Tìm thức ăn dăm cho be

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi Tepmui, 19/11/2008.

1. Tepmui

Tepmui Thành viên sắp chính thức

Xin Chào Các chị!!!
    Be Tep Mui nha em da duoc 6 thang roi, em chi cho bu me thoi, bay gio moi tap cho be an dam, em cung co tim nhung thong tin co lien quan o tren mang nhung rac roi va thong tin trai nguoc nhau nua, roi qua. Các chi co be da qua giai doan an dam cho em xi it kinh nghiem cung nhu mot so mon an va cach che biet nhu the nao nha. Hien gio em chi cho be an bot Neslte thoi vi thay be an rat it co duoc khong cac chi.!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tepmui
    Đang tải...

2. Nấmnem

Nấmnem Hội Rồng 76

Mới đầu thì phần lớn bé nào cũng ăn ít thế thôi. Mẹ cứ yên tâm. Lúc đầu cho ăn bột ăn liền là hợp lý rồi.Theo kinh nghiệm của mình thì như thế này nhé. Bạn thử tham khảo xem. Sau khi để bé ăn bột ăn liền vài ngày bạn nấu thịt lợn băm nhỏ, một ít rau củ rồi lọc lấy nước. Rồi nấu bột với nước đó, mới đầu thì nấu loãng loãng một chút. Khi nào chín bột rồi thì cho một chút nứoc mắm và dầu ăn. Nhớ là một chút thôi nhé. Có thể thay đổi thịt lợn hoặc thịt gà (phần lườn gà). Mới đầu thì bạn cho bé tập ăn đặc như thế ngày 1 bữa thôi, rồi dần dần tăng bữa lên. Khoảng được 1 tháng thì cho bé ăn thêm bã thức ăn ( nghĩa là ko lọc lấy nứoc nữa mà cho ăn cả nứoc và cái.) Nhưng bạn nhớ là phải xay thật kỹ, rồi lọc lại một lần nữa, để đảm bảo bé ăn không bị trớ.
    Chúc bé hay ăn chóng lớn nhé!

Tepmui thích bài này.
  3. Tepmui

Tepmui Thành viên sắp chính thức

Cám ơn NamLinhChi - nemChua nhé.Minh sẽ làm theo chị để tăng dưỡng chất hơn vì mấy hôm nay mình chỉ khuấy bằng nước thường thôi. À chị ơi sao mây hôm nay Tep Mui nhà em bị thâm đen quấng mắt (như người lớn mình thiếu ngủ vậy), co phải do ăn bột không hay bé bị bệnh rồi (bé chơi và bú bình thường). Hai be con nhà chị có hiện tượng ấy không

4. MeCuNet

MeCuNet Thành viên chính thức

Bạn theo dõi bé vài bữa xem bé bớt không chứ bé nhà mình thì không bị hiện tượng đó.