Toàn quốc: Hợp tác giữa www.hangnhat.com và website Rakuten của Nhật Bản

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi Nga Bống, 15/4/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Nga Bống

Nga Bống Đủ quyền lập Họ

Chào các bạn,

Rakuten, là thương hiệu Internet nổi tiếng nhất ở Nhật với hơn 35.000 người bán hàng hóa và dịch vụ, cung cấp hàng hóa tới trên 200 quốc gia trên thế giới với tổng lượng giao dịch hàng năm khoảng 1.800 tỷ yên (tương đương 21,4 tỷ USD)

Kể từ tháng 15.4.2011, HangNhat.com chính thức hợp tác với Rakuten, trở thành đại lý bán hàng được ủy quyền của Rakuten tại Việt nam. Với những đơn đặt hàng trên website của Rakuten đến từ Việt Nam, Rakuten sẽ ủy quyền cho HangNhat.com thực hiện việc mua hàng.

Khi truy cập vào website của Rakuten từ Việt Nam, sẽ xuất hiện một banner có dòng chữ “Nếu bạn đang ở Việt Nam và muốn mua các sản phẩm tại Nhật, xin hãy nhấp chuột vào đây” như trong ảnh bên dưới. Do Rakuten sẽ không nhận các đơn đặt hàng trực tiếp từ Việt Nam, nên để đặt hàng quí khách cần click vào banner đó để chuyển sang website hangnhat.com.

- Để biết thêm thông tin chi tiết về dịch vụ, các bạn vui lòng truy cập vào:
    http://hangnhat.com/index.php?section=rakuten_service

- Để đặt hàng sản phẩm trên Rakuten, các bạn vui lòng truy cập vào:
    http://hangnhat.com/index.php?section=order_rakuten

Thay mặt hangnhat.com, xin gửi lời cám ơn chân thành tới tất cả các bạn khách hàng đã tin tưởng hangnhat.com suốt 1 thời gian dài. Sự đóng góp của các bạn chính là sự thành công của chúng tôi ngày hôm nay.

Một lần nữa, xin gửi lời cám ơn chân thành tới các bạn, rất mong nhận được nhiều chia sẻ, góp ý để dịch vụ của hangnhat.com ngày một cải thiện và tốt hơn nữa, mang lại lợi ích thực tới tất cả các khách hàng.

Regards,
    Nga Bống
    www.hangnhat.com

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nga Bống
    Sửa lần cuối: 16/4/2011
    Shu120809 thích bài này.
  2. Cunkun

Cunkun Thành viên rất tích cực

Ðề: Hợp tác giữa www.hangnhat.com và website Rakuten của Nhật Bản

Mừng mẹ Bống tăng thêm tiện ích cho người tiêu dùng nào. Chúc bạn ngày càng gặt hái nhiều thành công và đem lại niềm vui cho nhiều gia đình!

Nga Bống thích bài này.
  3. lazymeo

lazymeo 019 99 00 99 00

Chị ui, em click vào mấy link đấy cả bằng firefox và IE mà đều ko vào dc. Huhu. Em chúc bác đắt hàng ah.

Nga Bống thích bài này.
  4. mesoc_va_bi

mesoc_va_bi Thành viên rất tích cực

Chúc mừng mẹ Nga Bống mở rộng quy mô.

5. llame

llame Thành viên tích cực

Chúc mừng chị Nga Bống có thêm dịch vụ mới nhé.

6. boga_mevit

boga_mevit Thành viên tích cực

chúc mừng chị, Rakuten là 1 site rất lớn và uy tín của Nhật bán đủ mọi mặt hàng luôn. Chị làm đại diện cho Rakuten ở VN thế này thì tiện quá, em ko phải nhờ ship về hoặc nhờ ng xách về nữa rồi.
    Nhưng mà sao e click vào 2 cái link hangnhat.com của chị ở trên mà ko vào được nhỉ ? Có mẹ nào vào đc ko?

7. cafeteria

cafeteria Thành viên sắp chính thức

Không thấy Việt Nam chị ạ, chắc chưa lên site?

8. Nga Bống

Nga Bống Đủ quyền lập Họ

Hiện tại bên chị đang thay đổi giao diện và kỹ thuật, nâng cấp site.

Có các phase: hiện tại làm phase 1 là thông báo về dịch vụ như vậy. Phase 2 bọn chị thay đổi giao diện để đưa mặt hàng có trên rakuten vào website em ạ.

Do vậy ở thời gian này có thể sẽ không log in được vào thường xuyên là vì vậy, bọn em có thể gửi các sản phẩm chi tiết qua email: rakuten@hangnhat.com

Thanks em and all,
    Nga Bống

9. Nga Bống

Nga Bống Đủ quyền lập Họ

Thanks em.
    ----------------------------------------

10. halinhanh

halinhanh Thành viên tích cực

Chúc bác Nga làm ăn phát đạt thuận buồm xuôi gió ^_^

Nga Bống thích bài này.
  11. menhimdoe

menhimdoe Thành viên rất tích cực

Chúc mừng nhà mới, chúc mẹ nó kinh doanh ngày càng phát triển. Spam tý: Từ hôm nhận xe đến giờ chiều, tối nào tớ cũng phải tập thể dục theo xe, mình mẩy mỏi nhừ...hihihi. Phấn đấu nốt xe của mẹ để đỡ chạy bộ theo con. Có sữa thì chuyển cho tôi nhé. Hôm nay nhận nốt được đồ n ko thấy mẹ bạn gửi sữa. Cảm ơn nhiều nhiều. (Xe của con gái xinh lắm lắm)

Nga Bống thích bài này.
  12. Mẹ Trọng Hiếu

Mẹ Trọng Hiếu Thành viên mới

Chúc mừng chị Nga mở rộng kinh doanh. Chúc chị luôn đắt hàng

Nga Bống thích bài này.
  13. Rosas

Rosas Thành viên tích cực

Chúc mừng chị mở thêm dịch vụ mới, bao giờ về nước em sẽ đến ủng hộ chị tiếp. Giờ em đang chu du ở TQ rồi.

14. Nga Bống

Nga Bống Đủ quyền lập Họ

Ôi em đi sang chỗ bố mẹ em ah, hay đi làm đại diện của Công ty?

15. Me_Un_In

Me_Un_In Thành viên tích cực

hôm rồi em vào rakuten để mua vợt tennis mà sao không thấy banner tiếng việt nhở. lại phải nhờ ngừoi xách về rùi. Ủng hộ hàng chị sau vậy

Nga Bống thích bài này.
  16. hajchip

hajchip Thành viên tích cực

chị ơi, bên chị có miếng dán giữ nhiệt ko?? giá bn ạ? em tìm trong web nhà chị ko thấy

Nga Bống thích bài này.
  17. HANGOCQUYNH

HANGOCQUYNH Thành viên tập sự

Đã lâu rồi mình kg vào lại diễn đàn. Đọc xong thông tin này, mình vừa mừng vì chị Nga Bống đã gián tiếp đưa những mặt hàng tốt đến tay người tiêu dùng, đồng thời mình cũng thấy những mặt bất hợp lí như sau:
    1. Để làm đại lý của một mặt hàng nào đó ở nhật bản, thực sự là kg dễ(phạm vi quốc nội),ngoài tài chính ra, còn cần trình độ hiểu biết về tính năng và độ an toàn của sản phẩm, nhất là thực phẩm và thuốc men.
    2. Rakuten là một trang web lớn, để trở thành 1 thành viên buôn bán của nó cũng kg dễ. Mình hiện tại cũng là thành viên trong đó, chỉ buôn bán nhỏ lẻ. Khi đăng kí bán hàng, từ họ tên đến địa chỉ, tât tần tật phải chính xác 100%( có chuyện gì nó còn truy lùng chịu trách nhiệm). Sau khi đăng kí xong, phải đợi nó gửi thư đến nhà xác nhận lại địa chỉ 1 lần nữa, trong thư có cấp mật khẩu riêng cho mình. mình mới nhập mật khẩu đó vào trang web nó là đã nhận được thư. Làm xong mọi thủ tục, mình mới đăng kí tài khoản cho nó, khi mình bán được đồng nào, trừ thuế má ra hết, số tiền còn lại nó sẽ chuyển vào tài khoản cho mình.Đối với trường hợp thanh lý, nó chỉ lấy 5%tiền giá trị món hàng. Còn dạng buôn bán phải trả tiền hàng tháng( giống như tiền thuê mặt bằng vậy). Mình mỗi tháng phải trả sấp sĩ 2man yen(5tr5vnd/ tháng).
    3.Vì nó lấy tiền từ người bán nhiều nên nó giống như 1 người trung gian giải quyết mọi vấn nảy sinh từ tiền bạc đến chất lượng sản phẩm , san phẩm đến nơi an toàn và người nhận hài lòng nó mới chuyển tiền cho ngườ bán nên hiếm có lừa lọc.
    Như chị nói, nếu thật sự Rakuten ủy quyền cho chị giao dịch hàng của họ ở vn thì thật sự chúc mừng vì chị là người may mắn. Vì người Nhật chỉ tin người Nhật( ai đã trải nghiẹm qua thương trường thì sẽ hiểu)
    Còn chị qui định:nếu hàng hóa hỏng hóc hay mất mát trên đường vận chuyển thì người mua chịu thì thật sự tội nghiệp cho người mua quá, sai rồi chị ạ. Đó là thuộc trách nhiệm của người đi gửi và người vận chuyển hàng hóa.
    Còn nữa, nếu phải đóng thêm phần bảo hiểm cho hàng hóa và các thuế má khác, giá tri món hàng lên đến bao nhiêu, người mua hàng còng lưng luôn.
    Theo mình nghĩ, có thể là chị nhờ người thân mua giùm bên đây và ship hàng về thôi, chứ ủy quyền chắc hơi khó vì hàng hóa Nhật bản luôn khan hiếm, hầu hết phải thuê đất sx va chở về Nhật, thì lí gì nó lại chở củi về rừng hả chị?
    Kg có ý ném đá chị đâu, nhưng buôn bán phải thương người tiêu dùng nữa chị ơi. Dù sao cũng chúc chị buôn bán đắt hàng.

mua_xuan_den thích bài này.
  18. Nga Bống

Nga Bống Đủ quyền lập Họ

Chào bạn,

Bạn có quyền ý kiến những cái cá nhân bạn thấy nó chưa ổn. Mình hoàn toàn hoan nghênh. Còn về phía mình, mình vẫn làm việc của mình. Mình không cần thiết phải trả lời những cái mà mình nghĩ là không cần thiết, vì xét cho cùng bạn là người không hiểu công việc của mình.

Về Rakuten, với các vấn đề này nọ, bạn muốn có confirm về những cái mà mình đã thông tin, bạn có thể contact trực tiếp để xác nhận nếu bạn quan tâm.

Về các nguyên tắc trong công việc kinh doanh của cá nhân mình, đó là nguyên tắc của mình, bạn là khác hhàng, bạn thấy hợp lý và an toàn khi mua hàng ở bên mình thì bạn mua, trường hợp bạn ko có niềm tin khi mua hàng ở bên mình, bạn hoàn toàn có quyền từ chối. Mình làm việc dựa trên sự nghiêm túc chứ ko dựa trên sự mập mờ - lươn lẹo. Với bằng đó năm kinh nghiệm kinh doanh, mình không nghĩ mình làm việc vô trách nhiệm theo những cái thiển ý của bạn. Đâu đó bạn đã hiểu sai cái nguyên tắc mình đưa ra.

Dù sau cũng cám ơn bạn đã có ý kiến đóng góp để mình chú ý hơn về những vấn đề có thể xảy ra.

Nga

19. hatrunghoa

hatrunghoa Thành viên sắp chính thức

Chị Nga bống xinh nhất box này. chúc bán hàng chạy nhé

Nga Bống thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.