớ rất hài lòng về nó, mùi chanh nhưng thơm ngọt ngọt chứ không sực nức đâu, chẳng biết sao tớ thích mùi này, ko quẹt cũng đem lên hít hà hihi ko hỉu sao có mỗi em này có spf
    mùi DƯA GANG: mùi này thơm lạ lạ, mát mát nữa cực kì yêu luôn nhé
    mùi Bạc Hà : mát lạnh lun nha, các anh zai cũng dùng được nốt
    mùi dâu: mùi này cực xơm xơm , màu xinh yêu. NEW
    Mùi nho: mùi này xơm xơm ngọt, màu xinh yêu. NEW
    mùi tắc: mùi là lạ, có vẻ thu hút nhiều người :)) NEW

Mood matcher - 120k------------------->115k

MOOD MATCHER.. sản phẩm của hãng Fran wilson

Fran Wilson là 1 hãng mỹ phẩm chuyên về Skin Care, xuất hiện hơn 30 năm tại Mỹ, trụ sở chính của hãng tại New York. Các bạn có thể tham khảo thêm tại Fran Wilson - Quality Skincare & Lip Treatment Products. Được các sao nhà ta lăng xê rầm rộ mà tiêu biểu là Bảo Thi zí Meo Meo đó. Sản phẩm chứa nhiều Aloe Vera với chất giữ ẩm Vitamin E giúp bảo vệ và tăng độ ẩm cho đôi môi của bạn trong nhiều giờ. Mood matcher có các đặc điểm nỗi bật như sau: BỀN MÀU VÀ LÊN MÀU TỰ NHIÊN CỰC LUN.Chắc khỏi phải giới thiệu về em này nữa nhá! Đã quá phổ biến rồi, nàng nào đã qua sử dụng thì recomment lại hộ tớ về em nó nhá! M.matcher nhiều dưỡng hơn và màu sắc lên tươi hơn Mood lip nhiều, chẳng phải tiếc thêm 10k mà dùng em này, chết mê chết mệt luôn ý ahhhhhhhhh

Son 2 đầu như trong hình- 90k

Lip balm camex - 75k

Son camex siêu dưỡng môi, chống chọi qua hết mấy mùa lạnh cùng tớ hí hí bây h thì nóng lạnh gì cũng xài tất hết :p nó thành thói quen mất ùi
    Dạo này nghiện son tint nhưng sau 1 thời gian dùng thấy nó khô với hại môi quá nên lại quay về camex nhưng lần này khôn hơn, xài camex cho thấm trùi bôi tint, hehhe ko còn lo lắng gì nữa luôn, các bạn cũng thử giống tớ nhé ;))

CHAP STICK - 50k

Son dưỡng môi Chapstick được bán và sử dụng rộng rãi trên toàn nước Mỹ bởi sự tiện dụng và hiệu quả. Trong các diễn đàn trong nước thì Em này luôn được khen ngợi nhiều về độ ngon- bổ- rẻ nhé. Tớ đã thử roài nên xin khẳng định chắc nịch là em này rất tuyệt vời , môi tớ ko hề khô nẻ nữa, aplly son lên mượt cực kì luôn và đặc biệt là ẻm có sẳn SPF 4 nhé :x
    Trong đó 2 xì ta lớn là khách hàng thân thuộc của nhãn hàng này: Megan Fox n Miley Cyrus coi chúng như người bạn không thể thiếu khi đi ra phố có lẽ bởi những lý do sau:
    1. Dưỡng môi hiệu quả, mang lại bờ môi mềm mại và không nứt nẻ trong suốt thời gian sử dụng, KO CÓ CHUYỆN THÂM MÔI NHƯ LIP ICE ĐÂU NHA [-X
    2. Trong quá trình sử dụng, nếu khổ chủ quên dùng, môi cũng sẽ giữ được tình trạng mềm mại và dưỡng ẩm trong một thời gian dài.
    3. Không làm cho môi khô, bong tróc, mang lại sức sống cho bờ môi và màu sắc tự nhiên.
    4. Tiện dụng khi đi ra ngoài, dưỡng môi ban đêm, hay trang điểm nhẹ
    5. GIÁ SIU HẠT DẺ

CỌ

Bộ cọ dòng mineral của ELF- 320K ( giá thị trường >350k)

Lông cọ hoàn toàn làm từ lông tự nhiên, cực kì mềm mượt, mượt như kabuki luôn nhé. Cán cọ được làm bằng tre mài nhẵn có màu vàng sáng, cả chất lượng và hình thức đều rất đẹp và sang trọng. 1 Bộ gồm 4 cây : kabuki, complex, blen và cọ C. Siêu siêu tiện dụng nhờ bao đựng cọ cũng giống như được đan bằng tre ý ( ko biết phải ko nữa [-)) nói chung nhìn vào là thấy rất rất natural. Ai dùng Makeup MU thì không thủ sẵn một bộ chắc là tiếc đứt ruột mất thôi )

SHANY Professional Cosmetic Brush Set with Pouch - 12 Pieces - 620K, giá thị trường 785k mà còn hem có sẵn nữa á

Bộ cọ shany của Mỹ Gồm 12 chổi trong một túi da cực kì mềm, sờ cực kì thích, nhìn rất sang trọng, Lông cọ mềm cực kì, dù có để cọ vuông góc với mặt dậm vẫn ko có cảm giác châm chích do tất cả các lông trên thân cọ được làm từ lông động vật và xử lý RED anh đào. Giá web là 35,99$ nhá, giá vừa sale nên mới có cơ hội đem về bán thử nên giá siu rẻ và cũng có rất ít, nhanh tay nhé các bạn, Bạn nào học trang điểm cá nhân thì nên sắm nhá
    Kích thước: 4,00 "HX 5,00" wx 6,00 "l

Bộ cọ 11 cây – 600k--------------------> 580k

Đây là sản phẩm hot nhất của ELF luôn dẫn đầu về độ ngon bổ rẻ của nó. Lông cọ tuy làm bằng lông nhân tạo nhưng vẫn rất mềm mại, bó chắc chắn. Ko rơi rụng lả tả sau khi giặt đâu nha. tính ra chưa tới 60k/ cây. Bạn nào bước đầu trang điểm hay học không chuyên thì đây là sự lựa chọn hàng đầu nhé, tha hồ mà bôi trét tập tỏe cả ngày. Chỉ cần đem giặt cọ cho sạch sẽ là xài vô tư luôn

Bộ cọ ELF dòng thường - 290k

Giống cọ ELF studio nhưng ko mềm bằng, giá cả rất mềm =)) có nhiều cọ rất hay mà ở stu ko có nhá.

Cọ Kabuki Face Brush 115k

Kabuki dùng để đánh má hồng , phấn highlight hay phủ bột đều rất tốt nhé, cọ này chất lượng chả kém gì kabuki của EM đâu mà giá lại rẻ hơn, cầm tiện hơn vì nó to hơn.
    Lông cực kỳ mịn, lướt mềm trên da của bạn. Tuyệt nhất là cọ rất ít rơi lông, mà ăn phấn cực, tiết kiệm nhìu nhìu cho bạn khi dùng mineral nha

Cọ powder Brush 85k

Cọ dùng để oánh found hoặc phấn phủ, tác dụng tương tự Flat top của EM, có phần còn được love hơn vì rẻ hơn nhìu và cho hiệu quả tương tự. Super mềm. Lông cọ bó chặt giúp tán phấn đều và mịn mặt. Rate cao ngất ngưởng 4.7/5

Cọ Angled Foundation 85k

Cọ dùng để đánh found lỏng thì ko cần phải bàn nha chị em, cực kì chuẩn luôn. Cọ mượt tán lớp nền mỏng, mịn và ai cũng biết tán bằng cọ thì nhìn sẽ tự nhiên hơn mút nhiều mà cũng đỡ hao hơn nữa đó. Cọ này khó thể thiếu trong bộ trang điểm của bạn nhé

Cọ Complexion Brush 85k

Cọ dùng để oánh má hồng or highlight. Cực kì mềm. Lông cọ được thiết kế không quá dày giúp mình dễ điều khiển, pick phấn vừa phải không sợ bị oánh má hồng quá tay như hề nhé. Không rụng lông, kiểu dáng pờ rồ. Giá quá rẻ cho một quả cọ chất lượng. Rate luôn ở mức 4.5/5

Cọ Stipple Blush - 85k

Cọ copy 187 cũa Mac, nhưng xin đừng so sánh chất lượng lệch lạc như vậy, tuy tiền nào của đó nhưng cọ elf thực sự đáng tiền để bạn thử và cảm nhận, nó thực sự tuyệt lắm, dùng để đánh found, mix found, phủ phấn la sướng nhất luôn ý. Mỏng, nhẹ tênh mặt luôn

Cọ chải chân mày – 50k

Cây cọ thiết yếu trong bộ makeup nhé, giúp hàng lông mày của c/e chúng ta đều, đẹp, ngăn nắp và chải bớt phấn thừa khi lỡ tay vẽ quá đậm

Sửa lần cuối: 19/7/2011
  4. BeTiger

BeTiger Bắt đầu tích cực

cập nhật hàng ngày 18/7
    nhận order drugstore

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.