Mẹ của tớ :)

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi Ryan yuyan, 18/4/2011.

1. Ryan yuyan

Ryan yuyan Thành viên mới

Cái ent này dành cho người đã, đang và sẽ luôn là “nơi bình iên nhất” của tớ ^^

Một người luôn đứng từ xa dõi theo từng bước tớ đi…

Có rất nhiều bà mẹ khi thấy đứa con bé bỏng của mình vấp ngã sẽ vội vã chạy đến nâng con dậy và dỗ dành chúng nhưng mẹ tớ thì không thế. Mỗi lần tớ vấp ngã, điều duy nhất mẹ làm là đến bên cạnh, chỉ ra cho tớ cái lí do đã làm tớ ngã và để cho tớ tự đứng dậy [không an ủi, không dỗ dành]… Đã có lúc điều ấy khiến tớ tủi thân vô cùng….nhưng thời gian trôi đi, khi tớ đã trưởng thành hơn, tớ hiểu ra rằng mẹ làm vậy cũng là để tốt cho tớ thôi…Khi tớ ngã, mẹ cũng xót lắm chứ, nhưng mẹ cũng hiểu rằng nếu mỗi lần tớ ngã mẹ cứ nâng tớ dậy và dỗ dành tớ như những bà mẹ khác thì tớ sẽ mãi mãi chỉ là một đứa yếu đuối, khi vấp ngã chỉ biết khóc và tìm mẹ thôi… Cái mà mẹ muốn tớ học được đó là không bao giờ để mình vấp ngã ở những chỗ mình đã từng ngã và nếu có ngã ở chỗ khác thì cũng có thể tự mình đứng dậy kể cả khi không có mẹ ở bên…Tớ thật sự biết ơn mẹ vì điều đó…♥

Hồi bé, tớ luôn nghĩ rằng, với mẹ – quan trọng nhất lúc nào cũng là công việc…Nhưng càng ngày tớ càng nhận ra là mình đã sai. Với mẹ, gia đình bao giờ cũng là quan trọng nhất. Tớ nhớ là, có 1 lần tớ buồn chuyện gì ý, mẹ đã bỏ nguyên một ngày làm việc chỉ để dẫn tớ đi chơi “cho quên nỗi buồn” . Những ngày sau đó, tối nào cũng thế, mặc dù lưng đau vì cả ngày phải ngồi làm việc, mẹ vẫn cố gắng đi lang thang quanh hồ Hoàn Kiếm với tớ chỉ để biết là tớ vẫn ổn…Và, câu nói gần đây nhất của mẹ [khi em tớ có kết quả học tập bị giảm sút] mà đến giờ tớ vẫn nhớ, đó là: “ Con người ta có thể làm ra tiền nhưng không thể dùng tiền mua được hạnh phúc. Nếu muốn, mẹ có thể làm ra thật nhiều tiền để tiêu….nhưng mẹ không muốn vì mải kiếm tiền mà để hai đứa hư hỏng, học hành không đến nơi đến chốn…Bố mẹ chịu làm việc vất vả cũng chỉ vì tương lai của hai đứa mà thôi…”. Lúc ấy, tớ cảm thấy iêu mẹ cực kì lun í :x

Mặc dù, có đôi lúc mẹ chưa thật sự hiểu về tớ lắm và còn làm tớ buồn [tin nổi hem? Người luôn dỗ dành, che chở cho tớ lại là người duy nhất khiến tớ khóc ngon lành cành đào đấy :p] …

Nhưng tất cả…tất cả những điều đó không hề làm tớ bớt yêu mẹ hơn….Tớ có thể giận hoặc dỗi mẹ nhưng tớ không thể nào ngừng yêu mẹ được.

Cám ơn vì Mẹ đã sinh ra tớ :heart:

[​IMG][/IMG]

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ryan yuyan
    Đang tải...

2. my pham ohui

my pham ohui Guest

Ðề: Mẹ của tớ :)

Bạn có một người mẹ thật tuyệt vời. Chúc bạn luôn hạnh phúc !

3. Ryan yuyan

cám ơn bạn nhé ^^ chúc bạn bán đc nhiều hàng, hì hì.

Thái Sơn Cao thích bài này.
  4. Oishe

Oishe Thành viên chính thức

Xúc động quá mừ !mình chưa bao giờ được bố mẹ,quan tâm như thế .

5. huyenbeo

huyenbeo hbshop 0978 022 699

Hầu hết ai trong số chúng ta đều có người mẹ tuyệt vời, mặc dù đôi khi ta ko cảm nhận được sự quan tâm ấy! Bất kì người mẹ nào cũng sẵn sàng tha lỗi cho những đứa con của mình, dù có những tội lỗi to tát đến đâu, người mẹ sẵn sàng bỏ qua. Ai đã từng làm mẹ đều sẽ hiểu công lao sinh thành của mẹ mình. Có một câu nói mà tôi rất thích mặc dù bây giờ ko nhớ đã đọc được ở đâu đó là:" Có rất nhiều lí do chúng ta quên mất mẹ, và lí do lớn nhất ta quên mẹ đó là ta biết mẹ luôn luôn ở đó khi ta cần"
    Xin cám ơn trời cho con có mẹ, xin cám ơn mẹ cho con thành người, và con xin lỗi mẹ vì những khi con làm mẹ rơi nước mắt!

6. huyenlinh

huyenlinh Đủ quyền lập Họ

“ Con người ta có thể làm ra tiền nhưng không thể dùng tiền mua được hạnh phúc. Nếu muốn, mẹ có thể làm ra thật nhiều tiền để tiêu….nhưng mẹ không muốn vì mải kiếm tiền mà để hai đứa hư hỏng, học hành không đến nơi đến chốn…Bố mẹ chịu làm việc vất vả cũng chỉ vì tương lai của hai đứa mà thôi…”.

Mình thích nhất câu này của Mẹ bạn , ý nghia của mẹ bạn cũng giống mẹ mình . Chúc bạn thật hp khi có được 1 người mẹ tuyệt vời.

7. Ryan yuyan

Mỗi người có một cách quan tâm và thể hiện tình cảm khác nhau sis ạ :D Em nghĩ là pa ma của sis cũng yêu sis và quan tâm đến sis nhiều lắm đấy ;) nhưng có thể là theo 1 cách riêng, hem giống như pama của em :D

8. tayloswift

tayloswift Bắt đầu tích cực

Mẹ mình cũng tốt vậy đó, thật là hạnh phúc biết bao! Ôi tình mẫu tử :X

9. TVE

TVE Thành viên mới

đọc bài của ban Ryan yuyan xong bỗng dưng muốn ôm mẹ thật chặt và nói "con yêu mẹ rất nhiều" ^^

10. tuyetmuahe

tuyetmuahe Thành viên chính thức

Mẹ của bạn thật là tuyệt vời :X

11. trietlong

trietlong Bắt đầu tích cực

Đọc xong bài viết này thấy nhớ blog quá.Viết xong cả bài bao h cùng kèm 1 tấm ảnh ở dưới rất thân thương.Chả như facebook bây h, comment xô bồ quá!

12. mebacon_7x

mebacon_7x Thành viên tập sự

Chào Ryan, mẹ của bạn mà đọc được những dòng tâm sự này chắc mẹ sẽ hạnh phúc lắm đấy. Mẹ bạn có bạn thật tuyệt. Có con trai thì chẳng mấy khi được biết đến tình cảm của các bạn ấy với mẹ thế nào, con trai mà.

13. tamphaithien

tamphaithien Bắt đầu nổi tiếng

Con dù lớn vẫn là con của mẹ.
    Đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con.

đây là 2 câu thơ cuối trong bài thơ''Con Cò'' của nhà thơ Chế Lan Viên. Thực sự đọc bài của bạn mình nghĩ đến 2 câu thơ này.

14. gia dinh ty xiu

gia dinh ty xiu Thành viên chính thức

Cảm ơn e nhiều
    Khi đọc bài cuae e, chị có thêm động lực để chăm c tốt hơn. C sẽ cố gắng để sau này con chiij cũng viết về chị như e!

15. bibi2010

bibi2010 Thành viên tích cực

Mẹ của mình cũng tuyệt vời :D Khổ cho cụ là con của cụ dốt khoản văn vẻ quá nên cụ không được PR mạnh :D Nói đùa vậy thôi, có một gia đình một người mẹ, hay bất kỳ ai hiểu mình, yêu thương cả những thói xấu của mình, mình cho rằng đó là hạnh phúc không bao giờ đánh đổi.

16. HappyFace

HappyFace Bạch Dương

Con người ta có thể làm ra tiền nhưng không thể dùng tiền mua được hạnh phúc. Nếu muốn, mẹ có thể làm ra thật nhiều tiền để tiêu….nhưng mẹ không muốn vì mải kiếm tiền mà để hai đứa hư hỏng, học hành không đến nơi đến chốn…Bố mẹ chịu làm việc vất vả cũng chỉ vì tương lai của hai đứa mà thôi

Câu này làm mình xúc động!

17. nhoc_dino

nhoc_dino Bắt đầu tích cực

Đọc thấy cứ như là mẹ mình vậy

18. bibi2010

bibi2010 Thành viên tích cực

:) Khi chưa lập gia đình, trên con đường lập nghiệp từng bước nhận ra rằng, tiền bạc chỉ là công cụ để tạo nên hạnh phúc. Khi lập gia đình rồi, càng thấy, hạnh phúc không phải là tiền.

19. Soyeon

Soyeon Thành viên sắp chính thức

Mẹ của tớ cũng yêu thương tớ nhiều như mẹ của bạn vậy. Cám ơn các bà mẹ :X

20. Blood60

Blood60 Bắt đầu tích cực

Bạn thật hạnh phúc khi có 1 ng mẹ như vậy. Hãy biết trân trọng nhé bạn!