Khác: Thời Gian Tốt Để Mang Thai Lại

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hoangha185, 28/11/2008.

1. hoangha185

hoangha185 Thành viên mới

em da sinh chau dau va duoc 10 ngay thi chau mat.vo chong em rat muon mau co dua sau vay ai co the cho em biet thoi gian tot de tiep tuc co thai lai la bao lau.Cam on moi nguoi rat nhieu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoangha185
    Đang tải...

2. Mẹ Sóc Nâu

Mẹ Sóc Nâu Thành viên chính thức

bạn sinh thường hay sinh mổ vậy? nếu sinh thường thì chừng vài tháng là có bầu lại được rồi, miễn là sức khỏe bạn tốt. Lúc mình mang thai bé đầu được 6 tháng thì mình bị nhiễm trùng ối, phải mổ lấy thai, em bé sống được 5 ngày thì mất. Bác sĩ bảo 2 năm sau mình mới được mang thai lại. Mình sinh Sóc Nâu cũng phải mổ, bây giờ bé được 18,5 tháng. Bác sĩ nói mình có thai lại được rồi (bác sĩ khác bác sĩ lần trước). Mình nghĩ nếu bạn muốn có thai lại thì nên đi khám và xin ý kiến bác sĩ nhé. Chúc bạn khỏe.

Sửa lần cuối: 28/11/2008
    hoangha185 thích bài này.
  3. Agừ và Cún

Agừ và Cún Thành viên tích cực

Chia xẻ với bạn . Mình nghĩ là bạn chưa nên có thai lại ngay vì có hai lý do như sau: Thứ nhất là vấn đề về tâm lý. Bạn vừa mất con nên giữ tinh thần ổn định trở lại đã . Nếu bạn sinh thường thì nên để ngoài sáu tháng trở đi nhé. CÒn nếu sinh mổ thì phải lâu hơn và nên đi tư vấn bác sỹ . Chúc vợ chồng bạn vượt qua thời gian này và đạt được ý nguyện.

4. mẹ Gấu A Gư

mẹ Gấu A Gư Me LƯỜI

Mình xin chia buồn cùng bạn nhé. Thời gian này mình nghĩ bạn nên nghỉ ngơi cho cơ thể ổn định và tinh thần bình tâm trở lại rồi đi gặp bs xin tư vấn bạn ạ. Chúc gia đình bạn sớm có thêm thành viên mới nhé.