Cần giúp: Khó Thụ Thai >>> Mong Các Bác Có Kinh Nghiệm Giúp Em Với

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi ChuQuanNet, 19/11/2008.

1. ChuQuanNet

ChuQuanNet Thành viên tập sự

vợ chồng em cưới nhau đã được 14 tháng rồi, kết quả là đến bây giờ vẫn chưa có em bé. Về sức khỏe thì 2 vợ chồng đều khỏe mạnh bình thường, chúng em quan hệ đều đặn, 1 tuần khoảng 2-3 lần. Hôm vừa rồi do sốt ruột lên em cũng nói với vợ em là để em đi khám thử xem sao, trước đó vợ em Cũng đi khám ở viện C rồi. Em đi khám và làm xét nghiệm nội tiết, xét nghiệm Tinh trùng, kết quả là bình thường, TT khỏe không bị Vô sinh, vậy các anh chị đi trước có kinh nghiệm gì không chia sẻ cho em với. Em xin cám ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ChuQuanNet
    Đang tải...

2. bobibop

bobibop Banned

Theo mình vợ chồng bạn muốn có thai ( hay còn gọi là em bé) thì vợ chồng bạn phải cần có một số điều kiện tối thiểu sau:

Về phía người chồng khả năng sinh hoạt tình dục phải bình thường (cương tốt, xuất tinh tốt), tinh trùng phải đảm bảo về số lượng và chất lượng mỗi lần xuất tinh.

Về phía người vợ hai vòi trứng phải thông, hằng tháng phải có trứng rụng, niêm mạc tử cung phải tốt để trứng làm tổ.

Vì vậy bạn muốn kiểm tra được những yếu tố trên thì phải đến các bác sĩ chuyên khoa khám lâm sang và xét nghiệm.

Hai vợ chồng bạn mới lấy nhau được 14 tháng thì chưa vấn đề gì phải lo đâu, còn sớm chán. cùng lắm là ổng bà nội ngoại chửi đôi ba câu là xong thôi.

Chúc các bạn sớm có cháu bé!

Thân

:rolleyes::tonqe:

3. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Bác gì ơi nói 14tháng là vẫn sớm là không OK đâu nhé . Với điều kiện sống của người VN hiện nay lấy nhau để thoải mái một năm mà chưa có gì đã được khuyến cáo là nên đi kiểm tra rùi, ko như ngày xưa đâu . Tuy nhiên trong trường hợp bạn chủ topic đã đi ktra và ko có dấu hiệu bệnh tật gì thì rất tốt rồi . Nên giữ tinh thần thoải mái thì sẽ có ngay thôi mà . Chúc bạn sớm có tin vui

4. MebeTuenhi

MebeTuenhi Thành viên đạt chuẩn

Đúng rồi, 14th thả phanh mà ko có thai thì là không ổn tý nào đâu. Nếu vợ chồng bạn Chuquannet đã đi khám rồi mà có kết quả bình thường, thì 2vc bạn nên xem đến vấn đề tinh thần xem sao, các bạn bị căng thẳng và lo lắng quá ko? Với bạn nên bảo vợ bạn nấu thêm nhiều món tốt cho vấn đề đó: hàu, sò huyết, thịt bò, trứng gà, giá,...Hay bạn thử uống Oyster Pluss thử xem, vc mình cũng đang uống loại đó để bổ sung thêm cho vấn đề ***, mình thấy dùng cũng tốt lắm. Mình mua ở chỗ MebeMai ấy, bạn thử hỏi mẹ ấy xem.

5. ChuQuanNet

đối với mình đi làm xét nghiệm TT rồi, kết quả là bình thường TT tốt khỏe mạnh, xong vợ mình có chu kỳ KN kô bình thường, tháng ra sớm tháng ra muộn, với lại chỉ ra 1 tý thôi rồi lại hết, đấy cóp phải là nguyên nhân kô?

6. tipnam

tipnam Thành viên rất tích cực

Mình thấy vợ bạn cần đi khám Bác sỹ chuyên khoa kỹ hơn. Và để đạt kết quả thì bạn nên khuyên vợ đi siêu âm soi trứng xem có đủ Đ/k thụ thai hay ko đển bác sỹ có cách điều trị thích hợp . Và cái chính là VC bạn phải thật sự thoải mái thì mới đc + chế độ ăn uống tẩm bổ

7. heo2008

heo2008 Thành viên tập sự

ban cho mình hỏi thuốc Oyster Pluss nó có hỗ trợ gì cho VC? Giá c?a nó có đắt không bạn.

8. MebeTuenhi

Thuốc Oyster Plus này mình đọc trên tem nhãn thì nó có các tác dụng là tăng sinh lý, kéo dài thời gian quan hệ, tăng chất lượng và số lượng tinh trùng, phòng và hỗ trợ điều trị viêm tiền liệt tuyến. Nhưng mình mua loại này cho ox mình uống chủ yếu nhằm tăng sinh lý vì ox mình hơi "yếu". Mình thấy công dụng này thì có thật, ox có vẻ khỏe lên rất nhiều :mrgreen:. Còn 2 công dụng còn lại thì mình cũng ko để ý, nên ko biết chính xác lắm:rolleyes:
    Giá của 1 lọ này là 499.000d, 1 lọ có 60 viên, uống 1-2v/ngày mẹ nó ạ. Thấy tốt nên cũng định mua cho ox dùng lâu dài:p

9. MebeTuenhi

Mình đồng ý với Mẹ tipnam, bạn phải đưa vợ đi khám gấp gấp đi:mrgreen:. Chúc bạn sớm có baby nhé.

10. ChuQuanNet

mình thấy là, mình đi khám và làm xét nghiệm TT thì khỏe mạnh, số lượng và chất lượng TT tốt, còn về vợ thì có Chu kỳ KN túc là có ngày rụng trứng, vậy mà hơn 1 năm rồi sao chưa có em bé, trung bình 1 tuần quan hệ 3 lần, vậy thì tại sao nhỉ ? có ai có kinh nghiệm trả lời được câu hỏi này kô bầy giúp mình với

11. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Đưa vợ đi kiểm tra nhé, chu kỳ bình thường chưa chắc các bộ phận bên trogn đã bình thường

12. Bin Bin

Bin Bin Thành viên rất tích cực

Vợ bạn nên đi làm khám,xét nghiệm kỹ hơn vì nguyên nhân ko phải vì phía bạn .

13. Mẹ cún ỉn

Mẹ cún ỉn Thành viên sắp chính thức

Mình là người rất có kinh nghiệpm trong vấn đề này vì vợ chồng mình lấy nhau sau 7 năm mới có bầu bé trai đầu tiên. Nhưng sau khi sinh 10 tháng mình lại có bầu bé trai thứ 2, đến bây giờ bé lớn được gần 3 tuổi, bé thứ hai được hơn 13 tháng rồi. Theo kế hoạch hơn 1 năm nữa, mình sẽ sinh tiếp bé nữa.
    Về vấn đề của bạn mình trả lời như sau:
    -Thứ nhất, bạn có thể cho mình biết kết quả cụ thể tinh dịch đồ?VD: A+B=?; dạng bt, dạng không bt? di chuyển? không di chuyển?...
    -Thứ hai, bạn cho biết kết quả cụ thể về các số liệu của nội tiết tố? Bn tuổi có kinh? chu kỳ kinh nguyệt? vòng kinh?...
    -Thứ ba, là kết quả chụp tử cung? vòi trứng?
    -Tuổi của vợ, chồng?
    Về quan niệm sau cưới bao lâu thì được coi là phải chữa vô sinh? Trước đây thời gian quy định là 2 năm, nhưng bây giờ là 1 năm. Việc khuyến khích chữa càng nhanh càng tốt, vì tuổi càng trẻ khả năng thụ thai càng cao.
    Về thuốc để hỗ trợ nội tiết cho vợ là Vitamin E Nature loại 400, cả vợ và chồng ngày uống 1 viên.
    Về chế độ ăn cũng rất quan trọng. Từ ngày thứ 10 đến 20 của kỳ kinh (đối với chu kỳ kinh từ 28 đến 30 ngày), người chồng ăn mỗi ngày: 4 quả trứng vịt lộn, 0,5kg giá đỗ là bắt buộc. Đồng thời thêm hoặc 0,3 lạng thịt bò thăn (philê) hoặc 1kg sò huyết.
    Nếu bạn cho mình biết thông tin về các chỉ số trên, sẽ là căn cứ để mình tư vấn tiếp nhé.
    Chúc các bạn sớm thành công

14. Nấmnem

Nấmnem Hội Rồng 76

Mình có ý kiến này để bạn tham khảo nhé.
    Trứoc đây VC mình lấy nhau cũng 3 năm mới có con. Sau khi cưới 1 năm mình cũng chưa thấy gì và đi khám. Sau khi khám tất cả mọi thứ , cả hai vợ chồng đều không có vấn đề gì. Mình cũng đã đi làm thụ tinh nhân tạo 2 lần cũng ko đựoc. tiếp tục mình điều trị bằng cách châm cứu nhưng cũng ko có kết quả. Nản lòng quá mình cũng ko biết phải làm thế nào. Vô tình một lần mình đi khám toàn bộ sức khỏe ở BV Bạch mai và kiểm tra kỹ nội tiết, lúc đó mình mới biết mình bị K tuyến giáp. Mặc dù trước dó mình ko có một biểu hiện gì khác thừong về sức khỏe. Sau khi mình điều trị tuyến giáp ổn định, VC mình đã có thai tự nhiên và bây giờ bọn mình đã có hai nhóc rồi đấy. một nhóc 3 tuổi và 1nhóc 1 tuổi.
    Vậy bạn thử đi khám về hocmôn tuyến giáp của bạn xem nhé!
    CHúc bạn may mắn!

ad1088 thích bài này.
  15. Mẹ Hồng An

Mẹ Hồng An Thành viên Hội Quảng Ninh

2 vợ chồng cần đi khám cùng và lấy kết quả từ BS chuyên khoa, nếu tất cả đều BT thì 2 vc nên chú ý đến các chế độ (cả ăn uống lẫn quan hệ) có thể vợ bạn có cổ tử cung hất ra sau hoặc ngửa ra trc thì cũng căn cứ vào đó để có cách quan hệ cho đúng. Mỗi khi quan hệ xong nên nằm yên tại chỗ kê cao mông lên (vợ bạn ý) chứ ko fải mỗi lần xong fát là hùng hục chạy đi vô nhà VS đâu. chúc sớm có tin vui, lúc nào có tin thì tbáo cho mọi ng biết nhá .

16. ChuQuanNet

cần bạn tư vấn thêm

Mình đã đi khám Nam khoa và làm các xét nghiệm, Dưới đây là kết quả xét nghiệm của mình bạn xem giúp xem thế nào
    Xét nghiệm Nội Tiết Tố
    *LH = 3.8 lU/l
    *FSH = 12 lU/l
    *Prolactin = 250 mlU/l
    *Estradiol = 50 pg/ml
    *Testosterone= 9.0 nmol/l

Kết Quả xét nghiệm tinh dịch đồ

Tính chất Vật lý
    Màu: trắng sữa
    Thể tích: 1ml
    Hóa lỏng: Bt
    Độ quánh: Bt
    PH: 7.5

Đặc điểm di động
    Mật độ TT: 27 tr
    Tỷ lệ TT sống: 70
    Nhanh: 30
    Chậm: 25
    Không tiến tới: 15
    Không di động: 30

Đặc điểm hình thái
    TT bình thường: 50
    Đầu, cổ: 20
    Đuôi: 10
    Phối hợp: 20
    Bạch cầu: 700
    Chlamydia: Âm tính
    Còn về phần vợ thì mới đi chụp, siêu âm vòi trứng, bác sỹ kết luận Bt , kô cong kô vẹo, không bị dị tật gì
    Vậy thì phải làm sao, và bắt đầu từ đâu

17. me Bo (Levin)

me Bo (Levin) Thành viên nổi tiếng

theo mình thì khi đi khám 2 vc bạn chắc cũng có nói với BS khám để tìm lý do tại sao k thụ thai thì đương nhiên là 1 BS chuyên khoa tự họ sẽ biết cần khám nghiệm cái gì và kiểm tra cái gì , nếu sau khi khám tất cả đều bình thường thì vc bạn thử cách này xem sao : khi quan hệ vợ bạn kê mông cao lên , quan hệ xong thì k nên đi rửa ngay mà cứ nằm kê mông cao như vậy càng lâu càng tốt . Vì trường hợp của mình thì mình làm như vậy , thả phanh 2 năm k có gì , làm như vậy 1 lần nên đã thụ thai , nay nhóc của mình dc 4 tuồi rồi , vc bạn nên xem sách báo, internet để xem họ hướng dẫn các mẹo nhỏ nhưng cũng hữu dụng lắm đó.
    chúc vc bạn thành công

18. ChuQuanNet

mình cũng đã tưng kê gối cao khi quan hệ rồi, có ai còn có kinh nghiệm nào khác kô. mình cám ơn nhiều

19. Huyen Linh

Huyen Linh Thành viên mới

mình cưới cũng 2 năm rồi nhưng chưa có em bé, sốt ruột lắm, bây giờ ko hiểu sao lại nhiều trường hợp bị như vậy thế nhỉ, đến phòng khám hiếm muộn đông kinh khủng, hic hic. Bạn ơi, nhiều khi tâm lý cũng quan trọng lắm đấy, bọn mình đi khám thì bác sĩ cũng nói là ko vấn đề gì cả, nhưng 2 năm vẫn chưa có em bé, hu hu. 2 vợ chồng phải động viên nhau để tâm lý đừng căng thẳng quá bạn nhé. Cố lên!

20. seuvich

seuvich Thành viên chính thức

Tôi thấy vc bạn phải đi khám thật kỹ lưỡng. Hạn chế uống thuốc không theo chỉ định của bs. Đừng quá lo lắng, các bạn còn trẻ mà. Không nên tạo áp lực phải có bé bi. Có như vậy mới thành công. Chúc vc bạn sớm có tin vui.