Chỗ Vui Chơi Cho Bé

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi Me hitachi, 28/2/2006.

1. Me hitachi

Me hitachi Thành viên tích cực

Cuối tuần mình muốn dẫn con đi chơi. Công viên, vườn bách thú thì thỉnh thoảng thời tiết đẹp thì mới cho đi được. Mà chẳng nhẽ lại đi mãi. Tuần trước trời lạnh mấy người bạn rủ mình cho con đến Vincom chơi ở Vườn cổ tích, bé nhà mình rất thích. Vào đấy bé gần như quên hẳn bố mẹ, hoà mình vào các trò chơi với bạn và còn không muốn về.
    Tuần này mình chưa biết cho con đi đâu. Phụ huynh nào có chỗ chơi chỉ cho me cháu biết với.
    Xin đa tạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me hitachi
    Đang tải...

2. HaMH

HaMH Banned

Tuần nào nhà em cũng đưa cháu lên Vincom chơi và bây giờ, Vincom là câu cửa miệng của cháu: "Con ngoan, bố cho đi Vincom, ngựa, cầu trụt, chơi bóng", 1 ngày nói không dưới 10 lần... :lol: :lol: :lol:

3. thuyph

thuyph Thành viên rất tích cực

Đúng là vụ này khó thật vì mình cũng chẳng biết cho bé nhà mình đi đâu nữa, các mẹ ở SG sướng hơn mình vì có nhiều chỗ chơi nhỉ :lol:

4. taomeo

taomeo Thành viên rất tích cực

Nhà em thì cạnh VINCOM lên BN lúc nào cũng bảo VINCOM nhà mình :D thế mà Táo mèo bé quá chắc chưa biết với lại thời tiết mùa này gió lạnh thất thường nên em không dám cho bé đi chơi, (lúc trước còn trong bụng thì Táo hay được đi lắm :D ), chắc hè này thì ngày ngày VINCOM mất, lúc trước mỗi lần vào đấy lúc lần nào em cũng phải chi 1 khoản, nay mai cu cậu lớn mà biết đòi thì chắc thấy, nhắc tới VINCOM là mẹ sợ.

5. mehuungo

mehuungo Thành viên rất tích cực

Con mình cũng suốt ngày Vincom. Mình thì thích cho cháu chơi ngoài trời hơn nhưng 1 lần cho đi công viên Thống nhất chẳng hiểu sao cu cậu ko thích, cứ bám chặt lấy mẹ ko chịu chạy chơi. Bố cho chơi đu quay ( cái trò các con vật quay vòng vòng ấy, có đúng gọi như vậy ko nhỉ :roll: ) thì ko chịu ngồi cứ ôm cứng bố. Hay hôm nào chúng mình rủ nhau mang con ra công viên để chúng nó chơi với nhau nhỉ, đợi trời ấm ấm tí đã.

6. Me hitachi

:wink: :wink: :wink: Hì hì, thì ra cũng nhiều người cùng tâm trạng đấy nhỉ ? Hay là hôm nào tổ chức một cuộc đi chơi tập thể nhé.

7. Tumy

Tumy Bắt đầu tích cực

Mình cũng là khách hàng thân thiết của VINCOM đây :wink: ( tầng 5 thôi )
    Nhiều người lên VINCOM thế mà mình chả gặp ai nhỉ? 8) :lol:

8. Mẹ Xíu

Mẹ Xíu Thành viên tích cực

Mình cũng thích cho con ra ngoài trời hơn, vì suốt ngày đã ở trong nhà rồi. Lên Vincom như cái chợ ý, nhức hết cả đầu, thế mà đứa nào cũng thích. Để mùa hè tới sẽ nhiều dịp đi chơi hơn. Ví dụ buổi tối mình có thể cho con ra lăng Bác, tượng đài vua Lý, ... chỗ đấy trẻ con tha hồ chạy nhảy, các mẹ có dịp gặp gỡ nhau...

9. bong

bong Thành viên tích cực

Con nhà em thì chẳng thích vào Vườn cổ tích tí nào vì quá đông nó chỉ thích ở Vincom là được chạy nhảy được ngắm hàng hóa thội Cháu vẫn thích nhất là đi công viên những nơi rộng rãi có cây cối để được chạy, được tìm hiểu mọi thứ xung quanh
    Chính vì vậy mà em rất thích cho con đi công viên, đi những nơi như Văn Miếu, hồ gươm... mỗi tội dạo này bận quá chảngư có thời gian cho con đi chơi tội nghiệp Bống bé bỏng

10. metutu&bom

metutu&bom Bắt đầu tích cực

Tutu nhà này lên Vincom chỉ thích chui vào điện tử, đâu cả đầu nên thỉnh thoảng mới cho cu cậu đi. Nhà mình hay đi chơi xa khỏi Hà nội, ví dụ đi Ba vì, Hạ long hoặc đi ra ngoại thành 1 chút, lên Láng Hòa lạc, thay đổi không khí cho cu cậu và cả người lớn nữa. Hehe chủ nhật này định đi hồ Đại lải đây, có ai đi không? có nhà Bitet đăng ký rồi (thuê xe đi, an uống... rồi camphuchia) :lol: :lol:

11. Puppy & Kitty

Puppy & Kitty Thành viên chính thức

Mình đây fan ruột của vincom nói thật cuối tuần cũng không biết đưa con đi chơi đâu nữa. nhà BN ngay sát công viên, nhưng thời tiết ngoài trời lạnh hơn nữa mình thấy công viên ngoài không gian rộng cũng chẳng có gì mà chơi,, các trò chơi ở đó vệ sinh không được tốt lắm.
    Còn công viên thủy lệ thì cũng thỉnh thoảng đi, mỗi tội hơi xa nhà và công viên hơi " rau mùi"" chắc họ vệ sinh chuồng không sạch.. sang nước ngoài thế mới thấy trẻ con việt nam thật khổ....nhưng chốt lại ở sg vẫn nhiều chỗ chơi hơn HN.. mấy tháng trước mình cho puppy đi sg..cháu thích suối tiên mê tơi luôn. Cả ngày chỉ đòi tắm trong biển tiên đồng thôi...thả con ở đây mẹ cũng nghía được khối chỗ hay..mỗi tội đến giờ về gọi mãi mới chịu về cho.
    Mà công nhận xe buýt trong đó rẻ thật đấy.. hai mẹ con đi từ suối tiên về tận chợ bến thành mà chỉ có 2K thôi...

12. Mẹ Xíu

Nhà này cũng hay đi hồ Đại Lải lắm, nhà Tutu hay nghỉ ở đâu. Mình có chỗ nghỉ cực thích (ở biệt thự hẳn hoi, không chừng nhà Tutu cũng biết mất rồi)nhưng đang định để mùa hè hẳn mới định rủ mọi người đi đây. Tuần này sợ vẫn lạnh đi chưa thích lắm.

13. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Các mẹ chờ nắng nóng một chút đi. Bây giờ vẫn lạnh lắm, đi chơi chưa thích. Em cũng thích cho bé đi chơi như thế lắm.

14. metutu&bom

metutu&bom Bắt đầu tích cực

Mình lâu lăm rồi mới lên Đại lải, chẳng hiểu bây giờ thế nào. Mẹ Xíu biết thông tin gì thi cho biết sơm đi để còn chuẩn bị. Đang đi gỡ để thang 6 năm ổ :lol: :lol: mùa hè này thì năm im rồi

15. Mẹ Xíu

Không cần chờ hẳn mùa hè đâu, chỉ cần qua tháng 4 ấm lên là đi được. Thực ra thì hồ vẫn thế nhưng mình quen nên hay đặt được ở khu dành cho các cụ VIP nên thích lắm, như 1 khu resort ý. Có đầy đủ bể bơi, sân tenits, ... nhưng lại rất yên tĩnh. Thực ra chỗ này không kinh doanh nhà nghỉ như những nơi khác chỉ quen phục vụ các cụ thôi nên rất chu đáo và đúng giờ, nhưng đặt cũng khó vì các cụ nghỉ quanh năm nên lúc nào thừa phòng thì mới đặt được. Thích nhất là ở đấy chỉ cho thuê biệt thự, khoảng 4 đến 5 nhà ở cùng 1 biệt thự, có phòng khách sinh hoạt chung còn mỗi nhà 1 phòng, phòng nào cũng đầy đủ tiện nghi, nếu đi được đông thì vui lắm, bọn trẻ con tha hồ chơi đùa. Vậy thì nhà Tutu cố chờ đi, lúc nào ấm lên là đi được, đi đông mới vui.

16. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Mẹ Xíu ơi, khu VIP dành cho các cụ có phải là một khu biệt lập không? Lâu rồi không đi Đại Lải nên chẳng hình dung nổi nữa.

Em hỏi thế vì hiện nay đang có một dự án xây dựng khu du lịch sinh thái Flamingo (không rõ ở chỗ nào). Nếu gần nhau thì ít nhiều cũng bị ảnh hưởng.

17. Puppy & Kitty

Mẹ xíu ơi thế giá thuê phòng như thế có đắt không? nghe mẹ xíu quảng cáo thế đx thấy mê rùi.. nhưng tuyệt nhất là gần HN, không phải lặn lội đi xa đổi không khí..nhà mình cũng đang có ý định cuối tháng tư đi đây.. không biết lúc đó mẹ xíu có giúp đặt hộ phòng không nhỉ??? :lol:

18. Puppy & Kitty

Mẹ xíu ơi thế giá thuê phòng như thế có đắt không? nghe mẹ xíu quảng cáo thế đx thấy mê rùi.. nhưng tuyệt nhất là gần HN, không phải lặn lội đi xa đổi không khí..nhà mình cũng đang có ý định cuối tháng tư đi đây.. không biết lúc đó mẹ xíu có giúp đặt hộ phòng không nhỉ??? :lol:

19. Puppy & Kitty

20. Me hitachi

:shock: :shock: :shock: ơ, thế mình mở chủ đề này mà các mẹ không đoái hoài gì tới mình à? Mình cũng thích đi nghỉ kiểu như ở Đại Lải lắm vì mình có con bé nên cũng không nên đi quá xa và quá ồn ã, đông người. Các mẹ cứ bàn bạc đi, bao giờ lên được kế hoạch cho mình tham gia với nhé.